๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:28:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ แมวมาอึใส่บ้านทุกวัน  (อ่าน 4067 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 04:59:40 PM »

นายกเทศมนตรีในสหรัฐลาออกหลังโยนอึสุนัขใส่เพื่อนบ้าน... http://www.posttoday.com/รอบโลก/ข่าวรอบโลก/301787/นายกเทศมนตรีในสหรัฐลาออกหลังโยนอึสุนัขใส่เพื่อนบ้าน...

เรื่องเดียวกันกับกระทู้เลยครับ สรุปเรื่องมีว่าเพื่อนบ้านโดนโยนอึสุนัขปริศนาใส่สนามหญ้าทุกเช้า เลยลงทุนติดกล้องแอบถ่ายฯ... โป๊ะเช๊ะกลายเป็นนายกเล็กฯ ในที่สุดก็ต้องลาออกครับ... ฮา...

เรื่องคุณธรรมของผู้บริหารที่โน่นสูงกว่าประเทศไทย ตัวอย่างเช่นคลินตั้นเกิดเรื่องโมนิกา เลวินสกี้ฯ เป็นต้น... หากเป็นประเทศไทยเรื่องแบบนี้ไม่ครณาผิวหน้าครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 05:20:48 PM »

นายกเทศมนตรีในสหรัฐลาออกหลังโยนอึสุนัขใส่เพื่อนบ้าน... http://www.posttoday.com/รอบโลก/ข่าวรอบโลก/301787/นายกเทศมนตรีในสหรัฐลาออกหลังโยนอึสุนัขใส่เพื่อนบ้าน...

เรื่องเดียวกันกับกระทู้เลยครับ สรุปเรื่องมีว่าเพื่อนบ้านโดนโยนอึสุนัขปริศนาใส่สนามหญ้าทุกเช้า เลยลงทุนติดกล้องแอบถ่ายฯ... โป๊ะเช๊ะกลายเป็นนายกเล็กฯ ในที่สุดก็ต้องลาออกครับ... ฮา...

เรื่องคุณธรรมของผู้บริหารที่โน่นสูงกว่าประเทศไทย ตัวอย่างเช่นคลินตั้นเกิดเรื่องโมนิกา เลวินสกี้ฯ เป็นต้น... หากเป็นประเทศไทยเรื่องแบบนี้ไม่ครณาผิวหน้าครับ...

กล้องวงจรปิดเดี๋ยวนี้ตัวละแค่พันกว่าบาท Grin Grin Grin  โดนซะ

ผมว่านักการเมืองบ้านเราส่วนใหญ่ทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นดูแลผลประโยชน์ให้ประเทศ  จำได้ไหมบางคนเจอแทบก้มกราบฮุนเซ็น  เขานับถือกันขนาดนั้นเลยหรือ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 05:57:23 PM »

อะจ๊าก..วกไปวนมาจะเข้ามาการเมืองอีกแล้ว..
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:27:45 PM »

อันนี้ไม่เกี่ยวกับแมวครับ
วันนี้สดสด หมาข้างบ้าน กัด คนในซอยหมู่บ้านเดียวกัน
เจ้าของหมาบอกว่า ไปโรงบาลไหม คนโดนกัดบอกว่า ไม่ไป จะไปแจ้งความ
โดนที่หน้าบ้านผมเลยครับ ผมมองแววตาคนโดนกัดออกเลย
ใจผมนึกๆ ถ้ากัดลูกผมหรือแม่ผม ไม่ต้องมาพาไปโรงบาลหรอก
ผมไม่เอาโทษอะไร ขอหมามาให้ผมก็พอ ผมซื้อบ้านเดี่ยวนึกว่าสิ่งแวดล้อมจะดีขึ้น
คนเลี้ยงหมาดูดูยังไม่สำนึก แถมยังมาพูด ใครๆเขาก็เลี้ยงทั้งบ้านทั้งเมือง
ยิงหมาตาย อยากถามว่า โทษหนักไหมครับ ถ้าหมามากัดครอบครัวเรา
ที่ถามคือ จะเข้าไปยิงในบ้านเขาเลยครับ (ถามเพื่อความรู้ครับ ถาวนาว่าอย่าเกิดขึ้นเลย)  
ผมก็รักหมานะครับ แต่เดาอารมณ์ถ้าคนในครอบครัวตัวเองโดน แล้วจะเป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2014, 09:39:16 PM โดย Desperado - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:44:31 PM »

อย่ายิงเข้าไปในบ้านคนอื่นครับ  งานเข้าได้ง่าย ๆ

ถ้าจำเป็นต้องทำจริง ๆ เอาสารข้างในกระป๋องตามภาพคลุกอะไรก็ได้  โยนให้กิน  ไม่ถึง ๑๕ นาที  รู้ผล Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:47:18 PM »

อันนี้ไม่เกี่ยวกับแมวครับ
วันนี้สดสด หมาข้างบ้าน กัด คนในซอยหมู่บ้านเดียวกัน
เจ้าของหมาบอกว่า ไปโรงบาลไหม คนโดนกัดบอกว่า ไม่ไป จะไปแจ้งความ
โดนที่หน้าบ้านผมเลยครับ ผมมองแววตาคนโดนกัดออกเลย
ใจผมนึกๆ ถ้ากัดลูกผมหรือแม่ผม ไม่ต้องมาพาไปโรงบาลหรอก
ผมไม่เอาโทษอะไร ขอหมามาให้ผมก็พอ ผมซื้อบ้านเดี่ยวนึกว่าสิ่งแวดล้อมจะดีขึ้น
คนเลี้ยงหมาดูดูยังไม่สำนึก แถมยังมาพูด ใครๆเขาก็เลี้ยงทั้งบ้านทั้งเมือง
ยิงหมาตาย อยากถามว่า โทษหนักไหมครับ ถ้าหมามากัดครอบครัวเรา
ที่ถามคือ จะเข้าไปยิงในบ้านเขาเลยครับ (ถามเพื่อความรู้ครับ ถาวนาว่าอย่าเกิดขึ้นเลย)  
ผมก็รักหมานะครับ แต่เดาอารมณ์ถ้าคนในครอบครัวตัวเองโดน แล้วจะเป็นยังไง

เข้าไปยิงในบ้านเรื่องใหญ่ครับ...

ถืออาวุธบุรุกเข้าบ้านเขามันพูดยากว่าจะเข้าไปยิงหมาหรือยิงคน เอาแค่โทษบุกรุกอย่างเดียวหากเป็นกลางคืนถึงติดคุกครับ ม.364 365 ป.อ. ครับ ลองค้นกูเกิ้ล... ทีนี้เวลาเข้าไปมันไม่ใช่แค่บุกรุกอย่างเดียว มันจะโดนข้อหาอื่นตามพฤติกรรมเข้ามาด้วย ทำให้ยาวเลยครับ...

หากแค้นมาก แอบเล่นงานหมาง่ายกว่าครับ อย่าให้เป็นเรื่องปืน และอย่าให้รู้ตัว... ฮา...
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:08:25 PM »

ขอบคุณครับพี่ คืนนี้ผมคงนอนนึกถึงแววตาและ หน้าคนโดนกัด
อยากจะเลี้ยงไม่มีใครเขาว่าครับ แต่อย่าให้ออกมานอกบ้านได้ไหม
ผมว่าเรื่องนี้ ยาว และดราม่าแน่นอน ผมสังเกตุดูแล้ว เจ้าของหมาไปยืนเรียก
คนโดนกัดที่หน้าบ้าน แต่คนโดนไม่ออกมาเลยครับ   
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 12:02:37 AM »

ที่บ้านไม่ให้หมาออกถือว่ามีสนาม 100 ตรว.ให้วิ่งแล้วเพื่อตัดปํญหามันออกไปบางครั้งโดนกัดมาต้องพาไปทำแผลค่าหมอแพงนะเบิกประกันสังคมหรือบัตรทองก็ไม่ได้ ยิ่งถ้าไปกัดชาวบ้านนี่ถ้าเขาแพ้เซรุ่มทั่วไปละก็ต้องไปฉีดชนิดพิเศษที่รพ.จุฬา เข็มละ 15,000 บาท เมื่อสองสามเดือนก่อนเคยพาคนไข้ไปตอนกลางคืนเพื่อไปฉีดยานี่มาแล้วเพราะเทสแล้วแพ้ยาปกติ จำกันไว้เลยหมาแมวกัดแม้จะรอยข่วนเลือดออกนี่ต้องไปฉีดสารพัดยาก่อนทันทีรายที่ว่านี่โดนกัดเพราะไปช่วยหมากลางถนนจะพามันกลับมาไปอุ้มแล้วมันกัดโดนที่คอแผลรอยข่วนแล้วทิ้งไว้สองสามวันเพราะเจ้าของบอกว่าฉีดยาประจำจนไม่สบายแล้วสมองชานั่นแหละถึงไป รพ.ตอนสองสามทุ่ม พอรู้ว่าต้องไปฉีดที่จุฬา ถึงโทรมาตาม โชคดีที่เบิกประกันสังคมได้เต็ม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 09:23:19 AM »

วิธีกำจัดแมว  ใจไม่ถึงห้ามดู  18++

http://www.youtube.com/watch?v=lm-Ra2XdRmk
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 05:42:08 PM »

อย่าเล่นหมาเลยครับ เล่นคนเถอะ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 08:11:21 PM »

hoh hoh hoh.....go so big

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 12:10:54 AM »

ที่บ้านไม่ให้หมาออกถือว่ามีสนาม 100 ตรว.ให้วิ่งแล้วเพื่อตัดปํญหามันออกไปบางครั้งโดนกัดมาต้องพาไปทำแผลค่าหมอแพงนะเบิกประกันสังคมหรือบัตรทองก็ไม่ได้ ยิ่งถ้าไปกัดชาวบ้านนี่ถ้าเขาแพ้เซรุ่มทั่วไปละก็ต้องไปฉีดชนิดพิเศษที่รพ.จุฬา เข็มละ 15,000 บาท เมื่อสองสามเดือนก่อนเคยพาคนไข้ไปตอนกลางคืนเพื่อไปฉีดยานี่มาแล้วเพราะเทสแล้วแพ้ยาปกติ จำกันไว้เลยหมาแมวกัดแม้จะรอยข่วนเลือดออกนี่ต้องไปฉีดสารพัดยาก่อนทันทีรายที่ว่านี่โดนกัดเพราะไปช่วยหมากลางถนนจะพามันกลับมาไปอุ้มแล้วมันกัดโดนที่คอแผลรอยข่วนแล้วทิ้งไว้สองสามวันเพราะเจ้าของบอกว่าฉีดยาประจำจนไม่สบายแล้วสมองชานั่นแหละถึงไป รพ.ตอนสองสามทุ่ม พอรู้ว่าต้องไปฉีดที่จุฬา ถึงโทรมาตาม โชคดีที่เบิกประกันสังคมได้เต็ม

ไม่เข้าใจครับ ทำไมเบิกปกส.หรือสิทธิบัตรทองไม่ได้ครับ...

สัตว์กัดเบิกได้อยู่แล้ว ยกเว้นว่าไม่ไปรักษาตามสิทธิ...

รพ.ที่ผมทำงานอยู่เสียงบค่าวัคซีนพิษสุนัขบ้าปีละหลายบาท...

กรรมการบริหารก็ยังยินดีให้ฉีดตามแนวทางปฎิบัติของสภากาชาด...

ส่วนเรื่อง ERIG และ HRIG นั้นก็ตามปกติ...

แพ้วัคซีนจากม้าก็ต้องใช้จากคน ราคาก็อย่างที่ว่าคือโด๊สละเป็นหมื่น...

แต่ก็อนุมัติกันทุกทีนะครับ... Huh
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์