๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:04:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นให้ลูกน้องไล่จับแบบนี้ชาวไร่ชาวนาเดือดร้อนแน่ครับคุณสมชาย  (อ่าน 4903 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 09:56:36 PM »

คนงานที่มาก่อสร้างบ้านผมเป็นคนเขมรทั้งหมด สิบกว่าคน มีใบอนุญาตทำงานและพาสปอตถูกต้อง  เขาดีใจครับ
เขาทำทุกอย่างถูกต้อง เสียเงินเสียเวลา แต่แรงงานเถื่อนมาแย่งงานแถมตัดราคาค่าแรงอีก ทำให้เขาหากินลำบาก
คนที่เดือดร้อนน่าจะเป็นนายจ้างที่ไม่สนใจความถูกต้องและความมั่นคงของชาติ สนใจแต่ผลประโยชน์ส่วนตนเป็นหลัก
คนไทยสันดานแบบนี้ อยากให้หนีตามไปกับแรงงานเถื่อนเลยจะดีมากครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 10:28:21 PM »

คนงานที่มาก่อสร้างบ้านผมเป็นคนเขมรทั้งหมด สิบกว่าคน มีใบอนุญาตทำงานและพาสปอตถูกต้อง  เขาดีใจครับ
เขาทำทุกอย่างถูกต้อง เสียเงินเสียเวลา แต่แรงงานเถื่อนมาแย่งงานแถมตัดราคาค่าแรงอีก ทำให้เขาหากินลำบาก
คนที่เดือดร้อนน่าจะเป็นนายจ้างที่ไม่สนใจความถูกต้องและความมั่นคงของชาติ สนใจแต่ผลประโยชน์ส่วนตนเป็นหลัก
คนไทยสันดานแบบนี้ อยากให้หนีตามไปกับแรงงานเถื่อนเลยจะดีมากครับ

เยี่ยม
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 10:57:15 PM »

5555  ยายฮา  ค ส ช. =  พี่ธำรง  แกแปลเสียสวย  "  คุณ  สม  ชาย  "  อ่ะ ฮา  55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้  แรงงาน  " เขมร " รอการส่งตัวกลับ  ที่อรัญ  เกือบครึ่งหมื่น แล้ว อ่ะ ฮา
ส่วน  " มหาชัย " ตอนนี้  วุ่นวายหนัก  แรงงานพม่า เขมร  หายไปหมด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อเช้า  ยายอ่านข่าว  " อียู " เตรียมแบน  สินค้าสัตว์น้ำ จากประเทศไทย อ่ะ ฮา
ตามรายงานข่าว  เขาบอกว่า  " ไทย " มีการ ใช้แรงงาน ลักษณะ กดขี่ อ่ะ ฮา
มีการกระทำ  ที่ฝ่าฝืน หรือ  ไม่สอดคล้องกับข้อกำหนด  ทางการค้า ของอียู อ่ะ ฮา

ประเด็นนี้  ยายกล้วว่ามันจะ  " กระทบกระเทือน " ไปถึงอุตสาหกรรมส่งออก  อาหารทะเล แปรรูป ของไทย อ่ะ
หากเขา  มีมติ  "  กีดกัน "  ก็ถึงคราว โชคร้ายของประเทศ อีกครั้งหนึ่ง อ่ะ ฮา

555  ทีนี้แหละ  " ราคาอาหารทะเล  " ที่แสนแพง คนไทยจะได้บริโภค ในราคาสมเหตุ สมผล เสียที อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แรงงานทาสยังมีจริงนะครับยาย เมื่อ8เม.ย.25542553เจอมากับตัวเอง

คนไทยหลอกคนไทยด้วยกันให้ไปส่งเอกสารที่สำนักงานแห่งหนึ่ง พอดื่มน้ำที่เขาเอามาเสิร์ฟก็สลบไป มารู้ตัวอีกทีก็อยู่บนเรือประมงแล้ว

บ.นี้มีเรืออยู่5ลำ มีแรงงานลักษณะนี้ลำละ4-5คน ที่เหลือทำตัวเป็นผู้ช่วยผู้คุมใครไม่ทำงานก็จะถูกซ้อม ใครทำงานไม่ได้ตื่นมาตอนเช้าก็จะหายไป....เรืออยู่กลางทะเล

คนไทยที่ผมเล่าตอนโดนลักพาตัวไปใหม่ๆ ญาติเขาไปเจอแต่มอเตอร์ไซค์ที่เขาจอดทิ้งไว้ หาตัวกันไม่เจออยู่หลายเดือนจนญาตินึกว่าตายไปแล้ว

10เดือนต่อมาถึงขโมยโทรศัพท์เรือ โทรเข้ามาร้องให้ญาติๆช่วย

ตอนนั้นพวกทีมซึมฯประสานกับพ.ต.ท.ก จารุตำรวจน้ำภาค8 -->พล.ต.ท.สัณฐาน-->ตำรวจภูธรภาค2 ช่วยกันหาพิกัด ส่งข้อมูลของเรือแต่ละลำกันยิบ กดดันกันจนหมู่เรือประมงของบริษัทนี้ไม่กล้าเข้าเทียบท่า แต่ยอมส่งคนคืนมาให้บนฝั่งอย่างเป็นๆ

เหตุเกิดในท้องที่ชลบุรี-สมุทรสาคร

แรงงานทาสในประเทศไทยยังมีอยู่จริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 12:13:39 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 11:17:34 PM »

จ้างแรงงานคนไทยสิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:14:33 AM »

แรงงานต่างด้าวที่เข้ามาแบบผิดกม.สร้างปัญหามากครับ...

ทั้งพาโรคติดต่อที่หมดไปจากบ้านเราเข้ามา อย่างโรคเท้าช้าง...

ทั้งไม่รับการตรวจโรคและรับวัคซีนป้องกันโรคอย่างที่แรงงานต่างด้าวที่ขึ้นทะเบียนเขารับครับ...

ที่เลวกว่านั้นคือมันเข้ามาก่ออาชญากรรมทั้งกับคนไทยและคนต่างชาติด้วยกัน...

แล้วเปิดตูดหนีข้ามชายแดนไป อีกไม่กี่วันก็แอบข้ามกลับมาอีก...

คุณแปจีหลอเองก็น่าจะเห็นและเคยเจอมาแล้ว...

ไหนๆเราจะเริ่มศักราชใหม่ของบ้านเมืองให้สะอาดและถูกต้องกันแล้ว...

ขยะปฏิกูลต่างๆก็ควรกำจัดเสียครับ... Tongue
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:19:15 AM »

ประกาศล่าสุด เอาจริง พวกบุกรุกที่หลวง ด้วย งานนี้งานใหญ่ครับ ให้รวดเร็ว

อันนี้งานใหญ่ครับ  ตกใจ

http://hilight.kapook.com/view/103756

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:21:22 AM »

ปอลิง..........นึกเสียวๆอยู่ครับ เราแค่ระดับโมเลกุล  หอมีแต่พม่าเช่าซะร่วมสิบห้อง  แต่ไม่มีการย้ายออก พวกนี้มีบัตรถูกต้อง โล่งไป  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:12:02 AM »

http://www.thairath.co.th/content/429604

แค่เขมรนับแสน ยังไม่รวมพม่า  ตกใจ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:19:23 AM »

งานบางอย่างคนไทยไม่ยอมทำเกาะพ่อแม่กินไปวันแต่มีมอไวด์แว๊นไปกะเขาได้
ค่านิยมเด็กไทยเดี๋ยวนี้น่าอดสูหาหญิงเลี้ยง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:22:13 AM »

แรงงานไทยไม่มีครับที่จะมารับจ้างทางการเกษตรครับ ที่นี่ส่วนมากเรียนจบเข้าทำงานบริษัท หรือไม่ก็ค้าขายครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:23:57 AM »

ถ้าเดินเข้าไปทำด้วยตัวเอง ไม่ได้หวังนั่งเฉยๆอยู่กับบ้านแล้วรอนายหน้าเข้ามาบริการ ค่าใช้จ่ายส่วนนายจ้างแค่หลักร้อยครับพี่

ค่าใช้จ่ายในส่วนของพวกแรงงานตกหัวละ2,000 พวกแรงงานพม่าเขายินดีจ่ายกันเองอยู่แล้ว....ที่ผ่านมาพวกนายจ้างก็จับหักลงไปในค่าแรงกันเกือบทั้งนั้น

กรณีที่ยังไม่ได้จ้างประจำ พวกนายจ้างสามารถเข้าไปขอโควต้าไว้ก่อน ใครที่จะอยู่กันยาวๆก็ทำสัญญาจ้างงาน ส่วนพวกที่มาทำช่วงสั้นมันมาก็กรอกสัญญาเอาไปส่ง พอมันออกก็แว๊บเข้าไปแจ้งเลิกจ้างที่แรงงาน

ส่วนพวกที่ไม่มีบัตรเลยก็จับทำ ถ้าอิดออดไม่ยอมทำก็ไม่ต้องไปจ้างมัน......คนไทยเราก็ไปทำงานต่างประเทศก็ต้องมีเอกสารครับพี่  ไหว้
ทำไมถูกจังครับแค่๒๐๐๐ ที่นี่นายหน้าคิดเบ็ดเสร็จหมื่นกว่าบาทครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 05:53:08 AM »

งานบางอย่างคนไทยไม่ยอมทำเกาะพ่อแม่กินไปวันแต่มีมอไวด์แว๊นไปกะเขาได้
ค่านิยมเด็กไทยเดี๋ยวนี้น่าอดสูหาหญิงเลี้ยง

ทำเกษตรมันหนักครับ ใครทำอย่างอื่นได้เขาไม่อยากทำเกษตรกันสักเท่าไร

คนไทยเลือกงาน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 05:54:18 AM »

ที่เลวกว่านั้นคือมันเข้ามาก่ออาชญากรรมทั้งกับคนไทยและคนต่างชาติด้วยกัน...
อันนี้มีบ่อยๆเลยครับ จริง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:51:17 AM »

ดีแล้วครับ  แก้ไขแรงงานเถื่อนเสียบ้าง สนับสนุนสุดเหยียดครับ ประโยชน์เกิดกับคนกลุ่มน้อย แต่ปัญหาสังคมเยอะครับ  Cheesy 

""
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:53:25 AM »

จริงครับ  แถวบ้านผมก็เยอะมาก  พ่อแม่มันด่า มันก็ว่า ลูกนะนี่พ่อแม่ต้อวดูแลรับผิดชอบ พะนะ... ตัวมันอายุจะ20ปีแล้ว บู่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์