๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:56:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้มันจะเกินไปหน่อยไหมครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 06:56:17 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=639093776163780&set=vb.100001894918272&type=2&theater

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 06:57:14 PM »

เค้าผิดก็จริงแต่ตำรวจทำแบบนี้ก็ใช่ว่าจะถูกต้องครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:10:22 PM »

แว๊นชนตร.ตาย เจ็บบ่อยๆครับ พวกส่งยาบ้างละ ขับหนีบ้างละ หลายเรื่องครับ  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:16:09 PM »

แว๊นชนตร.ตาย เจ็บบ่อยๆครับ พวกส่งยาบ้างละ ขับหนีบ้างละ หลายเรื่องครับ  Smiley
กรณีนี้ตามคลิปเค้ามาคันเดียวนี่ครับเพียงแค่เห็นมีด่านตั้งอยู่ข้างหน้าเลยกลับรถก็กะว่าจะหนีนั่นแหละครับ แต่มาโดนตำรวจที่อยู่ทางด้านหลังเอาเก้าอี้ขว้างใส่มันคนละเรื่องกับที่ชนตำรวจตายเลยนะครับ และกรณีนี้ดูยังไงก็ไม่มีทางที่ตำรวจจะโดนชนนอกจากจะโดดไปขวางให้ชนครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:26:25 PM »

กรณีนี้ตามคลิปเค้ามาคันเดียวนี่ครับเพียงแค่เห็นมีด่านตั้งอยู่ข้างหน้าเลยกลับรถก็กะว่าจะหนีนั่นแหละครับ แต่มาโดนตำรวจที่อยู่ทางด้านหลังเอาเก้าอี้ขว้างใส่มันคนละเรื่องกับที่ชนตำรวจตายเลยนะครับ และกรณีนี้ดูยังไงก็ไม่มีทางที่ตำรวจจะโดนชนนอกจากจะโดดไปขวางให้ชนครับ

ถ้าไม่ผิดทำไมต้องหนีด้วยล่ะครับ... ผมว่าถ้าไม่หนีก็ไม่โดน... อย่างน้อยทางด่านก้น่าจะได้รับแจ้งเบาะแสมาบ้างละครับ...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:28:59 PM »

แถวนี้ด่านซุม จับตรวจฉี่ บางจุดตรวจเจอเป็นร้อยคนครับ ยาชุมมาหลายปี จับเท่าไหรก็ไม่หมด  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:29:32 PM »

จากคลิป มีตำรวจเข้าไปห้ามสองนายครับ ไม่ได้ปล่อยให้ถูกกระทำอย่างเดียว หรือเข้าไปร่วมอัด ผมถือว่ายังมี จนท.ที่ โอเค อยู่ครับผม

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 07:40:50 PM »

ตำรวจปลอมมมมมมม

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 11:57:12 PM »

วิธีการหยุดผู้ต้องสงสัยแสวงเครื่อง
เด็กนั่นเจอด่านทำไมไม่หยุดแล้วดึกๆออกมาทำไม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 03:57:57 AM »

ผมเคยโดนไอ้โอ๊ป  ที่หาดใหญ่  เมื่อปี  2537  พอจอดปั๊บ  พวกถีบเลย  เต็มชายโครง  ทิ่มไม่เป็นท่าอยู่ตรงนั้นแหละ

โดนแถว  ท่าเคียน  ทั้งๆที่ไม่ได้คิดหนี  จอดรถแล้วด้วยซ้ำ  แต่ไม่ใช่  ตำรวจ  เป็น  ท.ส.ป.ช.  ที่มาช่วยงาน  ตำรวจ

ซี่โครงเกือบหัก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 02:40:06 PM »

ผมเคยโดนไอ้โอ๊ป  ที่หาดใหญ่  เมื่อปี  2537  พอจอดปั๊บ  พวกถีบเลย  เต็มชายโครง  ทิ่มไม่เป็นท่าอยู่ตรงนั้นแหละ

โดนแถว  ท่าเคียน  ทั้งๆที่ไม่ได้คิดหนี  จอดรถแล้วด้วยซ้ำ  แต่ไม่ใช่  ตำรวจ  เป็น  ท.ส.ป.ช.  ที่มาช่วยงาน  ตำรวจ

ซี่โครงเกือบหัก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดูรูปร่างอันบึกบึนของน้าจักรแล้ว... ไม่น่าจะถึงขั้นซี่โครงหักอย่างเดียวครับ... อาจจะหักครึ่งไปเลยก็ได้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 03:38:23 PM »

ดูรูปร่างอันบึกบึนของน้าจักรแล้ว... ไม่น่าจะถึงขั้นซี่โครงหักอย่างเดียวครับ... อาจจะหักครึ่งไปเลยก็ได้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 05:32:54 PM »

http://youtu.be/LxPPds-NUV8

ละนี้หละ..ล่าสุด
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 03:06:57 PM »

ตำรวจเจอแบบนี้ทุกๆวันสุขภาพจิตเสียแน่ๆครับ...ทำผิดอยู่โทนโถ่ ยังมาถ่ายคลิปโชว์เก๋า เจอแบบนี้ทุกวันๆมันอาจจะมีหลุดกันบ้าง เหมือนพี่เลี้ยงเด็กตามศูนย์รับเลี้ยงหล่ะครับ เจอเด็กดื้องอแงทุกวัน มันเลยพรั้งเผลอ แต่ในส่วนตัวผมก็ไม่น่าใช้ความรุ่นแรง มันถ่ายมา เราก็ถ่ายมันกลับ ปล.เห็นว่าขึ้นสะพานไม่พอแถมขึ้นสะพานแบบย้อนศร อ่ะสรุปว่าน่าเห็นใจคนถูกจับนะครับที่มันทำผิด เอิ๊กส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 03:19:00 PM »

ตำรวจเจอแบบนี้ทุกๆวันสุขภาพจิตเสียแน่ๆครับ...ทำผิดอยู่โทนโถ่ ยังมาถ่ายคลิปโชว์เก๋า เจอแบบนี้ทุกวันๆมันอาจจะมีหลุดกันบ้าง เหมือนพี่เลี้ยงเด็กตามศูนย์รับเลี้ยงหล่ะครับ เจอเด็กดื้องอแงทุกวัน มันเลยพรั้งเผลอ แต่ในส่วนตัวผมก็ไม่น่าใช้ความรุ่นแรง มันถ่ายมา เราก็ถ่ายมันกลับ ปล.เห็นว่าขึ้นสะพานไม่พอแถมขึ้นสะพานแบบย้อนศร อ่ะสรุปว่าน่าเห็นใจคนถูกจับนะครับที่มันทำผิด เอิ๊กส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จริงๆน่าจะติดกล้องให้ตำรวจทุกนายแล้วออกข้อบังคับว่าห้ามปิดหรือเสียขณะปฏิบัติหน้าที่นะครับ แบบนี้สามารถใช้เป็นหลักฐานได้อีกด้วยว่าใครผิดใครถูก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์