๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:10:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรวมพล desert eagle ครับ  (อ่าน 24556 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:44:36 PM »

อ้าว... มีปืนจริงด้วย ปืนสวยครับ... ขอบคุณครับ...

และขออภัยเรื่องที่คิดว่าเป็นปืน BB... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:55:19 PM »

อย่างไรก็ดี... หากเรื่องที่"ถก"กันสร้างความขุ่นข้องหมองใจ, นายสมชายขออภัยนะครับ...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 06:04:40 PM »

อย่างไรก็ดี... หากเรื่องที่"ถก"กันสร้างความขุ่นข้องหมองใจ, นายสมชายขออภัยนะครับ...

ลูกผู้ชายตัวจริงครับ................  เยี่ยมขออนุญาต + อีก 1 ครับพี่สมชาย....... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 06:16:04 PM »

ถ่ายพร้อมกัน ไหงขนาดไฟไม่เท่ากัน  ภาพที่เห็นเต็มๆ ขนาดใหญ่เกินกำหนดครับเลยลงไม่ได้  ไม่มีโปรแกรมย่อไฟล ดูแค่นี้ไปก่อนครับ

ไม่เป็นไรครับคุณสมชาย ลูกผู้ชาย เข้าใจผิด ยอมรับกัน  ก็น่านับถือครับ ผิดพลาดกันได้ ถ้าผมเข้าใจคุณผิดเช่นกันก็ต้องขอโทษด้วยเช่นกันครับ

ส่วนเรื่องที่ไม่เข้าใจกันเรื่องอื่น เอาเป็นว่าหยุดถกกันก็แล้วกัน  เข้าประเด็นต่อ

ผมทราบมาว่าในนี้บางคนมี กระบอกสีทองและเงินด้วยพร้อมกัน เพราะท่านเคยโพสขายไว้นานแล้ว ผมเองก็เคยโทรไปคุยด้วย  

ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ว่าทำไมถึงชอบ ส่วนผมคงอกไปเยอะแล้ว ถ้าอกอีกก็คงจะคล้ายเดิม คือผมว่ารูปทรงมันสวย ยิงนุ่ม แต่ถ้าพูดถึงประโยชน์การใช้งาน ผมมีกระบอกอื่นแล้ว ซึ่งน่าจะมีประโยชน์และคุ้มค่าราคากว่า   เช่น glock 19 ผมว่าเหมาะกับการใช้งานดีราคาเหมาะสม(ใช้มา10กว่าปีแล้วเวลาไปไหนมาไหน) หรือแม้แต่ ลูกซองที่ไว้เฝ้าบ้าน อย่างเรมิงตันก็ เป็นอีกกระบอกที่คุ้มค่าเงิน  หรือแม้แต่ S&W ขนาด.38 ขนาด 2นิ้ว ผมก็ชอบในความแน่นอนของกลไกที่เป็นข้อดีของตัวลูกโม่เอง และมักจะเอาไว้เป็นปืน back up คู่กับ Glock เสมอๆ

สรุป ผมซื้อกระบอกนี้มาเพราะ ชอบที่มันไม่เหมือนใคร เป็นเอกลักษณ์ และการออกแบที่ทำให้ยิงนุ่มนวลกว่าที่ควรจะเป็นเวลาใช้งานครับ ส่วนเรื่องราคา ไม่มีใครอยากจ่ายหรอกครับราคานี้ ยังตำหนิตัวเองอยู่เหมือนกันว่าทำไมไมซื้อตั้งแต่สมัยโน้น แต่ทำไงได้ครับ คนมันชอบ และดันมาซื้อผิดเวลาก็จ่ายแพงไปครับ  หวังว่าคงไม่มีใครเข้าใจอะไรผิดอีกนะครับ ที่ผมพูดมา

ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 06:44:19 PM »

ท่านจขกท.สะสม DE ไว้หลายตัวไหมครับ พอดีเห็นในหน้าแรกมีสีเงินอีกตัวน่ะครับ
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 06:52:30 PM »

ท่านจขกท.สะสม DE ไว้หลายตัวไหมครับ พอดีเห็นในหน้าแรกมีสีเงินอีกตัวน่ะครับ

มีตัวเดียวครับ  แต่ถ่ายจากมือถือ เซทให้ขนาดน้อยๆ ประกอบกัแสงไม่พอ (ถ่ายกลางคืน)ทำให้ สีออกมาแบบนั้นครับ  จริงๆแล้วคือตัวเดียวกันครับ
ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 07:14:23 PM »

อ๋อ มันเป็นเช่นนั้นเอง ผมแวะมาอ่านหาความรู้น่ะครับ ยังไม่เคยมี+ไม่เคยยิงปืนออโต้ขนาดใหญ่ที่ใช้กระสุนแม๊กนั่ม แบบนี้มาก่อน ขอบคุณครับ
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 07:59:50 PM »

อ๋อ มันเป็นเช่นนั้นเอง ผมแวะมาอ่านหาความรู้น่ะครับ ยังไม่เคยมี+ไม่เคยยิงปืนออโต้ขนาดใหญ่ที่ใช้กระสุนแม๊กนั่ม แบบนี้มาก่อน ขอบคุณครับ

หากเคยลองยิงหรือมี.45 ก็ไม่ต่างมากนัก ถีบแรงกว่านิดหน่อย  แต่ถ้าลองยิง.44 mgnum จากลูกโม่ แรงถีบจะแตกต่างมากครับ เสียงจะคล้ายลูกซอง แต่ลูกซองถีบกว่าเยอะครับ และมันก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงที่ผมชื่นชอบปืนรุ่นนี้มานานครับ   หลายคนเคยมีและอาจขายมันไปแล้วเพราะ ใช้งานลำบาก ลูกกระสุนแพงและหายาก แต่กระบอกนี้ผมคงเก็บมันไว้ดู และใช้มันเท่าที่เคยกล่าวไว้แล้ว คือ ยิงทะลุกำแพงเมื่อจำเป็น
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:54:20 PM »

เสียดายภาพไม่ชัดเห็นแบบตัวเต็มๆ.........ผมดูแล้วน้ำลายใหลจริงๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:23:55 AM »

หากเคยลองยิงหรือมี.45 ก็ไม่ต่างมากนัก ถีบแรงกว่านิดหน่อย  แต่ถ้าลองยิง.44 mgnum จากลูกโม่ แรงถีบจะแตกต่างมากครับ เสียงจะคล้ายลูกซอง แต่ลูกซองถีบกว่าเยอะครับ และมันก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงที่ผมชื่นชอบปืนรุ่นนี้มานานครับ   หลายคนเคยมีและอาจขายมันไปแล้วเพราะ ใช้งานลำบาก ลูกกระสุนแพงและหายาก แต่กระบอกนี้ผมคงเก็บมันไว้ดู และใช้มันเท่าที่เคยกล่าวไว้แล้ว คือ ยิงทะลุกำแพงเมื่อจำเป็น

อย่างนี้แหละครับที่เรียกว่า "ความสุขที่จับต้องได้"...............ถึงไม่ได้ใช้งานแค่เราเอามาลูบๆคลำๆก็มีความสุขแล้วครับ............ เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:27:11 AM »

เยี่ยมมากครับ ทั้งสองท่าน........เย้...เย้....เสียดาย จบเร็วไปนิด อิ อิ....   Grin Tongue

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:33:48 AM »

เยี่ยมมากครับ ทั้งสองท่าน........เย้...เย้....เสียดาย จบเร็วไปนิด อิ อิ....   Grin Tongue

จบแล้วก็ดีแล้วครับ, หน้าแตกครับ... แฮ่ๆ...
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:48:43 AM »

ผมเองก็อยากยิงนะเจ้าอินทรีทะเลทรายเนี่ย แต่ไม่กล้าซื้อมาใช้เองครับ ผมเหงื่อเยอะ กลัวจะทำให้ผิวสีทองของปืนมันหมองเปล่าๆ เฮ้อ.....
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:44:24 AM »

ผมเองก็อยากยิงนะเจ้าอินทรีทะเลทรายเนี่ย แต่ไม่กล้าซื้อมาใช้เองครับ ผมเหงื่อเยอะ กลัวจะทำให้ผิวสีทองของปืนมันหมองเปล่าๆ เฮ้อ.....

สีมันไม่หลุดง่ายขนาดนั้นหรอกครับ กลัวเป็นรอยจะง่ายกว่าครับ

ส่วนภาพ จะพยายามหาวิธีถ่ายให้ชัดที่สุดโดยให้ไฟขนาดต่ำหรือเท่ากับที่เวปเขาอนุญาตให้ลงครับ  ใครมีวิธีแนะนำช่วยแนะด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:04:51 AM »

โอ้ว มาละครับสุดยอดครับ รายละเอียดปืน "เห็น" แทบทุกอย่างละ คริคริ  เยี่ยม น้ำลายหก

ทดสอบอีกครั้ง เรียกได้นะครับ นวดไหล่วิ่งเก็บปลอก เก็บเป้า ล้าง แค่ +คะแนนให้คงไม่พอ แฮ่ๆ  เยี่ยม คิก คิก

สวยครับ นิยามดีครับพี่ YIMTHANOM ความสุขที่จับต้องได้ เย้  เยี่ยม

สวยคร้าบ  น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 11:08:31 AM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์