๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:00:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 133856 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 02:00:47 PM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ นายใหม่ ..CZ SP-01 ในแบบรางเต็ม ดูดีมากครับ.. Cheesy

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 02:57:08 PM »

อิจฉามากๆครับ อยากถามเรื่องการยิงครับว่า ควบคุมปืนได้ง่ายขึ้นหรือเปล่า ปืนสะบัดมากไม๊ครับ เทียบกับ CZ 75/85 หรือกล็อก 17 แล้วเป็นไงครับ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:43:07 PM »

แถมรูปให้ครับ

1. นายใหม่ ยิงเร่ง ระยะ 10 เมตร 10นัด ในรูปจะเห็นว่าแนวปืนไม่กระดกขึ้นสูงมากแม้จะยิงเร่ง และกลไกการคัดปลอกทำงานได้ดีไม่มีติดขัดตลอดการทดสอบ
2. รูปนี้ปืนกำลังโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงหลังจากสลัดปลอกเก่าออกมาแล้ว
3. ดูใกล้ๆอีกที

รูปกลุ่มกระสุนยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ ถ่ายแล้วจะเอามาอัพเดทให้ดูนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 07:28:20 PM »

ว่าจะเอา 75D รางเต็มไปให้คุณ นายใหม่ ลองยิงทาบดู
ดันหากระทู้ไม่เจอ  ว่าจะถามว่าไปสักกี่โมง
เลยแห้วไปด้วยเลย เสียดายมากๆ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:07:18 PM »

Cheesy สวยจัง  น่าลูบน่าคลำ จริงๆ  ปืนพี่ ใหม่ นี่  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:21:53 PM »

......ขอขอบคุณ ปืนสวยมากๆ จับถนัดมือดีไหมครับ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:38:17 PM »

ผมเองก็พึ่งได้ปืนมาเช่นกัน วันนี้กลับถึงบ้านก็เอามาลองกับเพื่อนๆ ใช้กระสุนซ้อม bullet master
    กลุ่มกระสุนใช้ได้เลยที่ 15 เมตร เกาะกลุ่มกันดี ดับเบิ้ลเท็ปคล่องไม่ติดขัด แต่... ต้องมีแต่...
  กระบอกที่ยิงผมรู้สึกตื้อๆ เล็กน้อย ก่อนที่จะลั่นไก และ ตัวปลดเม็ก รู้สึกว่าค่อนข้างแข็งเล็กน้อย   
      ของนายไหม่เป็นแบบเดียวกัน เปล่า   เพื่อนผมก็บอกแบบเดียวกัน หรือต้อง รัน ก่อนซัก 4-500 นัด   Grin
  ถ้าเอาไปเล่น IPSC ผมว่าย้ายปุมกดไปไว้อีกข้างน่าจะกดเปลี่ยนแม็ก ได้เร็วขึ้น คือว่านิ้วโป้งผมมันสั้นนะ
   เดียวยังไม่หายมัน แม็กของ 75 sp-01 ใส่ได้ 18 นัดเต็มๆ กระสุนยังอีก 1 กล่อง ว่าจะโซโล่ ให้หมดแม็กในเดียวซักที  Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:04:49 PM »

ตอนเราไปซื้อปืนหาว่าเราเห่อ  ทียังงี้ไม่เห่อเลยเนอะ  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:19:01 PM »

แถมรูปให้ครับ

1. นายใหม่ ยิงเร่ง ระยะ 10 เมตร 10นัด ในรูปจะเห็นว่าแนวปืนไม่กระดกขึ้นสูงมากแม้จะยิงเร่ง และกลไกการคัดปลอกทำงานได้ดีไม่มีติดขัดตลอดการทดสอบ
2. รูปนี้ปืนกำลังโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงหลังจากสลัดปลอกเก่าออกมาแล้ว
3. ดูใกล้ๆอีกที

รูปกลุ่มกระสุนยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ ถ่ายแล้วจะเอามาอัพเดทให้ดูนะครับ

Grin ป๋าตระกูลเอาปืนไปส่งยังอ่ะปิ๊ก Grin
 Grin อธิบายเพิ่มเติมครับ การคุมปืน เมื่อเทียบกับกล๊อก รู้สึกได้ชัดเลยครับว่ารีคอยล์นุ่มมือกว่าเล็กน้อย (วันนี้เพิ่งยิงกล๊อกมา) รางอุปกรณ์ที่เป็นเวทถ่วงในตัวก็มีผลครับ ภาพแรกที่คุณปิ๊กโพสให้ดูนั้นผมกริ๊ปด้ามค่อนข้างแน่นสังเกตว่าปืนแทบไม่กระดกเลย มองเห็นศูนย์เต้นอยู่ใกล้ ๆ ตลอด แต่รูปสองที่ปืนสะดัดขึ้นมามากกว่านั้นผมกริ๊ปธรรมดาไม่แน่นปล่อยให้ปืนดิ้นครับ Grin

ตอนเราไปซื้อปืนหาว่าเราเห่อ ทียังงี้ไม่เห่อเลยเนอะ Grin

Grin เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin

ผมเองก็พึ่งได้ปืนมาเช่นกัน วันนี้กลับถึงบ้านก็เอามาลองกับเพื่อนๆ ใช้กระสุนซ้อม bullet master
 กลุ่มกระสุนใช้ได้เลยที่ 15 เมตร เกาะกลุ่มกันดี ดับเบิ้ลเท็ปคล่องไม่ติดขัด แต่... ต้องมีแต่...
 กระบอกที่ยิงผมรู้สึกตื้อๆ เล็กน้อย ก่อนที่จะลั่นไก และ ตัวปลดเม็ก รู้สึกว่าค่อนข้างแข็งเล็กน้อย
 ของนายไหม่เป็นแบบเดียวกัน เปล่า เพื่อนผมก็บอกแบบเดียวกัน หรือต้อง รัน ก่อนซัก 4-500 นัด Grin
 ถ้าเอาไปเล่น IPSC ผมว่าย้ายปุมกดไปไว้อีกข้างน่าจะกดเปลี่ยนแม็ก ได้เร็วขึ้น คือว่านิ้วโป้งผมมันสั้นนะ
 เดียวยังไม่หายมัน แม็กของ 75 sp-01 ใส่ได้ 18 นัดเต็มๆ กระสุนยังอีก 1 กล่อง ว่าจะโซโล่ ให้หมดแม็กในเดียวซักที Grin

Grin ไปรับปืนมาวันไหนครับ ได้ข่าวว่าขับรถมาจากชุมพรตรงมารับปืนเลย Grin
 Grin ไกตื้อ ๆ มีระยะเดินไกแบบฝืด ๆ เล็กน้อยก่อนเซียร์หลุดใช่มั๊ยครับ ปืนผมก็เป็นครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 09:29:20 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 09:03:32 PM »

CZ SP-01  กระบอกนี้ออกแบบได้สวยงามถูกใจมาก......

ทำให้ผมเกิดกิเลส ขึ้นมาอย่างแรง............ หลงรัก

ติ่ง Colt แฟน Glock
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 12:23:34 AM »

ขอบคุณครับ

ผลการทดสอบเยี่ยม หลงรัก เลยครับปืนสวยมั๊กๆครับ น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 05:34:11 AM »

Grin รายงานล่าสุดครับ ทดสอบเมื่อกี๊ (05.30 น.) ลองยัดกระสุนใส่แมกคู่ตัวของ SP-01 ซึ่ง CZ ระบุว่าใส่ได้ 18 นัด แต่ผมยัดได้ 19 นัดครับ ย้ำครับ ใส่ได้ 19 นัดในแมก ไม่ใช่ 18 ในแมก + 1 ในรังเพลิง ใส่ได้แบบต้องฝืนนิดหน่อย และสามารถบรรจุแมกในปืนได้พอดี ๆ ถ้าเป็นไปได้ พรุ่งนี้จะลองยัด 19 นัดนี้แล้วลองยิงทดสอบดูครับ ว่าจะมีปัญหาติดขัดอะไรหรือไม่ Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน ยัด 19 นัดใส่ปืนแล้ว ขอบอกว่า "ปืนหนักโคตร ๆ" เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 05:59:30 AM »

ปั๊ดโธ่!  ยัดได้19นัดทำคุย Tongue  จะบอกให้ฟังว่ากล็อก 17 ก็ยัดได้เต็มๆ 18นัดจ๊ะ ต่างกันนัดเดียวยังไม่คุยเลย(แต่กลัวร่องที่ขัดกับตัวปลดแม็กมันสึกมากเดียวมันไม่เกาะหลุดแล้วอายเค้า  กระซิบให้ฟังนายใหม่คงไม่ได้ยินมั๊ง  ข้อเสียมันตรงนี้แหละ)

อีกหน่อย SP-01เค้าก็ห้ามลงรุ่นโปรดักชั่นเเล๊ววว.... Shocked Shocked Shocked

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:06:05 AM »

ปั๊ดโธ่!  ยัดได้19นัดทำคุย Tongue  จะบอกให้ฟังว่ากล็อก 17 ก็ยัดได้เต็มๆ 18นัดจ๊ะ ต่างกันนัดเดียวยังไม่คุยเลย(แต่กลัวร่องที่ขัดกับตัวปลดแม็กมันสึกมากเดียวมันไม่เกาะหลุดแล้วอายเค้า  กระซิบให้ฟังนายใหม่คงไม่ได้ยินมั๊ง  ข้อเสียมันตรงนี้แหละ)

อีกหน่อย SP-01เค้าก็ห้ามลงรุ่นโปรดักชั่นเเล๊ววว.... Shocked Shocked Shocked

Grin 555 แต่ CZ ไม่กลัวร่องพัง แมกเหล็ก ตัวปลดแมกก็เหล็ก พังยากกกกกกกกกกกกก ว่าแต่กล๊อกอ่ะนะ ใส่ได้ 18 แต่ไม่ใส่เพราะมันจะพัง ก็แสดงว่ายังได้แค่ 17 มันก็ยังต่างกันตั้ง 2 ล่ะนะ 555 Grin

Grin รอให้เค้าห้ามก่อนเต๊อะ แต่เท่าที่คุยกับพี่อ๋องแล้วคาดว่าคงไม่ห้ามอ่ะ เยาะเย้ย

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:15:48 AM »

Grin 555 แต่ CZ ไม่กลัวร่องพัง แมกเหล็ก ตัวปลดแมกก็เหล็ก พังยากกกกกกกกกกกกก ว่าแต่กล๊อกอ่ะนะ ใส่ได้ 18 แต่ไม่ใส่เพราะมันจะพัง ก็แสดงว่ายังได้แค่ 17 มันก็ยังต่างกันตั้ง 2 ล่ะนะ 555 Grin

Grin รอให้เค้าห้ามก่อนเต๊อะ แต่เท่าที่คุยกับพี่อ๋องแล้วคาดว่าคงไม่ห้ามอ่ะ เยาะเย้ย

คนอินเทรนด์รู้จักป่าว  ทันสมัย  วิวัฒนาการสมัยใหม่  ทันยุค  ไม่โบราณ  สนิมกินไม่ได้ครึ่งตัว อิ อิ Wink

ถ้าเค้าไม่ห้ามก็ซื้อเพิ่มบ้างดิ  ไม่ยาก :Smiley

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 30
  พิมพ์