๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 01:54:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีของปืนสั้นระบบรีคอยล์  (อ่าน 7096 ครั้ง)
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:41:51 AM »

สุดยอดครับ

ข้างในสนาม กับข้างนอกสนาม ใครเลียนแบบใครครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:20:27 AM »

ระบบแก๊สรีตาร์ตโบลแบล็กน่าจะน่าสนใจกว่าระบบแก๊สโอเปเรทหรือเปล่าครับ

ใช้ลูกจริงล้วนๆ

ตอบยากครับ ขึ้นกับปัจจัยหลายๆอย่าง ระบบเพียงแต่รองรับการทำงานตามวงรอบการปฏิบัติการ
ที่เหลือคือต้นทุนการผลิต ตรงนี้แหละ ที่เป็นคำตอบในยุคนี้ที่แท้จริง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:20:05 AM »

ไปๆ มาๆ ก็เผลอลากเข้าไปหา 9 ลูกดก... ฮา...

จะไม่ให้เผลอลากไปยังไงครับ ลูก 357 45 40 และ 9 ที่แรงที่สุด ในตลาด เทียบกัน

อำนาจหยุดยั้ง ยังไม่เท่า 9 เลยครับ ได้ 90 % เกือบกลาง (อ่านจากนิตยสาร ไทย หรือฝรั่ง นี่แหละ ไม่นานมานี้)

งั้นเอาตารางสถิติอีวานฯ ไปนั่งเทียบเลยครับ... http://www.familyfriendsfirearms.com/Stopping%20Power%20Statistics.htm

เย้...

ขอบคุณพี่สมชายมากครับ หากพี่มีข้อมูลล่าสุด หลังปี 2010 ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ

เพราะหลังๆมานี่ตัวเลขเปลี่ยนไปเร็วมาก .... ขอบคุณอีกครั้งครับ..... เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 11:21:54 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:26:34 AM »

ถ้าสนใจHKแนะนำว่าหาแม็กอะไหล่ไว้เยอะๆๆนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:43:12 AM »

ถ้าสนใจHKแนะนำว่าหาแม็กอะไหล่ไว้เยอะๆๆนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

แม็กหายาก สั่งที่ รอไปเลย 3-5เดือน  แถมราคา ดุจริง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้กำลังเล็ง HK USP tactical มาเป็นปืนใช้งาน แม่นกำลังดี มีแม็ก 20 นัดราคาไม่แพง

แม็กเดิมหาง่ายไม่แพงเหมื่อน HK 45 เช็คราคาหลังสุด 4000-4500/ตัว แพงมากกกกกกกกก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:46:15 AM »

อะไหล่ก็หายากครับ  ไม่ใช่แค่แม็ก  ส่วนไหนพังง่ายสุดซื้อมาสำรองไว้เลยก็ดีครับ(ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็นสปริงไกนะครับ  คือมันพังตามอายุการใช้งานตามปกติละครับเพียงแต่อะไหล่หายากกว่าหลายๆยี่ห้อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 08:54:02 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:57:46 AM »

การต่อสู้ในบีบีกัน มาเกี่ยวข้องกันได้อย่างไรครับ  เยี่ยม

ยิงกันเป็นทีมครับ ฝ่ายตรงข้ามใช้อาวุธสงคราม สงสัยว่าเป็นกลุ่มคนที่ฝึกการใช้อาวุธสงครามมาก่อน สถานการณ์มั่วไปหมด ควันคลุ้งจากเผายางรถยนต์และจุดบั้งไฟ มีรถน้ำมันและรถแก๊สถูกลากมาจอดขวางถนน... ฝ่ายที่ปกป้องบ้านเรือนตาม ม.68 ไม่มีที่ให้หนี เพราะเป็นบ้านของเขา, สภาพพื้นที่สู้รบกันมีสิ่งกีดขวางกำบังตามสภาพย่านอยู่อาศัยใจกลางเมืองหลวง ผู้รักษากฎหมายไม่รู้ ไม่อยู่ และไม่เห็นในสถานที่เกิดเหตุ...

คนยิงก็จ้องจะยิง มองหาเป้าหมายที่อันตรายที่สุดและสอยให้หมดด้วยไซก้า พลาดไม่ได้เพราะสถานเบาโดนเผาบ้าน สถานหนักจะโดนยิงเสียชีวิต... ดังนั้นต้องมีบั๊ดดี้ถือปืนสั้นคอยคุ้มกัน และวางแผนเคลื่อนที่เข้ายิงหรือหลบเลี่ยงเข้าที่กำบัง เพราะบั๊ดดี้เงยหน้าดู หูตาจะมองกว้างกว่า ในขณะที่คนยิงจะก้มหน้าจ้องแต่ศูนย์ปืน มองไม่ค่อยเห็นสิ่งแวดล้อม...

ภาวนาไม่ให้เกิดครับ...

เอ่อ...สถานการณ์นี้...ผมว่าคุ้น ๆ แถว ๆ บ่อนไก่หรือเปล่าครับพี่สมชาย ฮา...ครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์