๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:46:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องใบรับรองความประพฤติ  (อ่าน 3073 ครั้ง)
1971
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:41:36 PM »

ขอเรียนถามผู้รู้ ในการยื่นขอ ป.3 ต้องมีใบรับรองความประพฤติจากข้าราชการระดับ6ขึ้นไป ต้องเป็นข้าราชการระดับ6 ในพื้นที่เท่านั้นหรือไม่ ผมให้ญาติที่ต่างจังหวัดรับรองให้ได้ไหมครับ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:00:14 AM »

กำนัน หรือ ผู้ใหญ่บ้านก็ได้ครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
charlie4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

be unite to get might

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:40:44 AM »

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นขรก.ในพื้นที่ ก้อง่ายขึ้นครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:58:00 AM »

เป็นเรื่อง แปลก ซี ๖ เซ็นต์ปั๊บ
คนคนนั้น  ก็กลายเป็น คนมีความประพฤติเรียบร้อยทันที

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:02:45 AM »

เป็นเรื่อง แปลก ซี ๖ เซ็นต์ปั๊บ
คนคนนั้น  ก็กลายเป็น คนมีความประพฤติเรียบร้อยทันที
เป็นการฟอกตัวให้สะอาดครับ เหมือนชุบตัวในบอล้างมลทิน ขำก๊าก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:05:05 AM »

มาพอดีเลยพี่คมขวาน.. ยิ้มีเลศนัย

ผมเตรียมให้พี่เซ็นอีก 5 กระบอกครับ

ขอบคุณครับ.. คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:10:13 AM »

มาพอดีเลยพี่คมขวาน.. ยิ้มีเลศนัย

ผมเตรียมให้พี่เซ็นอีก 5 กระบอกครับ

น้องหลุยส์อย่าเพิ่งครับเดี๋ยวรอพี่ก่อน  พี่จะฝากให้คุณคมขวานช่วยเซ็นให้พี่อีกสักสองกระบอกครับ   ส่งทีเดียวพร้อมกันจะได้ไม่เสียเที่ยวไงน้อง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:05:13 AM »

ถ้าเป็นข้าราชการก็ให้ผู้บังคับบัญชารับรองให้ ถ้าเป็นประชาชนทั่วไป กำนัน ผู้ใหญ่บ้านรับรอง หรือข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไปรับรองก้ได้ครับ

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:22:22 AM »

ถ้าเป็นข้าราชการก็ให้ผู้บังคับบัญชารับรองให้ ถ้าเป็นประชาชนทั่วไป กำนัน ผู้ใหญ่บ้านรับรอง หรือข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไปรับรองก้ได้ครับ

ผมชอบจัง  รูปโลโก้  ล่างซ้ายมือนี่  เอิกเอิก   สำนักไหนครับ  อิอิ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:58:47 AM »

วันนี้...ฟลุ๊ค จริง  จู่ ๆ ก็มีคนมาเสนอปืน ๕ กระบอก
แถมให้เซ็นต์ อีกวุ๊ย...เอ๊า...เอาก็เอา
ว่าแต่ว่าให้เซ็นต์กี่เดือนครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:12:01 PM »

มันเป็นระเบียบการของทางราชการ จะทำการได ๆ  นั้นต้องมีใบรับรองความประพฤติจากผู้ปกครองท้องถิ่นก่อนอันดับแรก
แต่ถ้าขอ ป.3 ที่วังไชยยา เขาจะเซ็นให้เลยไม่ต้องไปหาเองให้เสียเวลาครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:16:32 PM »

วันนี้...ฟลุ๊ค จริง  จู่ ๆ ก็มีคนมาเสนอปืน ๕ กระบอก
แถมให้เซ็นต์ อีกวุ๊ย...เอ๊า...เอาก็เอา
ว่าแต่ว่าให้เซ็นต์กี่เดือนครับ

โดนชก โดนชก โดนชก แบร่ แบร่ แบร่ ยี๊ ยี๊ ยี๊

The best way to predict the future is to invent it.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:22:51 PM »

แถวบ้านผม มีอยู่คน ลูกชายแกซี6แล้ว

ถ้าแกอยากมีปืน ต้องให้ลูกชายเซ็นต์รับรองความประพฤติให้

ลูกสะใภ้ยังเซ็นต์ให้ไม่ได้ เพิ่งซี5

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:35:28 PM »

มันเป็นระเบียบการของทางราชการ จะทำการได ๆ  นั้นต้องมีใบรับรองความประพฤติจากผู้ปกครองท้องถิ่นก่อนอันดับแรก
แต่ถ้าขอ ป.3 ที่วังไชยยา เขาจะเซ็นให้เลยไม่ต้องไปหาเองให้เสียเวลาครับ
ดีจังเลยครับ ที่เขตผมต้องไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์ และก็ต้องไปตามหากำนันเซ็นต์อีกรอบครับ  เศร้า

parman
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:36:52 PM »

หมายความว่าไงครับพี่...ผมกำลังขอป.3แต่ติดคนเซ็นอย่างเดียวครับ...ช่วยอธิบายหน่อยนะครับพี่...ผมเห็นกระทู้นี้แล้วเหมือนมีหวัง...ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์