๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:17:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมแพงมหาโหดอย่างนี้  (อ่าน 3618 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:12:34 AM »

ผมว่าเราเลิกบ่นเรื่องราคาปืนแพงเถอะครับ
ปืนแพง ก็อย่าซื้อ เพราะมันไม่ใช่สินค้าจำเป็น
มีปืนอยู่แล้ว ใช้ได้ชั่วลูกหลาน ไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องซื้อเพิ่ม
ยังไม่มีปืน ไม่มีสวัสดิการ เป็นประชาชนคนธรรมดา
ถ้าจะซื้อ ก็ซื้อไปเถอะครับ
ถ้าไม่มีปัญญาซื้อ ก็ไม่ต้องซื้อ
กิเลสล้วนๆ

ขอแย้ง(นิดๆ Grin)ว่า บางถิ่น บางที่ ปืนก็เป็นสิ่งจำเป็นครับ เราควรหาทางช่วยส่งเสริมสิทธิให้โอกาสคน(ดี) แม้เขาไม่มีกำลังทางเศรษฐกิจ
คนทุกคนต้องปกป้องตัวเอง ครอบครัว และทรัพย์สิน
ไม่ใช่คนทุกคน มีการ์ด มีรปพ. มีจนท.ตร. ใกล้ตัว..... ไม่ใช่ทุกคน ที่ส่งสัญญาณเรียกBatmanและRobinมาช่วยได้  Grin

ถ้าการครอบครองอาวุธกระจุกตัวอยู่เฉพาะกลุ่มคนมีฐานะ วันหนึ่งก็จะถูกแยกออกจากสังคม .... โหวตยึดปืนเมื่อไรก็แพ้
จะเป็นไปตามสโลแกนของเผด็จการคือ.....คนขลาด คนโง่ คนไม่มีอาวุธ ปกครองง่าย  Cool

ininu
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:07:09 AM »

ราคาแพงเราไม่ว่าแต่เวลาขอนี้ซิยากกว่า
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:14:25 AM »

ผมว่าเราเลิกบ่นเรื่องราคาปืนแพงเถอะครับ
ปืนแพง ก็อย่าซื้อ เพราะมันไม่ใช่สินค้าจำเป็น
มีปืนอยู่แล้ว ใช้ได้ชั่วลูกหลาน ไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องซื้อเพิ่ม
ยังไม่มีปืน ไม่มีสวัสดิการ เป็นประชาชนคนธรรมดา
ถ้าจะซื้อ ก็ซื้อไปเถอะครับ
ถ้าไม่มีปัญญาซื้อ ก็ไม่ต้องซื้อ
กิเลสล้วนๆ

ขอแย้ง(นิดๆ Grin)ว่า บางถิ่น บางที่ ปืนก็เป็นสิ่งจำเป็นครับ เราควรหาทางช่วยส่งเสริมสิทธิให้โอกาสคน(ดี) แม้เขาไม่มีกำลังทางเศรษฐกิจ
คนทุกคนต้องปกป้องตัวเอง ครอบครัว และทรัพย์สิน
ไม่ใช่คนทุกคน มีการ์ด มีรปพ. มีจนท.ตร. ใกล้ตัว..... ไม่ใช่ทุกคน ที่ส่งสัญญาณเรียกBatmanและRobinมาช่วยได้  Grin

ถ้าการครอบครองอาวุธกระจุกตัวอยู่เฉพาะกลุ่มคนมีฐานะ วันหนึ่งก็จะถูกแยกออกจากสังคม .... โหวตยึดปืนเมื่อไรก็แพ้
จะเป็นไปตามสโลแกนของเผด็จการคือ.....คนขลาด คนโง่ คนไม่มีอาวุธ ปกครองง่าย  Cool

ราคาแพงเราไม่ว่าแต่เวลาขอนี้ซิยากกว่า
ก็เพราะ ไม่ขลาด ไม่โง่ จึงต้องไม่มีอาวุธ ไงครับ Grin Grin Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:18:09 AM »

หลงรัก
ครับ
ภาวะโลกร้อนครับ
น้ำทะเลหนุนครับ
 หลงรัก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:30:04 AM »

เงิน   เงิน   เงิน 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
mongjan
อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:52:31 AM »

แพงจริงครับ หลงรัก
จะหาเงินเมื่อไรไปซื้อได้ เศร้า

ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  "เกษตรเจ้าคุณทหารรุ่น 28"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 01:15:23 PM »

คิดว่าอาวุธปืนไม่ใช่สินค้าควบคุมราคานะขอรับ คิก คิก
สคบ. คงอาจยุ่งอยู่กับเรื่องปากท้องมั๊งครับ

เรื่องราคาทองคำ ยังคุมลำบากเลยครับ .............
ปืนเทียบกับทองคำบ่ได้หรอกครับ...ทองคำมีมาตราฐานกว่าเยอะ ๆ ๆ  Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์