๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:34:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม colt ระหว่าง s 70 และ s 80 ครับ  (อ่าน 10494 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:07:11 AM »

อ้างถึง
ประมาณ 1980 สหรัฐได้บังคับให้ปืนที่ขายในตลาด สหรัฐ จะต้องมีระบบล็อคเข็มแทงชนวนขึ้นมา
จริงหรือครับ 
อ้างถึง
In 1983 Colt made an even more drastic change to their 1911 line. Out of concerns for product liability, all of Colt's 1911-type pistols were redesigned internally with a new firing pin safety system.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:12:43 AM »

แต่อะไร อะไรมันก็แปลกดี...เหมือนผมตอนนี้..หันไปมอง ยูเอส อาร์มี่ อิธาก้า เรมิงตัน แรนด์

หรือ พวกโคลท์ คอมเมอร์เชียล ซะมากกว่าที่จะมอง ซีรีย์ 70 ซีรีย์ 80 หรืออาจจะเป็นเพราะว่า

ราคามันสูงเกินที่จะเอื้อมถึงไปแล้วก็เป็นได้ (แล้วราคามันสูงเพราะอะไรล่ะ) อิ อิ

ใช้มูลิเน็กครับ
มุขนี้สุดยอดครับ Grinว่ าแต่ว่าใครใช้มูลิเน็ก  :Smiley

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:26:02 AM »

อ้างถึง
ประมาณ 1980 สหรัฐได้บังคับให้ปืนที่ขายในตลาด สหรัฐ จะต้องมีระบบล็อคเข็มแทงชนวนขึ้นมา
อ้างถึง
In 1983 Colt made an even more drastic change to their 1911 line. Out of concerns for product liability, all of Colt's 1911-type pistols were redesigned internally with a new firing pin safety system.
ผมเตรียมรอข้อมูลจาก ยูเอสเอ อยู่แล้วครับ ....ผมประมาณไว้แล้วครับ และก็ดีใจ ที่มันคลาดเคลื่อนไม่มากนัก
เพราะผมจำ ไม่ค่อยแม่น ในจุดนี้ เลยประมาณไว้ ที่แท้คือ 1983 นี่เอง 
ขอบพระคุณข้อมูล จากสหรัฐอเมริกา และอิจฉา คนที่อยู่ที่แผ่นดินเกิดของเอ็ม 1911 นะครับ
ถ้าผมมีวาสนา ผมอยากจะไปเดินที่พิพิธภัณฑ์ ที่โรงงานโคลท์ ผมคงจะตาสว่างขึ้นอีกมากมายเลย
กราบขอบพระคุณ ...
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:58:41 PM »

พอมาเป็นซีรีส์ 70 ก็เขียนเสียหลายบรรทัดเลย ขอครูดำดูก็ได้ ครูดำ ใจดำ ถ่ายให้ดูแค่ข้างเดียว อีกข้างไม่ยอมถ่ายแฮะ(ล้อเล่นนะ) จะได้เห็นว่า มันเขียนอะไรต่อมิอะไรมากมาย

งั้นผมมาช่วยเป็น มวยแทน แทนครูดำก็แล้วกัน Grin Grin Grin Grin

ด้านนี้ใช่มั๊ย ที่อยากดู Smiley Smiley Smiley
เนียะนะ มวยแทน เชอะ.....มีของสวยซิ ไม่ว่า ท่านเจ้าของกระทู้ดูเลย ที่เขาว่า สวย คลาสสิก ก็นี่แหละจ๊า
สวยแบบเต็มๆ อิจฉ้า......อิจฉา ...ครับ

ท่าน เต๋า บางเขน อาจจะลืมหรือจำไม่ได้ หรือ คนที่ถามท่าน เต๋า อาจจะเยอะมากแน่ๆ (ผมเชื่อว่าอย่างนั้น) กระบอกนี่เป็น ปืนกระบอกที่ได้รับอิทธิพล จากความรักชอบ Colt ของท่านเต๋า บางเขน โดยตรงเลย แล้วผมดันติดเชื้อจากการตามอ่านกระทู้ Colt ย้อนไปถึงปี 2004 ประมาณหน้าที่เกือบๆ 300 มั่ง สุดท้าย ทำให้ผมต้องพยายามพลิกแผ่นดิน ใบขวาน หา เจ้าม้าแก่ ยุค Seventy มาเลี้ยงไว้ซักตัว อย่างที่เห็นนั่นแหละครับ ...........จบข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2007, 08:04:46 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:21:58 PM »

พอมาเป็นซีรีส์ 70 ก็เขียนเสียหลายบรรทัดเลย ขอครูดำดูก็ได้ ครูดำ ใจดำ ถ่ายให้ดูแค่ข้างเดียว อีกข้างไม่ยอมถ่ายแฮะ(ล้อเล่นนะ) จะได้เห็นว่า มันเขียนอะไรต่อมิอะไรมากมาย

งั้นผมมาช่วยเป็น มวยแทน แทนครูดำก็แล้วกัน Grin Grin Grin Grin

ด้านนี้ใช่มั๊ย ที่อยากดู Smiley Smiley Smiley
เนียะนะ มวยแทน เชอะ.....มีของสวยซิ ไม่ว่า ท่านเจ้าของกระทู้ดูเลย ที่เขาว่า สวย คลาสสิก ก็นี่แหละจ๊า
สวยแบบเต็มๆ อิจฉ้า......อิจฉา ...ครับ

ท่าน เต๋า บางเขน อาจจะลืมหรือจำไม่ได้ หรือ คนที่ถามท่าน เต๋า อาจจะเยอะมากแน่ๆ (ผมเชื่อว่าอย่างนั้น) กระบอกนี่เป็น ปืนกระบอกที่ได้รับอิทธิพล จากความรับชอบ Colt ของท่านเต๋า บางเขน โดยตรงเลย แล้วผมดันติดเชื้อจากการตามอ่านกระทู้ Colt ย้อนไปถึงปี 2004 ประมาณหน้าที่เกือบๆ 300 มั่ง สุดท้าย ทำให้ผมต้องพยายามพลิกแผ่นดิน ใบขวาน หา เจ้าม้าแก่ ยุค Seventy มาเลี้ยงไว้ซักตัว อย่างที่เห็นนั่นแหละครับ ...........จบข่าว

เชื่อครับ...... หลงรัก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:31:21 PM »

ท่าน เต๋า บางเขน อาจจะลืมหรือจำไม่ได้ หรือ คนที่ถามท่าน เต๋า อาจจะเยอะมากแน่ๆ (ผมเชื่อว่าอย่างนั้น) กระบอกนี่เป็น ปืนกระบอกที่ได้รับอิทธิพล จากความรับชอบ Colt ของท่านเต๋า บางเขน โดยตรงเลย แล้วผมดันติดเชื้อจากการตามอ่านกระทู้ Colt ย้อนไปถึงปี 2004 ประมาณหน้าที่เกือบๆ 300 มั่ง สุดท้าย ทำให้ผมต้องพยายามพลิกแผ่นดิน ใบขวาน หา เจ้าม้าแก่ ยุค Seventy มาเลี้ยงไว้ซักตัว อย่างที่เห็นนั่นแหละครับ ...........จบข่าว
กราบท่านสไนเปอร์ด้วยผ้าแดงลงยันต์ ....ขอประทานโทษอย่างสุดซึ้ง ผมรัก โคลท์จริงๆ ครับ แต่ ท่านพูดถูกทะลุปรุโปร่งทุกอย่างจริงๆ  70 ของพี่น้องในเวปนี้ เยอะมากจริงๆครับ     แสดงว่า เป็นความผิดของผม ที่ทำให้ท่านต้องลำบาก ไปพลิกแผ่นดิน....พระเจ้าช่วย พลิกแผ่นดิน ท่านเหนื่อยจริงๆ  กว่าจะเจอ  ผมขอโทษด้วย แต่สภาพของท่าน ก็สวย สมกับที่อุตส่าห์ พลิกแผ่นดินหาไม่ใช่หรือครับ ก็เราไม่ใช่ซูเปอร์แมน หมุนโลกกลับไปในปี 1970 ได้  จะได้ไปซื้อแบบ มือหนึ่ง ในปี 2513-2522 ได้นี่ครับ   จี 70 ของแท้เลิกผลิตไปแล้ว เราไม่สามารถไปหาซื้อได้
แต่ท่านไปเจาะเวลาหาอดีต ได้มาสภาพนี้ เยี่ยม และเก่ง กว่าหลายๆ คนที่เขาหาไม่ได้นะครับ ....ขอโทษและยินดีด้วยอีกครั้งครับผม 
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:49:33 PM »

อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ผิดคนเดียวซักหน่อย ...ครูดำ ก็ผิดด้วย  ผิดที่ชอบเอารูป ซีรีส์ 70 ตัวงามๆ มาลง ทำให้คนที่รักโคลท์ น้ำลายหก ไปตามๆ กัน  ขอย้ำว่า ผมไม่รับผิดคนเดียวเด็ดขาด ....ครูดำ ต้องรับผิดด้วย ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 06:14:19 PM »

ต้องเชื่อครับ เพราะ ท่านครูดำ เป็นที่ปรึกษาแบบ นาที ต่อ นาที เลย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 06:22:30 PM »

อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ผิดคนเดียวซักหน่อย ...ครูดำ ก็ผิดด้วย  ผิดที่ชอบเอารูป ซีรีส์ 70 ตัวงามๆ มาลง ทำให้คนที่รักโคลท์ น้ำลายหก ไปตามๆ กัน  ขอย้ำว่า ผมไม่รับผิดคนเดียวเด็ดขาด ....ครูดำ ต้องรับผิดด้วย ...

ถูกต้องคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงได้ ครูดำเป็น ที่ปรึกษา กิตติมศักดิ์ไงครับ ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และกราบขอบพระคุณ ท่านเต๋า บางเขนด้วยอีกคำรบหนึ่ง เพราะได้ความรู้จากการตอบของท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยทีเดียว รออีกแป๊บนึง เดี๋ยว มาให้ดูอีกตัว 70B  หลงรัก หลงรัก หลงรัก Combat Comander .45 Grin Grin Grin 1972

BLUE ZONE
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 07:43:38 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
ผมเตรียมรอข้อมูลจาก ยูเอสเอ อยู่แล้วครับ ....ผมประมาณไว้แล้วครับ และก็ดีใจ ที่มันคลาดเคลื่อนไม่มากนัก
เพราะผมจำ ไม่ค่อยแม่น ในจุดนี้ เลยประมาณไว้ ที่แท้คือ 1983 นี่เอง
ขอบพระคุณข้อมูล จากสหรัฐอเมริกา และอิจฉา คนที่อยู่ที่แผ่นดินเกิดของเอ็ม 1911 นะครับ
ถ้าผมมีวาสนา ผมอยากจะไปเดินที่พิพิธภัณฑ์ ที่โรงงานโคลท์ ผมคงจะตาสว่างขึ้นอีกมากมายเลย
กราบขอบพระคุณ ...
ที่ Colt ออก series 80 มา  โดยทำออกมาเอง  ไม่ได้มีกฏหมายบังคับแต่อย่างใด  ในช่วงนั้นปืนที่ไม่มี สมอล็อคเข็ม ก็มีขาย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:50:40 AM »

อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ผิดคนเดียวซักหน่อย ...ครูดำ ก็ผิดด้วย ผิดที่ชอบเอารูป ซีรีส์ 70 ตัวงามๆ มาลง ทำให้คนที่รักโคลท์ น้ำลายหก ไปตามๆ กัน ขอย้ำว่า ผมไม่รับผิดคนเดียวเด็ดขาด ....ครูดำ ต้องรับผิดด้วย ...

ถูกต้องคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงได้ ครูดำเป็น ที่ปรึกษา กิตติมศักดิ์ไงครับ ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และกราบขอบพระคุณ ท่านเต๋า บางเขนด้วยอีกคำรบหนึ่ง เพราะได้ความรู้จากการตอบของท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยทีเดียว รออีกแป๊บนึง เดี๋ยว มาให้ดูอีกตัว 70B หลงรัก หลงรัก หลงรัก Combat Comander .45 Grin Grin Grin 1972

ขออภัย.......ผมชอบให้เพื่อนๆ พี่น้องเสียตังค์ครับ  ผมมีความสุข   หลงรัก   Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 08:35:37 AM »

อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ผิดคนเดียวซักหน่อย ...ครูดำ ก็ผิดด้วย ผิดที่ชอบเอารูป ซีรีส์ 70 ตัวงามๆ มาลง ทำให้คนที่รักโคลท์ น้ำลายหก ไปตามๆ กัน ขอย้ำว่า ผมไม่รับผิดคนเดียวเด็ดขาด ....ครูดำ ต้องรับผิดด้วย ...

ถูกต้องคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงได้ ครูดำเป็น ที่ปรึกษา กิตติมศักดิ์ไงครับ ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และกราบขอบพระคุณ ท่านเต๋า บางเขนด้วยอีกคำรบหนึ่ง เพราะได้ความรู้จากการตอบของท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยทีเดียว รออีกแป๊บนึง เดี๋ยว มาให้ดูอีกตัว 70B หลงรัก หลงรัก หลงรัก Combat Comander .45 Grin Grin Grin 1972

ขออภัย.......ผมชอบให้เพื่อนๆ พี่น้องเสียตังค์ครับ ผมมีความสุข หลงรัก Grin Grin

แม้ผมจะทุกข์(จ่ายอีกแล้ว) Cry Cry Cryปนสุข(ได้มันมาครอบครองแล้ว) Smiley Smiley Smiley Smiley หลงรัก หลงรัก หลงรัก แต่ก็ยินดีที่ ครูดำมีความสุขด้วย  Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2007, 08:40:31 AM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 08:41:41 AM »

แถมให้  Smiley Smiley Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

BLUE ZONE
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:26:08 AM »

สวยงามมากครับ...ขอภาพอีกหลายๆ มุม ครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:36:12 AM »

80 สวยๆ ไม่ชอบเหรอครับ .....อิอิ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 07:30:05 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์