๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:29:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467966 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1800 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:10:12 PM »

เรียนถามคุณใหม่กับสหายสุราทุกท่านครับ  ผมเห็นฝรั่งมันสั่งเบียร์มารินใส่แก้วแล้วเอาเหล้า(คิดว่าเป็นเหล้านะครับ)รินจากแบนดีบุกที่เตรียมมารินสักเป็กหนึ่ง เขย่าๆแล้วยกซด สักพักใหญ่ๆก็เมากันเละ อยากทราบว่าเป็นเหล้าอะไรครับที่ผสมเบียร์แล้วรสชาติใช้ได้ ---แถมยังเมาเร็วมากๆด้วย
ผมสังเกตุเห็นเช่นกัน แต่ดูลักษณะแล้ว เป็นเศษฝรั่งมากกว่าครับ (ขออภัย เพื่อให้ภาพมันชัด มิใช่จะดูถูกดูแคลนอะไรเขา) พวกนี้มาเที่ยวด้วยความประหยัด เลยเมาแบบประหยัดครับ เหล้าอะไรก็ได้ผสมเบียร์เ้ขาไปเหอะ เมาฮิบหายวายป่วงเลย ผมเห็นก็วิสกี้ไทยเรานี่แหละครับ พวกนี้กินสี่คูณร้อยเป็นด้วย แถวชายทะเล แถวเกาะ มีเยอะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1801 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:13:01 PM »

ถามพี่ ๆผู้ชำราญการในกระทู้นี้หน่อย  มีวิธีกินวอดก้าให้อร่อยหรือเปล่าครับ  .....  อิอิอิ 

ผมซื้ออังเคิ้ลทอม  มา ขวดละ 200 กว่าบาท มันจะมีกลิ่นเหมือนยาฆ่าเชื้อเลย  .....  กินเพียว ๆ ไม่ไหว

ซื้อมาทั้ง ยิน วอทก้า  แล้วก็รัม  .....  รัมพอกินได้ แต่ยินกับวอดก้ายอมแพ้  .....  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลุงทอม คุณภาพค่อนข้าง ต่ำไปนิดครับ เมื่อพูดถึงรสชาติ แต่ก็เมาน๊ะครับ อิๆๆ ผสมกับสไปรส์บวกเกลือมะนาวดูครับ ง่ายๆ โดยแช่ให้เย็นๆ เผื่อชอบ

แต่วอสก้า จริงแล้วมันก็กระดกเพรียวๆแหละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1802 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:14:51 PM »

เมื่อวานไปเอาอันนี้มาอีกขวด  กินเพียว ๆ ใช้ได้แหะ   ......  กลิ่นมันไม่ฉุนเหมือน รัมของอังเคิ้ลทอม 
พวกนี้ ส่วนมากบ้านเราก็เอามาทำ"หางไก่"ละครับ แต่จะกินเปล่าก็ไม่ผิด แล้วก็อร่อยด้วย โดนเอาเหล้าแช่น้ำแข็งให้เย็น รสจะดี นุ่มขึ้นดื่มง่าย ระวังจะเมาแบบไม่รู้ตัว น๊ะครับ อิๆๆ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1803 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:18:11 PM »

ขอบพระคุณครับพี่เข้ม เห็นราคามันถูกดี  .....   เผื่อไว้กินเพลิน ๆ   ..... 5555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1804 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 02:05:41 PM »

ขอบพระคุณครับพี่เข้ม เห็นราคามันถูกดี  .....   เผื่อไว้กินเพลิน ๆ   ..... 5555
ราคาไม่แพง คุณภาพ ค่อนข้างดี น้ารูลอง สมายน๊อฟ ซิครับ รสดีกว่าเยอะ

ส่วนยิน ลองบอมเบย์ แซปไฟร์ ขวดสีฟ้าๆครับ แม้นไม่สุดยอด แต่รสชาติดีครับ ไปกันได้ กับราคา ยินนั้นให้แช่น้ำแข็งให้เย็นจัดน๊ะครับ ดื่มแบบลูกทุ่ง กรึ๊บ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อร่อย อิๆๆ

ตามน้าซับ มาเมาด้วยกันซิครับ พรุ่งนี้ แถบเชิงเขาหลวง บริเวฯใหนสักแห่ง ของจังหวัดนครศรีธรรมราชครับ อิๆๆ เราวางแผนจะหาเมียให้น้าซัพกันอยู่ครับ อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2011, 02:12:45 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1805 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 02:15:26 PM »

ขอบพระคุณครับพี่เข้ม เห็นราคามันถูกดี  .....   เผื่อไว้กินเพลิน ๆ   ..... 5555
เหล้าเป็นของไม่ดีครับน้ารูฯ มันเป็นพิษเป็นโทษแก่ร่างกาย หากแต่เรามีโอกาสเลือกกินได้ สมควรที่จะเลือกครับ เพราะแต่ละแบบแต่ละประเภท มันเมาทั้งนั้นแหละครับ แต่คุณภาพแอลกอฮอ มันต่างกันครับ ไม่เหมือนกัน อิๆๆ อันใหนแอลกอฮอดีๆ เรากินเข้าไป เช้ามาไม่ฮ้องแฮ้งครับ อันใหนไม่ดี ปวดหัว ปวดตัวปวดตา อันนี้เป็นอาการที่สังเกตุได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2011, 04:08:51 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1806 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 04:09:17 PM »

น้าใหม่ หายเงียบ ไม่รู้เสียหายน้ำท่วมยังไงบ้างหรือเปล่า?

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1807 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 05:32:23 PM »

เห็นคลิปที่เขายิงกันในผับแล้วสยองมากๆครับ หัวกระจาย  ไม่รู้พวกมันกินเหล้าอะไรหรือยี่ห้ออะไรกันครับพี่เข้มกินแล้วหงุดหงิดอยากฆ่ากันอย่างนี้  พวกเราเหล่าสมาชิกสูราเคยมั่งไหมครับเวลากินเหล้าแล้วมีใครมาแหย่ให้ของขึ้น(ไม่ใช่แบบที่น้องๆโคโยตี้เขามานั่งตักแหย่นะครับ)--เคยมีไหมครับที่เมาๆแล้วมีเรื่องให้โมโหตบโต๊ะอาละวาดเนี่ย Cheesy Cheesy ผมเคยครั้งเดียวครับกินแบล็คผสมโซดากินไปสองแก้วแล้วรู้สึกหงุดหงิดไม่เมาครับแต่ตึงๆหงุดหงิด พอดีเพื่อนรักกันมากมาพูดถึงพ่อผมในทางที่ชาวบ้านเขาว่า..เลยโมโหเอ็ดตะโรแล้วกลับบ้านอีกวันหายโกรธก็กลับไปขอโทษมันครับ แล้วตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมไม่เคยกินเหล้าผสมมิ๊กเซอร์อันใดอีกเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1808 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 07:06:56 PM »

เห็นคลิปที่เขายิงกันในผับแล้วสยองมากๆครับ หัวกระจาย  ไม่รู้พวกมันกินเหล้าอะไรหรือยี่ห้ออะไรกันครับพี่เข้มกินแล้วหงุดหงิดอยากฆ่ากันอย่างนี้  พวกเราเหล่าสมาชิกสูราเคยมั่งไหมครับเวลากินเหล้าแล้วมีใครมาแหย่ให้ของขึ้น(ไม่ใช่แบบที่น้องๆโคโยตี้เขามานั่งตักแหย่นะครับ)--เคยมีไหมครับที่เมาๆแล้วมีเรื่องให้โมโหตบโต๊ะอาละวาดเนี่ย Cheesy Cheesy ผมเคยครั้งเดียวครับกินแบล็คผสมโซดากินไปสองแก้วแล้วรู้สึกหงุดหงิดไม่เมาครับแต่ตึงๆหงุดหงิด พอดีเพื่อนรักกันมากมาพูดถึงพ่อผมในทางที่ชาวบ้านเขาว่า..เลยโมโหเอ็ดตะโรแล้วกลับบ้านอีกวันหายโกรธก็กลับไปขอโทษมันครับ แล้วตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมไม่เคยกินเหล้าผสมมิ๊กเซอร์อันใดอีกเลย
หึๆๆ เป็นคำถามที่ตอบยากครับท่าน อดูด นา ยก....

โทษตัวคนแหละครับ นั่นคือคำตอบจากผม.....เหล้ามันก็อยู่ของมัน เหล้ามันลุกขึ้นมาตบโต๊ะหรือเปล่าละครับ? หึๆๆ

เท่าที่ผ่านมา ผมเอง ใช้เหล้าเป็นตัวกระตุ้นความสนุกสนาน ผมไม่เคยกินเหล้าคนเดียวเมามาย เพราะมันกินไม่ได้ สักแก้ว สองแก้วมากสุดแล้ว กินไม่ได้เอาเสียเลย แต่หากกินกันในกลุ่ม พูดภาษาเดียวกัน ยาวครับ

ผมพยามไม่พาตัวเอง เข้าไปในกลุ่ม ที่มีเลือดหมาเลือดเสือครับ เพราะผมเลือดหมู เมาแล้วนอน ไม่ก็มีเลือดลิงผสมบ้าง สนกุสนานออกลิงออกค่าง....ลูกน้องผมค่อนข้างชอบเวลาผมเมา เพราะผมมักจะให้อะไรๆแกพวกเขาง่ายๆ บ่อยๆ หึๆๆ

สรุปว่า เหล้ามันเป็นสิ่งไม่ดี ครับท่านอดูด นายก เพียงแต่สังคมให้การยอมรับ ผมก็งงๆ เขาว่าเหล้าเป็นยาเสพติด แต่มันถูกกฎหมาย หึๆๆ

ฉะนั้น เหล้าเอง คงจะเป็นอะไรก็ได้ ตามที่เขาอยากให้เป็น สำคัญอยู่ที่ตัวตนเราครับ จะเป็นอะไร อย่าประมาท มีสติ....

ด้วยความเคารพ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1809 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 08:31:44 PM »

มีเสือร้องไห้,ส้มตำ,ไก่ย่าง,ข้าวเหนียว  Grin  ขวดที่ว่ามีคนเมาเอามากินด้วยขำกันน้ำตาไหล Grin ขำก๊าก

ผมเคยเห็นขำกว่านี้ครับน้านิค... แบบว่า... ขี้เมาเห็นน้ำมะนาวที่เขาคั้นใส่ขวดแม่โขง ๓-๔ ขวด... วางไว้มุมๆ ครัวของบ้านที่กำลังเป็นงานศพ... ขี้เมาก็นึกว่าสาโท... สอยไปซะสองขวด... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็ให้สงสัยอีกนั่นแหละ ว่าขี้เมานั้น คือใผ? หึๆๆ มิใช่ว่าครูต้นเอง น๊ะครับ หึๆๆ

ม่ายช่ายโผมครับลุงเข้ม... เพราะถ้าเป็นผม... ผมคงไม่กล้ามาเล่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1810 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 09:22:22 PM »

มีเสือร้องไห้,ส้มตำ,ไก่ย่าง,ข้าวเหนียว  Grin  ขวดที่ว่ามีคนเมาเอามากินด้วยขำกันน้ำตาไหล Grin ขำก๊าก

ผมเคยเห็นขำกว่านี้ครับน้านิค... แบบว่า... ขี้เมาเห็นน้ำมะนาวที่เขาคั้นใส่ขวดแม่โขง ๓-๔ ขวด... วางไว้มุมๆ ครัวของบ้านที่กำลังเป็นงานศพ... ขี้เมาก็นึกว่าสาโท... สอยไปซะสองขวด... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็ให้สงสัยอีกนั่นแหละ ว่าขี้เมานั้น คือใผ? หึๆๆ มิใช่ว่าครูต้นเอง น๊ะครับ หึๆๆ

ม่ายช่ายโผมครับลุงเข้ม... เพราะถ้าเป็นผม... ผมคงไม่กล้ามาเล่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

นั่นๆๆ ออกแนวนักการเมืองเลย หึๆๆปฏิเสฐใว้ก่อน แม้นหลักฐานทนโท่

สหายสุราผม ทั้งทางเหนือ และตะวันออกเฉียงเหนือ แต่ละคน ดื่มดุจริงๆครับ เท่าที่เคยได้"ตำจอก"กันมา
http://www.youtube.com/watch?v=7cF2hg_DQIY&feature=player_detailpage#t=6s

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #1811 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:15:20 PM »

ล่าสุดตอนวันเกิดที่ผ่านมา ดื่ม แอปโซลูท ผสมโทนิค และเลมอน หมดไปสองขวดลิตร(เพื่อนสามคน)ครับ ตื่นมาก็สบายดีครับ ทั้งที่ก่อนนอนเมากันหนัก
แต่อีกสองสามวัน ญาติผู้ใหญ่เลี้ยง มีแบล็คให้ดื่ม ท่านชงผสมโค้กมาให้ ก็ดื่มไปบ้างแค่นั้น ไม่เมา ไม่มีอาการอะไรมากมาย เพราะดื่มไม่มาก แต่ตื่นเช้ามา ปวดหัวและผะอืดผะอมจังครับ
ไม่ทราบเป็นที่การผสม หรือว่าเพราะผมไม่ถูกกับเหล้าสี เพราะกินเหล้าสีทีไรมีอาการทุกที แต่กับวอดก้าไม่เป็น ไม่ทราบท่านใดเป็นแบบผมหรือไม่ครับ ไหว้

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #1812 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 06:53:25 AM »

เหลือจากงานวันเกิด

ฝรั่งสาดเหล้าอะไรก็ได้ตามชอบ ตบด้วยเบียร์เอาเมาใวตามที่ลุงudomkd ว่าและครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1813 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:22:49 PM »

ขอที่สอง จากซ้ายครับ ขวดเขียวก็ไม่สน

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1814 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:47:32 PM »

แวบๆเข้ามาอ่านรู้สึกอิจฉาคนกินเหล้าได้จังครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 149
  พิมพ์