๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:14:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467965 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1710 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:54:56 PM »

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1711 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:06:14 PM »

ซื้อถัวยี่ห้อหนึ่งมาแกล้ม อยากอื่นพอรู้จัก แต่เม็ดนี้มันคืออะไรครับ เม็ดใหญ่ มีเม็ดข้างในเยอะๆ รสชาติคล้ายๆลูกเกตุ  Huh

เป็นลูกมะเดื่อครับ

็Ha Ha  ฮา  จริงเหรอคร๊า  "ลูกมะเดื่อ"  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1712 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:10:53 PM »

ถ้ามาลิบู+เตกิล่านี่จะเข้าท่าไหมครับคุณใหม่  Captain Morgan Jamaican Rum  ไม่รู้ร้านเหล้าบ้านนอกจะมีขายหรือเปล่า  ราคาขวดนึงแพงไหมครับ  อิอิ กำลังจะออกไปจับจ่ายใช้ตังค์ครับ ไหว้ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1713 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:52:37 AM »

ตกใจ แอ๊! ลุงปูขโมยรูป ตกใจ

ถ้ามาลิบู+เตกิล่านี่จะเข้าท่าไหมครับคุณใหม่  Captain Morgan Jamaican Rum  ไม่รู้ร้านเหล้าบ้านนอกจะมีขายหรือเปล่า  ราคาขวดนึงแพงไหมครับ  อิอิ กำลังจะออกไปจับจ่ายใช้ตังค์ครับ ไหว้ ไหว้

Grin มาลิบูกับเตกิล่าไม่น่าจะเข้ากันครับ น่าจะเข้ากันกับ Kahlua หรือเหล้าตระกูลวิสกี้ หรือเหล้าตระกูลรัมมากกว่า Grin
 Grin Captain Morgan Jamaican Rum ซื้อได้ที่โลตัสหรือบิ๊กซี บางสาขาครับ ราคา 471 บาท Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 04:04:53 AM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1714 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:56:41 AM »

เอาคนไม่กินเหล้ามาชงเหล้าแถมชงอร่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพระเจ้าทำได้ไง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1715 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:06:07 AM »

เอาคนไม่กินเหล้ามาชงเหล้าแถมชงอร่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพระเจ้าทำได้ไง

Grin พระเจ้ามีตา 555 เยาะเย้ย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1716 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:17:59 AM »

ฟลุ๊คมั๊ง คิก คิก

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1717 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:12:21 AM »

เดี๋ยวจะส่งไปรายการคนค้นคนก่อนครับ  Grin Grin---เสาหลักของบรรดาขี้เหล้ารุ่นเดอะ เป็นคนไม่กินเหล้า ผมนึกขึ้นมาเมื่อไรก็งงเมื่อนั้นครับ Cheesy Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1718 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:02:49 PM »

กระทู้นี้ไม่เข้าไม่ได้.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1719 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:24:54 PM »

อา Shocked  จริงดังคาดครับคุณใหม่ วนรถสามรอบดูสามร้านไม่มี Captain Morgan Jamaican Rumจริงๆครับสงสัยคงต้องจีบคุณแสงโสมเป็นแน่แท้ หัวเราะร่าน้ำตาริน   มีอีกสักหนึ่งยี่ห้อไหมครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1720 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:26:59 PM »

อา Shocked  จริงดังคาดครับคุณใหม่ วนรถสามรอบดูสามร้านไม่มี Captain Morgan Jamaican Rumจริงๆครับสงสัยคงต้องจีบคุณแสงโสมเป็นแน่แท้ หัวเราะร่าน้ำตาริน   มีอีกสักหนึ่งยี่ห้อไหมครับ ไหว้

Grin แสงโสมกับแม่โขงเรานี่แหละครับ กลิ่นอาจจะไม่ถึงขนาดกัปตันมอร์แกน แต่ก็โอแล้วล่ะครับ ผมลองเอามาผสมคอกเทลไมไต (Mai-Tai) กลิ่นต่างกันอยู่บ้าง แต่ก็ยังหอมชวนชิมครับ Wink Grin
 Grin อีกยี่ห้อหนึ่งที่ผมใช้ TODENA ของฟิลลิปปินส์ ขวดละร้อยกว่าบาท ก็ใช้ได้ เป็น Dark Rum เหมือนกัน แต่สีไม่ค่อย Dark เท่าไร เพียว ๆ ไม่ได้เรื่อง มีแต่คนเบือนหน้า แต่ผสมเหล้าปั่นโอเคครับ (กัปตันมอร์แกนก็เหมือนกัน กลิ่นแรงใกล้เชียงชุนครับ แต่คนละแบบ) Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1721 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 10:51:17 PM »

วันก่อนท่าน(อดีต) นา-ยก หรือเปล่าไม่แน่ใจถามว่าฝรั่งเอาข้าวเหนียวมาหมักเหล้าบ้างหรือเปล่า

เพิ่งจะอ่านหนังสือผ่านตามาครับ

หากข้อมูลจากหนังสือไม่ผิดพลาด ก็วอสก้าแหละครับ มันบอกว่าหมักมาจากข้าวเหนียวและมันฝรั่งครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1722 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 04:18:56 AM »

วันก่อนท่าน(อดีต) นา-ยก หรือเปล่าไม่แน่ใจถามว่าฝรั่งเอาข้าวเหนียวมาหมักเหล้าบ้างหรือเปล่า

เพิ่งจะอ่านหนังสือผ่านตามาครับ

หากข้อมูลจากหนังสือไม่ผิดพลาด ก็วอสก้าแหละครับ มันบอกว่าหมักมาจากข้าวเหนียวและมันฝรั่งครับ

Grin ผมก็ทราบมาแบบนั้น แต่น่าจะเป็นข้าวตระกูลเดียวกับข้าวเหนียวที่ไม่ใช่ข้าวเหนียวบ้านเรา เพราะสมัยก่อนคงไม่ได้ส่งออกมากพอจะเอาไปหมักวอดก้าได้เยอะ ๆ แน่ 555 Grin
 Grin นอกจากข้าวเหนียวกับมันฝรั่งแล้ว ยังหมักจากข้าวโพดด้วยครับ Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1723 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 09:19:41 AM »

Grin ผมก็ทราบมาแบบนั้น แต่น่าจะเป็นข้าวตระกูลเดียวกับข้าวเหนียวที่ไม่ใช่ข้าวเหนียวบ้านเรา เพราะสมัยก่อนคงไม่ได้ส่งออกมากพอจะเอาไปหมักวอดก้าได้เยอะ ๆ แน่ 555 Grin
 Grin นอกจากข้าวเหนียวกับมันฝรั่งแล้ว ยังหมักจากข้าวโพดด้วยครับ Grin
ขอบคุณน้าใหม่ครับ

แต่ข้อมูลยังไม่แน่นอนใช้อ้างอิงไม่ได้ครับ อิๆๆ น่าจะต้องเดินทางไปดูโรงงานผลิตวอสก้าสักคราแหละ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1724 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 11:35:51 AM »

แต่ข้อมูลยังไม่แน่นอนใช้อ้างอิงไม่ได้ครับ อิๆๆ น่าจะต้องเดินทางไปดูโรงงานผลิตวอสก้าสักคราแหละ อิๆๆ

เดี๋ยวผมจะต้มเหล้าข้าวเหนียวแล้วเอามากินเทียบกับว๊อดก้าดู...ท่าจะดี คิก คิก

หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 149
  พิมพ์