๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 02:51:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467962 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1695 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:21:07 PM »

สุดยอดครับพี่ใหม่.... เยี่ยม

Grin ขอบคุณครับตาเอ็ม Grin

ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #1696 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:39:31 PM »

+1ให้กับท่านNaiMai>รักในหลวง นะครับ  ไหว้

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1697 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:13:11 PM »

ขอบพระคุณครับพี่ใหม่  ......   ทำการค้าอะไรก็ยากเนอะ 

ตั้งแต่เข้าเวปว่าจะไปร้านพี่ใหม่จนป่านนี้ยังไม่มีโอกาสแวะไปเลย ( ตั้งแต่สตรีท )

คิดว่ามีโอกาสเมื่อไรคงได้ไปแรดแถวนั่นสักที 

ปล. ผมอยากฟังพี่ใหม่เล่าเรื่องเอาง่ามนิ้วสอดขวางนกสับมากกว่า  ..... 5555  มันตื่นเต้นปนเสียว  ....  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1698 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:49:58 AM »

เตือนภัยชาวสุรานะครับ--ยาพาราเซ็ตตามอลแก้ปวดแก้ไข้ที่เราใช้กันอยู่ทุกวี่วัน ว่ากันว่าเชื่องแสนเชื่องจนคนไทยกินกันปีละห้าหกตัน  จริงๆแล้วอันตรายแฝงเร้นน่ากลัว--

1.ห้ามพารากินกับเหล้าโดยเด็ดขาดเพราะจะเสริมฤทธิ์กันช่วยกันทำลายตับ-เกิดมะเร็งตับ(ในเรื่องฤทธิ์ยา 1+1 ไม่ได้เป็น 2 อาจจะเป็น 6 เป็น10 ก็ได้) ผมคนหนึ่งแหละครับที่กินเหล้าแล้ว ก่อนนอนจะต้องกินพาราสองเม็ด กันตอนเช้าตื่นมาปวดหัว ต่อไปต้องเลิกพฤติกรรมอันนี้ ปวดให้มันปวดไป
   2.ห้ามกินพาราเกินวันละ 8 เม็ดและห้ามกินติดต่อกันเกินห้าวัน จะทำให้ตับ-ไต อักเสบ
        จ๊ากกกกก
บรรลัยแล้วครับท่านนายก
ผมปฏิบัติเช่นนี้บ่อย  แถมด้วยไดเมนไฮดิเนทอีก
ตัดอาการคลื่นใส้อาเจียน  สงสัยต้องเลิก(กินยา)แล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1699 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:16:27 PM »

+1ให้กับท่านNaiMai>รักในหลวง นะครับ  ไหว้

Grin ขอบคุณครับ Grin

ขอบพระคุณครับพี่ใหม่  ......   ทำการค้าอะไรก็ยากเนอะ 

ตั้งแต่เข้าเวปว่าจะไปร้านพี่ใหม่จนป่านนี้ยังไม่มีโอกาสแวะไปเลย ( ตั้งแต่สตรีท )

คิดว่ามีโอกาสเมื่อไรคงได้ไปแรดแถวนั่นสักที 

ปล. ผมอยากฟังพี่ใหม่เล่าเรื่องเอาง่ามนิ้วสอดขวางนกสับมากกว่า  ..... 5555  มันตื่นเต้นปนเสียว  ....  อิอิอิ 

Grin ใช่ เศรษฐกิจแบบนี้ ที่จริงตอนนี้มันกำลังจะฟื้นนะ แต่ ณ เวลานี้ ทรุดอีกแน่นอน Undecided
 Wink แต่ก็สู้ ๆ Wink
 Grin สะดวกเมื่อไรก็ค่อยมา ร้านยังไม่ไปไหนหรอก คิดว่าจะยังอยู่อีกนาน 555 ส่วนเรื่องเอาง่ามมือขวางนกสับน่ะ เดี๋ยวว่าง ๆ จะมาเล่าอีกที Grin

msorchid
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1700 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:55:08 PM »

บังเอิญมีรูป Tequila ขวดเบอเริ่มเลยค่ะ สวยดี ถ่ายมากจากแมกซิโก อยากให้ดูค่ะ
แต่ทำไมโหลดไม่ได้ก็ไม่ทราบ ใช้ Apple น่ะคะ ไม่รู้ต้องทำยังไง
อยากจะลบกระทู้นี้ออก ไปที่แก้ไข แล้วก้ไปต่อไม่เป็น งง ค่ะ
ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ อาจจะรำคาญตาหน่อย

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 08:11:23 PM โดย msorchid » บันทึกการเข้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1701 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:35:03 PM »

บังเอิญมีรูป Tequila ขวดเบอเริ่มเลยค่ะ สวยดี ถ่ายมากจากแมกซิโก อยากให้ดูค่ะ
แต่ทำไมโหลดไม่ได้ก็ไม่ทราบ ใช้ Apple น่ะคะ ไม่รู้ต้องทำยังไง
อยากจะลบกระทู้นี้ออก ไปที่แก้ไข แล้วก้ไปต่อไม่เป็น งง ค่ะ
ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ อาจจะรำคาญตาหน่อย

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ฝากรูปที่เวปฝากรูปตามลิงค์ข้างล่างก่อนครับ  

http://image.ohozaa.com/main/

หลังจากนั้น รอและก๊อป ช่อง BB Code [full image]

จะได้ตัวหลังสือประมาณนี้  

โค๊ด:
[url=http://upic.me/show/26799032][img]http://upic.me/i/wp/y0e13.jpg[/img][/url]

มาวางที่ช่องตอบกระทู้ ใน เวป อวป. ครับ  แล้วกดตั้งกระทู้  ก็จะได้ประมาณนี้  

ขออนุญาตแก้ไขรูปใหม่ครับ  ....   อิอิอิ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 11:38:17 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1702 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:59:34 AM »

Grin ใช่ครับ หลายคนคิดว่าง่าย เพราะคิดแค่อย่างที่ผมบอกไว้ตอนต้น อีกอย่าง ร้านใหญ่ พนักงานเยอะ เงินรั่วง่ายมากครับ มีหลายวิธีมาก ที่พนักงานจะเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง แทนที่จะเข้าร้าน ถ้าคุมไม่ดีก็เสร็จโจร

ตามประสพการณ์ผมในธุรกิจที่ลงทุนไม่เกินหกล้าน Cheesy ถ้าเจ้าของไม่ลงมือทำเองจ้างผู้จัดการจ้างแคชเชียร์ ส่วนใหญ่จะไปไม่รอดครับ หลายปีก่อนมีเพื่อนๆสองสามคนมาชวนผมเข้าหุ้นเปิดผับบอกช่วยๆกันทำงาน ผมกลัวทะเลาะกันเลยไม่เอาด้วย สุดท้ายก็เจ๊งไม่เป็นท่าครับกำไรที่พอจะนับได้ เป็นที่แต่ละคนได้เมียน้อยเป็นสาวเชียร์เบียร์สาวเสริฟ....คิดๆไปก็น่าเสียดายเหมือนกันเนาะ คิก คิก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
koptha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1703 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:47:28 AM »

ซื้อถัวยี่ห้อหนึ่งมาแกล้ม อยากอื่นพอรู้จัก แต่เม็ดนี้มันคืออะไรครับ เม็ดใหญ่ มีเม็ดข้างในเยอะๆ รสชาติคล้ายๆลูกเกตุ  Huh

เป็นลูกมะเดื่อครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1704 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:47:32 PM »

เรียนถามคุณใหม่ครับ มาลิบูเหลืออยู่กว่าครึ่งขวด แต่เหล้าอื่นหมดตู้แล้วครับ เดี๋ยวปิดร้านแล้วจะแอบยัยเจ๊ไปซื้อเหล้าสักขวดครับ  อยากขอสูตรที่มาผสมกับมาลิบูสักหน่อยนะครับ เอาสูตรที่ไม่ใส่ไอศกรีมน่ะครับ  ขอบคุณคุณใหม่ล่วงหน้าครับ ไหว้

5555ฮ่าๆๆๆเข้าพรรษานี่ผมมีความสุขจริงๆครับ คิก คิก ร้านเหล้าลำปางบางวันมีผมเข้าไปกินอยู่โต๊ะเดียว จนผมเบื่อจะกลับแระค่อยมีแขกเข้ามาประปรายโต๊ะสองโต๊ะ  หยั่งก๊ะเราเป็นเจ้าของร้านเลยนิบริกรบริการอยู่โต๊ะเดียวเลย Cheesy Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1705 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:43:20 PM »

เรียนถามคุณใหม่ครับ มาลิบูเหลืออยู่กว่าครึ่งขวด แต่เหล้าอื่นหมดตู้แล้วครับ เดี๋ยวปิดร้านแล้วจะแอบยัยเจ๊ไปซื้อเหล้าสักขวดครับ  อยากขอสูตรที่มาผสมกับมาลิบูสักหน่อยนะครับ เอาสูตรที่ไม่ใส่ไอศกรีมน่ะครับ  ขอบคุณคุณใหม่ล่วงหน้าครับ ไหว้

5555ฮ่าๆๆๆเข้าพรรษานี่ผมมีความสุขจริงๆครับ คิก คิก ร้านเหล้าลำปางบางวันมีผมเข้าไปกินอยู่โต๊ะเดียว จนผมเบื่อจะกลับแระค่อยมีแขกเข้ามาประปรายโต๊ะสองโต๊ะ  หยั่งก๊ะเราเป็นเจ้าของร้านเลยนิบริกรบริการอยู่โต๊ะเดียวเลย Cheesy Cheesy

Grin แนะนำลิงค์ไปก่อนนะครับ เดี๋ยวว่าง ๆ จะเลือกเจ๋ง ๆ ให้อีกทีครับ Grin
http://www.drinksmixer.com/cat/2072/
http://www.malibu-rum.com/en/Drinks/

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1706 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:46:45 PM »

สวัสดีครับน้าใหม่  ......  วันนี้เปิดร้านเร็วนะครับ      เซ็งลี้ฮ่อ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1707 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:50:20 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับลุงปู มาเตรียมของเผื่อพรุ่งนี้ด้วยน่ะครับ Grin
http://www.facebook.com/pages/MoM-Cocktail/148204461908075

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1708 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:53:32 PM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1709 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:54:18 PM »

หน้า: 1 ... 111 112 113 [114] 115 116 117 ... 149
  พิมพ์