๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:40:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467966 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1590 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:38:07 PM »

อะแอ้มจัดอะไร นายใหม่ งอน

เยาะเย้ย อ่ะ ๆ อยากรู้ต้องมาเองล่ะพี่ เยาะเย้ย

จริงไม่กลัว     กลัวจัดไม่จริง    ๕๕
มีใครจะเป็นเจ้าภาพเลี้ยงผมมั่งครับ... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1591 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:02:49 PM »

ไม่เป็นไร   คอนหวันแค่นี้   แล้วไปเยี่ยมดีกว่า
ไม่มีทริ๊ปลงใต้มั่งหรือพี่ อิๆๆ

คึดฮอตหล้ายหลาย..............

ตอนก่อนลงไปภูเก็ต  เจอแต่ลุงปู

ถ้าลงไปจะบอกครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1592 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:25:32 PM »

ไม่เป็นไร   คอนหวันแค่นี้   แล้วไปเยี่ยมดีกว่า
ไม่มีทริ๊ปลงใต้มั่งหรือพี่ อิๆๆ

คึดฮอตหล้ายหลาย..............

ตอนก่อนลงไปภูเก็ต  เจอแต่ลุงปู

ถ้าลงไปจะบอกครับ
ยังห่างกันอีกเกือบ 500โล อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1593 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:25:42 PM »

ขออภัย ที่ไม่ใช่ เหล้า อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #1594 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:53:42 PM »

บรรจุขวดนี้ไว้วันที่ 25 นี้แล้วครับลุง.... Grin

Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1595 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:32:01 PM »

บอกแล้วว่า ไม่อร่อย สู้ วนิลา ไม่ได้ หึๆๆ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1596 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:19:15 PM »

วนิลา  กินแล้วเลี่ยน น้าเข้ม

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1597 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:01:10 AM »

เยาะเย้ย อ่ะ ๆ อยากรู้ต้องมาเองล่ะพี่ เยาะเย้ย

จริงไม่กลัว     กลัวจัดไม่จริง    ๕๕

Grin ผมกลัวอย่างเดียวสิพี่ กลัวทั้งหมดในร้านไม่พอให้พี่กินอ่ะ 555 Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1598 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:10:45 AM »

วนิลา  กินแล้วเลี่ยน น้าเข้ม
55+ ดีแล้วครับพี่ จะได้ไม่แย่งกัน หึๆๆ

ปล.ตอนนี้ ตากวางครอบครองของผิดกฎหมายอยู่1ลิตร น๊ะครับ พี่ผ่านไปทางนั้น ตรวจค้นได้เลย อิๆๆ ตากวางโดนขังแน่ๆ

ปล.วนิลาผม แช่เย็นๆ.กลิ่นจะลอยเด่นชัดขึ้นมาครับ อิๆๆ กินแบบชิวๆ ไม่เน้นเอาเมามากนัก อิๆๆ

ปล.ขออภัย จขกท.อีกครั้ง มิใช่แนวการกินของฝรั่ง แต่ มันเป็นแนวของผมเอง อิๆๆ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1599 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:12:03 AM »

ขออภัย ที่ไม่ใช่ เหล้า อิๆๆ
โห  กล้ามากเลยอ่ะลุงเข้ม... ตกใจ ตกใจ
วนิลา  กินแล้วเลี่ยน น้าเข้ม
55+ ดีแล้วครับพี่ จะได้ไม่แย่งกัน หึๆๆ

ปล.ตอนนี้ ตากวางครอบครองของผิดกฎหมายอยู่1ลิตร น๊ะครับ พี่ผ่านไปทางนั้น ตรวจค้นได้เลย อิๆๆ ตากวางโดนขังแน่ๆ

ปล.วนิลาผม แช่เย็นๆ.กลิ่นจะลอยเด่นชัดขึ้นมาครับ อิๆๆ กินแบบชิวๆ ไม่เน้นเอาเมามากนัก อิๆๆ

ปล.ขออภัย จขกท.อีกครั้ง มิใช่แนวการกินของฝรั่ง แต่ มันเป็นแนวของผมเอง อิๆๆ
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1600 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:01:23 AM »

เมื่อวานไปควบคุมช่างต่อไฟ... เขาขึ้นบนฝ้าเพดาน... ร้อนมาก...  อ๋อย อ๋อย อ๋อย ผมลองโผล่ขึ้นไปแป๊บเดียวเหลื่อท่วมตัว... ตกเย็นเลยสอยเครื่องดื่ม 037 เย็นๆ มาให้แก้เหนื่อย...
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่อนิจจา... แก้วไม่พอ... เลยต้องแสวงเครื่องครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1601 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:40:12 AM »

Grin ผมกลัวอย่างเดียวสิพี่ กลัวทั้งหมดในร้านไม่พอให้พี่กินอ่ะ 555 Grin
หายาดองมาตัดกำลังก่อนสิครับ ยิ้มีเลศนัย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1602 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:53:24 AM »

Erdinger Weissbier
เบียร์เยอรมันที่กลิ่นเฉพาะคล้ายผลไม้นานาพรรณ อันเกิดจากการใช้มอลล์ข้าวสาลี (Wheat Malt) และยีสต์คุณภาพเยี่ยม รสชาดนุ่มหอมมัน จนแทบจะลืมเบียร์จากบาร์เลย์มอลท์ไปเลย แอลกอฮอล์ 5.3%

นี่แหละครับฝรั่งกินโดยตรงเลยครับพี่เข้ม  แต่กอฮอลล์น้อยไปหน่อยสำหรับผม 

เรียนถามพี่เข้มและสมาชิกสุราผู้ทรงเกียรติ์ทุกท่านครับ ว่าฝรั่งมันทำเหล้าข้าวเหนียวมาขายพวกเราบ้างไหมครับ  ของบ้านๆเราเดี๋ยวนี้ไม่ไหวครับ ไม่รู้มันไปเอาอุบาทว์อันใดคิดขึ้นมาครับ ปรากฏว่าที่ลำปางมีการเอาปลายตอกจุ่มแลนเนทแล้วเอามาคนในไหเหล้า ว่ากันว่าเมาได้สนิทดี ทำกันทุกเจ้าครับ วันนั้นผมไปนั่งกินเหล้าปั่นกลับบ้านมาอาเจียรเลยไม่เมาเหล้าครับแต่เวียนหัวและกระเพาะผิดสำแดงขย้อน  จริงรัฐบาลน่าจะสนับสนุนให้ใช้ข้าวเหนียวทำเหล้าออกมาขายเยอะๆ  ราคาข้าวจะได้แพงๆไงครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1603 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:39:49 PM »

เบียร์เยอรมันที่กลิ่นเฉพาะคล้ายผลไม้นานาพรรณ อันเกิดจากการใช้มอลล์ข้าวสาลี (Wheat Malt) และยีสต์คุณภาพเยี่ยม รสชาดนุ่มหอมมัน จนแทบจะลืมเบียร์จากบาร์เลย์มอลท์ไปเลย แอลกอฮอล์ 5.3%

นี่แหละครับฝรั่งกินโดยตรงเลยครับพี่เข้ม  แต่กอฮอลล์น้อยไปหน่อยสำหรับผม 

เรียนถามพี่เข้มและสมาชิกสุราผู้ทรงเกียรติ์ทุกท่านครับ ว่าฝรั่งมันทำเหล้าข้าวเหนียวมาขายพวกเราบ้างไหมครับ  ของบ้านๆเราเดี๋ยวนี้ไม่ไหวครับ ไม่รู้มันไปเอาอุบาทว์อันใดคิดขึ้นมาครับ ปรากฏว่าที่ลำปางมีการเอาปลายตอกจุ่มแลนเนทแล้วเอามาคนในไหเหล้า ว่ากันว่าเมาได้สนิทดี ทำกันทุกเจ้าครับ วันนั้นผมไปนั่งกินเหล้าปั่นกลับบ้านมาอาเจียรเลยไม่เมาเหล้าครับแต่เวียนหัวและกระเพาะผิดสำแดงขย้อน  จริงรัฐบาลน่าจะสนับสนุนให้ใช้ข้าวเหนียวทำเหล้าออกมาขายเยอะๆ  ราคาข้าวจะได้แพงๆไงครับ
เกินความรู้ครับท่านนายก แต่จะลองหามานำเสนอดูครับ

ปล.มันเป็นความเข้าใจผิดๆของคนที่เขารู้ไม่จริงครับ สะสารพวกนั้นแม้นว่าโดนเจือจางไปแล้ว แต่คุณสมบัติพิษของมันก็คงจะหลงเหลืออยู่ ละครับ ก็ไม่ทราบเช่นกันว่า ทำไมถึงคิดอย่างนั้น

รู้แต่ว่าหมักมาจากข้าวเหนียว มันก็เป็นชั้นของวิสกี้ละครับ แทนที่จะทดลองบ่มแบบฝรั่ง พี่ไทยล่อผสมสารพิษเสียนี่

แถวบ้านผม เหล้าพื้นเมือง ก็มีทำลักษณะนี้ครับ ทำให้เสียหายมากกว่า จนว่าคนที่ทราบก็ไม่กล้ากินเช่นกัน ทางบ้านผมนี่คนทำไม่กิน แล้วเราๆจะกินเข้าไปทำไม

เหล้าพื้นเมืองทางบ้านผม อาจจะจัดเข้าชั้นบรั่นดีทีเดียวครับ เพราะพื้นฐานหมักมาจากน้ำตาลต้นไม้(น้ำหวานจากต้นตาลโตนด) บางเจ้าที่ทำดีๆ นุ่มนวน หอมหวานกลิ่นเฉพาะทีเดียวครับ แต่มาหลังๆนี่ก็ไม่กล้าดื่ม หากไม่รู้จักคนทำ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1604 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:01:52 PM »

เกินความรู้ครับท่านนายก แต่จะลองหามานำเสนอดูครับ

ปล.มันเป็นความเข้าใจผิดๆของคนที่เขารู้ไม่จริงครับ สะสารพวกนั้นแม้นว่าโดนเจือจางไปแล้ว แต่คุณสมบัติพิษของมันก็คงจะหลงเหลืออยู่ ละครับ ก็ไม่ทราบเช่นกันว่า ทำไมถึงคิดอย่างนั้น

รู้แต่ว่าหมักมาจากข้าวเหนียว มันก็เป็นชั้นของวิสกี้ละครับ แทนที่จะทดลองบ่มแบบฝรั่ง พี่ไทยล่อผสมสารพิษเสียนี่

แถวบ้านผม เหล้าพื้นเมือง ก็มีทำลักษณะนี้ครับ ทำให้เสียหายมากกว่า จนว่าคนที่ทราบก็ไม่กล้ากินเช่นกัน ทางบ้านผมนี่คนทำไม่กิน แล้วเราๆจะกินเข้าไปทำไม

เหล้าพื้นเมืองทางบ้านผม อาจจะจัดเข้าชั้นบรั่นดีทีเดียวครับ เพราะพื้นฐานหมักมาจากน้ำตาลต้นไม้(น้ำหวานจากต้นตาลโตนด) บางเจ้าที่ทำดีๆ นุ่มนวน หอมหวานกลิ่นเฉพาะทีเดียวครับ แต่มาหลังๆนี่ก็ไม่กล้าดื่ม หากไม่รู้จักคนทำ

เหล้าหมักจากน้ำตาล... จัดอยู่ในตระกูลรัม (RUM) ครับลุงเข้ม... ถ้าบรั่นดีจะต้องหมักกลั่นจากน้ำผลไม้ครับ... ไหว้

หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 149
  พิมพ์