๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:55:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1245 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:55:38 AM »

น้ำลายหก Grin Grin Grin คัดลอกมาครับ
เป็นต้นไม้ที่ เหมาะกับการปลูกเพื่อการอนุรักษ์

เนียม เนื่องจากใบมีกลิ่นหอมคล้ายใบเตยแต่ว่าเนียมหอมนั้นจะให้กลิ่นท ี่หอมกว่าและอวลกว่า ใช้ใบสดรับประทานกับหมาก หรือปรุงใช้เป็นยาขับลมในลำไส้
เนียมอ้ม ดอกมาชงเป็นยา ดื่มเพื่อแก้ไอ ส่วนราก ชาวจีนนั้นใช้ปรุงเป็นยารักษาแก้โรคมาเลเรีย ยาพอกฝี หรือสิว

เวลาปรุงยาเส้นนี้จะเอาเนียมนาบไฟ แล้วอบยาเส้นในกระป๋องให้หอมกลมกล่อมมากขึ้น หรือบางทีก็อบไว้ในเต้าปูน  กลิ่นเนียมจะไปลดกลิ่นของใบพลูให้กลมขึ้น เวลาเคี้ยวหมากนั้นกลิ่นเนียมจะกรุ่นอยู่ในปาก
เคยเห็นแม่ใหญ่ที่ภาคอีสาน ใช้เนียมนาบไฟเหน็บไว้ในมวยผม เพื่อให้กลิ่นกรุ่นของเนียมบูชาหัว หรือใช้กลิ่นใบเนียมอบเป็นนวดโบราณ ใช้ทาริมฝีปาก  หรือเด็ดใบแช่ตู้เย็น  หรือวางไว้หัวเตียงก็ให้กลิ่นหอมอบอวลได้นานวัน

สำหรับคอสุราทั้งหลาย ลองเอาใบเนียมสัก 3-4 ใบนาบไฟ หรือลนไฟ แล้วแช่ลงไปในเหล้าสีราคาถูกๆที่หาซื้อได้ที่ร้านชำใกล้บ้าน  จะทำให้รสชาดของเหล้านุ่มนวลขึ้น  ไม่บาดคอ  คล่องคอดีนักเลย ไม่แพ้เหล้านอกราคาแพงๆ  เรียกว่าหอมละมุน แถมดีกรีไม่ตก  ลองแล้วจะติดใจ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1246 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:48:04 AM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ไหว้ พึ่งมาเห็นครับ สูตรนี้น่าสนใจมากครับปรกติผมเหน็บแบนสแตนเลศจุแจ็คแดเนี่ยลติดตัวก็แค่เข้าร้านกาแฟสดก็ได้กินแล้วขอบคุณมากครับ
Grin หายไปนานเลย วันนี้มานำเสนอสูตรใหม่ครับ Grin

Grin MoM's Latte Grin
 Grin ส่วนผสม Scocth Whisky 1 Oz / กาแฟ Espresso 1 Oz / นมสด 1 Oz / น้ำเชื่อมน้ำตาลคาราเมล (น้ำตาลแดง) 1/2 Oz / นมข้นหวาน 1/2 Oz (หรือชอบหวานก็ใส่เพิ่มได้อีก) วิธีทำ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็ง 4-5 ก้อน ในเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากัน เทใส่แก้ว Long drink (14 Oz) ทอปหน้าด้วยฟองนมหรือวิปปิ้งครีม ราดชอคโกแลคท็อปปิ้งหรือคาราเมลและเกล็ดชอคโกแลตตามสะดวกครับ Grin
 Grin สูตรนี้กลิ่นของวิสกี้+กาแฟ+น้ำตาลคาราเมล เข้ากันดีครับ Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1247 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:20:19 AM »

รบกวน พี่นายใหม่ และ สมช.สุราพาเพลิน  ครับ พอดีเก็บเจ้านี่ไว้หลายปี จะดื่มอย่างไรให้อร่อยดีครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

Thank : เว็บฝากรูป ฝากรูป

เจ้านี่สาเก เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1248 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:32:16 AM »

รบกวน พี่นายใหม่ และ สมช.สุราพาเพลิน  ครับ พอดีเก็บเจ้านี่ไว้หลายปี จะดื่มอย่างไรให้อร่อยดีครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

เก็บไว้หลายปี... ระวังมันเสียนะครับ... ดื่มเข้าไปขี้ไหลไม่รูด้วยนะเอ้า...

...ทางที่ดีส่งมาให้ผมกำจัดให้ดีกว่าครับพี่... สำหรับสมาชิกกระทู้ L-ก-ฮ ผมยินดีบริการฟรีๆ ที่อยู๋ที่เดียวกับปลาอินทรีย์ครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #1249 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:36:44 AM »

Grin Grin Grin

คนด่านเกวียน-สุราลำเพลิน.wmv

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1250 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:52:21 AM »

งั้นเก็บไว้ตอนเจอะกันดีไหมครับครูต้น   น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:54:12 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1251 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:55:49 AM »

มะเอ็ม  ทำเป็นกินเหล้าไม่เป็น

กินให้อร่อย   ต้องใส่ปากครับ   แน่นอน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

« ตอบ #1252 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:57:19 PM »

กินให้อร่อย   ต้องใส่ปากครับ   แน่นอน

5555 จริงของ พี่ป้อม  คิก คิก คิก คิก คิก คิกอีกไม่นานนี้....รอวังฯที่ลำผักชีเปิด ครับ เยี่ยม เยี่ยม
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #1253 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 02:24:48 PM »

งั้นเก็บไว้ตอนเจอะกันดีไหมครับครูต้น   น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นแนวคิดที่ดีมากๆ ครับ... งั้นผมขอมัดจำไว้ก่อน ๑ แต้มครับ... Grin Grin Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

« ตอบ #1254 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 04:07:29 PM »

เป็นแนวคิดที่ดีมากๆ ครับ... งั้นผมขอมัดจำไว้ก่อน ๑ แต้มครับ... Grin Grin Grin

รับทราบครับงั้น.....ผมเก้บไว้ก่อนน่ะครับ...วิธีกินให้อร่อยยังต้องการอยู่น่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1255 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:12:30 AM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ไหว้ พึ่งมาเห็นครับ สูตรนี้น่าสนใจมากครับปรกติผมเหน็บแบนสแตนเลศจุแจ็คแดเนี่ยลติดตัวก็แค่เข้าร้านกาแฟสดก็ได้กินแล้วขอบคุณมากครับ

Grin สูตรลาเต้ร้อนก็ได้นะครับ Grin

Grin สูตรบรั่นดี Grin
 Grin ชามะนาวเย็น // บรั่นดี 2 ออนซ์ / ชามะนาว // ใช้แก้ว Longdrink (14 ออนซ์) ใส่น้ำแข็ง 2/3 แก้ว เทบรั่นดี เทชามะนาวลงไปจนเต็ม คนให้เข้ากันและเย็น แต่งแก้วด้วยมะนาวฝาน หรือฝานเปลือกมะนาวบาง ๆ แล้วบิดให้น้ำมันเปลือกมะนยาวออกเล็กน้อยใส่ลงไปด้วย (หอมกลิ่มเปลือกมะนาว) พร้อมเสิร์ฟ Grin
 Grin Lennart // บรั่นดี 2 ออนซ์ / น้ำมะนาว 1 ออนซ์ / สไปรท์ // แก้ว Longdrink ใส่น้ำแข็ง 2/3 แก้ว ใส่บรั่นดีและน้ำมะนาวลงไป คนให้เข้ากัน ทอปด้วยสไปรท์ แต่งแก้วด้วยมะนาวฝาน หรือฝานเปลือกมะนาวบาง ๆ แล้วบิดให้น้ำมันเปลือกมะนยาวออกเล็กน้อยใส่ลงไปด้วย พร้อมเสิร์ฟ Grin
 Grin ง่ายเนาะ 555 Grin

Grin สูตรสาเกเอาที่หาส่วนผสมง่ายนะครับ Shugetsu // สาเก 2 ออนซ์ / น้ำส้ม 1.5 ออนซ์ / น้ำมะนาวและน้ำเชื่อมอย่างละ 0.5 ออนซ์ // ใส่ส่วนผสมทั้งหมดลงในเช็คเกอร์ แล้วเขย่ากรองใส่แก้ว Martini  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1256 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:56:41 AM »

กินให้อร่อย   ต้องใส่ปากครับ   แน่นอน
ว้าไม่ทันพี่ป้อม คิก คิก เรมี่ ขวดเขียวให้อร่อยต้องเพียวๆครับมะเอ็ม ถ้าไม่ถนัดเอามาจะสาธิตให้ดู น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1257 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:59:58 AM »

ว้าไม่ทันพี่ป้อม คิก คิก เรมี่ ขวดเขียวให้อร่อยต้องเพียวๆครับมะเอ็ม ถ้าไม่ถนัดเอามาจะสาธิตให้ดู น้ำลายหก

หมดตั้งแต่เมื่อวานแล้ว  โทรฯหาไม่อยากรับแถมไม่โทรฯกลับจะเหลือไว้ทำไม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1258 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 11:07:18 AM »

หมดตั้งแต่เมื่อวานแล้ว  โทรฯหาไม่อยากรับแถมไม่โทรฯกลับจะเหลือไว้ทำไม คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตั้งมือถือใว้ข้างบนแล้วมานอนดูหนังแล้วเผลอหลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

« ตอบ #1259 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:22:32 AM »

Grin สูตรลาเต้ร้อนก็ได้นะครับ Grin

Grin สูตรบรั่นดี Grin
 Grin ชามะนาวเย็น // บรั่นดี 2 ออนซ์ / ชามะนาว // ใช้แก้ว Longdrink (14 ออนซ์) ใส่น้ำแข็ง 2/3 แก้ว เทบรั่นดี เทชามะนาวลงไปจนเต็ม คนให้เข้ากันและเย็น แต่งแก้วด้วยมะนาวฝาน หรือฝานเปลือกมะนาวบาง ๆ แล้วบิดให้น้ำมันเปลือกมะนยาวออกเล็กน้อยใส่ลงไปด้วย (หอมกลิ่มเปลือกมะนาว) พร้อมเสิร์ฟ Grin
 Grin Lennart // บรั่นดี 2 ออนซ์ / น้ำมะนาว 1 ออนซ์ / สไปรท์ // แก้ว Longdrink ใส่น้ำแข็ง 2/3 แก้ว ใส่บรั่นดีและน้ำมะนาวลงไป คนให้เข้ากัน ทอปด้วยสไปรท์ แต่งแก้วด้วยมะนาวฝาน หรือฝานเปลือกมะนาวบาง ๆ แล้วบิดให้น้ำมันเปลือกมะนยาวออกเล็กน้อยใส่ลงไปด้วย พร้อมเสิร์ฟ Grin
 Grin ง่ายเนาะ 555 Grin

Grin สูตรสาเกเอาที่หาส่วนผสมง่ายนะครับ Shugetsu // สาเก 2 ออนซ์ / น้ำส้ม 1.5 ออนซ์ / น้ำมะนาวและน้ำเชื่อมอย่างละ 0.5 ออนซ์ // ใส่ส่วนผสมทั้งหมดลงในเช็คเกอร์ แล้วเขย่ากรองใส่แก้ว Martini  Grin

ขอบคุณครับพี่นายใหม่ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 149
  พิมพ์