๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 04:42:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467965 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1080 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:43:06 PM »

ลุงเข้มไปเอารูปแกนนำเสื้อแดงมาจากใหนครับ คิก คิก

ไข่เบี้ยว เกือบซวยเพราะหน้าดันไปเหมือนแกนนำเสื้อแดงมาแล้วครับลุงจอย รุ่นนี้มีประสบการณ์ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มาแถวกรุงเทพรอดยาก คิก คิก

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1081 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 03:05:46 AM »

Grin หลังจากผลัดมาหลายวัน สูตรมาร์ตินี่ครับ Grin

Martini หรือ Dry Martini (ดั้งเดิม) // Gin 2 oz / Dry vermouth 1 oz  ใส่ส่วนผสมพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์ เขย่าให้เย็นจนเป็นไอน้ำแข็ง เทเอาแต่น้ำใส่แก้วมาร์ตินี่ ไม้เสียบมะกอกดองใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Vodka Martini // Vodka 2 oz / Dry vermouth 1 oz วิธีทำเหมือนกันครับ Grin

Tequila Martini เปลี่ยนจากวอดก้าเป็นเตกีล่า วิธีทำเหมือนกัน Grin

Rum Martini ใช้เหล้ารัมแทน Grin

Lemon Drop Martini // vodka 1.25 oz / triple sec 0.25 oz / lemon juice 0.75 oz วิธีทำเหมือนข้างบน แต่เปลี่ยนจากมะกอกดองเป็นเปลือกมะนาวฝาน แล้วบิดเกลียวให้พอน้ำเปลือกมานาวออกใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Pineapple Martini recipe // Captain Morgan gold rum 1 oz (แสงโสมหรือแม่โขงก็ได้ เป็นเหล้ารัมแบบเดียวกัน แต่กัปตันมอร์แกนจะหอมกว่า) / vodka 1 oz / pineapple juice 2 oz วิธีทำเหมือนกัน อาจจะบีบมะนาวไปด้วยเล็กน้อยให้รสออกเปรี้ยวนิด ๆ ก็ได้ แล้วประดับด้วยชิ้นสัปรสครับ Grin

Perfect Martini // gin 2 oz / dry vermouth 0.5 oz / sweet vermouth 0.5 oz ทำเหมือนเดิม ประดับด้วยมะกอกดอง Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1082 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:01:20 AM »

Grin หลังจากผลัดมาหลายวัน สูตรมาร์ตินี่ครับ Grin

Martini หรือ Dry Martini (ดั้งเดิม) // Gin 2 oz / Dry vermouth 1 oz  ใส่ส่วนผสมพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์ เขย่าให้เย็นจนเป็นไอน้ำแข็ง เทเอาแต่น้ำใส่แก้วมาร์ตินี่ ไม้เสียบมะกอกดองใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Vodka Martini // Vodka 2 oz / Dry vermouth 1 oz วิธีทำเหมือนกันครับ Grin

Tequila Martini เปลี่ยนจากวอดก้าเป็นเตกีล่า วิธีทำเหมือนกัน Grin

Rum Martini ใช้เหล้ารัมแทน Grin

Lemon Drop Martini // vodka 1.25 oz / triple sec 0.25 oz / lemon juice 0.75 oz วิธีทำเหมือนข้างบน แต่เปลี่ยนจากมะกอกดองเป็นเปลือกมะนาวฝาน แล้วบิดเกลียวให้พอน้ำเปลือกมานาวออกใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Pineapple Martini recipe // Captain Morgan gold rum 1 oz (แสงโสมหรือแม่โขงก็ได้ เป็นเหล้ารัมแบบเดียวกัน แต่กัปตันมอร์แกนจะหอมกว่า) / vodka 1 oz / pineapple juice 2 oz วิธีทำเหมือนกัน อาจจะบีบมะนาวไปด้วยเล็กน้อยให้รสออกเปรี้ยวนิด ๆ ก็ได้ แล้วประดับด้วยชิ้นสัปรสครับ Grin

Perfect Martini // gin 2 oz / dry vermouth 0.5 oz / sweet vermouth 0.5 oz ทำเหมือนเดิม ประดับด้วยมะกอกดอง Grin

ขอบคุณครับคุณใหม่ ไหว้ ตอนนี้ยินผมมีแล้วครับเป็นบอมเบย์ น้ำลายหก แต่ดรายเวอร์มุธหรือสวีทเวอร์มุธยังตัดสินใจอยู่ ถ้าเป็นดรายนี่จะซื้อยี่ห้ออะไรดีครับ  Cheesy Cheesy คิก คิกแพงไหมครับ++ครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1083 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 02:22:07 PM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ไหว้ ตอนนี้ยินผมมีแล้วครับเป็นบอมเบย์ น้ำลายหก แต่ดรายเวอร์มุธหรือสวีทเวอร์มุธยังตัดสินใจอยู่ ถ้าเป็นดรายนี่จะซื้อยี่ห้ออะไรดีครับ  Cheesy Cheesy คิก คิกแพงไหมครับ++ครับ ไหว้

Grin ก็ยี่ห้อ Martini นั่นแหละครับ ขวดละประมาณ 700 กว่าบาท แต่ Dry จะใช้มากกว่า Sweet ก็ทำได้หลายอย่างครับ เดี๋ยวเอาสูตรที่ใช้ sweet มาให้อีกทีครับ Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1084 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:00:55 PM »

นี่มันไม่ยากเลยนะครับคุณใหม่  ไม่ต้องน้ำเชื่อม+น้ำมะนาวอะไรเลยนะครับ555ออกแีรงเขย่าลูกเดียว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1085 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:35:03 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1086 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:36:53 PM »

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1087 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:13:29 PM »

มีหรือท่าน51 ยังไม่เคยลอง  น้ำลายหก น้ำลายหก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1088 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:15:04 PM »

คริ คริ  ชาโต้เดอเลย...ขวดในภาพ  ราคาไม่หนี Penfolds เท่าไหร่หรอกครับ น้อง M  คริ คริ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1089 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 05:32:03 AM »

เมื่อวานเหล้าลูกครึ่งรัสเซีย-ฟิลิปปินน์หมด... จากยี่ห้อ "เซ่อมั๊ยน้อ(ฟ)" เลยลองเปลี่ยนเป็น "แอบโซ่หลุด" ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่... เดี๋ยววันนี้ลองใหม่... Grin Grin Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1090 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:00:49 PM »

เมื่อวานเหล้าลูกครึ่งรัสเซีย-ฟิลิปปินน์หมด... จากยี่ห้อ "เซ่อมั๊ยน้อ(ฟ)" เลยลองเปลี่ยนเป็น "แอบโซ่หลุด" ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่... เดี๋ยววันนี้ลองใหม่... Grin Grin Grin

ชอบตระกูลนี้ครับ...รสส้มหอมดี น้ำลายหก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1091 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 04:44:35 PM »

ผมได้ขวดตัวอักษรสีน้ำเงินมาครับ... หากลิ่นแอปเปิ้ลไม่ได้.. Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1092 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:02:46 PM »

Grin ABSOLUT CITRON กับ RASPBERRI ก็หอมครับ (ได้แต่ลองดม กินไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน) Grin

Grin สูตร Sweet Vermouth Grin

Rob Roy // Whisky 1.5 oz / Sweet vermouth 3/4 oz // ใส่ส่วนผสมกับน้ำแข็ง 1 ก้อน ในแก้วร๊อค คนให้เข้ากัน Grin

Whiskey Manhattan // Whisky 1.5 oz / Sweet vermouth 1.5 oz // วิธีทำเหมือนข้างบนครับ Grin

Little Princess // Rum 1.5 oz / Sweet vermouth 1 oz // วิธีทำเหมือนกัน Grin

Chum // Gin 1.5 oz / Sweet vermouth 1 oz // ทำเหมือนเดิม Grin

Naked Lady // Rum 1 oz / Sweet vermouth 1 oz / Grenadine syrup 0.5 oz / Lemon juice 1 oz // วิธีทำ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็งในเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากันและเย็น รินใส่แก้ว Hi-ball (ประมาณ 10-12 ออนซ์) ประดับด้วยมะนาวฝาน Grin

Jamaican Beer // Sweet vermouth 1 oz / Gin 1 oz / Whisky 1 / Vodka 0.5 oz / Blue Curacao 0.5 oz // ใส่ส่วนผสมพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากันและเย็น เทใส่แก้ว Long-drink (ขนาด 14-16 ออนซ์) แล้วทอปด้วยเบียร์จนเต็มแก้ว ประด้บด้วยเปลือกมะนาวฝานบิดเกลียวพอน้ำเปลือกมานาวออก พร้อมเสริฟ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 10:33:12 PM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #1093 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 12:17:36 AM »

ผมกินแต่ screwdriverครับ เพราะไม่มีวัตถุดิบ มีแต่ว๊อดก้ากับน้ำส้มครับ 55ถ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1094 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:26:25 AM »

หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 149
  พิมพ์