๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:24:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467947 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #840 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 12:26:59 PM »

อะแฮ่มๆ....ฐานะประธานขี้เหล้าในกระทู้นี้นะครับ(หรืออีกนัยหนึ่งเจ้าของกระทู้ครับ)  ไหว้ เนื่องจากไร้วาสนาที่จะออกไปไหนมาไหนได้เหมือนใครเขา  จะสัมผัสเหล้าก็เป็นแต่เหล้าเซเว่นเหล้าบิ๊กซี หรือไม่ก็เป็นเหล้าตามร้านเหล้ารัศมีไม่เกินสองกิโลจากร้านผม(ไกลกว่านั้นขับกลับไม่ไหวครับ) เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

รับตามตรงครับอ่านเรื่องเหล้าพื้นบ้านแล้วอยากชิมจริงๆ เหล้าหวาก  น้ำลายหกเหล้าข้าวโพด น้ำลายหก ยาดอง+น้ำแดง น้ำลายหก อยากลองทั้งนั้นครับ  อยากขอความกรุณาช่วยบรรยายรสชาติของเหล้าที่กินๆกันครับ กับแกล้มก็สำคัญนะครับ(พี่แป๋งแหละครับหัวหน้าใหญ่)  สุดท้ายท้ายสุด  ตอนแลนดิ้งนี่ผมถือสาที่สุดครับ เพราะผมต้องตื่นมาเปิดร้านทุกวัน....แต่เอ....เทคออฟก็สำคัญนะครับ กินแล้วเหมือนกินไดอาซีแปมทีละสามเม็ดนี่ก็ไม่เอานะครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #841 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:07:17 PM »

เรียนท่าน นายกฯ เหล้าทุกชนิดหากดื่มมากตอนแลนดิ้งเครื่องจะรวนเหมือนตกหลุมอากาศทั้งนั้นแหละ แต่ดื่มแบบพอดีเครื่องจะลงแบบนุ่มนวล แต่ถ้าน้อยเกินไปเหมือนกับ

เครื่องที่จูนน้ำมันกับอากาศไม่เข้ากัน เครื่องจะกระตุกครับ ยิ้มีเลศนัย

ส่วน  ตะหวาก เป็นน้ำผลไม้ที่หมักมาจากน้ำหวานจาก ต้นตาลตะโหนด รสชาตจะออกหวานเปรี้ยวแต่จะฝาดนิดๆ ดื่มเพลินเหมือนไวน์ แต่ถ้าลุกขึ้นมีสิทธิ์หัวทิ่ม               

เหล้าข้าวโพด ไม่มั่นใจครับว่าเคยดื่มมาแล้ว

ยาดอง แล้วแต่ส่วนผสมแต่ละชนิด ขนานนี้หากเจอร้านดีๆดองเก่ง จะผสมน้ำผึ้งนิดหน่อย ทำให้ดื่มง่าย แต่หัวทิ่มได้ง่ายครับ

เหล้าขาว + น้ำแดง เป็นสูตรเด็กเทคนิค อยากเมาแต่ตังค์น้อย ไอ้จะซัดเหล้าขาวอย่างเดียวก็คอไม่ถึง จึงต้องผสมน้ำแดงสะหน่อยเพื่อการดื่มง่าย ตัวนี้ออกจะแลนดิ้งยาก

หน่อย มือใหม่หากขับไม่ดีมีสิทธิ์เครื่องตกได้ครับ  Grin   

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #842 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:11:07 PM »

ผมเอง....แค่ดมกลิ่นก็มาวววววววววววว  แว้ว
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #843 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:45:49 PM »

ผมเอง....แค่ดมกลิ่นก็มาวววววววววววว  แว้ว
ดีเนอะไม่เปลือง คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #844 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 02:13:43 PM »

น้ำสิงห์ เปรียบเสมือน เครื่อง แอนโตนอฟ เอเอน 225  เครื่องหนักเหลือหลายทำให้เทคออฟยาก  แต่เมื่อไต่เพดานบินได้แล้วเครื่องจะนิ่งแต่นักบินฝีมือยังไม่ถึงเครื่องจะตกหลุมอากาศบ่อย  แต่ไม่ว่ามือเก่าหรือใหม่ เวลาแลนดิ้งจะนุ่มนวลมากเนื่องจากตัวเครื่องใหญ่และหนักหน่วงทำให้ศูนย์ดี   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #845 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 02:23:38 PM »

น้ำสิงห์ เปรียบเสมือน เครื่อง แอนโตนอฟ เอเอน 225  เครื่องหนักเหลือหลายทำให้เทคออฟยาก  แต่เมื่อไต่เพดานบินได้แล้วเครื่องจะนิ่งแต่นักบินฝีมือยังไม่ถึงเครื่องจะตกหลุมอากาศบ่อย  แต่ไม่ว่ามือเก่าหรือใหม่ เวลาแลนดิ้งจะนุ่มนวลมากเนื่องจากตัวเครื่องใหญ่และหนักหน่วงทำให้ศูนย์ดี   Grin

คงไม่ใช่เบียร์สิงห์มังครับคุณกวาง  จริงๆยี่ห้อเต็มๆคืออะไรครับ...ขออนุญาติเชยนะครับผมค่อนข้างปิดตัวเองกินแต่เรมี่หรือบรั่นดีอื่นๆมาตลอดเพิ่งมาเปิดอกเปิดใจรับของใหม่ก็จากกระทู้นี้แหละครับ  นี่ถ้าสารพัดช่างเขามีสอนวิชาผสมค๊อกเทลผมก็ว่าจะไปลงดูสักคอร์ส...หรือรามฯเขามีเปิดครับพี่แป๋ง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #846 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 02:32:00 PM »

น้ำสิงห์ เปรียบเสมือน เครื่อง แอนโตนอฟ เอเอน 225  เครื่องหนักเหลือหลายทำให้เทคออฟยาก  แต่เมื่อไต่เพดานบินได้แล้วเครื่องจะนิ่งแต่นักบินฝีมือยังไม่ถึงเครื่องจะตกหลุมอากาศบ่อย  แต่ไม่ว่ามือเก่าหรือใหม่ เวลาแลนดิ้งจะนุ่มนวลมากเนื่องจากตัวเครื่องใหญ่และหนักหน่วงทำให้ศูนย์ดี   Grin

คงไม่ใช่เบียร์สิงห์มังครับคุณกวาง  จริงๆยี่ห้อเต็มๆคืออะไรครับ...ขออนุญาติเชยนะครับผมค่อนข้างปิดตัวเองกินแต่เรมี่หรือบรั่นดีอื่นๆมาตลอดเพิ่งมาเปิดอกเปิดใจรับของใหม่ก็จากกระทู้นี้แหละครับ  นี่ถ้าสารพัดช่างเขามีสอนวิชาผสมค๊อกเทลผมก็ว่าจะไปลงดูสักคอร์ส...หรือรามฯเขามีเปิดครับพี่แป๋ง

เป็นนามเรียกขานในเวป อวป.ครับ ใช้เรียกเหล้าเถื่อนที่มาจาก จ.น่าน   คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #847 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:04:48 PM »

น้ำสิงห์ หากผลิตมาถูกขั้นตอน ตอนแท็คอ๊อฟสำหรับมือใหม่ จะลำบากนิดหน่อย หากเครื่องไต่จนได้ระดับเครื่องจะนิ่มมาก จนกว่าจะแลนดิ้งนั่นแหละครับจะพิสูจน์ให้เห็นฝีมือนัก

บิน  คิก คิก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #848 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:09:59 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 03:13:52 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #849 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:11:12 PM »

เป็นนามเรียกขานในเวป อวป.ครับ ใช้เรียกเหล้าเถื่อนที่มาจาก จ.น่าน   คิก คิก คิก คิก
กระดกทีมี ข่า ตามตลอดใช่ไหมครับ  คิก คิก คิก คิก จูบบบบ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #850 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:15:57 PM »

อันนี้น้องเขยเอามาให้กินบ่อยๆครับ  มันทำงานที่สยามไวน์เนอรี   Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #851 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:16:38 PM »

อันนี้น้องเขยเอามาให้กินบ่อยๆครับ  มันทำงานที่สยามไวน์เนอรี   Grin

คริ คริ   รสชาติไม่เลวทีเดียวครับ  ท่านปลัดฯ  คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #852 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:18:28 PM »

แกล้มด้วยผลไม้สด ๆ เพื่อให้ความหวานไปถนอมตับ...
ก็ไม่เลวเลยนะครับ  ท่านปลัดฯ  คริ คริ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #853 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:22:00 PM »

ผมมันคอบ้านนอกครับพี่  น้องเขยเอามาให้ที่บ้านเมียตอนมันกลับบ้านทีละสี่ขวดหกขวด ผมจิบได้แค่แก้วเดียวหันไปหาสปายคลาสสิคกับสปายกระชายดำดีกั่ว   Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #854 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:23:54 PM »

ผมมันคอบ้านนอกครับพี่  น้องเขยเอามาให้ที่บ้านเมียตอนมันกลับบ้านทีละสี่ขวดหกขวด ผมจิบได้แค่แก้วเดียวหันไปหาสปายคลาสสิคกับสปายกระชายดำดีกั่ว   Grin

คริ คริ  คราวต่อไป  บอกให้น้องเขย นำ Penfolds มาฝากซิครับ
ท่านปลัดฯ จะได้ไม่หันไปหา สปาย.....คริ คริ
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 149
  พิมพ์