๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:22:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467962 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #525 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 10:32:30 PM »

มารอชมบรรยากาศเคาท์ดาวน์ร้านพี่ใหม่ครับ... Grin Grin Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #526 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:16:40 PM »

สว้สดีปีใหม่ครับมาปูเสื่อนั่งรอชมครับ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #527 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 10:27:59 AM »

สว้สดีปีใหม่ครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #528 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:20:52 AM »

มารอชมบรรยากาศเคาท์ดาวน์ร้านพี่ใหม่ครับ... Grin Grin Grin

สว้สดีปีใหม่ครับมาปูเสื่อนั่งรอชมครับ Cheesy

สว้สดีปีใหม่ครับ

Grin ก่อนอื่นต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านที่ช้าครับ รูปได้ถ่ายไว้แล้ว แต่วันนี้ลืมเอากล้องมา เลยขอติดไว้พรุ่งนี้นะครับ ไหว้ Grin

ไหว้ และขอสวัสดีปีใหม่แก่สมาชิกทุกคนครับ (ช้าไปหน่อย) ขอให้ทุกท่านสุขกายสบายใจไปตลอดกาลนานครับผม ไหว้ Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #529 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:27:08 AM »

ไหว้ ขออภัยทุกท่านที่หายไป เนื่องจากติดภาระกิจหลายอย่าง อีกทั้งกล้องถ่ายรูปก็ไม่ค่อยอยู่กับตัวครับ รูปบรรยากาศปีใหม่ก็หายไปด้วย ต้องขออภัยอย่างสูงครับ ไหว้

Grin วันนี้มาเริ่มต้นด้วย Russian Roulette เป็นเหล้าชอตที่แรงชอตหนึ่งทีเดียว ส่วนผสมใน 1 ชอต (1-2 ออนซ์) ก็มี Vodka 1/4 ส่วน Khalua 1/4 ส่วน และ Sambuca 1/2 ส่วน โดยต้องผสม Vodka และ Khalua ด้วยกันในแก้วชอตที่เตรียมไว้ แล้วเอา Sambuca มาจุดไฟอุ่นในอีกแก้วหนึ่งสักประมาณ 10-15 วินาที แล้วจึงเท Sambuca ที่ติดไฟลงในแก้วที่ผสม Vodka และ Khalua ไว้แล้ว (ยิ่งเทสูงไฟยิ่งสวย) แล้วเสริฟขณะติดไฟและหลอดดูด วิธีดื่มก็ใช้หลอดจิ้มแล้วดูดให้หมดในครั้งเดียวเลย ตกใจ Grin

Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #530 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:49:40 AM »

สวัสดีค่ะพี่ใหม่
ทำไมต้องรีบดูดให้หมดในครั้งเดียวคะ เกี่ยวกับรสชาด หรือกลัวเหล้าหมด  Grin
เคยเห็นโต๊ะข้างๆดื่ม ดูแล้วน่าตื่นเต้นดีตอนก้มลงไปดูดตอนที่ยังติดไฟอยู่ เพื่อนข้างๆก็ลุ้นให้ดูดหมดเร็ว ๆ
แต่ที่เคยเห็น แก้วจะใหญ่และปากกว้างกว่านี้มาก

อยากลองดื่มเหมือนกัน แต่มิกล้าค๊า .....ขอ cocktail ดีกว่า น้ำลายหก

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #531 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:59:30 AM »

Grin หากปล่อยไว้นาน แก้วจะร้าวและแตกครับ Grin
 Grin จริง ๆ นะเนี่ย แต่เป็นเฉพาะแก้วเนื้อบาง ถ้าใช้แก้วเนื้อหนาก็ไม่แตกหรือแตกยากหน่อย อีกส่วนหนึ่งเดี๋ยวไฟเผาหลอดละลาย เปลืองหลอด 555 Grin
 Grin สุดท้ายคือรสชาติครับ เพราะยิ่งนานแอลกอฮอล์ยิ่งลดไปครับ Grin

Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #532 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:29:15 AM »

Grin หากปล่อยไว้นาน แก้วจะร้าวและแตกครับ Grin
 Grin จริง ๆ นะเนี่ย แต่เป็นเฉพาะแก้วเนื้อบาง ถ้าใช้แก้วเนื้อหนาก็ไม่แตกหรือแตกยากหน่อย อีกส่วนหนึ่งเดี๋ยวไฟเผาหลอดละลาย เปลืองหลอด 555 Grin
 Grin สุดท้ายคือรสชาติครับ เพราะยิ่งนานแอลกอฮอล์ยิ่งลดไปครับ Grin

มิน่าล่ะ เห็นเค้าใช้แก้วใบใหญ่และกลมๆหนาๆ

อ้อ...วันก่อนไปดูบ้านของ Land and House เค้าเอาน้ำผลไม้มาเสิร์ฟ ดื่มแล้วอร่อยดี
เลยถามเซลล์ เค้าบอกว่าเป็นน้ำส้ม Tipco squeeze ผสม Hale's blue boy สีแดง(ใส่นิดหน่อยให้เป็นสีแดงจางๆ)
กลับมารีบไปซื้อมาลองผสมทันที .....ก็อร่อยดีแฮะ รสชาดเหมือนกันเลย
คิดอยู่ว่าถ้ามีเหล้าผสมนิดหน่อยน่าจะดี พี่ใหม่แนะนำหน่อยจ้า

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #533 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:46:13 AM »

อ้อ...วันก่อนไปดูบ้านของ Land and House เค้าเอาน้ำผลไม้มาเสิร์ฟ ดื่มแล้วอร่อยดี
เลยถามเซลล์ เค้าบอกว่าเป็นน้ำส้ม Tipco squeeze ผสม Hale's blue boy สีแดง(ใส่นิดหน่อยให้เป็นสีแดงจางๆ)
กลับมารีบไปซื้อมาลองผสมทันที .....ก็อร่อยดีแฮะ รสชาดเหมือนกันเลย
คิดอยู่ว่าถ้ามีเหล้าผสมนิดหน่อยน่าจะดี พี่ใหม่แนะนำหน่อยจ้า

Grin เปลี่ยนจากเฮลส์บลูบอยเป็นน้ำหวานกลิ่นทับทิม (Granadine) แล้วใส่ Tequila ไปสัก 1 ออนซ์ ก็เป็น Tequila Sunrise แล้วล่ะ เคยลงไว้แล้ว ย้อนหานิดนึงนะ Grin

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #534 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:52:53 AM »

สูตรนี้คล้าย B-52 นะครับ ...  น้ำลายหก

ลองอันนี้ดูมั้ยครับ ... เกรนาดีน ตามด้วย Baileys ตามด้วย Sambuca

เทให้เป็นสามชั้น กระดกทีเดียวแต่อย่าเพิ่งกลืน อมกลั้วไปมาในปาก ... ลองดูครับ

... แล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะ  น้ำลายหก

ไร้คำกล่าว............................................
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #535 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:08:01 PM »

ถ้าจิบเหล้ากับครอบครัว หรือ คนสนิท พูดคุยกันเรื่องโน้นเรื่องนี้

บรรยากาศอบอุ่นดีครับ  อ๋อย
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #536 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:13:34 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เกือบลืมว่ามันนี้ มาฆะบูชา ห้ามจำหน่ายสุรา หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ว่างงาน 1 วัน เซ็ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #537 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:16:15 PM »

ชงเองกินเองไปเลย นายใหม่ คิก คิก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #538 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:28:00 PM »

ชงเองกินเองไปเลย นายใหม่ คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน ชงได้ แต่กินไม่เป็นครับพี่จอย หัวเราะร่าน้ำตาริน
 เยาะเย้ย แต่ชงไปหลอกคนอื่นให้กินนั่นประจำเลย 555 เยาะเย้ย

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #539 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:33:37 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ชงได้ แต่กินไม่เป็นครับพี่จอย หัวเราะร่าน้ำตาริน
 เยาะเย้ย แต่ชงไปหลอกคนอื่นให้กินนั่นประจำเลย 555 เยาะเย้ย

ผมโดนตาใหม่ หลอก ! !  ...  อ๋อย

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 149
  พิมพ์