๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:59:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #510 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:42:36 PM »

๗.  ผู้ดื่มสุราเป็นผู้เสียภาษีถูกต้องตามกฏหมาย  ปีละหลายร้อยล้าน.......... Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #511 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:54:27 PM »

ในดำมีขาว    ในขาวมีดำ

จะทำอะไรก็ตามอำนาจของพณท่าน   ละครับ

แต่น่าจะเคารพในสิทธิ์ของผู้ดื่มด้วย    ถ้าดื่มเหล้าแล้วทำเสียหายกันทุกคนประเทศนี้ลงเหวไปนานแล้ว.... Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #512 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:08:49 PM »

สธ.เตรียมตลบหลังคอเหล้า ติดภาพ-คำเตือนขู่แบบบุหรี่ 

นพ.สมาน ฟูตระกูล ผู้อำนวยการสำนักงานคณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กรมควบคุมโรค กระทรวงสาธารณสุข (สธ.) เปิดเผยเมื่อวันที่ 20พฤศจิกายนถึงการเตรียมมาตรการรณรงค์ควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในช่วงเทศกาลคริสต์มาสและปีใหม่ว่า ขณะนี้คณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ที่มีรมว.สาธารณสุข เป็นประธานได้ให้ความเห็นชอบร่างประกาศ

ที่จะให้มีการติดภาพอละข้อความเตือนบนขวดกล่อง เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ขณะนี้อยู่ระหว่างการเสนอเรื่องเข้าสู่ที่ประชุมคณะกรรมการนโยบายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์แห่งชาติ ที่มี พล.ต.สนั่น ขจรประศาสน์ เป็นประธาน

นพ.สมาน กล่าวต่อไปว่า สำหรับข้อความและภาพคำเตือนที่จะนำมาติดบนขวดจะเหมือนที่ติดข้างซองบุหรี่ อาทิ 1.ดื่มสุราทำให้เป็นโรคตับแข็ง 2.ดื่มสุราแล้วขับขี่ ทำให้พิการ และตายได้ 3.ดื่มสุราทำให้ขาดสติและตายได้ 4.ดื่มสุราทำให้เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ 5.ดื่มสุราทำร้ายตัวเอง ทำลายลูกและครอบครัว 6.ดื่มสุราเป็นตัวอย่างที่ไม่ได้ต่อเด็กและเยาวชน เป็นต้น   นายคำรณ ชูเดชา ผู้ประสานงานเครือข่ายรณรงค์ป้องกันภัยแอลกอฮอล์ กล่าวว่า เครือข่ายภาคประชาชนสนับสนุนนโยบายดังกล่าวอย่างเต็มที่ เพราะจะสามารถช่วยลดปริมาณนักดื่มหน้าใหม่ได้เป็นอย่างดี

แต่นายปริญ มาลากุล ณ อยุธยา ผู้อำนวยการฝ่ายกิจการองค์กร บริษัท ไทยเอเชีย แปซิฟิค บริวเวอรี่ จำกัด ผู้ผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์เบียร์ไฮเนเก้น ไทเกอร์และเชียร์ กล่าวว่า ต้องพิจารณาความเป็นไปได้ที่จะบรรลุผล ส่วนตัวเห็นว่าแนวคิดดังกล่าวเป็นการแก้ปัญหาที่ไม่ตรงจุด อย่างบุหรี่ยอดการสูบก็ไม่ได้ลดลง และยังทำให้เพิ่มภาระแก่ผู้ประกอบการรายเล็กด้วย 

ดีครับ...ผมไม่เคยเห็นด้วยกับการดื่มทุกวันหามรุ่งหามค่ำ หรือที่นั่งยกตั้งแต่บ่ายสองไปจบตอนตีสอง

Undecided ไม่มีผลครับ บอกได้เลย ขนาดขึ้นราคายังมีผลแค่ชั่วคราว Undecided

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #513 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:06:16 PM »

สงสารประเทศไทยครับ ...

ได้แต่ผู้บริหารที่ "โง่+ขยัน" ... พวกนี้ถ้าไปเกิดในสมัย "ฮิตเลอร์"

แผ่นดินคงสูงขึ้นอีกเยอะ ...  โดนชก

ตอนผมทำบาร์ ฝรั่งเห็นซองบุหรี่เมืองไทยแล้วงง

มันว่าบ้านมันมีแต่คำเตือนเป็นพิธี ไม่มีภาพ "ทู่-เรด" ลูกกะตาพรรค์นี้  ยี๊

มันถามว่า ...

"ยูเคยเห็นคนตายเพราะขับรถมั้ย" ..... เคยเด่ะ

"แล้วทำไมยูไม่เลิกขับรถ(วะ)" ..... !?!?

ไร้คำกล่าว............................................
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #514 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:43:25 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อคืน ลูกค้าน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #515 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:47:15 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อคืน ลูกค้าน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นเพราะอากาศหรือป่าว เมื่อคืนกรุงเทพอากาศก็เย็นยัง ไม่อยากออกไปใหนเลยครับ อากาศแบบนี้คิดถึงหมูกระทะโป่งครับ Grin

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #516 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:49:02 PM »

สงสารประเทศไทยครับ ...

ได้แต่ผู้บริหารที่ "โง่+ขยัน" ... พวกนี้ถ้าไปเกิดในสมัย "ฮิตเลอร์"

แผ่นดินคงสูงขึ้นอีกเยอะ ...  โดนชก

ตอนผมทำบาร์ ฝรั่งเห็นซองบุหรี่เมืองไทยแล้วงง

มันว่าบ้านมันมีแต่คำเตือนเป็นพิธี ไม่มีภาพ "ทู่-เรด" ลูกกะตาพรรค์นี้  ยี๊

มันถามว่า ...

"ยูเคยเห็นคนตายเพราะขับรถมั้ย" ..... เคยเด่ะ

"แล้วทำไมยูไม่เลิกขับรถ(วะ)" ..... !?!?

รถที่จะขายต้องติดรูปที่ประตู   พร้อมมีคำเตือนว่า  " ขับรถด้วยความประมาท  อาจทำให้ตายได้ "

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #517 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:05:39 PM »

เป็นเพราะอากาศหรือป่าว เมื่อคืนกรุงเทพอากาศก็เย็นยัง ไม่อยากออกไปใหนเลยครับ อากาศแบบนี้คิดถึงหมูกระทะโป่งครับ Grin

Grin คงใช่ครับพี่ เมื่อคืนวานที่นี่หนาวมากกกกก Grin
 Grin วันนี้ค่อยยังชั่วหน่อย กลุ่มลูกค้าประจำมากันสามกลุ่ม กลุ่มลูกค้าจรอีกนิดนึง Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #518 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:14:29 PM »

ฝรั่งตัวจริงต้องกินแบบนี้ครับ ขำก๊าก

เอารูปใครมาลงก็ไม่รู้........................น่าเกลียด คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #519 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:18:06 PM »

ฝรั่งตัวจริงต้องกินแบบนี้ครับ ขำก๊าก

เอารูปใครมาลงก็ไม่รู้........................น่าเกลียด คิก คิก

Grin จริง เยาะเย้ย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #520 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:19:28 PM »

ผมหมายถึงคนที่เอาลงครับน่าเกลียด  ตาฝรั่งแก่ๆในรูปดูดีจะตาย ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #521 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:27:10 PM »

ผมหมายถึงคนที่เอาลงครับน่าเกลียด  ตาฝรั่งแก่ๆในรูปดูดีจะตาย ขำก๊าก

Grin อ้าว! หรอพี่ Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #522 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 09:41:49 AM »

คุณใหม่ครับเมื่อคืนบรรยากาศปลายเดือนเป็นอย่างไรบ้างครับ หลงรัก ผมคิดว่าผมคงไกล้จะได้เออร์ลี่รีไทร์แล้วครับ  เศร้า ก็คือทองบาทละหมื่นแปดหมื่นเก้าลูกค้าเขาไม่เอาด้วยหรอกก็ถ้าเช่นนั้นก็ล้างสต๊อกเอาตังค์ใส่แบ๊งกินดอกเสียเลย  หัวเราะร่าน้ำตารินทีนี้อยากไปเที่ยวที่ไหนก็จะไปแหละ...ที่แรกที่จะไปก็ร้านคุณใหม่เลย กิ๊วก๊าว  อยากขอดูภาพบรรยากาศกระตุ้นน้ำย่อยเสียหน่อยครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #523 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 05:03:02 PM »

ล้างซักบาทละแปดพัน พอไหวมั้ยครับพี่

จองสิบบาทเลย .......

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #524 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 04:18:36 AM »

คุณใหม่ครับเมื่อคืนบรรยากาศปลายเดือนเป็นอย่างไรบ้างครับ หลงรัก ผมคิดว่าผมคงไกล้จะได้เออร์ลี่รีไทร์แล้วครับ  เศร้า ก็คือทองบาทละหมื่นแปดหมื่นเก้าลูกค้าเขาไม่เอาด้วยหรอกก็ถ้าเช่นนั้นก็ล้างสต๊อกเอาตังค์ใส่แบ๊งกินดอกเสียเลย  หัวเราะร่าน้ำตารินทีนี้อยากไปเที่ยวที่ไหนก็จะไปแหละ...ที่แรกที่จะไปก็ร้านคุณใหม่เลย กิ๊วก๊าว  อยากขอดูภาพบรรยากาศกระตุ้นน้ำย่อยเสียหน่อยครับ ไหว้

Grin สวัสดีครับพี่ ผมหายไปนานเลย Grin
 Grin และก็ขอสวัสดีปีใหม่พี่อภิสิทธิ์ไว้ด้วยเลยครับ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ครับ ไหว้
 ไหว้ ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้ถ่ายรูปบรรยากาศร้านมาให้ดูสักที เพราะช่วงก่อนหน้านี้ขายไม่ดีเท่าไร ร้านโล่ง ๆ ก็เลยไม่ถ่าย พอช่วงหลังนี้ขายดี ก็ไม่มีเวลาถ่ายอีก แถมตอนนี้ควบ 2 กะ กลางคืนขายเหล้า กลางวันไปชงกาแฟขายอีก เก็บร้านเสร็จหมดแรงครับ บางครั้งเข้ามาอ่านกระทู้ได้ไม่ทันครบกระทู้ก็หลับแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin เดี๋ยวคืนนี้เคาท์ดาวน์เดี๋ยวจะพยายามถ่ายมาให้ชมครับ Grin

หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 149
  พิมพ์