๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:39:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467968 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #495 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 02:46:10 AM »

อยากลองชิมช๊อกโกเล๊ตจริงๆครับ   หลงรัก  คุณใหม่ช่วยโพสรูปบรรยากาศในร้านช่วงคืนสุดสัปดาห์หรือเทศกาลให้สมาชิกดูหน่อยซิครับ  ผมล่ะอยากเห้นอยากเห็น  จริงๆว่าไปแล้วสุรายาดองนี่ต้องยกให้ฝรั่งเขาจริงๆทั้งรสชาติ ทั้งการเมา ผมเอาคลิปการเมาเหล้ามาให้ดูครับผมชอบตาลุงที่เมาแล้วออกกังฟูจริงๆครับ

http://www.clipmass.com/movie/2105921938157396

Grin ลองทำตามสูตรดูสิครับ Grin
 Grin เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #496 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:33:23 PM »

ปูเสื่อรอชมด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #497 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 06:06:08 AM »

Grin สวัสดีครับทุกท่าน นายใหม่หายไปซะนานเลย Grin

Grin มีสูตรใหม่มาอีก 2 สูตร แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ วันไหนได้ทำและมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกที Grin
 Grin สูตรแรก Chocolat Kid (แปลงจาก Godiva Cream Soda) ส่วนผสมมี ชอคโกแลตทอปปิ้ง (ที่ใช้โรยหน้าไอสครีม) 2 ช้อนโต๊ะ นมข้นจืด 2 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/4 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ วิธีทำ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็งในเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากัน แล้วเทใส่แก้วลองดริงค์ (14-16 ออนซ์) แต่งขอบแก้วและโรยหน้าด้วยเกล็ดชอคโกแลต (ชอคโกแลตแช่เย็น แล้วเอามีดขูด) และป๊อกกี้กล่องดำ ยกเสริฟได้แล้วครับ สูตรนี้เหมาะสำหรับเป้นเครื่องดื่มยามว่าง หวาน ๆ เย็น ๆ หรือจะทำแบบปั่นก็ได้ แต่ต้องเพิ่มน้ำเชื่อมเป็น 1/2 ออนซ์ ไม่งั้นจะจืดไปครับ Grin
 Grin สูตรสอง Frozen Pina Colada ส่วนผสม น้ำแข็ง 1/2 ลิตร น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นสัปรส 1 ออนซ์ น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นมะนาว 1/2 ออนซ์ กะทิ 1 ออนซ์ เหล้ารัมดำ 1 ออนซ์ (แม่โขงหรือแสงโสมก็ใช้ได้) เอาทั้งหมดปั่นให้ละเอียดที่สุดเท่าที่เครื่องปั่นจะทำได้ ใส่แก้วลองดริงค์ ทอปด้วยกะทิอีก 1/2 ออนซ์ ประดับด้วยชิ้นสัปรส ยกเสริฟ แก้วนี้ หวานอมเปรี้ยว หอมกลิ่นสัปรส+กะทิสด ผู้หญิงชอบครับ Grin

Grin เอารูป Chocolat Kid แบบปั่นมาให้ดูครับ หลัง ๆ ผมเปลี่ยนจากนมข้นจืดเป็นนมสดรสจืด แล้วท๊อปด้วยฟองนม ก็หอมนมขึ้น และดูน่ากินอีกแบบครับ Grin

Grin วันนี้มีลูกค้าฝรั่งสั่งไปกิน เขาบอกอร่อยมากครับ เป็นปลื้ม Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #498 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:54:42 AM »

นายใหม่ ไม่ลองคิดสูตรเหล้าขาวปั่นมั่ง เผื่อลูกค้าฝรั่งติดใจ คิก คิก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #499 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:32:22 PM »

นายใหม่ ไม่ลองคิดสูตรเหล้าขาวปั่นมั่ง เผื่อลูกค้าฝรั่งติดใจ คิก คิก

Grin คิดอยู่พี่ ว่าจะทำกับน้ำขิงหรือน้ำตะไคร้ร้อน ๆ Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #500 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:34:39 PM »

Grin คิดอยู่พี่ ว่าจะทำกับน้ำขิงหรือน้ำตะไคร้ร้อน ๆ Grin

เอาขวดนี่ไหมครับพี่ใหม่  พี่จอยแกไม่แวะมาเอาสักที  สงสัยแกไม่เอาแล้ว  งอน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #501 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:55:38 PM »

เอาขวดนี่ไหมครับพี่ใหม่  พี่จอยแกไม่แวะมาเอาสักที  สงสัยแกไม่เอาแล้ว  งอน

Grin กินไปเลยตากวาง พี่จอยคงไม่กินแล้วล่ะ เยาะเย้ย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #502 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:20:25 PM »

เฮ้ยๆได้ไง ที่ไม่เอาหนะเกรงใจ ถ้าอย่างนั้นเที่ยวหน้าไม่รอด น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #503 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:26:54 AM »

เฮ้ยๆได้ไง ที่ไม่เอาหนะเกรงใจ ถ้าอย่างนั้นเที่ยวหน้าไม่รอด น้ำลายหก

Grin ต้องรอเที่ยวหน้าอีกหรอพี่ Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #504 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:01:45 PM »

พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้วนะครับคุณใหม่  หลงรัก ถ้าสามสี่ทุ่มมีน้องๆเขาพากันมานั่งประดับฉากที่ร้านคุณใหม่กดชัตเตอร์มาให้สมาชิกดูแสงสีเพลินๆบ้างนะครับ+1ไว้รอครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #505 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:37:20 PM »

พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้วนะครับคุณใหม่  หลงรัก ถ้าสามสี่ทุ่มมีน้องๆเขาพากันมานั่งประดับฉากที่ร้านคุณใหม่กดชัตเตอร์มาให้สมาชิกดูแสงสีเพลินๆบ้างนะครับ+1ไว้รอครับ

Grin ที่ตาคลีแปลกครับ ศุกร์/เสาร์ คนไม่เยอะครับ วันธรรมดาคนเยอะกว่า Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #506 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:43:37 AM »

Grin ไม่ได้ถ่ายรูปให้คุณอภิสิทธิ์ซะที Grin

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #507 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 12:43:48 PM »

555  เหล้าอร่อยบรรยากาศดีก็ขายดี อย่างนี้แหละครับ555  ไว้ตอนว่างๆนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #508 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:19:42 PM »

http://www.naewna.com/news.asp?ID=188250

มีความเห็นอย่างไรกับเรื่องนี้   ครับ.................. Grin Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #509 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:28:14 PM »

สธ.เตรียมตลบหลังคอเหล้า ติดภาพ-คำเตือนขู่แบบบุหรี่ 

นพ.สมาน ฟูตระกูล ผู้อำนวยการสำนักงานคณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กรมควบคุมโรค กระทรวงสาธารณสุข (สธ.) เปิดเผยเมื่อวันที่ 20พฤศจิกายนถึงการเตรียมมาตรการรณรงค์ควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในช่วงเทศกาลคริสต์มาสและปีใหม่ว่า ขณะนี้คณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ที่มีรมว.สาธารณสุข เป็นประธานได้ให้ความเห็นชอบร่างประกาศ

ที่จะให้มีการติดภาพอละข้อความเตือนบนขวดกล่อง เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ขณะนี้อยู่ระหว่างการเสนอเรื่องเข้าสู่ที่ประชุมคณะกรรมการนโยบายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์แห่งชาติ ที่มี พล.ต.สนั่น ขจรประศาสน์ เป็นประธาน

นพ.สมาน กล่าวต่อไปว่า สำหรับข้อความและภาพคำเตือนที่จะนำมาติดบนขวดจะเหมือนที่ติดข้างซองบุหรี่ อาทิ 1.ดื่มสุราทำให้เป็นโรคตับแข็ง 2.ดื่มสุราแล้วขับขี่ ทำให้พิการ และตายได้ 3.ดื่มสุราทำให้ขาดสติและตายได้ 4.ดื่มสุราทำให้เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ 5.ดื่มสุราทำร้ายตัวเอง ทำลายลูกและครอบครัว 6.ดื่มสุราเป็นตัวอย่างที่ไม่ได้ต่อเด็กและเยาวชน เป็นต้น   นายคำรณ ชูเดชา ผู้ประสานงานเครือข่ายรณรงค์ป้องกันภัยแอลกอฮอล์ กล่าวว่า เครือข่ายภาคประชาชนสนับสนุนนโยบายดังกล่าวอย่างเต็มที่ เพราะจะสามารถช่วยลดปริมาณนักดื่มหน้าใหม่ได้เป็นอย่างดี

แต่นายปริญ มาลากุล ณ อยุธยา ผู้อำนวยการฝ่ายกิจการองค์กร บริษัท ไทยเอเชีย แปซิฟิค บริวเวอรี่ จำกัด ผู้ผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์เบียร์ไฮเนเก้น ไทเกอร์และเชียร์ กล่าวว่า ต้องพิจารณาความเป็นไปได้ที่จะบรรลุผล ส่วนตัวเห็นว่าแนวคิดดังกล่าวเป็นการแก้ปัญหาที่ไม่ตรงจุด อย่างบุหรี่ยอดการสูบก็ไม่ได้ลดลง และยังทำให้เพิ่มภาระแก่ผู้ประกอบการรายเล็กด้วย 

ดีครับ...ผมไม่เคยเห็นด้วยกับการดื่มทุกวันหามรุ่งหามค่ำ หรือที่นั่งยกตั้งแต่บ่ายสองไปจบตอนตีสอง

หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 149
  พิมพ์