๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:11:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467946 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #480 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:10:54 PM »

Grin สวัสดีครับทุกท่าน นายใหม่หายไปซะนานเลย Grin

Grin มีสูตรใหม่มาอีก 2 สูตร แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ วันไหนได้ทำและมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกที Grin
 Grin สูตรแรก Chocolat Kid (แปลงจาก Godiva Cream Soda) ส่วนผสมมี ชอคโกแลตทอปปิ้ง (ที่ใช้โรยหน้าไอสครีม) 2 ช้อนโต๊ะ นมข้นจืด 2 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/4 ออนซ์ วอดก้า 1 ออนซ์ วิธีทำ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็งในเชคเกอร์ เขย่าให้เข้ากัน แล้วเทใส่แก้วลองดริงค์ (14-16 ออนซ์) แต่งขอบแก้วและโรยหน้าด้วยเกล็ดชอคโกแลต (ชอคโกแลตแช่เย็น แล้วเอามีดขูด) และป๊อกกี้กล่องดำ ยกเสริฟได้แล้วครับ สูตรนี้เหมาะสำหรับเป้นเครื่องดื่มยามว่าง หวาน ๆ เย็น ๆ หรือจะทำแบบปั่นก็ได้ แต่ต้องเพิ่มน้ำเชื่อมเป็น 1/2 ออนซ์ ไม่งั้นจะจืดไปครับ Grin
 Grin สูตรสอง Frozen Pina Colada ส่วนผสม น้ำแข็ง 1/2 ลิตร น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นสัปรส 1 ออนซ์ น้ำหวานเข้มข้นกลิ่นมะนาว 1/2 ออนซ์ กะทิ 1 ออนซ์ เหล้ารัมดำ 1 ออนซ์ (แม่โขงหรือแสงโสมก็ใช้ได้) เอาทั้งหมดปั่นให้ละเอียดที่สุดเท่าที่เครื่องปั่นจะทำได้ ใส่แก้วลองดริงค์ ทอปด้วยกะทิอีก 1/2 ออนซ์ ประดับด้วยชิ้นสัปรส ยกเสริฟ แก้วนี้ หวานอมเปรี้ยว หอมกลิ่นสัปรส+กะทิสด ผู้หญิงชอบครับ Grin

Grin เอารูป Chocolat Kid แบบปั่นมาให้ดูครับ หลัง ๆ ผมเปลี่ยนจากนมข้นจืดเป็นนมสดรสจืด แล้วท๊อปด้วยฟองนม ก็หอมนมขึ้น และดูน่ากินอีกแบบครับ Grin

แอบ อ่าน มานาน สงสัย ผมคงต้องหาโอกาส ไปเยี่ยมร้าน ท่านNaimai บ้างแล้วล่ะครับ

ถ้าท่าน Naimai อยู่ ตาคลี ผมเองก็คงอยู่ไม่ห่างจากท่านเท่าไร

ด้วยความเคารพครับ

Grin ยินดีครับ มีโอกาสเมื่อไรขอเชิญแวะชิมได้ครับ Grin

อ่านมาครบหมดทุกหน้าแล้ว

ขอ"ร่วม"ด้วยคนครับ  ไหว้

ผมเคยมีบาร์ชายหาดที่เกาะสมุย

แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้ว ที่เดิมหมดสัญญา หาที่ไม่ได้

อ่านแล้วคิดถึงบรรยากาศตอนทำบาร์จังเลย

อย่างนึงที่ผมเห็นจากพวกฝรั่งคือ

- การดื่มจะมีศิลปะมาก (ไม่นับพวกวัยรุ่น) ดื่มอะไร ตอนไหน อย่างไร จะมีขั้นตอนมาก

เหล้าก็จะทำให้มีรสชาดที่ชวนดื่ม หลากหลายชนิดมากมาย

- ผมเห็นเวลาที่ดื่ม ส่วนมากไม่นิยม "กินกับ" ยกเว้นเบียร์กับไวน์ ที่ดื่มในมื้ออาหาร

- การดื่มถือเป็นการพักผ่อนอย่างนึง บางคนอยู่บ้านเมืองตัวเองไม่ดื่ม (อาจเพราะราคาด้วย)

แต่มาเที่ยวนี่น่าจะ 80% เลยมั้งที่ดื่ม

สนใจร้านพี่ใหม่อ่ะครับ ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นกลุ่มไหน

จากที่ผมเคยทำร้าน คนไทยไม่ค่อยชอบค็อกเทลเท่าไหร่ ถามว่าอร่อยไหมก็ว่าอร่อย

แต่ไม่ชอบเพราะ ............ เปลือง เมาช้า สู้วิสกี้+โซดา หรือเบียร์ช้างไม่ได้  บู่

Grin สวัสดีครับท่าน อิเต็ง ไต้ซือ ผมทำร้านเล็ก ๆ อยู่ตาคลีน่ะครับ ลูกค้ากลุ่มคนทำงานและผู้ใหญ่ วัยรุ่นน้อยครับ ส่วนใหญ่ก็กินเหล้าเบียร์ปกตินั่นแหละครับ จะมีบ้างที่กินคอกเทลหรือเหล้าปั่นจำนวนหนึ่งครับ Grin

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #481 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:14:32 PM »

น้ำลายหก
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #482 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:18:50 PM »

น้ำลายหก

Grin อ่ะ คุณมะนีกาตามมากินที่นี่ด้วย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:36:38 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #483 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:08:42 PM »

มารำลึกอดีต .......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปีนี้กับปีที่แล้ว ต่างกันลิบลับเลย ชีวิตผม

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #484 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:20:07 PM »

มารำลึกอดีต .......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปีนี้กับปีที่แล้ว ต่างกันลิบลับเลย ชีวิตผม

Grin ร้านแต่งง่าย ๆ ดีครับ Grin

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #485 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:59:40 PM »

ฝรั่งชอบ ... บ้านเค้าไม่มี

ถ้าคนไทยรักษาเอกลักษณ์และความเป็นตัวของตัวเองเอาไว้

การท่องเที่ยวคงสวยงามและยั่งยืนกว่านี้

... น่าเสียดายที่เงิน ... ทำให้หลายๆอย่างเปลี่ยนไป (ฝรั่งบอก)

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #486 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:37:25 PM »

ฝรั่งชอบ ... บ้านเค้าไม่มี

ถ้าคนไทยรักษาเอกลักษณ์และความเป็นตัวของตัวเองเอาไว้

การท่องเที่ยวคงสวยงามและยั่งยืนกว่านี้

... น่าเสียดายที่เงิน ... ทำให้หลายๆอย่างเปลี่ยนไป (ฝรั่งบอก)

Grin จริงครับ เห็นด้วย Grin
 Grin ตอนนี้กำลังพยายามหาสูตรเหล้าใหม่ ๆ สไตล์ไทย ๆ มาเพิ่มเติมอยู่ครับ Grin

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #487 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:57:00 PM »

มะม่วงสุก - สับปะรด - น้ำมะนาวเล็กน้อย - น้ำเชื่อมนิดหน่อย

(ชิมมะม่วงก่อนก็ดี ถ้าหวานข้ามอันนี้ไปเลย)

ปั่นกับ White Rum + Triple sec ... หรอยแรง

"Tropical Nakhonsawan"  >.<

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #488 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:00:43 PM »

มะม่วงสุก - สับปะรด - น้ำมะนาวเล็กน้อย - น้ำเชื่อมนิดหน่อย

(ชิมมะม่วงก่อนก็ดี ถ้าหวานข้ามอันนี้ไปเลย)

ปั่นกับ White Rum + Triple sec ... หรอยแรง

"Tropical Nakhonsawan"  >.<

Grin เข้าท่าแฮะ ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดู Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #489 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:38:23 PM »

Grin เอารูป Chocolat Kid แบบปั่นมาให้ดูครับ หลัง ๆ ผมเปลี่ยนจากนมข้นจืดเป็นนมสดรสจืด แล้วท๊อปด้วยฟองนม ก็หอมนมขึ้น และดูน่ากินอีกแบบครับ Grin

โอ้ว....... อยากเมาช๊อกโกแลต   น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #490 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:48:12 PM »

โอ้ว....... อยากเมาช๊อกโกแลต   น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin เป็น 1 ในเมนูที่ออกบ่อยตอนนี้เลยล่ะ Grin

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #491 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:55:24 PM »

น่ารับประทานทั้งนั้นเลย

น้ำลายหก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #492 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 02:11:10 AM »

น่ารับประทานทั้งนั้นเลย

น้ำลายหก

Grin ส่วนผสมลองไล่กระทู้ดูได้ครับ ลองไปทำกินได้ เพราะที่ผมเอามาลงส่วนใหญ่จะหาได้ง่าย ๆ ครับ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #493 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:49:17 AM »

ฝรั่งตัวจริงต้องกินแบบนี้ครับ ขำก๊าก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #494 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 04:00:08 PM »

อยากลองชิมช๊อกโกเล๊ตจริงๆครับ   หลงรัก  คุณใหม่ช่วยโพสรูปบรรยากาศในร้านช่วงคืนสุดสัปดาห์หรือเทศกาลให้สมาชิกดูหน่อยซิครับ  ผมล่ะอยากเห้นอยากเห็น  จริงๆว่าไปแล้วสุรายาดองนี่ต้องยกให้ฝรั่งเขาจริงๆทั้งรสชาติ ทั้งการเมา ผมเอาคลิปการเมาเหล้ามาให้ดูครับผมชอบตาลุงที่เมาแล้วออกกังฟูจริงๆครับ

http://www.clipmass.com/movie/2105921938157396

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 149
  พิมพ์