๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467966 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #435 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 03:22:32 PM »

ผมผสมน้ำโซดาไม่ต้อง แต่ตอนนี้เข้าพรรษาครับทั้งเหล้าทั้งบุหรี่เลย บุหรี่คงเลิกเลยส่วนเหล้าคงน้อยลงครับเพราะช่วงนี้รู้สึกสุขภาพดีมากๆ( เมื่อก่อนผมดื่มและสูบจัดมาก)

Grin สนับสนุนและยินดีด้วยครับ "ลด ละ เลิก" Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #436 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:01:09 AM »

วิสกี้ ขอสำรวจความเห็นว่าท่านชอบอะไรมากที่สุด

ผม  ชอบ  วิสกี้ที่ทำจากข้าวมอลต์มากถึงมากที่สุด

ถ้าเป็น  บักจอนมักย่าง   ก็ต้อง  บักจอนสวมเสื้อเขียว

กลิ่นมันหวมหวลชวนชื่นเสียเหลือเกิน   นำแก้วปากกว้าง

ใส่น้ำแข็งก้อนไป  ๒/๓   ที่เหลือใส่น้ำแข็งป่นลงไปให้เต็มแก้ว

ใส่เหล้าให้รินผ่านน้ำแข็งเย็น ๆ  ลงไป  ๑/๓  ของแก้ว

เติมโซดาลงไป   เขย่าเล็กน้อย   สาดลงคอไป   กลิ่นวิสกี้

กับความซ่าของโซดา   ได้ใจในการกินแบบไทย ๆ  ชื่นใจ

........................................................... ...........

อัตราส่วนที่เหมาะสมของวิสกี้   อย่างน้อยต้องริน  ๑/๓ ของแก้ว

ถ้าบางเกินไป   ก็จะไม่ได้กลิ่นเฉพาะตัวของสก็อตวิสกี้

เห็นพี่ป้อมดื่มเพียวๆ ไม่เห็นใส่น้ำขงน้ำแข็งเลย  คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #437 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:44:53 AM »

วิสกี้ ขอสำรวจความเห็นว่าท่านชอบอะไรมากที่สุด

ผม  ชอบ  วิสกี้ที่ทำจากข้าวมอลต์มากถึงมากที่สุด

ถ้าเป็น  บักจอนมักย่าง   ก็ต้อง  บักจอนสวมเสื้อเขียว

กลิ่นมันหวมหวลชวนชื่นเสียเหลือเกิน   นำแก้วปากกว้าง

ใส่น้ำแข็งก้อนไป  ๒/๓   ที่เหลือใส่น้ำแข็งป่นลงไปให้เต็มแก้ว

ใส่เหล้าให้รินผ่านน้ำแข็งเย็น ๆ  ลงไป  ๑/๓  ของแก้ว

เติมโซดาลงไป   เขย่าเล็กน้อย   สาดลงคอไป   กลิ่นวิสกี้

กับความซ่าของโซดา   ได้ใจในการกินแบบไทย ๆ  ชื่นใจ

........................................................... ...........

อัตราส่วนที่เหมาะสมของวิสกี้   อย่างน้อยต้องริน  ๑/๓ ของแก้ว

ถ้าบางเกินไป   ก็จะไม่ได้กลิ่นเฉพาะตัวของสก็อตวิสกี้

เห็นพี่ป้อมดื่มเพียวๆ ไม่เห็นใส่น้ำขงน้ำแข็งเลย  คิก คิก คิก คิก
อะไรที่เกี่ยวข้อง กับ เสือ พี่ป้อมไม่ชอบครับ ขำก๊าก

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #438 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:51:42 PM »

แอบ อ่าน มานาน สงสัย ผมคงต้องหาโอกาส ไปเยี่ยมร้าน ท่านNaimai บ้างแล้วล่ะครับ

ถ้าท่าน Naimai อยู่ ตาคลี ผมเองก็คงอยู่ไม่ห่างจากท่านเท่าไร

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #439 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 05:44:00 PM »

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคับ
ว่าเหล้ายี่ห้อ  พ่อโขงมีจริงหรือป่าวคับ

http://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%A5%E0%B9%8C:Pohkhong.jpg

อาจจะมีหรือไม่มีไม่ปรากฎแน่ชัดครับ  แต่ในฐานะที่เกิดมานาน  ตอบได้คำเดียวถึงจะมีก็ไม่ซื้อดื่มครับ
ไม่ชอบ"ไม้ป่าเดียวกัน"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  โชคดีที่แป๋งรอดมาจากร้านข้าวหมูกรอบได้  วันนั้น
เจอหนึ่งรุมสอง............................แป๋งคนเดียวแถมคิ้วแตกแผลยังไม่หาย  ไปเจอแมงวัน+ตุรุส  แป๋ง
กลัวๆ...............แต่สุดท้ายก็รอดตัว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin อ้าว อย่างนี้ท่านแป๋งก็ซดบักจอนย่างไม่ได้น่ะสิ Grin
จะไปเหลือหรือใหม่ โหลยาดองที่บ้าน ทุกวันนี้ยังหาไม่เจอเลย คิก คิก
ได้ยินหลายครั้งแล้ว เจ้าโหลยาดองนี่ เลยสงสัย

ทำไม ปู่แป๋งท่านกินทั้งโหลเลยหรือครับพี่จอย ที่ยังหาโหลไม่เจอ ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #440 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 05:55:23 PM »

ต๊าย ตาย............ไม่เคยเข้าบ้านนี้สักที  เพิ่งรู้ว่ามีคนแอบนินทา  คืนนี้อย่าว่าโหลยาดองเลยน้าจอย
บ้านหายทั้งหลังแน่  น้าซับพร้อมยังเดี๋ยวผมรอตากวางเช็คอินห้องพักแปบหนึ่ง  ไปถล่มสิริธารากัน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #441 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:05:17 AM »

ต๊าย ตาย............ไม่เคยเข้าบ้านนี้สักที  เพิ่งรู้ว่ามีคนแอบนินทา  คืนนี้อย่าว่าโหลยาดองเลยน้าจอย
บ้านหายทั้งหลังแน่  น้าซับพร้อมยังเดี๋ยวผมรอตากวางเช็คอินห้องพักแปบหนึ่ง  ไปถล่มสิริธารากัน
เป็นไงครับ เจอโหลยาดองโดเรม่อน เข้าไปลุงแป๋งมีถอย ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #442 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:22:14 AM »

แทบอยากจะโยนขวดทิ้ง  อะไรรินเท่าก็ไม่หมด  แบบนี้ถ้าเป็นถุงเงินถุงทองคงจะดีใช้เท่าไหร่ก็ไม่หมด ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #443 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:06:25 AM »

แทบอยากจะโยนขวดทิ้ง  อะไรรินเท่าก็ไม่หมด  แบบนี้ถ้าเป็นถุงเงินถุงทองคงจะดีใช้เท่าไหร่ก็ไม่หมด ขำก๊าก
ก็เพราะไอ้ขวดนี้แหละครับกระเพาะเกือบทะลุ บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #444 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:24:27 AM »

ซัดเข้าสี่ห้าก๊ง  หัวใจผมลงไปเต้นอยู่ที่พุง ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #445 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:50:55 AM »

ตาซับฯ ซดไปจอกแรก บอกวาบไปถึงใส้ติ่ง คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #446 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:53:04 AM »

แบบนี้ถ้ามีมะยม-มะดันดองหมดขวดแน่ คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #447 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:56:34 AM »

เที่ยวหน้าดองใหม่ จะเตรียมของดองให้พร้อมสรรพ ว่าแต่เมื่อคืนออกหวานมากมั้ยครับ(หวานไม้หอม) เยี่ยม

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #448 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:04:33 AM »

ต๊าย ตาย............ไม่เคยเข้าบ้านนี้สักที  เพิ่งรู้ว่ามีคนแอบนินทา 

555 Grin Cheesy  พี่แป๋งเห็นป้าย  .....(ท่านใดอายุไม่ถึง 18 ปีห้ามอ่านครับ)...เลยไม่กล้าเข้ามาอ่านใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 11:06:04 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #449 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:55:55 AM »

ต๊าย ตาย............ไม่เคยเข้าบ้านนี้สักที  เพิ่งรู้ว่ามีคนแอบนินทา 

555 Grin Cheesy  พี่แป๋งเห็นป้าย  .....(ท่านใดอายุไม่ถึง 18 ปีห้ามอ่านครับ)...เลยไม่กล้าเข้ามาอ่านใช่ไหมครับ

อายุกิ๊ก... ไม่ถึง ๑๘ ไงครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 149
  พิมพ์