๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:11:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467946 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #390 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:18:22 AM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #391 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:19:10 AM »

ขอนำเสนอแค่ กับแกล้มเท่านั้นกั๊บ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #392 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:22:04 AM »

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #393 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:01:20 AM »

ถ้าใครชอบดื่มแล้วไปทำงานต่อ   ไม่อยากให้ใครได้กลิ่นแอลกอฮอล์

วอดกา  นี่แหละสุดยอด   เมาแล้วไม่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์เลย

Vodka เป็นเครื่องดื่มของพวกติดเหล้า   ที่นี่พวกติดเหล้าผสมน้ำส้มดื่ม  ไม่มีกลิ่นไม่มีสี

กินง่าย   ร้อนท้องหน่อย ๆ

ว้อดดก้า..............เอิ้กกกกกกกกกกกกเอ่ออออออออออออออ  หวอดดดดดดดดดกร้า......... น้ำลายหก น้ำลายหก
ขวดนี้รอพี่จอยฯมาเป็นประธานในพิธีสามสี่เดือนละ ซะบ้อออซะบ้อออออออออ   Grin
กวางเอ้ย พี่ขอถามหน่อย ใอ้ขวดในรูปน๊ะ ช่วยยืนยันหน่อย ว่ามันยังมีครบ32หรือไม่ เพราะเห็นมานานมากแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมซุกไว้ในซอกตู้มาสองปีแล้วครับน้าเข้ม  กลัวอดใจไม่ไหว   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #394 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:30:54 AM »

วันก่อนดูรายการอะไรจำไม่ได้แล้วที่เขาท้าพิสูจน์กินนมเปรี้ยวหลังดื่มเหล้า
ปรากฏว่าไปเข้าด่านเป่าแอลกอฮอล์ มันลดได้จริงๆ
มีการเปรียบเทียบก่อนดื่มกับหลังดื่มด้วย
ผมได้วิธีเมาไม่ให้โดนจับแล้ว

Grin ลดได้เยอะมั๊ยครับ ถ้าเทียบเป็นร้อยละ Huh Grin

Grin แต่ยังไงก็ไม่สนับสนุน "ดื่มแล้วขับ" ครับ ลูกค้าประจำผม ถ้าไม่ไหว ผมจะอาสาขับรถไปส่งบ้านให้ครับ Grin
ที่นี่โดนจับล่ะซวย  โดนยึดใบขับขี่อาจจะ 1 ปี  ก่อนยึดก็ไปนอนในคุกก่อน
แล้วไปขึ้นศาล  เมาแล้วขับคนรังเกียจ เพราะมีปัญหาเมาขับชนคนตายอยู่บ่อยๆ  
ตามถนนหรือทางหลวงบางสายจะมีป้ายขนาดใหญ่เท่าป้ายโฆษณา  ติดรูปคนที่ถูกชนตายเพราะคนเมา  ลงรายละเอียดว่าคือใครตายเมื่อไหร่  ที่ไหน อายุเท่าไหร่  บางทีตายทั้งครอบครัว  เด็กก็มี   คนที่เมาขับชนคนตายจะมีข้อหา Vichicular Homicide เป็นคดีอาญา ข้อหาฆ่าคนตายด้วยรถยนต์เพราะเมา

เมื่อวานผมเพิ่งอ่านนิตยสารในร้านตัดผม มีข่าวสั้นเรื่องคนนอร์เวย์ดื่มเกินขนาดแล้วขับ ถูกจับปรับ 4 ล้านกว่าบาทครับ เพราะแกเป็นเศรษฐี นอร์เวย์เขาปรับตามรายได้ นอกจากนี้ก็โดนยึดใบขับขี่ 2 ปีครึ่ง อบรม ทำงานสาธารณะด้วย อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #395 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 11:01:43 AM »

วันก่อนดูรายการอะไรจำไม่ได้แล้วที่เขาท้าพิสูจน์กินนมเปรี้ยวหลังดื่มเหล้า
ปรากฏว่าไปเข้าด่านเป่าแอลกอฮอล์ มันลดได้จริงๆ
มีการเปรียบเทียบก่อนดื่มกับหลังดื่มด้วย

Grin ลดได้เยอะมั๊ยครับ ถ้าเทียบเป็นร้อยละ Huh Grin

Grin แต่ยังไงก็ไม่สนับสนุน "ดื่มแล้วขับ" ครับ ลูกค้าประจำผม ถ้าไม่ไหว ผมจะอาสาขับรถไปส่งบ้านให้ครับ Grin

ตัวเลขไม่ชัวร์นะครับ
ก่อนดื่มนมเปรี้ยวซดเบียร์แล้วเป่าร้อยกว่ามิลลิกรัม
จากนั้นให้ผู้ดื่มเบียร์ดื่มนมเปรี้ยวขวดใหญ่เข้าไปแล้วเป่าใหม่ ปรากฎว่าปริมาณแอลกอฮอล์ ลดลง
จากขีดที่ต้องโดนจับไป หนึ่งมิลลิกรัม ไม่แน่ว่า 49 หรือ 69 นี่แหละ
  แต่ถ้าจะเมาผมว่าวางแผนติดรถเพื่อนไปร้านหรือแท็กซี่จะดีกว่า

อิ อิ  ถ้าเจอคนเมา จราจร ไม่ต้องให้เป่าเครื่องตรวจแอลกอฮอล์ หรอกครับ
เอาลูกโป่งวันเด็กให้สักกล่องบอกไปเป่ามาสองพวงใหญ่ เท่านี้   หายเมา รถไม่ต้องขับ หน้ามืดอยู่ตรงนั้นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #396 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 11:57:57 AM »

ตัวเลขไม่ชัวร์นะครับ
ก่อนดื่มนมเปรี้ยวซดเบียร์แล้วเป่าร้อยกว่ามิลลิกรัม
จากนั้นให้ผู้ดื่มเบียร์ดื่มนมเปรี้ยวขวดใหญ่เข้าไปแล้วเป่าใหม่ ปรากฎว่าปริมาณแอลกอฮอล์ ลดลง
จากขีดที่ต้องโดนจับไป หนึ่งมิลลิกรัม ไม่แน่ว่า 49 หรือ 69 นี่แหละ
  แต่ถ้าจะเมาผมว่าวางแผนติดรถเพื่อนไปร้านหรือแท็กซี่จะดีกว่า

อิ อิ  ถ้าเจอคนเมา จราจร ไม่ต้องให้เป่าเครื่องตรวจแอลกอฮอล์ หรอกครับ
เอาลูกโป่งวันเด็กให้สักกล่องบอกไปเป่ามาสองพวงใหญ่ เท่านี้   หายเมา รถไม่ต้องขับ หน้ามืดอยู่ตรงนั้นแหละ

Grin ลูกโป่งกล่องนึง ไม่เมาก็หน้ามืดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #397 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 12:01:12 PM »

ที่นี่โดนจับล่ะซวย  โดนยึดใบขับขี่อาจจะ 1 ปี  ก่อนยึดก็ไปนอนในคุกก่อน
แล้วไปขึ้นศาล  เมาแล้วขับคนรังเกียจ เพราะมีปัญหาเมาขับชนคนตายอยู่บ่อยๆ  
ตามถนนหรือทางหลวงบางสายจะมีป้ายขนาดใหญ่เท่าป้ายโฆษณา  ติดรูปคนที่ถูกชนตายเพราะคนเมา  ลงรายละเอียดว่าคือใครตายเมื่อไหร่  ที่ไหน อายุเท่าไหร่  บางทีตายทั้งครอบครัว  เด็กก็มี   คนที่เมาขับชนคนตายจะมีข้อหา Vichicular Homicide เป็นคดีอาญา ข้อหาฆ่าคนตายด้วยรถยนต์เพราะเมา

เมื่อวานผมเพิ่งอ่านนิตยสารในร้านตัดผม มีข่าวสั้นเรื่องคนนอร์เวย์ดื่มเกินขนาดแล้วขับ ถูกจับปรับ 4 ล้านกว่าบาทครับ เพราะแกเป็นเศรษฐี นอร์เวย์เขาปรับตามรายได้ นอกจากนี้ก็โดนยึดใบขับขี่ 2 ปีครึ่ง อบรม ทำงานสาธารณะด้วย อิ อิ

ฮากว่าที่ฟินแลนด์ เพื่อนถูกจับ เพราะแอลกอฮอรในเลือดไม่ยอมลด ทั้งที่กินเหล้าเมื่อสองวันที่แล้ว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #398 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 12:04:57 PM »

อย่าไปเชื่อ    นมเปรี้ยว  ช่วยลดได้   ๕-๑๐  มิลลิกรัมเท่านั้น

ตามกฎหมายไป แอลกอฮอล์เกินกว่า  ๕๐ มิลลิกรัมต่อเปอร์เซ็นต์  ถือว่าเมา

คนปกติ    เบียร์กระป๋องเดียวก็เกินแล้ว   ถ้าเมาแล้วนมเปรี้ยวช่วยไม่ได้

แต่  นมสด  ไม่แน่อาจจะช่วยให้ไม่ต้องขับได้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #399 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 12:20:11 PM »

Grin อย่างนี้คอกเทลบางตัวใส่นมสดด้วยก็หลับสบายเลยสิเนี่ย Grin

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #400 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 01:01:40 PM »

ลองมองนานๆครับ รับรองน้ำลายสอ   Grin
สั่งแบบนี้มา ผบ. ผมเธอฟาดเรียบ ส่วนผมคงได้แต่เล็มหางกับซดน้ำ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #401 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:12:35 PM »

อย่าไปเชื่อ    นมเปรี้ยว  ช่วยลดได้   ๕-๑๐  มิลลิกรัมเท่านั้น

ตามกฎหมายไป แอลกอฮอล์เกินกว่า  ๕๐ มิลลิกรัมต่อเปอร์เซ็นต์  ถือว่าเมา

คนปกติ    เบียร์กระป๋องเดียวก็เกินแล้ว   ถ้าเมาแล้วนมเปรี้ยวช่วยไม่ได้

แต่  นมสด  ไม่แน่อาจจะช่วยให้ไม่ต้องขับได้

Grin อย่างนี้คอกเทลบางตัวใส่นมสดด้วยก็หลับสบายเลยสิเนี่ย Grin

เอ่อ... ผมเกรงว่า... นมที่พี่ป้อมเอ่ยถึง... มันจะเอามาใส่เหล้าไม่ได้น่ะสิครับ... แต่อาจใช้ชงเหล้าได้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #402 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:17:09 PM »

กระทู้นี้ติดเรทห้ามอายุต่ำกว่า 18 เข้ามาอ่าน....  ใจหายหมดเลย นึกว่าจะไม่ได้เข้ากระทู้นี้แล้ว หยิบบัตรประจำตัวมาดู เฮ้อ..โล่งอก อายุเกินกำหนดนิดหน่อยแล้ว...  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #403 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:23:59 PM »

สำหรับตัวผมนั้นถ้าจะร่ำสุรากันจะดูองค์ประกอบก่อนเริ่มปฎิบัติการ หลัก ๆ มีอยู่สองประการครับ คือ 1.เพื่อนร่วมอุดมการณ์ และ 2.สถานที่ในการปาฐกถา ถ้าองค์ประกอบที่กล่าวมาไม่สอดคล้องกันมักจะไม่ลงมือครับ Cheesy
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #404 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:39:36 PM »

กระทู้นี้ติดเรทห้ามอายุต่ำกว่า 18 เข้ามาอ่าน....  ใจหายหมดเลย นึกว่าจะไม่ได้เข้ากระทู้นี้แล้ว หยิบบัตรประจำตัวมาดู เฮ้อ..โล่งอก อายุเกินกำหนดนิดหน่อยแล้ว...  Grin

หยิบบัตรผู้ใด๋มาน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมเองก็เกินสิบแปดมานิดหน่อย... ของผมสิบเก้าเอง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  อ้อ... สองพันห้าร้อยสิบเก้าครับ... ปีที่เกิด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 149
  พิมพ์