๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:13:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467965 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #315 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:51:31 PM »

กำจร  จันทร์ไข่
หัวหน้ากลุ่มสาระพละศึกษา 
เขา ซี ๘ แล้วครับ
        จะหาโอกาสไปเยี่ยมเขาอยู่เหมือนกัน
เมียเผลอ(ยาว)คงได้เจอกันครับ
แหมจะไปใหนมาใหนทีลำบากจริง
เพราะผมเป็นคน  ไม่มีลูก  มีเมีย
ถ้ามีลูก  มีเมีย  คงไม่ลำบาก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #316 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:56:10 PM »

ไหว้สวัดดีครับพี่ทั้งหลาย    ผมพึ่งมาเป็นสมาชิกขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ว่าด้วยเรื่องเมรัยผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรพออ่านกระทู้ถึงรู้ว่าทำเสียของมาเยอะ
พออ่านแล้วรู้สึกเปรี้ยวปากพิลึก น้ำลายหก    อย่างไรก็ต้องขอบคุณพี่ๆที่บอกสูตร
มากนะครับ

เย็นนี้เลิกงานคงต้องจำสูตรง่ายๆไปทำได้เรื่องไงเดี๊ยวมาบอกนะครับ

ปล.กลับพิจิตรเมื่อไรคงได้ไปคาราวะพี่นายใหม่ที่ตาครีนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #317 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 02:00:23 PM »

กำจร  จันทร์ไข่
หัวหน้ากลุ่มสาระพละศึกษา 
เขา ซี ๘ แล้วครับ
        จะหาโอกาสไปเยี่ยมเขาอยู่เหมือนกัน
เมียเผลอ(ยาว)คงได้เจอกันครับ
แหมจะไปใหนมาใหนทีลำบากจริง
เพราะผมเป็นคน  ไม่มีลูก  มีเมีย
ถ้ามีลูก  มีเมีย  คงไม่ลำบาก

Grin อ.กำจร เป็นญาติผมเลยล่ะครับ โลกกลมอีกแล้ว Grin

ไหว้สวัดดีครับพี่ทั้งหลาย    ผมพึ่งมาเป็นสมาชิกขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ว่าด้วยเรื่องเมรัยผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรพออ่านกระทู้ถึงรู้ว่าทำเสียของมาเยอะ
พออ่านแล้วรู้สึกเปรี้ยวปากพิลึก น้ำลายหก    อย่างไรก็ต้องขอบคุณพี่ๆที่บอกสูตร
มากนะครับ

เย็นนี้เลิกงานคงต้องจำสูตรง่ายๆไปทำได้เรื่องไงเดี๊ยวมาบอกนะครับ

ปล.กลับพิจิตรเมื่อไรคงได้ไปคาราวะพี่นายใหม่ที่ตาครีนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Grin ยินดีต้อนรับครับ Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #318 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 02:11:51 PM »

โลกมันกลมจริง ๆ
        กำจรสนิทกันกับผมพอสมควรร่วมกินร่วมนอน
อยู่บ้านหลังเดียวกัน  สร้างวีรกรรมไว้ด้วยกันสุด ๆ
แค่บอกว่าเพื่อนจากอิสานที่ได้เมียอยู่ใต้
เขาร้องอ๋อ  ทันทีครับ  แต่ก่อนที่จะรู้ใจซึ้งใจกัน
ก็เกือบจะต้องเสียใจหรือเสียอนาคตกันไปข้าง
ฝากความคิดถึงกำจรด้วยครับ  ต้องได้ไปแน่เลย
ป.ล.ถ้ามีเบอร์โทร  ขอเบอร์โทรหลังไมค์ด้วยครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #319 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 02:17:12 PM »

โลกมันกลมจริง ๆ
        กำจรสนิทกันกับผมพอสมควรร่วมกินร่วมนอน
อยู่บ้านหลังเดียวกัน  สร้างวีรกรรมไว้ด้วยกันสุด ๆ
แค่บอกว่าเพื่อนจากอิสานที่ได้เมียอยู่ใต้
เขาร้องอ๋อ  ทันทีครับ  แต่ก่อนที่จะรู้ใจซึ้งใจกัน
ก็เกือบจะต้องเสียใจหรือเสียอนาคตกันไปข้าง
ฝากความคิดถึงกำจรด้วยครับ  ต้องได้ไปแน่เลย
ป.ล.ถ้ามีเบอร์โทร  ขอเบอร์โทรหลังไมค์ด้วยครับ

Grin ได้เลยครับ และพอดีมีน้องคนหนึ่งที่สนิทกัน มาช่วยงานที่ร้านบ่อย ๆ ก็เป็นเหมือนลูก อ.กำจรเลย เพราะน้องเขาไปอยู่ที่บเน อ.กำจรมาหลายปีจนจบ ม.6 เมื่อวานบอกว่าจะให้พาไปหา อ. พอดีครับ Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #320 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 03:31:42 PM »

บ๊ะ...รวดเร็วทันใจ
ตาจร  กำไข่  โทรหาแล้ว
ขอบคุณ ข..รับ  น้าใหม่
เมียเผลอ...(ยาว)ค่อยเจอกัน ครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #321 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 03:38:16 PM »

อ่า... ท่านนายกครับ.......
       ... ภาษีสรรพสามิตน้ำเมานี่ท่านจะขึ้นอีกหรือไม่ครับ เห็นว่ารายได้ยังไม่เข้าเป้า............................. แล้วไวน์หมากเม่า กระชายดำ จะเก็บขวดละเท่าไหร่ครับ ?   คิก คิก

..... อยากดื่มไวน์หมากเม่า.............  น้ำลายหก

เด๋วขอให้พี่ที่อยุ่กาฬสินธุ์ซื้อมาให้สักสองขวด ขวดสี่ร้อยเอามาขายป๋าแขก 600 ดีกว่า 555

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #322 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 04:08:43 PM »

... ภาษีสรรพสามิตน้ำเมานี่ท่านจะขึ้นอีกหรือไม่ครับ เห็นว่ารายได้ยังไม่เข้าเป้า............................. แล้วไวน์หมากเม่า กระชายดำ จะเก็บขวดละเท่าไหร่ครับ ?   คิก คิก

..... อยากดื่มไวน์หมากเม่า.............  น้ำลายหก

เด๋วขอให้พี่ที่อยุ่กาฬสินธุ์ซื้อมาให้สักสองขวด ขวดสี่ร้อยเอามาขายป๋าแขก 600 ดีกว่า 555
จ้า.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #323 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 04:26:41 PM »

เวลานี้ตามาร์คกำลังเข้าตาจนเพราะจำนำข้าวไว้แพงและไว้เยอะมาก ประกอบกับคนไทยเดี๋ยวนี้กินข้าวน้อยกินแป้งสาลีเยอะ(มาม่า..บะหมี่เหลือง..มักกะโรนี...แป้งสาลีทั้งนั้น...ทอดไก่ทอดอะไรๆก็แป้งโกกิลืมแป้งข้าวเจ้ากันหมดแล้ว...ขนมไทยๆก็ไม่กินกินขนมปังขนมเค็กโรตีแป้งสาลีทั้งนั้น)นี่ถ้ามาถามอภิสิทธิ์แก่ๆผู้นี้รับรองจะได้ทางสว่างสักเส้นให้เดินออกจากปัญหา

ก็โดยเปิดศูนย์วิจัยเหล้าข้าวเหนียวอย่างไรเล่าครับทำให้เป็นวาระแห่งชาติไปเลย ให้ BOI งดเว้นภาษีให้เงินกู้ SME  ทำเป็นสินค้าส่งออกไปตีเหล้าสก๊อตนอกที่ทำจากข้าวมอลต์เลยครับ แป๊บเดียวรับรองราคาข้าวเหนียวกระฉูดชาวนายิ้มแป้น  Grin Grin

เออ..คุณใหม่ไม่มีใครเขาคิดเบียร์ที่ทำจากข้าวบ้างหรือครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #324 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 04:34:51 PM »

เวลานี้ตามาร์คกำลังเข้าตาจนเพราะจำนำข้าวไว้แพงและไว้เยอะมาก ประกอบกับคนไทยเดี๋ยวนี้กินข้าวน้อยกินแป้งสาลีเยอะ(มาม่า..บะหมี่เหลือง..มักกะโรนี...แป้งสาลีทั้งนั้น...ทอดไก่ทอดอะไรๆก็แป้งโกกิลืมแป้งข้าวเจ้ากันหมดแล้ว...ขนมไทยๆก็ไม่กินกินขนมปังขนมเค็กโรตีแป้งสาลีทั้งนั้น)นี่ถ้ามาถามอภิสิทธิ์แก่ๆผู้นี้รับรองจะได้ทางสว่างสักเส้นให้เดินออกจากปัญหา

ก็โดยเปิดศูนย์วิจัยเหล้าข้าวเหนียวอย่างไรเล่าครับทำให้เป็นวาระแห่งชาติไปเลย ให้ BOI งดเว้นภาษีให้เงินกู้ SME  ทำเป็นสินค้าส่งออกไปตีเหล้าสก๊อตนอกที่ทำจากข้าวมอลต์เลยครับ แป๊บเดียวรับรองราคาข้าวเหนียวกระฉูดชาวนายิ้มแป้น  Grin Grin

เออ..คุณใหม่ไม่มีใครเขาคิดเบียร์ที่ทำจากข้าวบ้างหรือครับ
เรียนท่านนายก คิก คิก มีเหล้าชนิดหนึ่งของเกาหลีใช้ข้าวทำ แต่เห็นเขาว่ารสชาดจะออกไปทางเบียร์ จริงเท็จประการใดยกประโยชน์ให้สารคดีครับ  Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #325 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 06:49:58 PM »

บ๊ะ...รวดเร็วทันใจ
ตาจร  กำไข่  โทรหาแล้ว
ขอบคุณ ข..รับ  น้าใหม่
เมียเผลอ...(ยาว)ค่อยเจอกัน ครับ

Grin บังเอิญอย่างที่บอกครับ ว่ามีน้องจะให้พาไปหา อ.กำจร พอดี แล้วผมก็ไปรับลูกสาวด้วยครับ Grin

Grin มีนานแล้วนี่ครับ Grin
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B9%8C

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #326 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:13:42 AM »

วิสกี้ ขอสำรวจความเห็นว่าท่านชอบอะไรมากที่สุด

ผม  ชอบ  วิสกี้ที่ทำจากข้าวมอลต์มากถึงมากที่สุด

ถ้าเป็น  บักจอนมักย่าง   ก็ต้อง  บักจอนสวมเสื้อเขียว

กลิ่นมันหวมหวลชวนชื่นเสียเหลือเกิน   นำแก้วปากกว้าง

ใส่น้ำแข็งก้อนไป  ๒/๓   ที่เหลือใส่น้ำแข็งป่นลงไปให้เต็มแก้ว

ใส่เหล้าให้รินผ่านน้ำแข็งเย็น ๆ  ลงไป  ๑/๓  ของแก้ว

เติมโซดาลงไป   เขย่าเล็กน้อย   สาดลงคอไป   กลิ่นวิสกี้

กับความซ่าของโซดา   ได้ใจในการกินแบบไทย ๆ  ชื่นใจ

........................................................... ...........

อัตราส่วนที่เหมาะสมของวิสกี้   อย่างน้อยต้องริน  ๑/๓ ของแก้ว

ถ้าบางเกินไป   ก็จะไม่ได้กลิ่นเฉพาะตัวของสก็อตวิสกี้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #327 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:45:24 AM »

วิสกี้ ขอสำรวจความเห็นว่าท่านชอบอะไรมากที่สุด

ผม  ชอบ  วิสกี้ที่ทำจากข้าวมอลต์มากถึงมากที่สุด

ถ้าเป็น  บักจอนมักย่าง   ก็ต้อง  บักจอนสวมเสื้อเขียว

กลิ่นมันหวมหวลชวนชื่นเสียเหลือเกิน   นำแก้วปากกว้าง

ใส่น้ำแข็งก้อนไป  ๒/๓   ที่เหลือใส่น้ำแข็งป่นลงไปให้เต็มแก้ว

ใส่เหล้าให้รินผ่านน้ำแข็งเย็น ๆ  ลงไป  ๑/๓  ของแก้ว

เติมโซดาลงไป   เขย่าเล็กน้อย   สาดลงคอไป   กลิ่นวิสกี้

กับความซ่าของโซดา   ได้ใจในการกินแบบไทย ๆ  ชื่นใจ

........................................................... ...........

อัตราส่วนที่เหมาะสมของวิสกี้   อย่างน้อยต้องริน  ๑/๓ ของแก้ว

ถ้าบางเกินไป   ก็จะไม่ได้กลิ่นเฉพาะตัวของสก็อตวิสกี้

คิก คิกเข้าใจผิดมาตั้งนาน ว่า ท่านป้อมชอบแบบ ...ขวดโค้กลิตร ตัดครึ่ง ใส่น้ำแข็ง2/3 ...เหล้า 1/2...ที่เหลือเป็นโซดา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #328 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:58:02 AM »

น้าป้าว.........พูดเป็นการเป็นงานหน่อย

ดื่มแบบนั้น  สำหรับเวลาขาดคนชงให้   ขี้เกียจผสมบ่อย ๆ  นะ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #329 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:30:13 AM »

Grin แสดงว่าลูกค้าผมคอไม่ถึง สองฝาบ่นเข้มปื้ด Grin

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 149
  พิมพ์