๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:40:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 12:24:29 AM »

เห็นลุงแจ็คฯแล้วน้ำลายสอครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แจ็คกินกับโซดา ก็จะได้รสและกลิ่นเฉพาะตัวที่มันขึ้นรูจมูก

กินกับโค้ก ก็จะได้ความหวาน แต่เสียกลิ่นถ่านที่ค้างอยู่โคนลิ้น

แต่จะแบบใหนก็..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #241 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 09:19:12 AM »

โอย...ท่านสมาชิกครับ เมื่อคืนลุงแจ๊คฯแกน็อคผมไปเสียพับคาโต๊ะเลยครับ  Grin แต่ยอมรับว่ารสชาติลุงแจ๊คฯนี่ กลิ่นหอม นุ่มคอดีจริงๆครับ  เยี่ยม หลงรัก

ผมไปหาแก้วเหล้าแบบก้นหนาๆมาได้ 2 ใบ แรกๆกินแบบใส่น้ำแข็ง 2-3 ก้อน ใส่โซดา รินเหล้่าใส่พอท่วม หลังๆเล่นเพียวๆไม่เอาโซดาแล้ว จิบไปดูหนังไป กินเลย์แกล้มไป ผมหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับ รู้ตัวอีกทีพระอาทิตย์ท่านกำลังแยงตาผมแล้ว ส่วนเหล้าเหลือติดก้นขวดอยู่นิดหน่อยพอกินได้อีกแก้วครับ  ตกใจ ว่าแล้วก็ถอนแต่เช้าเลย  น้ำลายหก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #242 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:28:01 AM »

โอย...ท่านสมาชิกครับ เมื่อคืนลุงแจ๊คฯแกน็อคผมไปเสียพับคาโต๊ะเลยครับ  Grin แต่ยอมรับว่ารสชาติลุงแจ๊คฯนี่ กลิ่นหอม นุ่มคอดีจริงๆครับ  เยี่ยม หลงรัก

ผมไปหาแก้วเหล้าแบบก้นหนาๆมาได้ 2 ใบ แรกๆกินแบบใส่น้ำแข็ง 2-3 ก้อน ใส่โซดา รินเหล้่าใส่พอท่วม หลังๆเล่นเพียวๆไม่เอาโซดาแล้ว จิบไปดูหนังไป กินเลย์แกล้มไป ผมหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับ รู้ตัวอีกทีพระอาทิตย์ท่านกำลังแยงตาผมแล้ว ส่วนเหล้าเหลือติดก้นขวดอยู่นิดหน่อยพอกินได้อีกแก้วครับ  ตกใจ ว่าแล้วก็ถอนแต่เช้าเลย  น้ำลายหก

Grin หลับสบายมั๊ยครับ Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #243 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:32:30 AM »

เหล้าไหว้เจ้าครับ กินไม่หมดมาสองปีแระ  ผมว่าผมชอบเรมี่นะครับแต่อากง(พ่อผม)ยืนกรานว่าจะไหว้ต้องโอวโป้ว(ขวานดำ....เฮนเนสซี่)แต่เพียงอย่างเดียวครับ  ผมว่าเป็นเหล้าแพงแต่บาดคอ  อาจารย์ใหม่ว่ากินแบบไหนให้อร่อยขึ้นครับ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #244 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:59:18 AM »

เหล้าไหว้เจ้าครับ กินไม่หมดมาสองปีแระ  ผมว่าผมชอบเรมี่นะครับแต่อากง(พ่อผม)ยืนกรานว่าจะไหว้ต้องโอวโป้ว(ขวานดำ....เฮนเนสซี่)แต่เพียงอย่างเดียวครับ  ผมว่าเป็นเหล้าแพงแต่บาดคอ  อาจารย์ใหม่ว่ากินแบบไหนให้อร่อยขึ้นครับ Cheesy

Grin เฮนเนสซี่ผมยังไม่ได้ทำครับ แต่ลองดูครับ อันแรกง่าย ๆ เลย Hennessy and Coke เหล้าผสมโค้กที่เรากินกันทั่วไปนี่แหละครับ 555 อันที่สอง Hennessy Martini ใช้เหล้า 2 ออนซ์ น้ำมะนาว 1/2 ช้อนชา ใส่ทั้งสองส่วนพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์คนหรือเขย่าหมุนเบา ๆ ให้เย็น เทเอาแต่น้ำใส่แก้วมาร์ตินี่ ฝานเปลือกมะนาวแล้วบิดเล็กน้อยพอให้น้ำเปลือกมะนาวออกใส่ลงไป เหน็บปากแก้วด้วยมะนาวฝานแว่นครับ Grin

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #245 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:17:27 AM »

Grin หลับสบายมั๊ยครับ Grin
หลับสบายดีครับคุณใหม่ ตื่นมาไม่มีการเมาค้างด้วยครับ หลงรัก  ไม่เหมือนบางยี่ห้อตื่นมามึนหัวไปทั้งวันเลย  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 07:14:08 PM โดย รพินทรนาถ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #246 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:35:10 AM »

ใครเคยได้ชิมเจ้าเหล้าจีน "เหม่าไท่" (ไม่แน่ใจว่าผมจะถ่ายเสียงอย่างไรดี) บ้างไหมครับ

ผมมีโอกาสได้ลองชิมตอนไหว้เช็งเม้งเมื่อปีกลายที่อุทัยธานี ไม่รู้กู๋ผมไปหามาได้จากที่ไหน หน้าตาแบบในภาพบนนี้เลยครับ เห็นว่าซื้อขวดนึงก็พันกว่าบาท แรกๆที่ลองกิน ผมว่ารสชาติมันแปลก ปร่าๆฝืดคอพอสมควร แต่พอแก้วที่สองไปแล้วอืม...ชักเข้าท่าแฮะ ยิ่งกินกับพวกอาหารจีนอย่างเป็ดพะโล้ หมูคั่วเค็ม กระเพาะปลาน้ำแดง หรืออาหารทอดๆมันๆอย่างหอยจ๊อ ก็เออมันเข้าักันดีจริงๆ

ทุกวันนี้ผมลองหาตามร้านเหล้าแถวพิษณุโลกก็ไม่มีขายเลย ลงไปที่นครสวรรค์บ้านแม่ผมก็ไม่เจออีก ขนาดในตลาดปากน้ำโพคนจีนเยอะขนาดนั้นแล้ว สงสัยผมต้องลงไปหาที่กรุงเทพฯมาตุนไว้สัก 1-2 ขวดบ้างแล้วครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 07:13:02 PM โดย รพินทรนาถ » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:49:54 PM »

ใครเคยได้ชิมเจ้าเหล้าจีน "เหม่าไท่" (ไม่แน่ใจว่าผมจะถ่ายเสียงอย่างไรดี) บ้างไหมครับ

ผมมีโอกาสได้ลองชิมตอนไหว้เช็งเม้งเมื่อปีกลายที่อุทัยธานี ไม่รู้กู๋ผมไปหามาได้จากที่ไหน หน้าตาแบบในภาพบนนี้เลยครับ เห็นว่าซื้อขวดนึงก็พันกว่าบาท แรกๆที่ลองกิน ผมว่ารสชาติมันแปลก ปร่าๆฝืดคอพอสมควร แต่พอแก้วที่สองไปแล้วอืม...ชักเข้าท่าแฮะ ยิ่งกินกับพวกอาหารจีนอย่างเป็ดพะโล้ หมูคั่วเค็ม กระเพาะปลาน้ำแดง หรืออาหารทอดๆมันๆอย่างหอยจ๊อ ก็เออมันเข้าักันดีจริงๆ

ทุกวันนี้ผมลองหาตามร้านเหล้าแถวพิษณุโลกก็ไม่มีขายเลย ลงไปที่นครสวรรค์บ้านแม่ผมก็ไม่เจออีก ขนาดในตลาดปากน้ำโพคนจีนเยอะขนาดนั้นแล้ว สงสัยผมต้องลงไปหาที่กรุงเทพฯมาตุนไว้สัก 1-2 ขวดบ้างแล้วครับ  หลงรัก

Grin ที่ร้านมีแต่ใหเหมาไถใหเล็ก อายุ 30 กว่าปี เหลือแต่ให น้ำข้างในระเหยหมดแล้ว Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #248 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:32:52 AM »

ขอบคุณครับจารย์ใหม่ ไหว้เมื่อคืนลองกับมะนาวอร่อยนะครับแต่มันก็จะอย่างไรไม่เหมือนเรมี่ดื่มเพียวๆ ลื่นคอออริจอนอล ... เคยมีคอเหล้ารุ่นโบราณว่ากับผมว่า.....เหล้ามันถูกคอหรือเปล่านี่สำคัญ...คงประมาณว่าลางเนื้อชอบลางยากระมังครับ Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #249 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:00:16 PM »

ขอบคุณครับจารย์ใหม่ ไหว้เมื่อคืนลองกับมะนาวอร่อยนะครับแต่มันก็จะอย่างไรไม่เหมือนเรมี่ดื่มเพียวๆ ลื่นคอออริจอนอล ... เคยมีคอเหล้ารุ่นโบราณว่ากับผมว่า.....เหล้ามันถูกคอหรือเปล่านี่สำคัญ...คงประมาณว่าลางเนื้อชอบลางยากระมังครับ Grin

เศร้า โห! ขอไม่เป็นอาจารย์ได้หรือเปล่าครับ เศร้า
 Grin ขอเป้นนายใหม่ธรรมดาก็พอแล้วครับ ผมเองก็ยังไม่ได้มีความชำนาญอะไรมาก เพิ่งจะเริ่มต้นเท่านั้นเองครับ อีกอย่างถึงผมเองขายเหล้า แต่เรื่องกินเหล้ามันไม่ดี ดื่มอร่อย ๆ แต่พอหลับสบายก็พอครับ Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #250 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:14:48 PM »

เรื่องผสมเหล้า  ถามนายใหม่ได้     แต่เรื่องดื่มถามได้ยังงัย

บรั่นดี   ไม่ต้องผสมอะไร    รินเพียวใส่แก้วบรั่นดี   ประมาณ

๑  เป็ก   ใส่น้ำแข็งสักก้อน

ถ้าไม่ชอบน้ำแข็งไม่ใส่ก็ได้    หมุนแก้วให้น้ำแข็งกลิ้งเป็นวงกลม

ใช้จมูกดอมดมความหอมของเหล้า   กระดกเหล้าเข้าปาก  อมไว้ในปาก

ค่อย ๆ ปล่อยให้น้ำเมรัยผ่านลำคอ    ถ้าบาดคอ  ก็กระดกน้ำเย็นตาม

หากมีซิการ์   ดี ๆ   จุดไว้สักมวน    ตอนนี้เป็นเวลาดีที่จะสูบซิการ์

หรือ  สูบใบยาจากกล้องสูบ   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:17:17 PM »

เรื่องผสมเหล้า  ถามนายใหม่ได้     แต่เรื่องดื่มถามได้ยังงัย

บรั่นดี   ไม่ต้องผสมอะไร    รินเพียวใส่แก้วบรั่นดี   ประมาณ

๑  เป็ก   ใส่น้ำแข็งสักก้อน

ถ้าไม่ชอบน้ำแข็งไม่ใส่ก็ได้    หมุนแก้วให้น้ำแข็งกลิ้งเป็นวงกลม

ใช้จมูกดอมดมความหอมของเหล้า   กระดกเหล้าเข้าปาก  อมไว้ในปาก

ค่อย ๆ ปล่อยให้น้ำเมรัยผ่านลำคอ    ถ้าบาดคอ  ก็กระดกน้ำเย็นตาม

หากมีซิการ์   ดี ๆ   จุดไว้สักมวน    ตอนนี้เป็นเวลาดีที่จะสูบซิการ์

หรือ  สูบใบยาจากกล้องสูบ   

แบบไหนก็ได้ครับพี่ แต่แบบตัดขวดเทเพียวเหมือนวันนั้น....ม่ายยยยยยหวายยยยยยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปไม่เป็นเลยแมว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:17:45 PM »

เรื่องผสมเหล้า  ถามนายใหม่ได้     แต่เรื่องดื่มถามได้ยังงัย

Grin พี่ป้อมพูดถูก Grin

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #253 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:45:03 AM »

ลบ ตามคำขอ จะเป็นไรไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 03:37:51 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #254 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:52:18 AM »

Grin

เอ้า...ลบด้วย อ้างข้อความเขามา.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 03:49:04 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 149
  พิมพ์