๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:43:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #210 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 03:10:34 AM »

Grin วันนี้ทำคอกเทลให้ลูกค้าไปหลายแก้ว Zombie, Mojito, Torpido, Mai-Tai, Blue Hawaii, Watermelon Punch (สูตรนี้คิดเอง), Rum Punch, French 75 แต่ลูกค้าเยอะเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมเลย ขอติดไว้ก่อนนะครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #211 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 11:55:56 AM »

Grin วันนี้ทำคอกเทลให้ลูกค้าไปหลายแก้ว Zombie, Mojito, Torpido, Mai-Tai, Blue Hawaii, Watermelon Punch (สูตรนี้คิดเอง), Rum Punch, French 75 แต่ลูกค้าเยอะเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมเลย ขอติดไว้ก่อนนะครับ Grin

รอชมครับ...
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #212 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 11:34:24 PM »

Grin Mile Highball ครับ Grin

Grin ฝีมือการถ่ายรูปของตาโต้ง (KARN) ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2009, 11:40:47 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #213 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:38:42 PM »

เอารูปต้น blue agave วัตถุดิบสำคัญของเตกิล่า... มาฝากครับ...

รูปนี้ตอนยังเป็นต้นอยู่ครับ... สีฟ้าสมชื่อจริงๆ ดูๆ ไปแล้วเหมือนต้นป่านศรนารายณ์บ้านเรานะครับ...

รูปนี้เก็บเกี่ยวแล้ว... ขึ้นหลังลาเตรียมไปแปรรูปเป็นเตกิล่า...

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #214 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:03:06 PM »

Grin ยกกระทู้นิดนึง เดี๋ยวหาย Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #215 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:53:54 PM »

เจอในกูเกิ้ล... น่าชิมทั้งนั้น...

นี่เรียกว่าอะไรไม่รู้... รู้แต่ว่าสวย... น่ากินครับ...

นี่เตกิล่า ซันไรท์...
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #216 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 08:47:30 PM »

นี่เรียกว่าอะไรไม่รู้... รู้แต่ว่าสวย... น่ากินครับ...

Grin น่าสนแฮะ เอาเจลลี่หั่นลูกเต๋าใส่ไป เดี๋ยวมีลอง แล้วจะถ่ายรูปพร้อมบรรยายรสชาติมาให้ชมครับ 555 Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #217 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 09:53:36 PM »

Grin ทันควันครับ ลองทำแล้ว ฝรั่งจากเวบที่คุณ jungle เอารูปมาบอกว่า "Made from vodka, tequila, rum and gin, the Coloring Book is one stiff drink." ผมเลยเอาปีโป้หลากสีมาหั่นเต๋าใส่ไปประมาณครึ่งแก้วมาร์ตินี่ ใส่ Vodka / GIN / Rum / Tequila อย่างละ 10 ออนซ์ (ขออภัยครับ เปลี่ยนเป็น 10 CC. หรือ 2-3 ช้อนชาครับ พิมพ์ผิดพลาดใหญ่หลวง ขืนอย่างละ 10 ออนซ์ ทั้งหมด 40  ตายแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน) แล้วดัดแปลงเติมสไปรท์เย็น ๆ ลงไปให้เต็ม เพื่อลดแอลกอฮอล์ลงเล็กน้อย ลองให้ลูกค้ากับลูกน้องกิน ลูกน้องบอกจิบแรกลิ้นชาเลย ร้อนคอ ลูกค้าบอกอร่อย แต่ "แรง" 3 แก้วเมาแน่ สมกับที่ฝรั่งบอกว่า "stiff drink" เยาะเย้ย

Grin ขอตั้งชื่อว่า "True Colors" Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 01:18:04 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #218 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 11:23:14 PM »

Grin ทันควันครับ ลองทำแล้ว ฝรั่งจากเวบที่คุณ jungle เอารูปมาบอกว่า "Made from vodka, tequila, rum and gin, the Coloring Book is one stiff drink." ผมเลยเอาปีโป้หลากสีมาหั่นเต๋าใส่ไปประมาณครึ่งแก้วมาร์ตินี่ ใส่ Vodka / GIN / Rum / Tequila อย่างละ 10 ออนซ์ แล้วดัดแปลงเติมสไปรท์เย็น ๆ ลงไปให้เต็ม เพื่อลดแอลกอฮอล์ลงเล็กน้อย ลองให้ลูกค้ากับลูกน้องกิน ลูกน้องบอกจิบแรกลิ้นชาเลย ร้อนคอ ลูกค้าบอกอร่อย แต่ "แรง" 3 แก้วเมาแน่ สมกับที่ฝรั่งบอกว่า "stiff drink" เยาะเย้ย

Grin ขอตั้งชื่อว่า "True Colors" Grin
คุณใหม่ครับ ผมขออัตราส่วนได้ไหมครับว่าต้องผสมเหล้าอะไรบ้างและใส่มากน้อยแค่ไหน ผมจะลองไปทำกินเองบ้าง บางทีเผื่อจะเอาไว้เลี้ยงเพื่อน และมอมท่านผบ.ทบ.ให้สงบปากสงบคำบ้าง ยิ้มีเลศนัย

ว่าแต่...ถ้าผมเปลี่ยนจากใส่ปีโป้เป็นเยลลี่สีๆที่ใช้ใส่กับไอศกรีมจะใช้ได้ไหมครับ ผมว่าจะลองใส่ลูกเชอรี่ลงไปด้วย   หลงรัก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:25:32 AM »

คุณใหม่ครับ ผมขออัตราส่วนได้ไหมครับว่าต้องผสมเหล้าอะไรบ้างและใส่มากน้อยแค่ไหน ผมจะลองไปทำกินเองบ้าง บางทีเผื่อจะเอาไว้เลี้ยงเพื่อน และมอมท่านผบ.ทบ.ให้สงบปากสงบคำบ้าง ยิ้มีเลศนัย

ว่าแต่...ถ้าผมเปลี่ยนจากใส่ปีโป้เป็นเยลลี่สีๆที่ใช้ใส่กับไอศกรีมจะใช้ได้ไหมครับ ผมว่าจะลองใส่ลูกเชอรี่ลงไปด้วย   หลงรัก

Grin ส่วนผสมตามที่ผมบอกไว้ข้างบนนั่นแหละครับ อ่านดี ๆ ครับ เหล้า 4 ตัว อย่างละ 10 cc. แล้วเติมด้วยสไปรท์ 30 cc ครับ (30 cc = 1 ออนซ์) แก้วมาร์ตินี่จะมีปริมาตรประมาณ 4-5 ออนซ์ครับ ถ้าคออ่อนหน่อย แก้วเดียวรับรองมึนตึ้บ เยลลี่ที่ใส่ขนมก็น่าจะใช้ได้ครับ ผมเคยลองเอามาใส่กับเหล้า GIN ก็ใช้ได้ ง่ายกว่าด้วย ไม่ต้องมาหั่นเต๋า และมีหลายสีกว่า Grin

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 02:10:02 AM »

Grin ส่วนผสมตามที่ผมบอกไว้ข้างบนนั่นแหละครับ อ่านดี ๆ ครับ เหล้า 4 ตัว อย่างละ 10 cc. แล้วเติมด้วยสไปรท์ 30 cc ครับ (30 cc = 1 ออนซ์) แก้วมาร์ตินี่จะมีปริมาตรประมาณ 4-5 ออนซ์ครับ ถ้าคออ่อนหน่อย แก้วเดียวรับรองมึนตึ้บ เยลลี่ที่ใส่ขนมก็น่าจะใช้ได้ครับ ผมเคยลองเอามาใส่กับเหล้า GIN ก็ใช้ได้ ง่ายกว่าด้วย ไม่ต้องมาหั่นเต๋า และมีหลายสีกว่า Grin
ขอบคุณมากครับ  ไหว้

เดี๋ยววันศุกร์นี้ลงมือปฏิบัติเลย ท่านภรรยาที่รักจะมาเที่ยวที่บ้านพักผมด้วย เจอหน้ากันทีไรดีได้ไม่เกิน 2 ชั่วโมงทะเลาะกันอีกแล้ว คราวนี้จะมอมให้เงียบและลืมคิดถึงไปเลย  ยิ้มีเลศนัย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 02:12:48 AM »

เดี๋ยววันศุกร์นี้ลงมือปฏิบัติเลย ท่านภรรยาที่รักจะมาเที่ยวที่บ้านพักผมด้วย เจอหน้ากันทีไรดีได้ไม่เกิน 2 ชั่วโมงทะเลาะกันอีกแล้ว คราวนี้จะมอมให้เงียบและลืมคิดถึงไปเลย  ยิ้มีเลศนัย

Grin 555 ขนาดนั้นเลยหรือครับ Grin
 Grin เขาว่ากันว่า คุยกับเมีย นอนคุยจะคุยง่ายกว่านั่งคุย 555 Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:46:26 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry Cry เศร้า เศร้า ฮือๆๆ...หัวอกเดียวกันเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 10:28:03 PM »

Grin ขอขุดกระทู้ครับ นานแล้วไม่ได้เอามาลง Grin
 Grin แก้วนี้ Tequila Fizz ครับ เพิ่งทำเสร็จเมื่อกี๊ ถ่ายรูปแล้วก็เอามาลงเลย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2009, 10:29:43 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #224 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 12:55:35 AM »

นายใหม่   วันหลังถ้าว่างมาเจอกัน    หาอุปกรณ์มาผสมให้ชิมหน่อยนะ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 149
  พิมพ์