๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:25:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467965 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #180 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 07:35:32 AM »

Grin วันนี้เข้าหัวข้อเลย "ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ" Grin

Grin คือปกติที่ร้านผมจะมีลูกค้าประจำอยู่คนหนึ่ง เป็นฝรั่งอังกฤษ ก่อนหน้านี้จะมาสั่งเตกีล่าหรือวอดก้ากินเป็นชอต ๆ หรือบางครั้งสั่งเป็นคอกเทล ครั้งละสองสามแก้ว แต่สองสามครั้งหลังมาแปลก สั่งวอดก้า 1 ชอต ใส่แก้วร๊อค ใส่น้ำแข็ง 1 ก้อน พอเอาไปเสริฟ พวกจะหยิบกระทิงแดงในกระเป๋ามาเทใส่จนเต็มแล้วกิน เดี๋ยวคราวหน้าจะแนะนำ "Redbull Kamikaze" ให้กิน วอดก้า 1 เตกีล่า 1/2 มะนาว 1/2 แล้วก็กระทิงแดงเต็ม Grin

ผมขอแนะนำ... สี่สิบน้ำแดง... ให้ฝรั่งคนนี้กินครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #181 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:47:25 AM »

วันก่อนผมนั่งฟังเพลง "เตกีล่าร์ซันไรท์"  ของวงอีเกิล แผ่นดีทีเอส ฟังไปฟังมาก็อยากกินเลย  ขมีขหมันจูงมอไซด์ออกไปหาซื้อแต่เชื่อไหมครับทั้งจังหวัดมีแค่ยี่ห้อเดียว "มาทาดอร์ เตกีลาร์" ฝาขวดมีหมวกป๊าดติกสีแดงครอบ  กลับมาเปิดตู้เย็นหากับแกล้มมีแต่แคบหมูกับขนมปังหมูหยองพริกเผา จากนั้นก็เอามาเปิดจิบดู  โอ๋ย...ไม่ได้เรื่องเลยไม่หอมเฝื่อนๆ  แรงรึก็ไม่แรงค่อยๆขึ้น เป็กใหญ่ๆเป็กเดียวเลิกครับ...ให้ฝรั่งมันกินไปเถอะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #182 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 11:52:21 AM »

วันก่อนผมนั่งฟังเพลง "เตกีล่าร์ซันไรท์"  ของวงอีเกิล แผ่นดีทีเอส ฟังไปฟังมาก็อยากกินเลย  ขมีขหมันจูงมอไซด์ออกไปหาซื้อแต่เชื่อไหมครับทั้งจังหวัดมีแค่ยี่ห้อเดียว "มาทาดอร์ เตกีลาร์" ฝาขวดมีหมวกป๊าดติกสีแดงครอบ  กลับมาเปิดตู้เย็นหากับแกล้มมีแต่แคบหมูกับขนมปังหมูหยองพริกเผา จากนั้นก็เอามาเปิดจิบดู  โอ๋ย...ไม่ได้เรื่องเลยไม่หอมเฝื่อนๆ  แรงรึก็ไม่แรงค่อยๆขึ้น เป็กใหญ่ๆเป็กเดียวเลิกครับ...ให้ฝรั่งมันกินไปเถอะครับ

พี่ อภิสิทธิ์ คอแข็ง ต่างหาก Grin Grinไม่ใช่เหล้าเขาจืด ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #183 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:08:29 PM »

พี่ อภิสิทธิ์ คอแข็ง ต่างหาก Grin Grinไม่ใช่เหล้าเขาจืด ยิ้มีเลศนัย

ฮี่ๆๆ... Cheesy Cheesyคงไปซื้อโดนผิดยี่ห้อมังครับ เปรียบแบบคอปืนเวปเราก็คงเหมือน .22 แม๊กนั่มครับยิงไม่นุ่มสับไม่ชัวร์โดนไม่ทรุดปลอกก็บางก็ปริไม่มีลูกซ้อมลูกจริงแพง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #184 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:35:40 PM »

ร้านพี่ใหม่มี คอคเทล ด้วยหรือครับพี่ ถ้าขากลับไปกรุงเทพต้องแวะซะแล้ว แต่ที่นอนมีไหมครับพี่ใหม่

Grin ที่นอนเยอะแยะ Grin

ผมขอแนะนำ... สี่สิบน้ำแดง... ให้ฝรั่งคนนี้กินครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin ก็ว่าอยู่ Grin

Grin เห็นหลายคนบอกเตกีล่าเพียว ๆ บางยี่ห้อก็ใช่ว่าอร่อย หรือไม่แรงถึงใจ แต่ลองกินต่ออีกสองสามชอตสิครับ Grin
 Grin แนะนำ "Tequila Sunrise" ตามชื่อเพลงเลยดีกว่า เตกีล่า 1 1/2 น้ำส้ม 4 (รินเกือบ ๆ เต็มแก้วไฮบอลใส่น้ำแข็ง) น้ำหวานทับทิม 1/2  ใส่น้ำแข็ง เตกีล่า และน้ำส้ม ใส่เชคเกอร์ เชคให้เข้ากัน  เทใส่แก้วไฮบอล แล้วเอาน้ำทับทิมค่อย ๆ รินตาม น้ำทับทิมจะค่อย ๆ ตกลงก้นแก้วเป็นชั้นสีสวยงามน่ากิน Grin
รูปแทน Grin

Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #185 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:44:09 PM »

Absolute ดีกว่าครับ มีหลายรส หลายกลิ่น... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #186 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:34:22 PM »

Grin พอดีเมื่อหัวค่ำลูกค้าสั่ง Tequila Sunrise พอดี เลยถ่ายรูปมาให้ชม Grin

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #187 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:48:06 PM »

สวัสดีครับ ขอถามคุณใหม่หน่อยนะครับว่า เตกีร่ามันคือเหล้าประเภทไหน แล้วกินกันอย่างไร ส่วนว้อดก้ากินกันอย่างไร ขอบคุณครับ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #188 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:09:18 AM »

สวัสดีครับ ขอถามคุณใหม่หน่อยนะครับว่า เตกีร่ามันคือเหล้าประเภทไหน แล้วกินกันอย่างไร ส่วนว้อดก้ากินกันอย่างไร ขอบคุณครับ

Grin สวัสดีครับ Grin
 Grin เตกีล่า (Tequila) คือเหล้าที่หมักจากต้นตะบองเพชรชนิดหนึ่ง เรียกว่าต้น "เอกาเว่" (agave) ซึ่งเป็นพืชพื้นเมืองที่ราบสูงแถบอเมริกากลาง โดยเฉพาะประเทศเมกซิโก ชื่อ "เตกีล่า" นั้น ต้องเป็นเหล้าที่ผลิตและบรรจุในประเทศเมกซิโกเท่านั้น เหล้าเตกีล่าจะมีกลิ่นเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว ดีกรีประมาณ 38-40 หรือบางยี่ห้อจะมีดีกรี 43-50 วิธีการกินเตกีล่า นอกจากผสมคอกเทลเช่น Margarrita, Tequila Sunrise เป็นต้นแล้ว การกินเพียว ๆ มักจะเสริฟเป็นชอต พร้อมเกลือและมะนาวฝาน โดยนำมะนาวทาที่ง่ามมือนิ้วหัวแม่มือกับนิ้วชี้แล้วโรยเกลือให้ติดมือบริเวณที่ทามะนาวไว้ กระดกดื่มเตกีล่าจนหมดชอต แล้วเลียเกลือที่มือ และกัดมะนาวตาม Grin
http://en.wikipedia.org/wiki/Tequila << ข้อมูลเพิ่มเติม Grin

Grin วอดก้า (Vodka) คือเหล้าที่มีคุณสมบัติ ใส ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่มีรส ดื่มแล้วจะไม่มีกลิ่นแอลกอฮล์ติดตัว วอดก้าจะหมักจากข้าว, ข้าวโพด, มันฝรั่ง หรือน้ำตาลอ้อย แต่ที่นิยมมากที่สุดคือหมักจากข้าว หลังจากหมักและกลั่นแล้ว จะต้องนำมากรองเพื่อกำจักรส กลิ่น และสี ออกจนหมด มีต้นกำเนิดแถบยุโรปตะวันออกตอนบน คือ รัสเซีย โปแลนด์ วอดก้าจะมีดีกรี 38-180 มาตรฐานส่วนใหญ่อยู่ที่ดีกรี 40 วิธีการดื่มนอกจากดื่มเพียว ๆ ก็จะนำผสมคอกเทลเช่น Kamikaze, Bloody mary, Screwdriver เป็นต้น Grin
http://en.wikipedia.org/wiki/Vodka << ข้อมูลเพิ่มเติม Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #189 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:40:53 AM »

Grin พอดีเมื่อหัวค่ำลูกค้าสั่ง Tequila Sunrise พอดี เลยถ่ายรูปมาให้ชม Grin

มีโอกาสไปสวรรค์  ผมคงไม่พลาดร้าน MOM แน่นอนครับน้าใหม่

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #190 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 04:11:35 AM »

มีโอกาสไปสวรรค์  ผมคงไม่พลาดร้าน MOM แน่นอนครับน้าใหม่

Grin ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่ลุงปูเมื่อไรจะมาล่ะ Grin

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #191 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 07:28:41 AM »

ไปด้วยครับลุง ผมไปด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #192 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:49:46 PM »

ไปด้วยครับลุง ผมไปด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin มา ๆๆๆ จะได้พากันกลับบ้านถูก ผมเป็นห่วง โดยเฉพาะลุงปู ห่วงจะจำทางกลับบ้านไม่ถูก 555 เยาะเย้ย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #193 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:59:56 PM »

Grin มา ๆๆๆ จะได้พากันกลับบ้านถูก ผมเป็นห่วง โดยเฉพาะลุงปู ห่วงจะจำทางกลับบ้านไม่ถูก 555 เยาะเย้ย

หูยยยยยยย          แต่ละคน ....... น่าฟ้องหมิ่นประมาทหรือเปล่า    เศร้า   เศร้า

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #194 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:55:20 PM »

หูยยยยยยย          แต่ละคน ....... น่าฟ้องหมิ่นประมาทหรือเปล่า    เศร้า   เศร้า

Grin ผมกลัวลุงปูจะติดใจอะไรแถวนี้จนไม่ยอมกลับน่ะ เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 149
  พิมพ์