๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 07:37:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:21:39 PM »

XO ซื้อกินเมื่อสองปีมาแล้วขวดละ 4500 ครับ  VSOPซื้อขวดละ1500 ครับ  รสชาติผมว่าถ้ากินแบบไม่จับผิดติดสังเกตุ พอๆกัน(หรือเปล่าครับ)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:26:27 PM »

เพิ่มเติมนิดนึงครับ... คือหมายถึงปรูฟมาร์คของเหล้าครับ... เก็บบ่มอย่างไรถึงจะได้เครื่องหมาย X.O. หมักบ่มนานเท่าไหร่ถึงจะได้เครื่องหมาย V.S.O.P. หรือเครื่องหมายอื่นๆ ครับ....

...เห็นขวดรีเจนซี่... พิมพ์ว่า V.S.O.P. เหมือนกัน...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 09:05:06 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมถูกเพื่อนถามว่าเครื่องหมาย X.O. , Extra, V.S.O.P. ฯลฯ มันหมายถึงอะไรบ้างครับ... โดนเพื่อนๆ ถามอะไรก็พอตอบได้... แต่เจอคำถามนี้... ใบ้กินครับ... ขอบคุณครับ ไหว้

Grin เป็นอักษรย่อบอกระดับการบ่มบรั่นดีตามตามลำดับนี้ครับ Grin

1.  *** (สามดาว) บ่มไม่เกิน 5 ปี
  2. V.O. (very old)  V.O.P. (very old pale) V.S.O.P. (V = very, vintage / S = superior, soft, special / O = old / P = period, pale) V.S. (very superior) บ่มเกิน 5 ปีขึ้นไป ไม่เกิน 10 ปี การปรุงจะดีกว่าสามดาว
  3. X.O. (extra old) V.V.S.O.P. (very very superior pale) บ่มนานประมาณ 10 ปี สีเข้ม กลิ่นแรงขึ้น
  4. E (extra of especial) บ่มเกิน 10 ปีขึ้นไป เหลืองอำพันสวยงาม กลิ่มหอมมาก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:12:20 AM »

โอ้ยอะไรก็สู้ 40 ดีกรีไม่ได้ดอก อิอิ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:33:26 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมถูกเพื่อนถามว่าเครื่องหมาย X.O. , Extra, V.S.O.P. ฯลฯ มันหมายถึงอะไรบ้างครับ... โดนเพื่อนๆ ถามอะไรก็พอตอบได้... แต่เจอคำถามนี้... ใบ้กินครับ... ขอบคุณครับ ไหว้

Grin เป็นอักษรย่อบอกระดับการบ่มบรั่นดีตามตามลำดับนี้ครับ Grin

1.  *** (สามดาว) บ่มไม่เกิน 5 ปี
  2. V.O. (very old)  V.O.P. (very old pale) V.S.O.P. (V = very, vintage / S = superior, soft, special / O = old / P = period, pale) V.S. (very superior) บ่มเกิน 5 ปีขึ้นไป ไม่เกิน 10 ปี การปรุงจะดีกว่าสามดาว
  3. X.O. (extra old) V.V.S.O.P. (very very superior pale) บ่มนานประมาณ 10 ปี สีเข้ม กลิ่นแรงขึ้น
  4. E (extra of especial) บ่มเกิน 10 ปีขึ้นไป เหลืองอำพันสวยงาม กลิ่มหอมมาก

ขอบคุณครับ  ไหว้

...เย้... ผมรอดจากการถูกลดตำแหน่งของ "เอนไซโคพลีเดียประจำตัว" ของเจ้าเพื่อนคนนี้แล้วครับ... เพราะมีอะไรสงสัยมันก็จะมาถามผม... พอผมตอบคำถามนี้ไม่ได้... มันก็จะลดตำแหน่งผมซะนี่... ยอมไม่ได้...  คิก คิก

โอ้ยอะไรก็สู้ 40 ดีกรีไม่ได้ดอก อิอิ

เจ้า โฟร์ตี้ ดีกรี... ให้ปรู๊ฟมาร์คอะไรดีครับพี่... ยิ้มีเลศนัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 10:32:27 AM »

เป็นกระทู้ตัวอย่าง ที่แสดงถึงความสมัครสมานสามัคคีไม่มีทุ่มเถียงทะเลาะใดๆของเหล่าสมาชิกเลย....ช่างเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันดีจริง

ผมขอคาระวะ...ทุกท่านหนึ่งแก้วพูนๆ

ยังส็องล็อง แส็งแล็ง อยู่เลยจากเมื่อคืนขวดเดียวเอง..แปลก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 10:33:34 AM »

จั้งซี่ มันต้องถอน อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 10:53:39 AM »

เป็นกระทู้ตัวอย่าง ที่แสดงถึงความสมัครสมานสามัคคีไม่มีทุ่มเถียงทะเลาะใดๆของเหล่าสมาชิกเลย....ช่างเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันดีจริง

ผมขอคาระวะ...ทุกท่านหนึ่งแก้วพูนๆ

ยังส็องล็อง แส็งแล็ง อยู่เลยจากเมื่อคืนขวดเดียวเอง..แปลก

มันต้อง  แก้นอ  จากนั้น  ก็ กลายเป็น  ลายหลังคา

คิก คิก คิก คิก
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:33:26 PM »

Grin แบบว่า... มันคืออะไรครับ "ส็องล็อง แส็งแล็ง" แถวบ้านผมไม่รู้จัก 555 เยาะเย้ย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #174 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 01:30:14 PM »

Grin แบบว่า... มันคืออะไรครับ "ส็องล็อง แส็งแล็ง" แถวบ้านผมไม่รู้จัก 555 เยาะเย้ย
ตามเพลง  ผมเองก็งง เพลงนี้ทั้งเพลงมีอยู่2คำ คือคำแรกที่ไม่ทราบความหมายแล้วตามด้วย  จั้งซี่ มันต้องถอน  ตลอด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #175 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 01:44:21 PM »

กินน้ำสิงห์ดีกว่า  Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #176 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:52:44 PM »

ก็ขอรับฟังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #177 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 02:39:27 AM »

Grin วันนี้เข้าหัวข้อเลย "ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ" Grin

Grin คือปกติที่ร้านผมจะมีลูกค้าประจำอยู่คนหนึ่ง เป็นฝรั่งอังกฤษ ก่อนหน้านี้จะมาสั่งเตกีล่าหรือวอดก้ากินเป็นชอต ๆ หรือบางครั้งสั่งเป็นคอกเทล ครั้งละสองสามแก้ว แต่สองสามครั้งหลังมาแปลก สั่งวอดก้า 1 ชอต ใส่แก้วร๊อค ใส่น้ำแข็ง 1 ก้อน พอเอาไปเสริฟ พวกจะหยิบกระทิงแดงในกระเป๋ามาเทใส่จนเต็มแล้วกิน เดี๋ยวคราวหน้าจะแนะนำ "Redbull Kamikaze" ให้กิน วอดก้า 1 เตกีล่า 1/2 มะนาว 1/2 แล้วก็กระทิงแดงเต็ม Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #178 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:09:05 AM »

Grin วันนี้เข้าหัวข้อเลย "ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ" Grin

Grin คือปกติที่ร้านผมจะมีลูกค้าประจำอยู่คนหนึ่ง เป็นฝรั่งอังกฤษ ก่อนหน้านี้จะมาสั่งเตกีล่าหรือวอดก้ากินเป็นชอต ๆ หรือบางครั้งสั่งเป็นคอกเทล ครั้งละสองสามแก้ว แต่สองสามครั้งหลังมาแปลก สั่งวอดก้า 1 ชอต ใส่แก้วร๊อค ใส่น้ำแข็ง 1 ก้อน พอเอาไปเสริฟ พวกจะหยิบกระทิงแดงในกระเป๋ามาเทใส่จนเต็มแล้วกิน เดี๋ยวคราวหน้าจะแนะนำ "Redbull Kamikaze" ให้กิน วอดก้า 1 เตกีล่า 1/2 มะนาว 1/2 แล้วก็กระทิงแดงเต็ม Grin
ร้านพี่ใหม่มี คอคเทล ด้วยหรือครับพี่ ถ้าขากลับไปกรุงเทพต้องแวะซะแล้ว แต่ที่นอนมีไหมครับพี่ใหม่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #179 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 07:29:03 AM »

เหล้าดีจิบบางๆกลืนน้ำลายตามยังรู้สึกชุ่มอยู่ในลำคอ... น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 149
  พิมพ์