๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:47:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467951 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 03:32:44 AM »

ฝรั่งกินเหล้ากันยังไงผมไม่ฟันธงครับ แต่เวบมาสเตอร์อวป.กินเหล้ากับผมทางsms  แลบลิ้น
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 03:39:50 AM »

ฝรั่งกินเหล้ากันยังไงผมไม่ฟันธงครับ แต่เวบมาสเตอร์อวป.กินเหล้ากับผมทางsms  แลบลิ้น

Grin ความสามารถสูงเนาะ เยาะเย้ย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 10:07:09 AM »

Grin ความสามารถสูงเนาะ เยาะเย้ย
ยังดีที่ไม่เซ็กส์โฟน

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 10:32:13 AM »

วันก่อนเขาพาตำรวจใหญ่ไปเลี้ยงมีเปิดไวน์ขวดละสี่พัน ผมมีโอกาสได้ชิมเป็กใหญ่ๆขอบอกตามตรงครับว่าปล่อยฝรั่งมันกินไปเถอะครับ มันน้ำองุ่นบูดชัดๆ ขอประทานอภัยความเห็นส่วนตัวนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 12:41:18 PM »

วันก่อนเขาพาตำรวจใหญ่ไปเลี้ยงมีเปิดไวน์ขวดละสี่พัน ผมมีโอกาสได้ชิมเป็กใหญ่ๆขอบอกตามตรงครับว่าปล่อยฝรั่งมันกินไปเถอะครับ มันน้ำองุ่นบูดชัดๆ ขอประทานอภัยความเห็นส่วนตัวนะครับ

หุๆ เดี๋ยวเขาว่าเอาได้ น๊ะครับ ไปติ"ของ"เขาแบบนั้น อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:47:24 AM »

หุๆ เดี๋ยวเขาว่าเอาได้ น๊ะครับ ไปติ"ของ"เขาแบบนั้น อิๆ

Grin ก็เหมือนฝรั่งเขาบอกว่าไทยกินปลาเน่า (ปลาร้า) นั่นแหละ Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:08:03 AM »

Grin ขุดกระทู้นิดนึง พอดีถ่ายรูปคอกเทลที่ทำไว้ Grin
Fireball.... เยี่ยม
Rainbow ฝีมือน้องมิ้นท์เป็นคนริน Grin
Blue Dorado เมนูขายดีแก้วหนึ่ง สาว ๆ ชอบ Grin

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:18:34 AM »

เอ..กุญแจรถผมเก็บไว้ไหนเนี่ย เมื่อเช้ายังเห็นอยู่แถวนี้แว้บๆ  เดี๋ยวบึ่งไปนครสวรรค์เสียหน่อย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:22:09 AM »

เอ..กุญแจรถผมเก็บไว้ไหนเนี่ย เมื่อเช้ายังเห็นอยู่แถวนี้แว้บๆ  เดี๋ยวบึ่งไปนครสวรรค์เสียหน่อย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin 555 ไม่ต้องรีบ ๆ Grin
 Grin ที่จริงกล้องผมมาอยู่กับตัวตั้งนานแล้ว แต่ลืมถ่ายรูปคอกเทลที่ทำเก็บไว้ เพิ่งจะได้ถ่ายนี่เอง ถ้าไม่ลืมจะถ่ายมาเรื่อย ๆ ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 11:28:08 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:30:15 AM »

สวัสดีครับสหายเมรัยทุกท่าน  Cheesy มีท่านใดสังกตุพัฒนาการของรีเจนซี่บรั่นดีไทยบ้างไหมครับ ผมนานๆกินตัวนี้สักที เฉลี่ยก็ปีละครั้งครับกินล่าสุดวันอังคารที่ผ่านมา ผมพบว่ารสชาติดีขึ้นทุกครั้งที่กิน ล่าสุดผมว่ารสชาติห่างเรมี่ไม่ไกลแล้วอันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับอาจจะเป็นเพราะวันนั้นกินแกล้มกับเพลง "ฝากรักมากับเพลง"  จินตนา สุขสถิต ร้องในดันดารา คิก คิก

ไหนๆก็เจอกับคุณใหม่แล้วเลยอยากจะขอสูตรค๊อกเทลที่ใช้กับบรั่นดีสักสูตรเถอะครับ  ขอสูตรกุ๊ยๆคาวบอยๆหน่อยนะครับ ขอบพระคุณยิ่งครับ ไหว้

bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:34:23 AM »

ร้านพี่อยู่แถวไหนครับผมไปนครสวรรค์บ่อยเห็นสีแล้วน่าทานนะครับ

Grin 555 ไม่ต้องรีบ ๆ Grin
 Grin ที่จริงกล้องผมมาอยู่กับตัวตั้งนานแล้ว แต่ลืมถ่ายรูปคอกเทลที่ทำเก็บไว้ เพิ่งจะได้ถ่ายนี่เอง ถ้าไม่ลืมจะถ่ายมาเรื่อย ๆ ครับ Grin

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:36:17 AM »

บวก100คุณใหม่ครับ  ถูกใจไฟบอลครับ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:59:44 AM »

Grin จัดไป Grin

Cherry Blossom // บรั่นดี 1 ออนซ์ น้ำหวานกลิ่นเชอร์รี่ 1 ออนซ์ น้ำมะนาว 1/2 ออนซ์ น้ำเชื่อม 1/2 ออนซ์ รินส่วนผสมใส่แก้วบรั่นดี (หรือแก้วร๊อค) พร้อมน้ำแข็งประมาณ 3 ก้อน คนให้เข้ากับ แล้วทอปอัพด้วยโซดาให้เต็ม ประดับลูกเชอร์รี่และมะนาวฝาน เป็นอีก 1 เมนูที่ลูกค้าหลายคนชอบครับ จริง ๆ แล้วสูตรผมนี่แปลงมาอีกที เพราะถ้าสูตรแท้ต้องใช้เหล้าเชอร์รี่บรั่นดี ซึ่งแถวนี้หายาก ก็เลยแปลงเป็นสูตรนี้ครับ เยี่ยม

Red eyes // สูตรใกล้เคียงกับ Cherry Blossom แต่ปรับน้ำหวานเชอร์รี่ มะนาว และน้ำเชื่อม ลงไปครึ่งหนึ่งของ Cherry Blossom ใส่แก้วไฮบอล คนให้เข้ากัน แล้วทอปอัพด้วยจิงเจอร์เอลหรือสไปรท์ แต่แนะนำจิงเจอร์เอลครับ เพราะจะได้รสชาติอีกอย่าง อร่อยกว่าและไม่หวานมาก ประดับด้วยเชอร์รี่มะนาวฝานเหมือนกัน สูตรนี้ผมก็แปลงเอาจากเครื่องดื่มไม่มีแอลกอฮอล แต่พอดีลองทำแล้วให้น้อง ๆ ชิม น้อง ๆ บอกอร่อย Grin

Grin ทั้งสองสูตรถ้าหวานไปก็ลดน้ำเชื่อมลงนิดครับ แต่ที่แน่ ๆ จะหอมกลิ่นเชอร์รี่ บรั่นดีที่ใช้อยู่ก็จะมีรีเจนซี่กับนโปเลียนครับ Grin

ร้านพี่อยู่แถวไหนครับผมไปนครสวรรค์บ่อยเห็นสีแล้วน่าทานนะครับ

Grin ร้านอยู่ อ.ตาคลี ครับ Grin

บวก100คุณใหม่ครับ  ถูกใจไฟบอลครับ

Grin Fireball ลูกค้าบอกร้อนคอร้อนใส้เอาเรื่องทีเดียวครับ ใช้แก้วโซโลชอต ชั้นล่างเป็นเตกีล่า ชั้นสองสีส้มเป็นซอสทาบาสโก 2 ช้อนชา ชั้นบนเป็นเหล้า Sambuca ครับ จุดไฟอุ่นหน่อย ร้อนอร่อย 555 เหล้า Sambuca กลิ่นฉุนพอสมควร แต่ก็เป็นเอกลักษณ์ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:38:44 PM »

ขอบคุณคุณใหม่ครับ  ขอให้เจริญในหน้าที่การงาน ทำการค้าร่ำรวยนะครับ  ขอบคุณครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:53:19 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมถูกเพื่อนถามว่าเครื่องหมาย X.O. , Extra, V.S.O.P. ฯลฯ มันหมายถึงอะไรบ้างครับ... โดนเพื่อนๆ ถามอะไรก็พอตอบได้... แต่เจอคำถามนี้... ใบ้กินครับ... ขอบคุณครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 149
  พิมพ์