๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:18:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467946 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 07:28:41 PM »

ตอนนี้ผมกำลังดื่มแบบฝรั่งอยู่ครับ เบล็น 285 เพียวๆกับน้ำไม่แร่ครับ แกล้มกับบ้วยมะนาว คิดไปคิดมาก็เข้าท่าดีไม่ยุ่งยากหาผักหาเนื้อมาทำกับแกล้ม 2เป็คแล้วชักมึนๆเดี๋ยวจะไปดูเสียงอีสานแล้ววันนี้ได้บัตรฟรีโต๊ะหนึ่ง แต่น้องสาวให้ไปรับที่ต่างอำเภอนี่สิ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:49:09 AM »

Grin อีกสูตร เหมาะสำหรับคุณผู้หญิง Grin
 Grin Red eyes Grin
 Grin ส่วนผสม น้ำหวานกลิ่นเชอรี่ 1/2 ออนซ์ น้ำหวานกลิ่นทับทิม 1/2 ออนซ์ น้ำมะนาวและน้ำเชื่อมอย่างละ 1/4 ออนซ์ (หรือน้ำมะนาวเข้มข้น 1/2 ออนซ์) บรั่นดี 1 ออนซ์ น้ำจิงเจอร์เอล (ชเวปกระป๋องแดง) Grin
 Grin วิธีทำ ใช้น้ำแข็งหลอด 7-8 ก้อน มาทุบด้วยช้อนให้แตกเป็นก้อนเล็ก ๆ ประมาณ 1/4 ของก้อนใหญ่ ใส่เชคเกอร์ ใส่ส่วนผสมทั้งหมดยกเว้นจิงเจอร์เอลในเชคเกอร์แล้วเขย่าจนเชคเกอร์เกิดไอน้ำแข็งเกาะ เทใส่แก้ว 12-14 ออนซ์ เทน้ำจิงเจอร์เอลด้านบน ประดับด้วยมะนาวฝาน ลูกเชอรี่ ไม้คน หลอด เสร็จครับ Grin
 Grin สูตรนี้รสชาติซ่า หวานปนเปรี้ยวเล็กน้อย กลิ่นบรั่นดีรวมกับกลิ่นเชอร์รี่หอมทีเดียวครับ Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:58:40 PM »

Grin พอดีเมื่อวันก่อนลองทำเล่น ๆ แต่อร่อย ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลย (ใครลองทำแล้วลองตั้งชื่อให้หน่อยสิ) ส่วนผสม เหล้าเตกีล่า 1 ออนซ์ น้ำมะนาวและน้ำเชื่อมอย่างละ 1/2 ออนซ์ (หรือใช้น้ำมะนาวเข้มข้น 1 ออนซ์ แทนก็ได้) น้ำผึ้ง 2 ช้อนชา น้ำหวานกลิ่นแคนตาลูป 1/2 ออนซ์ เนื้อส้มโอ 1 กลีบ (หั่นเหลือไว้ประดับแก้วนิดหนึ่งพอสวยงาม) Grin
 Grin สูตรนี้ใช้ปั่นครับ ลองไม่ปั่นแล้วไม่อร่อย ใส่น้ำแข็งป่น 1/2 ลิตร และส่วนผสมทั้งหมด (ใส่น้ำผึ้งไปก่อน 1 ช้อน อีกช้อนไว้ใส่โรยหน้าในแก้วทีหลัง) ในโถปั่น ปั่นให้ละเอียดพอประมาณ ใส่แก้ว 14-16 ออนซ์ ประดับปากแก้วด้วยส้มโอที่หั่นเหลือไว้พร้อมหลอดและช้อนตักเล็กก้านยาว ก็อร่อยได้เลยครับ รสชาติเปรี้ยวส้มโอนำ หวานหน่อย ๆ และมีความหอมของกลิ่นแคนตาลูปและน้ำผึ้งครับ Grin

Grin ผมได้ชื่อแล้วล่ะ "Chainat delight" เมื่อคืนนายโต้ง (KARN) มาลองชิมไปแล้ว Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:03:26 PM »

Grin พอดีเมื่อวันก่อนลองทำเล่น ๆ แต่อร่อย ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลย (ใครลองทำแล้วลองตั้งชื่อให้หน่อยสิ) ส่วนผสม เหล้าเตกีล่า 1 ออนซ์ น้ำมะนาวและน้ำเชื่อมอย่างละ 1/2 ออนซ์ (หรือใช้น้ำมะนาวเข้มข้น 1 ออนซ์ แทนก็ได้) น้ำผึ้ง 2 ช้อนชา น้ำหวานกลิ่นแคนตาลูป 1/2 ออนซ์ เนื้อส้มโอ 1 กลีบ (หั่นเหลือไว้ประดับแก้วนิดหนึ่งพอสวยงาม) Grin
 Grin สูตรนี้ใช้ปั่นครับ ลองไม่ปั่นแล้วไม่อร่อย ใส่น้ำแข็งป่น 1/2 ลิตร และส่วนผสมทั้งหมด (ใส่น้ำผึ้งไปก่อน 1 ช้อน อีกช้อนไว้ใส่โรยหน้าในแก้วทีหลัง) ในโถปั่น ปั่นให้ละเอียดพอประมาณ ใส่แก้ว 14-16 ออนซ์ ประดับปากแก้วด้วยส้มโอที่หั่นเหลือไว้พร้อมหลอดและช้อนตักเล็กก้านยาว ก็อร่อยได้เลยครับ รสชาติเปรี้ยวส้มโอนำ หวานหน่อย ๆ และมีความหอมของกลิ่นแคนตาลูปและน้ำผึ้งครับ Grin

เหล้าเตกีล่าไม่มีใช้ว๊อดก้าแทนได้ไหมครับคุณใหม่ แล้วน้ำหวานกลิ่นแคนตาลูปนี่ เซเว่นมีขายไหมครับขอบคุณยิ่งครับ ไหว้  ควรกินกับแกล้มเป็นอะไรครับ(ไก่ย่างเทอริยากิหรือของทอด,หรือเป็นพวกผลไม้หั่นดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:07:07 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:41:09 PM »

เหล้าเตกีล่าไม่มีใช้ว๊อดก้าแทนได้ไหมครับคุณใหม่ แล้วน้ำหวานกลิ่นแคนตาลูปนี่ เซเว่นมีขายไหมครับขอบคุณยิ่งครับ ไหว้  ควรกินกับแกล้มเป็นอะไรครับ(ไก่ย่างเทอริยากิหรือของทอด,หรือเป็นพวกผลไม้หั่นดีครับ)

Grin วอดก้าใช้แทนได้ครับ วอดก้าเป็นเหล้าที่ไม่มีรส กลิ่น และสี ที่จริงหากเราทำน้ำผลไม้อร่อย (ปั่นหรือไม่ปั่นก็แล้วแต่) แล้วใส่วอดก้าลงไปก็จะไม่ทำให้เสียรสผลไม้ เราก็จะได้คอกเทลมาดื่มง่าย ๆ ครับ Grin
 Grin น้ำหวานซื้อได้ตามร้านที่ขายวัตถุดิบทำขนมหรือตามห้างครับ หรือไปขอแบ่งซื้อร้านที่ปั่นน้ำผลไม้ขายก็ได้ครับ ส่วนใหญ่จะเจอยี่ห้อ "ติ่งฟง" แต่ยี่ห้อนี้จะหวานไปหน่อย ใช้ลดปริมาณลงนิดใช้แค่ 3/4 หรือ 2/3 ออนซ์ ยี่ห้อที่ผมแนะนำ "เชฟไอซ์" แต่จะหาซื้อยากหน่อยครับ Grin
 Grin อาหารแนะนำเป็นของเคี้ยวเล่นกรุบ ๆ ครับ เมนูนี้รสออกเปรี้ยวนำ ดื่มก่อนอาหารช่วยเรียกน้ำย่อยได้ดีครับ Grin

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 10:34:17 AM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ทีนี้ผมมีค๊อกเทลล์กินแล้วครับกับแกล้มก็มี แต่ไม่มีเพื่อนคุยพรรคพวกผมแต่ละคนชวนออกบ้านยากบรม Cheesy นี่ถ้าอยู่กรุงเทพผมแวะไปอุดหนุนคุณใหม่แล้วครับ อะไรจะมีความสุขเท่าคุยเรื่องปืน+กินเหล้าถูกใจ  กระทู้นี่ผมคัดสูตรเหล้าเก็บในด๊อกคูเม้นเลยแหละ Grin+1ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 12:58:09 PM »

ขอบคุณครับคุณใหม่ ทีนี้ผมมีค๊อกเทลล์กินแล้วครับกับแกล้มก็มี แต่ไม่มีเพื่อนคุยพรรคพวกผมแต่ละคนชวนออกบ้านยากบรม Cheesy นี่ถ้าอยู่กรุงเทพผมแวะไปอุดหนุนคุณใหม่แล้วครับ อะไรจะมีความสุขเท่าคุยเรื่องปืน+กินเหล้าถูกใจ  กระทู้นี่ผมคัดสูตรเหล้าเก็บในด๊อกคูเม้นเลยแหละ Grin+1ครับ

Grin ขอบคุณครับ Grin
 Grin ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ มีโอกาสผ่านมาแวะมาได้ครับ ถ้าไม่แพ้ความไกล Grin
 Grin คุณอภิสิทธิ์เชื่อไหมครับว่าผมไม่กินเหล้า 555 Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 01:41:48 PM »

Grin ขอบคุณครับ Grin
 Grin ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ มีโอกาสผ่านมาแวะมาได้ครับ ถ้าไม่แพ้ความไกล Grin
 Grin คุณอภิสิทธิ์เชื่อไหมครับว่าผมไม่กินเหล้า 555 Grin

จากลำปางไปเพียงสามร้อยกว่าโลเองครับ  Grin กินเหล้าแล้วมือสั่นนะครับ ผมว่าจะเลิกเหมือนกันครับ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 03:53:33 PM »

จากลำปางไปเพียงสามร้อยกว่าโลเองครับ  Grin กินเหล้าแล้วมือสั่นนะครับ ผมว่าจะเลิกเหมือนกันครับ

Grin กลายเป็นว่าอยู่ใกล้กันเข้ามาอีกนิด Grin
 Grin ดื่มนิด ๆ พอหลับสบายกำลังดีครับ แต่ผมเองที่ไม่ดื่มเลยเพราะมีอาการแพ้รุนแรงเมื่อดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ชอบชงเหล้าครับ Grin
 หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อวานพลาด กลับบ้านไปเจอขวดยาโสมสกัดอยู่ในตู้เย็น เห็นน่ากินขวดเล็ก ๆ พอ ๆ กับหัวแม่มือ เลยเปิดขวดกระดกทีเดียวหมดขวด กลืนไปแล้วรู้สึกรสชาติแปล่ง ๆ แป๊บเดียวหน้าร้อนวูบวาบ เดินไปถามเจ้าของ เจ้าของบอก "เซ่อ ดันไม่ถามก่อน มันมีเหล้าผสมด้วย" จากกะว่าจะทำงานต่อ เลยไม่ได้ทำเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 05:40:26 PM »

Grin กลายเป็นว่าอยู่ใกล้กันเข้ามาอีกนิด Grin
 Grin ดื่มนิด ๆ พอหลับสบายกำลังดีครับ แต่ผมเองที่ไม่ดื่มเลยเพราะมีอาการแพ้รุนแรงเมื่อดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ชอบชงเหล้าครับ Grin
 หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อวานพลาด กลับบ้านไปเจอขวดยาโสมสกัดอยู่ในตู้เย็น เห็นน่ากินขวดเล็ก ๆ พอ ๆ กับหัวแม่มือ เลยเปิดขวดกระดกทีเดียวหมดขวด กลืนไปแล้วรู้สึกรสชาติแปล่ง ๆ แป๊บเดียวหน้าร้อนวูบวาบ เดินไปถามเจ้าของ เจ้าของบอก "เซ่อ ดันไม่ถามก่อน มันมีเหล้าผสมด้วย" จากกะว่าจะทำงานต่อ เลยไม่ได้ทำเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาการเดียวกันเลย   Grin  ตอนแรกนึกว่า ไม่ดื่มเพราะเคยกินหนักจนต้องหันหลังให้เสียอีก   Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 07:28:14 PM »

อาการเดียวกันเลย   Grin  ตอนแรกนึกว่า ไม่ดื่มเพราะเคยกินหนักจนต้องหันหลังให้เสียอีก   Cheesy

Grin แหมตาโทนก็ เห็นหน้าตาอย่างนี้ใช่ว่ากร้านเหล้าซะที่ไหนล่ะ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 07:58:21 PM »

มาหยบแลผู้อาวุโสท่านกระเซ้ากัน ...... กุ๊ก กิ๊ก ...... น่ารักเน๊อะ  คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 09:03:11 PM »

บรั่นดีซัก ครึ่งแก้ว  น้ำแข็ง 1 ก้อน  มะนาว 1 เสี้ยว   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 11:53:22 AM »

Grin แหมตาโทนก็ เห็นหน้าตาอย่างนี้ใช่ว่ากร้านเหล้าซะที่ไหนล่ะ Grin

รู้ว่ากร้านอย่างอื่น    ขำก๊าก ขำก๊าก

....ตามล่า...อีตอแหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 09:57:38 PM »

รู้ว่ากร้านอย่างอื่น    ขำก๊าก ขำก๊าก

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 149
  พิมพ์