๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 10:06:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มนต์รัก สไตเออร์  (อ่าน 35050 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:19:49 AM »

เสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่ใด้เน้าะ จะไปถ่ายรูปให้ (ความจริงอยากไปจับให้เป็นบุญมืออ่ะ) Grin
ตุ๊จาไปถ่ายรูปstyrไหร่
โทรพี่หน่อยนะครับ
เผื่อว่างไปด้วย...นี่ยังไม่ได้ขออนุยาตเจ้าของเยนะนี่

เอ้า..เร็วๆเลย...ท่านประธานเตรียมเปิดโครงการ 8  ปืนสั้นอัดลมแล้ว......เตรียมไปวิเคราะห์ตลาดแล้ว...
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:02:01 PM »

สไตเออร์ 10 กว่าปีแล้วที่ยังโลดเล่นในระดับ เวทีโลก ของการแข่งขั นกีฬายิงปืน

สวยสุดๆครับ ........

ปืน รถ ผู้ญ........ไม่ว่าชายแท้คนได้ก็ต้องหลงไหลครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:26:33 PM »

เสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่ใด้เน้าะ จะไปถ่ายรูปให้ (ความจริงอยากไปจับให้เป็นบุญมืออ่ะ) Grin
เผื่อว่างไปด้วย...นี่ยังไม่ได้ขออนุยาตเจ้าของเยนะนี่

เอ้า..เร็วๆเลย...ท่านประธานเตรียมเปิดโครงการ 8  ปืนสั้นอัดลมแล้ว......เตรียมไปวิเคราะห์ตลาดแล้ว...
แน่นอนครับ โครงการ8(โครงการ1 ของเรา)เป็นไปได้ครับ
เมื่อเราตั้งชมรมและเป็นสมาคมฯ
พี่น้องครับ...จาเอากระสุนและปืนดีที่สุดในโลกราคายุติธรรมมาเมืองไทย   มีคนไทยเป็นแช้มท์การแข่งขันยิงปืนลมโลก..

เป็นไปได้หมด...พวกเราต้องช่วยกันครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:51:50 PM »

ผมว่า คุณ sitta ใช้รุ่น hunting ก็เหมาะนะครับ สวยอีกแบบ คงตรงกับความชอบพี่พอดีแน่  ราคาย่อมเยาว์ลงมาด้วย  หรือะเอาแบบชนิด เซมิออโต้ครับ

ขอบคุณครับที่เตือนสติ มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบครับ   
เมื่อวานผมพูดเล่น ๆ กับภรรยา ว่า อยากสร้างหนังสักเรื่อง
พล๊อตหนังเป็นแบบ
ฉากแรกถ่ายให้เห็นเฉพาะ ปลายลำกลัองปืน 3 กระบอกที่ กำลังเล็งเรียงกันเป็นแนว

จากนั้นจึงดอลลี่กล้องมาทางลำตัวปืนตัวแรกจนถึงหน้าคนยิงที่อยู่ใกล้กล้องที่สุด
โดยให้เห็นหน้าคนยิงที่สองและสามเรียงถัดไป โฟกัสกล้องฉากทีสองนี้จะชัดที่หน้าคนแรก
ซึ่งกำลังเล็งปืนอย่างตั้งใจ   เป็นใบหน้าของชายชราหน้าออกเหี่ยว ๆ
ใบหน้าคนที่สองและสามจะเบลอ  ฉากนี้ทำให้คนแรกเด่นกว่า "คนแรกก็คือฉัน" ผมพูดไปอย่างนั้น

ฉากต่อมา โฟกัสไปทีใบหน้าคนที่สองที่กำลังตั้งใจยิงปืนเหมือนกัน ใบหน้าคนที่สองเป็นหญิงชรา
ส่วนใบหน้าคนแรกและคนที่สามเบลอออกไปทำให้คนที่สองเด่นขึ้นมาในฉากนี้
"คนทีสองก็คือตัวเองนะ"  ผมก็พูดไปอย่างนั้นอีก

ฉากต่อมา โฟกัสไปใบหน้าคนที่สาม เป็นใบหน้าผู้หญิงวัยรุ่นหน้าตาสวย วัยประมาณ
กำลังเรียนมัธยมปลาย มัดผมตามระเบียบโรงเรียน กำลังเล็กปืนอย่างตั้งใจ
"ผู้หญิงคนนี้คือลูกของเรา" 

พอการยิงปืนเสร็จสิ้นลง มีการนับคะแนนกัน
ก็มีเสียงคนยิงคนแรกก็พูดขึ้นว่า "วันนี้พ่อต้องออกไปซื้อกับข้าวอีกแล้ว"

พอผมเล่าเรื่องจบ ไม่น่าเชื่อว่าภรรยาผมอนุมัติให้ซื้อปืนอัดลมกระบอกที่ 3 แล้วครับ

จะเอารุ่นไหนดีเอ่ย..ย...ย.ย.ย

sysadm
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 02:15:35 PM »

สวัสดีครับ พี่ size s ยังสนใจปืนอยู่ครับ
เดี๋ยวรอให้อะไรๆ สงบก่อนครับ เดี๋ยวโทรไปหา อีกครั้ง

รับ ปรึกษา และว่างระบบ โดย opensource เพื่อลดค่าใช้จ่ายองค์กร
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 02:19:09 PM »

S400 MPR-FT ไปเลยครับ

แต่ใจจริงอยากให้คุณสิทธาเอา Daystate Air Ranger .22 ที่แรงถึง 50 ฟุต/ปอนด์ เติมลมทียิงได้ 300-400 นัด กระบอกลมขนาด 400 และ 500 ซีซี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 03:19:07 PM »

S400 MPR-FT ไปเลยครับ

แต่ใจจริงอยากให้คุณสิทธาเอา Daystate Air Ranger .22 ที่แรงถึง 50 ฟุต/ปอนด์ เติมลมทียิงได้ 300-400 นัด กระบอกลมขนาด 400 และ 500 ซีซี

แค่ 33 ฟุต/ปอนด์ ผมก็ไม่รู้จะไปหามุมยิงที่ไหนแล้วครับ คิดถึงแต่ที่เก็บเสียง
ถ้าได้ 50 ฟุต/ปอนด์ เสียงมันคงเหมือนยิงปืนจริงแน่แท้

ไม่อยากได้ปืนแรงครับ ผมว่าถ้าปืนอัดลมที่แรงมาก ๆ ก็ยิงในบ้านไม่ได้อยู่ดี
เหตุหนึ่งที่เขาไม่ให้ยิงปืนดินขับในบริเวณโดยไม่เหตุจำเป็นก็เพราะเสียงรบกวนทำให้
ชาวบ้านเขาตกใจและมีความกลัว  แม้ว่าเราจะมีตู้ดักกระสุนปลอดภัยมาก ๆ ก็ตาม

ในทางกลับกันถ้าเรายิงปืนจริงในบ้านแต่เสียงไม่ดัง ก็ยิงได้ กระสุนหมดเป็นกล่องก็ไม่มีใครมาว่า
ถ้ากระสุนไม่ออกไปโดนชาวบ้านนะ  หากมีห้องใต้ดินสำหรับยิงปืนจะเอาปืนกลมายิงก็ยังได้  ใครจะรู้ 
ข้อเท็จจริงมันเป็นอย่างนั้น

ในอนาคตต่อไป หากเอาปืนอัดลมแรงสูง ซึ่งในสมัยก่อนยังไม่มี  มายิงในบ้านบ่อย ๆ
เสียงดัง ๆ เหมือนปืนคุณ arm555 ที่ผมนึกว่าเสียงปืนลูกกรดอยู่ข้าง ๆ นั้นหละครับ
ก็คงจะมีกฏหมายตามมาว่าห้ามยิงปืนอัดในบ้านเพิ่มขึ้นอีก 
หากเป็นอย่างนั้นจริงคงงานกร่อยครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 05:27:20 PM »

ฉากต่อมา โฟกัสไปใบหน้าคนที่สาม เป็นใบหน้าผู้หญิงวัยรุ่นหน้าตาสวย วัยประมาณ
กำลังเรียนมัธยมปลาย มัดผมตามระเบียบโรงเรียน กำลังเล็กปืนอย่างตั้งใจ

พอการยิงปืนเสร็จสิ้นลง มีการนับคะแนนกัน
ก็มีเสียงคนยิงคนแรกก็พูดขึ้นว่า "วันนี้พ่อต้องออกไปซื้อกับข้าวอีกแล้ว"

พอผมเล่าเรื่องจบ ไม่น่าเชื่อว่าภรรยาผมอนุมัติให้ซื้อปืนอัดลมกระบอกที่ 3 แล้วครับ

[/quote]

เด็กมัธยมปลายคนนั้นต้องใช้ปืนกีฬาเท่านั้นเพื่อใช้ในการแข่งขันในระดับมหาวิทยาลัยต่อไป ขออนุญาติแนะนำ  ปืนสั้นสไตเออร์   LP 10 E  ครับ ตอนนี้กำลังรอตอกเลขทะเบียนอยู่เดี๋ยวถ้าไปรับมาแล้วจะเอาไปให้หลาน กับชายแก่ หญิงแก่ดูครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:45:41 AM »

มาเลยพี่

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:52:35 AM »

ผมว่า คุณ sitta ใช้รุ่น hunting ก็เหมาะนะครับ สวยอีกแบบ คงตรงกับความชอบพี่พอดีแน่  ราคาย่อมเยาว์ลงมาด้วย  หรือะเอาแบบชนิด เซมิออโต้ครับ

ขอบคุณครับที่เตือนสติ มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบครับ  

เมื่อวานผมพูดเล่น ๆ กับภรรยา ว่า อยากสร้างหนังสักเรื่อง
พล๊อตหนังเป็นแบบ
ฉากแรกถ่ายให้เห็นเฉพาะ ปลายลำกลัองปืน 3 กระบอกที่ กำลังเล็งเรียงกันเป็นแนว

จากนั้นจึงดอลลี่กล้องมาทางลำตัวปืนตัวแรกจนถึงหน้าคนยิงที่อยู่ใกล้กล้องที่สุด
โดยให้เห็นหน้าคนยิงที่สองและสามเรียงถัดไป โฟกัสกล้องฉากทีสองนี้จะชัดที่หน้าคนแรก
ซึ่งกำลังเล็งปืนอย่างตั้งใจ   เป็นใบหน้าของชายชราหน้าออกเหี่ยว ๆ
ใบหน้าคนที่สองและสามจะเบลอ  ฉากนี้ทำให้คนแรกเด่นกว่า "คนแรกก็คือฉัน" ผมพูดไปอย่างนั้น

ฉากต่อมา โฟกัสไปทีใบหน้าคนที่สองที่กำลังตั้งใจยิงปืนเหมือนกัน ใบหน้าคนที่สองเป็นหญิงชรา
ส่วนใบหน้าคนแรกและคนที่สามเบลอออกไปทำให้คนที่สองเด่นขึ้นมาในฉากนี้
"คนทีสองก็คือตัวเองนะ"  ผมก็พูดไปอย่างนั้นอีก

ก็สร้างอารมณ์ซะสุดยอด แล้วตัดสิ้นใจซะพี่ก่อน เปลี่ยนใจ แต่ผมว่าปืนชักไม่เหมาะกับพี่แล้วละขายให้หมด ซื้อ กล้องถ่ายหนัง ไลก้า ดีกว่า ดูแล้วเป็น ผกก. ดีกว่า  แข่งกับท่าน มุ้ย 555
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 06:27:48 AM »

เด็กมัธยมปลายคนนั้นต้องใช้ปืนกีฬาเท่านั้นเพื่อใช้ในการแข่งขันในระดับมหาวิทยาลัยต่อไป ขออนุญาติแนะนำ  ปืนสั้นสไตเออร์   LP 10 E  ครับ ตอนนี้กำลังรอตอกเลขทะเบียนอยู่เดี๋ยวถ้าไปรับมาแล้วจะเอาไปให้หลาน กับชายแก่ หญิงแก่ดูครับ
[/quote]

เห็นด้วยครับพี่......เอาสั้น หรือเอายาวก็ได้..น้ำขึ้นให้รีบตัก...มีโอกาสแล้ว..เอาเลย..เอาเลย...เอาแบบยาวก็ดีนะพี่ เพราะชายแก กับหญิงสูงวัย ท่านก็ใช้ปืนยาว..เดี๋ยวกลายเป็นว่าพอยิงเสร็จสาวน้อยจะร้องว่า..."โธ่...ดูสิ....หนูต้องออกไปซื้อกับข้าวอีกแล้ว...ทั้งปปี....เลย......".....
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 01:57:30 AM »

วันนี้อากาศค่อนข้างเป็นใจ ไม่มีฝน แสงสมำเสมอดีลมก็นิ่งดี เลย เริ่มจากการตั้งกล้อง ก็ตั้ง และหาระยะได้ง่ายและไวดี ประเดิมด้วย เพื่อนสมาชิก และเจ้าของที่แท้จริง โดยวันนี้เผอิญหยิบไปแต่กระสุนของค่าย H&N  เริ่มต้นด้วย Final match  กลุ่มที่ได้ในตอนแรกค่อนข้างใหญ่  เลยปรับลดค่าความเร็วลงมา เพราะกระสุนเบามาก โรงงานปรับมาเป็นค่าสูงสุด
ก็ได้กลุ่มที่ดีขึ้นมาแต่ ยังไม่พอใจเท่าที่ควร

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 01:59:27 AM »

เริ่มด้วย 25 เมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2010, 02:17:57 AM โดย size s » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 02:05:55 AM »

อิจฉาวุ้ย หลงรัก หลงรัก

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 02:07:10 AM »

เจอเจ้าของตัวจริงยิงไปตะลึงฝีมือตัวเอง ชื่นชอบในระบบไกที่นิ่มนวล

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์