๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 09:02:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้ MORINI CM162 EI มาครอง เพิ่มรูปให้แล้วครับ  (อ่าน 31469 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:08:26 PM »

อิอิในที่สุดผมก็ได้มาครองแล้วสมใจอยาก ยิงเล่น2วันหมดกล่องครึ่งแล้ว

แต่ผมสงสัยมากๆเลยครับ ว่าปืนมันไม่ดีเหมือนที่เค้าทดสอบมา

กลุ่มที่เค้าทดสอบมากลุ่มได้สวยมากจนเกือบเป็นรู้เดียวกัน

แต่ทำไมผมยิงมันถึงอยู่แต่ของนอกๆแบบว่าไม่เข้าใกล้ X เลย ผมว่าปืนมันไม่ค่อยดีนะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากยิงได้แบบนี้จัง

ยิงเกือบหมดกล่องที่2แล้วกลุ่มยังเท่าจานเปเหมือนเดิม  ยี๊ ยี๊

ขออภัยที่ภ่ายรูปไม่เก่งนะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 01:49:55 PM โดย vornus » บันทึกการเข้า

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:32:30 PM »

โชว์น้องเขาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ อยากเห็นให้ต่อมอิจฉามันทำงานครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 09:28:31 PM »

ถ่ายรูปมาลงด่วนเลยคุณvornus

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:54:39 PM »

อิอิในที่สุดผมก็ได้มาครองแล้วสมใจอยาก ยิงเล่น2วันหมดกล่องครึ่งแล้ว

แต่ผมสงสัยมากๆเลยครับ ว่าปืนมันไม่ดีเหมือนที่เค้าทดสอบมา

กลุ่มที่เค้าทดสอบมากลุ่มได้สวยมากจนเกือบเป็นรู้เดียวกัน

แต่ทำไมผมยิงมันถึงอยู่แต่ของนอกๆแบบว่าไม่เข้าใกล้ X เลย ผมว่าปืนมันไม่ค่อยดีนะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไอ้กล่องครึ่งนะกระสุนหรือข้าวมันไก่ครับ ช่วยเอารูปมาลงให้ด่วนเลยนะครับ อยากเห็น
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:02:59 PM »

แบบนี้ต้องโชว์รูปด้วยครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:50:19 PM »

ผมว่าต้องยิงไปสักพักครับแล้วก็คงเข้าที่เองครับแต่ก็มีตัวแปลตัวอื่นด้วยนะครับ อย่าง ด้ามจับ  เวลาจับแล้วมันถนัดมือหรือเปล่า   ตัวไกก็เหมือนกันครับ  ระยะที่นิ้วมือ(นิ้วชี้)ตอนที่แตะไกอยู่ในตำแหน่งที่ถนัดไม(ลองปรับระยะของไกดู)  ผมก็เจอปัญหาทั้ง 2 อย่างนี้เหมือนกันครับ  ยิงไปได้สัก10นัด   ต้องวางปืนทีเพราะ จับปืนนานแล้วมันมีปัญหายิงไม่คอยดีเลยครับ  แต่พอหยิบขึ้นมายิงใหม่กับดีเป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ  ผมก็อยากเห็นรูปเหมือนกันครับ  อยากเห็นตำแหน่งที่ใส่ถ่านว่าอยู่ตรงไหนครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 01:58:26 AM »

ใกล้ความจริงแล้วครับ มีปืนครบเหลือฝีมือ เลิกเล่นแล้วอย่าลืมปิดสวิตส์ไกไฟฟ้านะคุณกลอฟ เดี่ยวจะหาว่าปืนไม่ดียิงไม่ได้ แบตจะหมดซะก่อน   แรกเริ่มอย่าเพิ่งยิงมากครับมาสร้างกำลัง และกล้ามเนื้อก่อนดีกว่า  ส่วนมากคนที่ไม่ใช่นักกีฬาพอได้ปืนไปก็ซัดซะแล้วยิงไม่เข้า ไม่นานก็เบื่อขายปืนไปน่าเสียดาย  ลองฝึกถือปืนค้างในท่ายิง ฝึกจัดศูนย์และเหนี่ยวไกให้นิ่มนวลโดยศูนย์ไมเบียดซ้ายเบียดขวา หรือสูงตำ เหมื่อยก็เอาลงพักอย่านานมากนักแล้วทำใหม่ให้ได้ต่อเนื่องซัก 2 ชั่วโมง ไม่ต้องใช้เป้าหรอกกระสุนไม่ต้องใช้ผนังและยิงแห้งเอา ไม่เกิน 1 สัปดาห์ เห็นผลต่างครับ 
     ส่วนท่ายืนเลือกเอาท่าที่ยืนแล้วร่างกายสมดุล สามารถยืนได้นานไม่ฝืนเดี่ยวค่อยส่งรูปตัวอย่างไปให้ทางเมลครับ   ด้ามที่คุณเคยถามนั้น โรงงานไม่สามารถที่จะทำให้เป็นแบบเฉพาะตามมือเราได้ทุกคน เพียงแต่กำหนดขนาดเหมือนเสื้อผ้าทำนองนั้น มาเพื่อให้เพียงใกล้เคียง ส่วนรายละเอียดของกล้ามเนื้อ อุ้งมือ คอด้าม เราต้องขุด พอกเอาเองครับ เช่น
อุ้งมือของคนอ้วนอาจต้องมีการขุดไม้ออกเพื่อให้เนื้อได้เข้าไปแทนที่มิฉะนั้น  อาจมีการเบียดซ้ายขวา ของการจัดศูนย์  คอปืนอาจต้องไถออกเพื่อมิให้โดนนิ้วที่เหนี่ยวไก เพราะนิ้วนี้ต้องเป็นอิสระไม่สัมผัสกับด้าม เป็นต้น
     เรื่องด้ามนี้ถือว่าสำคัญเหมือนกันครับ  ต้องอาศัยความรู้และประสบการณ์เยอะครับ ขนาดบางคนวาดมือส่งให้นักทำด้ามมือต้นๆ ของโลกย่างเช่น มิสเตอร์มิยาซี  เพื่อทำด้ามซึ่งเฉพาะมือตเลย แล้แฮนเมดด้วยนะ ยังต้องกลับมาไถเองเลยครับ
     สู้ครับเอาใจช่วย
    ปล. เอาเป้ากับปืนมาอวดโฉมสมาชิกหน่อยครับ
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:55:24 AM »

ยินดีด้วยนะครับ  เยี่ยม  สำหรับปืนใหม่ ที่เรียกว่าสุดยอดก็คงไม่ผิดนะครับ (ดูกลุ่มที่มาด้วยก็คงเห็น) เยี่ยม

ต่อไปก็ต้องอยู่ที่การฝึกฝนแล้วล่ะครับ  อย่างที่คุณ size s บอกก็ถูกต้องครับ ที่สุดครับหลังจากฝึก เพิ่มสมรถภาพ ทางร่างกาย

แล้วต่อไปก็ แต่งด้ามครับ  แนะนำว่าควรแต่งเองนะครับ แต่...... ควรศึกษาผู้รู้ และวิธีแต่ง ด้วนนะครับ ไม่อย่างนั้น บอกได้เลยว่า

เละ.... คิก คิก   

เมื่อเราได้ปืนระดับแข่งขันมาแล้ว ทดลองยิง ก็มักจะมีคำถามเช่นนี้ ... ว่า ทำไมยิงไม่เห็นดีเหมือน โรงงาน  หรือไม่เหมือน

แชมป์ เลย คำตอบก็คือ  ฝีมือไงครับ หมั่นฝึกฝนเรียนรู้ปืนของตนเอง  แล้วคุณจะรู้ว่า  การที่เรายิงไม่เข้าเป้า ดังที่เราหวัง

ไม่ได้เป็นเพราะ อุปกรณ์ ไม่ดี ( เพราะมันดีอยู่แล้ว) ตัวเราคือต้นเหตุ ทั้งหมด การผิดพลาดอยู่ที่ตัวเราล้วนๆ  ค่อยๆ ปรับ

ค่อยๆแก้ ไปที่ล่ะอย่าง แล้วคุณจะมีความสุข  กับการยิงปืนของคุณเอง  ไหว้   

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:31:56 PM »

ยิงมือเดียวยากมากเลยครับ  เศร้า

ไม่คิดว่าจะยากขนาดนี้  เศร้า

ผมคงไม่โทดปืนครับ ผีมือไม่ถึงเอง ยังไงก็จะพยายามลองฝึกดูซักตั้งครับ  กิ๊วก๊าว

กำลังหาวิธีลงรูปครับ  แต่ออกตัวก่อนนะครับถ่ายไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย
[IMG=http://img205.imageshack.us/img205/200/picture11wi.jpg]http://[/img]
[IMG=http://img19.imageshack.us/img19/8330/picture10ig.jpg]http://[/img]
[IMG=http://img205.imageshack.us/img205/1118/picture9q.jpg]http://[/img]
[IMG=http://img38.imageshack.us/img38/5003/picture8fe.jpg][/IMG]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 01:28:50 PM โดย vornus » บันทึกการเข้า

SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:48:26 PM »

ได้มาแล้วเช่นกันครับ 162ei วันไปรับปืนขากลับต้องเอาตะกั่วถ่วงไว้ที่ข้อเท้าทั้ง 2 ข้างครับ (ตังค์หมดตัวเบาหวิว)
เอ้า! สาวก โมรินี โชวตัวกันหน่อย

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 01:46:12 PM »

น่านๆผมมีเพื่อนร่วมหมดตูดแล้ว คิก คิก

โครงการต่อไป LG110FT  เอ้ามาร่วมหมดตูดกันมั้ยครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 01:50:31 PM »

ตัวนี้เป็นไกไฟฟ้าหรือเนี้ยครับ ถ้าถ่านหมดจะเป็นอย่างไรครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:00:12 PM »

ตัวนี้เป็นไกไฟฟ้าหรือเนี้ยครับ ถ้าถ่านหมดจะเป็นอย่างไรครับ

ก็ไปซื้อถ่านใหม่มาใส่สิครับ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:03:21 PM »

แม้นแหล่วหมดก็เปลี่ยนก่อนใหม่สิครับพี่

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:12:28 PM »

แม้นแหล่วหมดก็เปลี่ยนก่อนใหม่สิครับพี่

สวยมากครับ ค่าสินสอดเท่าไหร่ครับ คุณvornus

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์