๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:26:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลอบสังหารนายก สร้างภาพ หรือ เรื่องจริง ร่วมกันโหวตครับ  (อ่าน 9733 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:21:24 PM »

ทหารทำพลาดไม่ได้หรือครับ ??
ถ้าศึกษาจากอดีต จากการลอบสังหารนายกรัฐมนตรีของไทยเช่น นายกเปรม ก็ฝีมือทหารทำพลาดทั้งนั้น
แล้วคนทำก็ก๊วนเดิมๆ นี่แหละ
ในความเห็นผมน่าจะเป็นเรื่องจริง นายกทักษิณ ไม่คิดอะไรตื้นๆ กว่าทหารไทยแน่ๆ คุณว่าจริงปละ
ตอนพลเอกเปรม มือสังหารยังใช้ เอ็ม79ไม่เป็นเลยครับ

ใช่ทหารรึป่าวไม่รู้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:25:39 PM »

โจรใต้ วางระเบิด ตำรวจจับไม่ได้ แต่ทหารวางระเบิด ตำรวจจับได้555ขำๆๆๆ
Grin  Grin  Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:27:56 PM »

โจรใต้ วางระเบิด ตำรวจจับไม่ได้ แต่ทหารวางระเบิด ตำรวจจับได้555ขำๆๆๆ
ตำรวจเก่งกว่าทหารมากครับ
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:52:11 PM »

-ผมกลับคิดว่าจริงคับ ระเบิดของจริง เตรียมการก่อเหตุจริง แต่ใครจะเป็นตัวการเพื่อถล่มใคร..ไม่รู้ (ก่อนหน้านี้มีข่าวบ่อย ๆ ว่าโจร ใต้เตรียมการวางคาร์บอมบ์ในเมืองใหญ่ เช่น กทม.,เชียงใหม่,ภูเก็ต พอจะเชื่อมโยงกันได้ไหม ? )
-ที่ไม่คิดว่าเป็นการสร้างภาพเพราะ คนเป็นรัฐบาลไม่น่าเลวขนาดนั้น
  Grin

Longth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:55:54 PM »

Grinขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ  ผมเห็นด้วยกับหลายความคิดครับและก็ไม่เห็นด้วยกับหลายความคิดเช่นกัน  แต่ที่สรุปแน่ๆอย่างหนึ่งก็คือ ตอนนี้ยังสรุปไม่ได้ว่า สรางภาพหรือจริงนอกจากแสดงความคิดเห็นอย่างที่พวกเราทำกันอยู่นี่แหละครับ  ผมว่า ใครเกลียดนายกก็ว่าสรางภาพ  ใครชอบนายกก็ว่าเรื่องจริง  ในความเห็นส่วนตัวผมว่า มันจริงและไม่จริงปนกันครับแบบ 50-50 อย่างประเด็นเช่นว่า ถ้าทหารทำคงไม่พลาดแน่ อย่างที่ท่าน พลเอกพัลลภพูด (ด้วยความเคารพนะครับ วิจารณ์เพื่อแสดงความคิดเท่านั้น) แล้วพี่ร้อยโทแกนั่น  เป็นชาวบ้านหรือครับ  แกก็เป็นทหารนั่นแหละ และที่แน่ๆแกก็ถูกจับไปแล้วด้วยออกข่าวดังไปทั่วประเทศและทั่วโลก  แกคงมาทำงานได้ตามปกติล่ะนะ ส่วนที่ว่า ระเบิดในรถคันดังกล่าวไม่สามารถระเบิดได้เพราะว่าวางชนวนไม่ถูก ผมดูตามภาพในข่าว ผมก็เห็นหน่วยกู้ระเบิดในชุดครบเครื่องเลย แถมกันประชาชน หรือนักข่าวอีก ท่ามกลางสายตามประชาชน สื่อมวลชนและผู้ชมทางทีวีอีกนับหมื่นนับแสนหรือนับล้านทั่วโลก ถ้าสิ่งนั้นไม่จริง(หลอกลวง)เราๆท่านๆทุกคนที่เห็นภาพก็คงได้ดูปาหี่ขนานใหญ่เลย   Grin น้ำลายหก
 Grinผมว่าเล่นเกมอะไรกันก็ช่างเถอะครับ  ในเมื่อจะล้อเล่นอะไรกันทำไมต้องเอาชีวิตประชาชนตาดำๆไปเสี่ยงด้วยครับ  อัตราระเบิดในรัศมี 1 กิโลเมตรน่ะ ชีวิตประชาชนเท่าไหร่ครับ  ใครทำก็ช่างเถอะไม่คิดถึงตรงจุดนี้บางหรือไงนะ  ผมว่าใครคิดจะฆ่าท่านนายกก็ดี หรือท่านนายกจะสร้างภาพก็ดี(ตามกระแสข่าว)ผมไม่ติดใจเท่าไร แต่แรงระเบิดในรัศมี 1 กิโลเมตร กับชีวิตประชาชนในเขต 1 กิโลเมตรนี่ซิน่ามันเลวร้ายและไม่น่าให้อภัยเลย กฎแห่งความปลอดภัยของการใช้อาวุธปืน 10 ประการ ที่บัญญัติโดย พล.ตร.อ.ผลึก สุวรรณเวช (ถ้าผิดขออภัยนะครับ) ขนาดปืนที่ไม่แน่ใจว่ามีลูกหรือไม่ ให้ยึดเป็นกฎประจำใจของพวกเราว่า ให้ถือว่ามีลูกไว้ก่อน  ห้ามหันปลายลำกล้องเข้าหาคน  แล้วนี่ระเบิดนะครับ  นำมาล้อเล่นได้เหรอ  ท่านร้อยโทถ้าแกปฏิเสธว่าไม่ได้นำมาเพื่อวางระเบิดใคร แกจะมีไว้ในรถทำส_กกะเบืออะไรครับ เอาไว้กันยุงคงไม่ใช่แน่  แถมเอามวิ่งบนถนนอีก  ถ้าผมว่าแกพ้นผิดเรื่องนี้ อีกหน่อยผมคงแบกปืนขึ้นถนนได้แน่เลย
 Grinเสียดายครับกับคำว่าความจงรักภักดีของคนไทยที่ถวายต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวว่า คนไทยทุกคน รักในหลวง ใส่เสื้อเหลืองกันทั้งประเทศ (อ้อลืมไปท่านร้อยโทแกตอนโดนจับแกใส่ซาฟารี) แต่ทำไมต้องมาทำให้ประเทศปั่นป่วยวุ่นวายขนาดนี้  แล้วรู้สึกว่ามันจะแรงขึ้นๆทุกๆวันครับ  เสียใจจริงๆ ผมเป็นคนหนึ่งซึ่งเป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  คิดในใจตลอดเวลาครับว่า จะทำดีปฏิบัติชอบไม่คดโกงบ้านเมืองเพื่อถวายในหลวง...................ขอแช่งให้ไอ้คนที่คิด......ที่วางแผน........และที่ร่วมในแก็งค์ทำเหตุการณ์ดังกล่าว................ขอให้มันพินาศ วายวอดไม่ได้ผุดได้เกิดเลยครับ
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 05:51:41 PM »

ระเบิดขนาดนั้น รัศมีไม่ถึง 1 กิโลเมตรหรอกครับ เค้าน่าจเอาไประเบิดตอหม้อ สะพานมากกว่าครับ  Grin Grin Grin

โพธิญาณ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:20:31 PM »

ตอนพลเอกเปรม มือสังหารยังใช้ เอ็ม79ไม่เป็นเลยครับ
ใช่ทหารรึป่าวไม่รู้

M 72
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:55:26 PM »

แบบว่า...........ความบังเอิญ

บังเอิญที่ บิดข่าวเรื่องซ้อมคนแก่และผู้หญิงที่ตะโกนด่า ไม่มิด แล้วมีข่าวที่ใหญ่กว่า มากลบ...

บังเอิญที่นาย..ก   ต้องนัดประชุมตอนเช้า ทั้งที่ร้อยวันพันปีออกหลังเก้าโมง

บังเอิญที่...ปรกติแค่คนด่านิดหน่อยก็เป็นฟืนเป็นไฟ......แต่มีการลอบฆ่า  กลับให้สัมภาษณ์อย่างอารมย์ดี....ไม่มีท่าทีตกใจ แปลกใจ ยังกับรู้ล่วงหน้าเดินเกมส์เอง

บังเอิญที่เจอคนโง่.....ขับวนซะตั้งหลายวัน เอาคันเดิมๆมาขับให้เขาสงสัยจะได้ดักจับได้....แถมยังบังเอิญขับออกมาก็มีบันทึกประจำวันเรียบร้อย...หลักฐานเพียบ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:56:34 PM »

...เรียกว่าระเบิด..เทิดเทิง....ดีกั่วก๊าบบบ...

...พล.อ. ไม่มีทางวางแผนได้แค่นี้หลอก...เพราะออกแบบมาบู้แนวพันนา...บวกกะ..หม่ำ...

...ไม่ว่าจะจริงจะปลอม...ก็ได้ระเบิดความเสียหายให้กับชาติไปแล้วครับ...

...ขอให้กรรม...ตกอยู่กับคนทำ..

เห็นด้วยครับพี่ เค้าได้ระเบิดทำลายล้างเศรฐกิจของไทยไปแล้วครับ หุ้นตก  การลงทุนชะงัก  ความน่าเชื่อถือทางเศรษฐกิจ
สั่นคลอน  ต่างชาติลังเลหรือเบนเข็มไปลงทุนกัมพูชา ฯลฯ     ship หายไปไม่น้อย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:59:15 PM »

งานนี้ที่น่ากลัวที่สุดคือ...ทหารเลว(ถ้ามี) ที่ต้องการอำนาจเดินตามนักโกงเมือง.....ไม่สนใจผิดชอบชั่วดีถึงขั้นใส่ร้ายทหารดี

คงต้องระวังพวกหูสั้นๆใว้บ้างแล้ว

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:14:06 PM »

-ที่ไม่คิดว่าเป็นการสร้างภาพเพราะ คนเป็นรัฐบาลไม่น่าเลวขนาดนั้น

เรื่องจริงคือว่าทักษิณมันเลวขนาดนั้นมานานแล้วครับ
เรื่องจริงที่ต้องขยายผลคือ ก่อนที่ ร้อยโท คนนั้น มาอยู่กับ พลเอกพัลลภ ช่วงระยะเวลาสั้นๆนั้น เคยอยู่กับใคร นานแค่ไหน อยู่กับเพื่อนร่วมรุ่นทักษิณ สนิทสนมกันมากี่ปี ถ้าเอาความจริงตรงนี้มาตีแผ่ก็จะต่อ ภาพใหญ่ได้ครับ
แต่ที่สำคัญ ทักษิณและบริวารทำให้ประเทศไทยย่อยยับไปแล้ว เพียงเพื่อเอาชนะฝ่ายตรงข้ามเลวมากๆครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:41:16 PM »

---สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร.
---เรื่องเริ่มขยายความแล้ว. ใจเย็นๆ อย่าด่วนสรุป. เดี๋ยวก็รู้..

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:54:57 PM »

ระเบิดได้ไกลตั้ง 1 กิโล ไหงเห็นนักข่าวประชาชนล้อมที่เกิดเหตุไม่กี่ร้อยเมตรเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เจ้าหน้าที่ต้องรู้แหละว่ายังไงก็ไม่ระเบิด....แบบว่ารู้ก่อนอะ Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:59:29 PM »

ท่านที่พอรู้เรื่องระเบิดช่วยอนุเคราะห์ความรู้หน่อยเถอะครับ
...........
ระเบิดขนาดที่ว่านี่.......จะรัศมีทำลายขนาด  1 กม. จริงหรือ....
.......ผมว่าจะพูดเกินเหตุไปหรือเปล่า........

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:19:41 PM »

ผมไม่ค่อยรู่เรื่องมากนัก เพราะไม่ใช่ทหารช่าง..........คนที่อยู่แถวเขางู ราชบุรีเขาจะทราบว่าอำนาจการทำลายตอนระเบิดหินขนาดไหน..............แต่ก็เป็นการเจาะรูหยอดดินระเบิดลงไปลึกๆด้วย(ศัพท์เรียก การอัดลม)...............เศษหินยังปลิวไปไม่ถึง 1 กม.

รัศมีการทำลาย 1 กม.(ตามที่เขา PR กัน)........... TNT อย่างน้อยคงต้องประมาณ 1 ตันกระมัง...........ดูเวลาฝรั่งเขาระเบิดตึกสิครับ...........ใช้ TNT อย่างน้อย 100 ถึง 200 กก. และต้องวางตามคานรับแรงหลัก..........จึงถล่มตึกขนาด 10 ชั้นลงมากองได้ โดยที่เศษอิฐไม่กระเด็นไปไกลด้วย............

คำว่ารัศมีการทำลาย หมายถึง เส้นรอบวงกลมภายในรัศมีนั้นๆถูกทำลายหรือเกิดความเสียหาย...................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2006, 08:33:59 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์