๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:23:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลอบสังหารนายก สร้างภาพ หรือ เรื่องจริง ร่วมกันโหวตครับ  (อ่าน 9731 ครั้ง)
narongt
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:21:44 PM »

น่าน น่ะสิ ครับ การทำงานแบบนี้ ต้องมิดชิด และแนบเนียนที่สุด ข่าวไม่น่าจะรั่ว
ถ้าตั้งใจทำจริง แบบนี้การข่าวมาเร็ว
ส่วนภาคใต้ เวลาระเบิดที กลับไม่ได้ข่าวอะไรบ่างเลย

เพราะภาคใต้เล่นของจริงตายจริงนะสิครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:47:47 PM »

ด้วยความเคารพครับ......

ขอ ดีดีที หน่อยครับยุงชุมเหลือเกิน........ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เจอละคร "น้ำเน่าแถมมีหมาตาย"  เรื่องนี้เข้าไป.......... โดนชก โดนชก โดนชก

ขอบคุณครับ.................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:59:48 PM »

Grin โหวตแล้วครับ  Cheesy
     ถ้าวางแผนคิดการใหญ่ แล้วทำได้แค่นี้ เด็กๆเกินไปครับ
     ถ้าจะทำจริงๆ ทัวร์นกขมิ้นกลายเป็นทัวร์นรกนานแล้ว  ตกใจ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
nux
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนป่ามีปืน

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 01:04:32 PM »

Huhน่าเบื่อขึ้นทุกวัน Huh
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 01:55:45 PM »

ผมดูตามรูปการณ์แล้ว ใช้ระเบิดจำนวนนิดเดียวไม่ค่อยสมเหตุผลเท่าไร
คิดว่าถ้าจะทำให้สมจริงคือขนใส่รถ10ล้อมาแบบเต็มๆ ท่านก็คงกลัวคนขับจะเปลี่ยนใจเอาจริงๆ
ก็เลยต้องใส่มาแบบน้อยนิดกันผิดคิว  หลงรัก
ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่า
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 01:58:53 PM »

วุ่นกันไปใหญ่แล้ว........อัตตา

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:02:25 PM »

พอเห็นบอกว่าให้โหวต เข้ามาก็คลิกเลยครับ ไม่ต้องคิดอะไรมากมาย สร้างภาพชัวร์ 100% Cool
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:29:06 PM »

Tongue Tongue Tongueกระแต.........หลอ Tongue

Wink

นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:33:20 PM »

ไม่โหวดครับ ผมไม่ชอบทั้ง นายก และ ฝ่าย ต่อต้านนายก  แต่อยากให้ทุกฝ่าย  หยุด เสียทีเถอะครับ เศรษฐกิจ พังพินาศหมดแล้ว คนเป็นนายกเขาก็สบายมีเงินล้นฟ้าไม่ต้องเป็นนายก ก็สบายไปอีก 3 ชาติ คนต่อต้านนายก ก็ไม่จนเลย มีงบประมาณในการไล่นายก (ผมมองแบบชาวบ้าน) ชาวบ้านต่างหากหล่ะครับ จะตายอยู่แล้ว ทำกิจการก็ขาดทุน ต้องขายปืน ขายอุปกรณ์ จนไม่เหลือแล้ว จริงอยู่การแสดงความคิดเห็นเป็นสิทธิ๋ของทุกคน แต่ชั่วโมงนี้ขอให้ผ่านการเลือกตั้งไปให้ได้เถอะครับ เล่นกันบนกติกา ให้ประชาชนตัดสิน ผลออกมาแบบไหน ก็ลองให้เขาทำงานดู ไม่ว่าจะเป็น ประชาธิปัตย์ หรือ ไทยรักไทย หรือ ประชาราษฎร์ หรือ ชาติไทย ไม่อยากให้เมืองไทยวุ่นวายไปกว่านี้ และไม่อยากให้เมืองไทยเป็นแบบโรมาเนีย ซึ่งผู้นำประเทศ นิโคลาย เชาเชสคู ต้องสังเวยชีวิต(จริงอยู่เขาอาจจะเลว แต่นี่เมืองไทย คนไทย) สงสารตัวเองครับ จะเจ็งอยู่แล้วเวลานี้

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:34:35 PM »

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ

พอดีได้ดูภาพข่าวตอนเก็บกู้ครับพี่ๆ

ทำไมมีการระเบิดด้วยอะครับ ที่ตะโกนกันแล้วก็มีเสียงระเบิดเบาๆอะครับพี่

เป็นการทำลาย(หลักฐาน)ตัวตั้งเวลาหรือรีโมทฯ หรือเปล่าครับ

พอดีผมไม่รู้จักระบบการทำงานของระเบิดครับพี่ๆ....... Wink

ด้วยความเครพครับผม

witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:36:08 PM »

ระเบิดยังไม่ได้ประกอบมันจะจุดชนวนยังไงละครับเนี่ย งงจริงๆ  ++++  ฟันธง สร้างภาพชัวร์ +++

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:12:12 PM »

...โปรดอย่าลืม....

...แม้หนังไทย...จะสร้าง..ไม่ดี...แบบหนังเทศ...

....แต่หนังไทย...ช่วงถึงตอน..กรรมตามสนอง...น่ากลัวมากๆ....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:42:23 PM »

Smiley โหวตแล้วครับ ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของ "อีเวนต์ มาเก็ตติ้ง" ครับ .... เพราะช่วงนี้ฝ่ายคนรักไปทุบหัวฟากคนเกลียด จริง ๆ ก็มีคนธรรมดาอยู่ด้วยที่โดนหางเลข เพราะเห็นคนถูกทำร้ายก็จะช่วย ... อย่ากระนั้นเลย ปลุกกระแสสงสารขึ้นมาดีกว่า

ข้อสังเกตุของผมคือ ... ทำไมงานนี้มันสอบสวนเร็วจังครับ แป๊บเดียวโฆษกรัฐบาลออกมารายงานเสร็จสรรพราวกับว่าสอบสวนเสร็จแล้วใน ๓๐ นาที ... แถมพอนักข่าวตั้งคำถาม ออกข่าวไป ก็ออกมารอบสอง ว่าหลักฐานเพียบพร้อม แถมรู้ตัวต้นเรื่องด้วย (แต่ไม่ยักไปจับ) .... อ้อ ... ข่าวกรองรู้เรื่องหมด แต่ไม่ป้องกัน ... แบบนี้ถือว่าขี้คุยครับ  เยาะเย้ย

จำตอนขายหุ้นได้ไหมครับ ... เรื่องขายไม่เสียภาษีผมไม่ติดใจ แต่เรื่องโอนหุ้นไปมา แบบไม่สมเหตุผล และกรรมสิทธิ์ในหุ้นที่ไม่ได้รายงานในบัญชีทรัพย์สินนี่สิ น่าสนกว่า ... ลองสังเกตุว่าคุณกรณ์ ณ.ประชาธิปัตย์ ไม่เคยออกมาถล่มเรื่องไม่จ่ายภาษีเลยครับ แต่ให้หน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้องตรวจสอบเรื่องอื่น ... สังเกตุอีกว่าข่าวต่าง ๆ ก็ปัญญาอ่อน เสนอแต่เรื่องไม่ยอมจ่ายภาษี ... เหมือนจะให้เรื่องนี้กลบเรื่องที่ประชาธิปัตย์ต้องการตรวจสอบครับ ... เรื่องต้องจ่ายภาษีนี่โยนทิ้งลงถังขยะได้เลย เพราะกฏหมายเขียนชัดเจน เกิดนายกฯต้องจ่ายภาษีกำไรจากการขายหุ้นในตลาดในนามส่วนบุคคลขึ้นมา ได้ซวยกันตั้งตลาด ... ผมซวยน้อยหน่อย เพราะทรานแซ็คชั่นน้อย แต่ที่สำคัญคือลืมไปหมดแล้วว่าซื้อขายเมื่อไร เท่าใด  ตกใจ

หลังจากขายหุ้น หัวหน้าใหญ่ของหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้อง มานั่งเรียงกันเป็นตับ พร้อมกับยืนยันว่าดีลนี้ถูกต้องตามกฏหมายทุกประการ ... แถลงเสร็จห้ามนักข่าวถามต่อ ... เพราะยังไม่ได้เตรียมตัว  ตกใจ

งานนี้พอมีเรื่องปุ๊บ ปลดปั๊บ ผลสอบออกทันที .... นี่ยังดีที่ศาลไม่อ่านคำตัดสินมาด้วย  เยาะเย้ย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:50:33 PM »

โจรใต้ วางระเบิด ตำรวจจับไม่ได้ แต่ทหารวางระเบิด ตำรวจจับได้555ขำๆๆๆ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:58:33 PM »

แหมไม่น่าพลาด  Grin Grin Grin
ว่าแต่พลาดเจงๆๆอ่ะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์