๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:48:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าดูถูก เจ-เฟรม -- นัดเดียวจอด  (อ่าน 7793 ครั้ง)
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:09:17 PM »

ลูกปืน .38 ที่ใช้เป็นลูกหัวรู Speer Gold Dot 135 เกรน +P.....

... ชี้ช่องด้วยครับ .... 
วันนี้จับมือ ป.อวุโส ลงนามหนังสือมอบอำนาจรับปืน  จะรับ ..SP 101 .38  มาเป็นสมาชิกอีกตัวแย้ว ..  เย้.เย้.. กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

พี่เปี๊ยกครับ ผมไม่เคยเห็นโกลด์ด็อทตัวนี้ แต่เคยเห็น คอร์บอน DPX +P หัวทองแดงล้วน 110 เกรน ตัวนี้ ก็น่าสนครับ ร้านสิงห์ทอง ไม่ทราบว่ายังมีอีกหรือเปล่า

.... ขอบคุณครับ .....

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:04:18 AM »

กระทาชายนายตำรวจย่านบรูี๊คลินแดนเถื่อนแห่งนครนิวยอร์ค กำลังไปเข้าเวรตอนเวลาเกือบเที่ยงคืน เขาได้พกปืนแบ็คอัพ เป็นปืนสมิธฯ ห้านัดสองนิ้ว ระหว่างที่เดินทางไปยังสถานีรถไฟใต้ดิน ได้มีโจรสถุนวัย 17 และ 15 ขวด เดินตามหลังมา โจรวัย 15 บอกว่าตนมีปืน โจรวัย 17 ขู่ให้เหยื่อส่งเงินให้ แล้วใช้ไม้กระบอง หวดหน้าตำรวจ ตำรวจในข่าวได้ปัดป้อง พร้อมกับชักปืนมาขู่ให้ผู้ร้ายยุติและวางอาวุธลง แต่โจรวัย 17 ยังรุกราน ตำรวจเลยยิงด้วย .38 กระบอกดังกล่าว ทะลุแขนซ้ายท่อนล่าง ไปโดนหน้าอกด้านซ้ายของโจรวัย 17 ที่ปรากฏว่าได้เสียชีวิตที่ รพ. ใกล้ๆ กันนั้น โฆษกกรมตำรวจนิวยอร์ค แถลงข่าวว่า ตำรวจได้กระทำการพอสมควรแก่เหตุ ครับ ประมาณนั้น.... ลูกปืน .38 ที่ใช้เป็นลูกหัวรู Speer Gold Dot 135 เกรน +P
ขอบคุณครับที่แปลให้ฟังครับ       + ๑ ให้เลยครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:15:39 AM »

ลูกโม่เก้า มม. น่าสนทีเดียว คงมีนักกีฬาไอพีเอสซี ดิวิชั่นรีวอลเวอร์สนใจกัน

เป็นตัวเล็กครับ ลำกล้องสั้น 2 นิ้ว ไว้พกซ่อนครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:21:29 AM »

ผมใช้ M85 2 นิ้วอยู่ครับ Cheesy

อ้อ ถ้าใครไม่อยากใช้ .38 มี 9 พารา เห็นน้องบอกว่าโชว์อยู่ที่ร้านไทยเนฯ ครับ 65,xxx บาท โม่เกลี้ยง 2 นิ้ว จุ 5 นัด ใน ฟูมูลคลิ๊บ ครับ
ตัวไหนรุ่นไรครับ  ไหว้
    น่าจะเป็น Taurus m 905 ครับ
[/quote] ขอบคุณครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:14:48 AM »

ผมชอบตรง Speer Gold Dot นี่ละ..    สำหรับ  .40 เป็นกระสุนที่สวย มาก ปลอกสีเงิน คาบหัวกระสุน สีนาก

๑๖๕ เกรน  ๑๕ นัด อภินันทนาการ จาก คุณภิมุข จขกท. ตอนนี้ ติด G ๒๓  ละ ครับ.   Wink

หาใช้ยากครับพี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:33:45 AM »

ผมใช้ M85 2 นิ้วอยู่ครับ Cheesy

อ้อ ถ้าใครไม่อยากใช้ .38 มี 9 พารา เห็นน้องบอกว่าโชว์อยู่ที่ร้านไทยเนฯ ครับ 65,xxx บาท โม่เกลี้ยง 2 นิ้ว จุ 5 นัด ใน ฟูมูลคลิ๊บ ครับ
ตัวไหนรุ่นไรครับ  ไหว้
    น่าจะเป็น Taurus m 905 ครับ
ขอบคุณครับ
[/quote]

เมื่อเช้าโทรถามน้องให้ น้องบอกว่า ประมาณ 63K หรือ 68K ครับ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:52:11 AM »

ลูกโม่เก้า มม. น่าสนทีเดียว คงมีนักกีฬาไอพีเอสซี ดิวิชั่นรีวอลเวอร์สนใจกัน

เป็นตัวเล็กครับ ลำกล้องสั้น 2 นิ้ว ไว้พกซ่อนครับ

เพิ่งได้ดูรูปแล้ว น่าใช้ดีครับ.. โดยเฉพาะสำหรับคนที่มี 9 ออโต้ จะได้สะดวกเรื่องลูกกระสุน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:58:11 AM »

เพิ่งได้ดูรูปแล้ว น่าใช้ดีครับ.. โดยเฉพาะสำหรับคนที่มี 9 ออโต้ จะได้สะดวกเรื่องลูกกระสุน

ใช่ครับ ผมมี 9 มม. อยู้แล้วอยากได้แบบนี้จะได้ไม่ต้องซื้อกระสุนไว้หลายแบบครับ แต่ตอนนั้นไม่มี เลย รับ M85 แทน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:48:15 PM »

เป็นแรงฉุดให้หันมามอง โม่หมุน ลำกล้อง ๒ นิ้ว กับ หัวรู + P
ถ้าเป็น  Gold Dot  .๔๐  นักวิ่งราว รายนี้ คาที่ ตรงนั้นไปแล้ว.. ละครับ.  คิก คิก

เป็นหัวข้อข่าว ที่เอาใจ คอโม่หมุน ลำกล้องสั้น ๆ นะครับ.. 
สาระคือ ปืนอะไร เมื่อเกิดเหตุร้าย ย่อมพึงพาได้เสมอ  และดีกว่ามือเปล่า นะครับ . Wink

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:29:40 PM »

สังคมวันนี้.....ผมมองเรื่องโอกาสการถูกเลือกเป็นเหยื่อ
แล้วต่อเนื่องไปจนถึงการเป็นเหยื่อที่ถูกฆ่า เพราะเกรงจำหน้าได้
.....เป็นข้อสังวร  Cool
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:44:38 PM »

เมืองไทย ตามฆ่าพยานกันเยอะนะพี่ธำรง (กรณีที่เป็นคดี) ถ้าอยู่ในที่เปลี่ยว รู้เห็นการกระทำผิด อาจพลอยซวยไปด้วย
อ้อ... ลืมถามไปว่า .38 ที่เจาะกำแพงคราวนั้นเป็นลูกอะไรครับพี่
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:52:22 PM »

เมื่อกี้ โทรไปที่สิงห์ทอง ไม่มี 38 โกลด็อทครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:40:04 PM »

เป็นแรงฉุดให้หันมามอง โม่หมุน ลำกล้อง ๒ นิ้ว กับ หัวรู + P
ถ้าเป็น  Gold Dot  .๔๐  นักวิ่งราว รายนี้ คาที่ ตรงนั้นไปแล้ว.. ละครับ.  คิก คิก

เป็นหัวข้อข่าว ที่เอาใจ คอโม่หมุน ลำกล้องสั้น ๆ นะครับ.. 
สาระคือ ปืนอะไร เมื่อเกิดเหตุร้าย ย่อมพึงพาได้เสมอ  และดีกว่ามือเปล่า นะครับ . Wink

เห็นด้วยครับ เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนญาติผมโดนยิงข้างๆโรงพยาบาลแม่สอดคนยิงใช้.๒๒ ยิงแค่นัดเดียวครับเข้ากลางหลัง ไปตายที่โรงพยาบาลเหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:32:46 PM »

เมืองไทย ตามฆ่าพยานกันเยอะนะพี่ธำรง (กรณีที่เป็นคดี) ถ้าอยู่ในที่เปลี่ยว รู้เห็นการกระทำผิด อาจพลอยซวยไปด้วย
อ้อ... ลืมถามไปว่า .38 ที่เจาะกำแพงคราวนั้นเป็นลูกอะไรครับพี่

อิ อิ ยังจำได้  คิก คิก .... คราวนั้นเป็น .38 +P 158 gr Federal Nyclad ครับ

ความจริงที่ผมสื่อถึงเหยื่อที่ถูกฆ่าเพราะคนร้ายเกรงจำหน้าได้นี่เพราะบ้านเรามีหลายกรณีคนร้ายเป็นคนไม่ไกลตัวอยู่ในละแวกนั้นเอง
ทำร้ายเจ้าทรัพย์หรือผู้เสียหายถึงตาย สารภาพว่า...เกรงจำหน้าได้  เศร้า

แล้วหน้าจืดๆ ท่าจ๋องๆ อย่างผม ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลาคงเป็นเป้าหมาย....ต้องพึ่งเจ้าสนับโนสเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 06:55:46 PM »

อิ อิ ยังจำได้  คิก คิก .... คราวนั้นเป็น .38 +P 158 gr Federal Nyclad ครับ

ความจริงที่ผมสื่อถึงเหยื่อที่ถูกฆ่าเพราะคนร้ายเกรงจำหน้าได้นี่เพราะบ้านเรามีหลายกรณีคนร้ายเป็นคนไม่ไกลตัวอยู่ในละแวกนั้นเอง
ทำร้ายเจ้าทรัพย์หรือผู้เสียหายถึงตาย สารภาพว่า...เกรงจำหน้าได้  เศร้า

แล้วหน้าจืดๆ ท่าจ๋องๆ อย่างผม ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลาคงเป็นเป้าหมาย....ต้องพึ่งเจ้าสนับโนสเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับพี่ในข้อคิดคำเตือน...  ไหว้

Nyclad ตัวนี้ ก็ของดีซะด้วยครับพี่...  ผมความจำดีเป็นช่วงๆ ครับพี่ อิอิ... คืนนั้น ผมดูบอลเยอรมัน ยังแซวพี่ธำรง เลยว่าสงสัยไม่ใช่แฟนบอล เพราะออกไปยิงปืน  Cheesy 
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์