๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:08:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อความอดทนรอ CZ สิ้นสุด  (อ่าน 55785 ครั้ง)
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:18:07 PM »

ผมไปตัดสดมาเมื่อวัน 14 กค 52 ครับ  เห็นตัวลำกล้องหนาไม่มีศูนย์  เข้าเท่านั้นแล  ตัดสินใจง่ายาต้อง ตัวนี่เท่านั้น    งามจริงๆครับ    คุ้มค่าเกินราคา 
ไม้ด้ามปืน ย้อมสีเข้ม  ดูดุดัน
ลำกล้อง หนา ทำเอาปืนหนักขึ้น   แต่จับได้แน่นเต็มมือดีแท้

ข้อเสียนี่สิ  ต้องไปหากล้องมาติด  อีกแล้วว

ต้องเตรียมงบฯไว้ซื้อกล้องกับขาทรายอีกเท่าไรดีครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:22:16 PM »

ไหว้ ผมไปรับมาแล้ว ครับ  เมื่อวันที่ 31  กค 52  toz  78-01L  ครับ 
ผลงานที่ได้เมื่อกลับบ้าน  หลังยิงปรับศูนย์กล้องแล้ว  นกเป็ดน้ำขนาด 0.50  KG. จำนวน   1  ตัว   ครับ  ที่ระยะ   40  เมตร ด้วยลูก CCi  หัวดำ 
พอใจกับปืน และราคานี้ครับ  สองหมื่นบาท รวมกล้อง  3-9 หน้า  40  มม. ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:49:40 PM »

ผมไปตัดสดมาเมื่อวัน 14 กค 52 ครับ  เห็นตัวลำกล้องหนาไม่มีศูนย์  เข้าเท่านั้นแล  ตัดสินใจง่ายาต้อง ตัวนี่เท่านั้น    งามจริงๆครับ    คุ้มค่าเกินราคา 
ไม้ด้ามปืน ย้อมสีเข้ม  ดูดุดัน
ลำกล้อง หนา ทำเอาปืนหนักขึ้น   แต่จับได้แน่นเต็มมือดีแท้

ข้อเสียนี่สิ  ต้องไปหากล้องมาติด  อีกแล้วว

ต้องเตรียมงบฯไว้ซื้อกล้องกับขาทรายอีกเท่าไรดีครับ

ขออภัยที่ตอบช้านนะครับ  เพราะช่วงที่ถาม จขกท เพิ่งออกจากโรงพยาบาลมาครับ  4000 บาท ครับ
กล้อง Bushnell Sportman 3-9X32 ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:52:03 PM »

ไหว้ ผมไปรับมาแล้ว ครับ  เมื่อวันที่ 31  กค 52  toz  78-01L  ครับ 
ผลงานที่ได้เมื่อกลับบ้าน  หลังยิงปรับศูนย์กล้องแล้ว  นกเป็ดน้ำขนาด 0.50  KG. จำนวน   1  ตัว   ครับ  ที่ระยะ   40  เมตร ด้วยลูก CCi  หัวดำ 
พอใจกับปืน และราคานี้ครับ  สองหมื่นบาท รวมกล้อง  3-9 หน้า  40  มม. ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ  แต่อยากขอร้องว่า "อยากให้ปรับศูนย์ด้วยกระเป้าครับ"

ขอบคุณครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:21:59 AM »

ผลงานที่ได้เมื่อกลับบ้าน  หลังยิงปรับศูนย์กล้องแล้ว  นกเป็ดน้ำขนาด 0.50  KG. จำนวน   1  ตัว   ครับ  ที่ระยะ   40  เมตร ด้วยลูก CCi  หัวดำ 
พอใจกับปืน และราคานี้ครับ  สองหมื่นบาท รวมกล้อง  3-9 หน้า  40  มม. ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ  แต่อยากขอร้องว่า "อยากให้ปรับศูนย์ด้วยกระเป้าครับ"

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ครับ  ปรับเสร็จแล้ว ครับ  ที่สนามค่ายวาริน  มทบ 22 
ด้วยเป้าลูกกรด มาตรฐาน  50  เมตร  ครับ
ลูก CCI  หัวดำแน่นดีที่สุด ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
Mr.Nop
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:58:46 PM »

วันนั้นผมก็ไปแอบดูมาครับ พอดีไปรับแบบพิมพ์ที่โรงพิมพ์ คงเจอท่านแต่ไม่รู้คนไหนครับ
ท่านโย ลองยิงศูนย์เปิดมั่งป่าวครับ ว่าแม่นพอยิงนกในระยะ 20 เมตรไหวไหม
คืดประมาณว่ายังไม่มีตังค์ติดกล้องอะครับบ
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:51:17 AM »

อ้างจาก: surathai ที่ สิงหาคม 02, 2009, 09:22:16 PM
ผล งานที่ได้เมื่อกลับบ้าน  หลังยิงปรับศูนย์กล้องแล้ว  นกเป็ดน้ำขนาด 0.50  KG. จำนวน   1  ตัว   ครับ  ที่ระยะ   40  เมตร ด้วยลูก CCi  หัวดำ
พอใจกับปืน และราคานี้ครับ  สองหมื่นบาท รวมกล้อง  3-9 หน้า  40  มม. ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

/////toz  78-01L  นี่น่าจะรุ่นเดียวกับผม คือที่ไม่มีเกลียวปากลำกล้องใช่มั้ยครับ  แต่ทำไมของผม  เป็น TO3 78-01L  ล่ะครับ  และรุ่นที่มีเกลียวปลายลำกล้องนี่หมดเหรอครับทำไมไม่เอามาให้เรา ที่จริงน่าจะได้แบบเดียวกัน  ได้แม็ก 5 นัด 1 อัน   10  นัด  1  ครับ ที่ปรับศูนย์ไม่ได้  เฮ้อ....ได้ปืนแล้วตื่นเต้นเลยลืมตรวจอย่างล่ะเอียด  เห็นพี่ๆบางคนบอกว่า ได้แม็กสี่อันนิ  เฮ้อ...แต่ก็ภูมิใจล่ะ กะเจ้า  TO3  78-01L ตัวนี้ แม่นใช้ได้เลยทีเดียว น้ำหนักกำลังดี แบกเข้าป่าสะดวกครับ  555555

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:53:17 AM »

ยืนยันยี่ห้อครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:17:29 PM »

อ้างจาก: surathai ที่ สิงหาคม 02, 2009, 09:22:16 PM
ผล งานที่ได้เมื่อกลับบ้าน  หลังยิงปรับศูนย์กล้องแล้ว  นกเป็ดน้ำขนาด 0.50  KG. จำนวน   1  ตัว   ครับ  ที่ระยะ   40  เมตร ด้วยลูก CCi  หัวดำ

/////toz  78-01L  นี่น่าจะรุ่นเดียวกับผม คือที่ไม่มีเกลียวปากลำกล้องใช่มั้ยครับ  แต่ทำไมของผม  เป็น TO3 78-01L  ล่ะครับ  และรุ่นที่มีเกลียวปลายลำกล้องนี่หมดเหรอครับทำไมไม่เอามาให้เรา ที่จริงน่าจะได้แบบเดียวกัน  ได้แม็ก 5 นัด 1 อัน   10  นัด  1  ครับ ที่ปรับศูนย์ไม่ได้  เฮ้อ....ได้ปืนแล้วตื่นเต้นเลยลืมตรวจอย่างล่ะเอียด  เห็นพี่ๆบางคนบอกว่า ได้แม็กสี่อันนิ  เฮ้อ...แต่ก็ภูมิใจล่ะ กะเจ้า  TO3  78-01L ตัวนี้ แม่นใช้ได้เลยทีเดียว น้ำหนักกำลังดี แบกเข้าป่าสะดวกครับ  555555

3 ในภาษารัสเซีย คือ ตัว "Z" ครับ  อาจเป็นได้ว่า ทำออกมาขายท้งในรัสเซีย และส่งออกต่างประเทศครับ เพราะคู่มือของผมที่บ้านเขียน TO3 เหมือนกันครับ แต่ที่ตัวปืนเขียน TOZ ครับ

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:39:24 PM »

-ขอบคุณมากคราบ ค่อยสบายใจหน่อย  แต่มาคาใจเรื่องอมแม็ก  สองอันอีกล่ะ555555

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 07:41:27 PM »

-ขอบคุณมากคราบ ค่อยสบายใจหน่อย  แต่มาคาใจเรื่องอมแม็ก  สองอันอีกล่ะ555555

ช่วงมาน ครับ 
เดี๋ยวก้ติด คอเขาเองละ  แมกยาว ๆ อมได้ไง

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 07:43:31 PM »

วันนั้นผมก็ไปแอบดูมาครับ พอดีไปรับแบบพิมพ์ที่โรงพิมพ์ คงเจอท่านแต่ไม่รู้คนไหนครับ
ท่านโย ลองยิงศูนย์เปิดมั่งป่าวครับ ว่าแม่นพอยิงนกในระยะ 20 เมตรไหวไหม
คืดประมาณว่ายังไม่มีตังค์ติดกล้องอะครับบ

ไปรับแบบพิมพ์  ผมเห็นรถโตโยต้าสี่ประตู  ทะเบียน มหาสารคาม  ครับ สีบรอนซ์ อะ
ไปกะทหาร ตัวสูง ๆ ครับ

แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:17:01 PM »

ผมจอง CZ  452   ตั้งกะกลางปี 49   ก็ร้องเพลงรอมาหนึ่งปีกว่าๆ พอปืนเข้ามีหนังสือให้เข้ามารับปืนราวสิงหาคม 51  ไปยื่นขอ  ป. 3ที่อำเภอพอดีหน้าห้องนายทะเบียนมีข้ออ้าง  นั่นๆนี่ๆ  จนล่งเลยมาถึงตุลาคมก็บอกว่านายอำเภอเกษียณแล้วต้องรอคนใหม่มากว่าจะได้ ป.3
ปาเข้าไปเดือนมกราคมปลายๆเดือน  ลงมากรุงเทพฯเพื่อรับปืนที่ สน.อส  ปรากฏว่า มีมือดีมาตัดเอา CZ  สุดที่รักไปแล้ว  ชำสุดทน  เจ้าหน้าที่ สน.อส.  ก็ดีใจหายเค้าก็จัด  TOZ  เนี่ยะแหละมาปลอบใจ    เกือบใจอ่อนเหมือนกัน  แต่พอตั้งใจไว้แล้วว่านานเท่าไหร่พี่ก็จะรอ  ในที่สุด วันนั้นก็มาถึง  ลองสุ่มโทรฯเช็คเข้า  สน.อส. (ติดอยากชะมัด) ปรากฏว่า มีปืนรออยู่จึงรีบลงกรุงเทพฯเป็นการด่วนไม่เคยขึ้นเครื่องบินก็ได้บินวันนั้นแหละ ครับพี่น้อง  เมาเครื่องนิดหน่อยก็ยอม  มาถึงก็ดิ่งไป สน.อส. ทันที เหมือนกะจะไปรับตัวเจ้าสาวแสนสวยยังไงยังงั้นเลยครับพี่น้อง ก็จ่าย  18500 บาทถ้วน  ผมถือสัญญาจองปี 2549 ก่อนราคาเจ้าสาว  CZ จะปรับขึ้น เป็น  25500 บาท       และได้มาก็ไม่ผิดหวังจากที่พวกสาวก  CZ 452  ลำลือกัน  เอามาแต่งไกตามอาจารย์ผณิศวรสอนไว้นานมากแล้วแต่ได้ผล   50  เมตร  1/2 นิ้วเปะ  นอนพาดยิง  ที่สนามยิงปืน   พล.ร 6  มทบ.22   อุบลราชธารนี       นี่แหละครับอะไรได้ยากๆมันมีคุณค่า    แหละความภูมิใจ  ครับพี้น๊อง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:38:15 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม Smiley Smiley Smiley

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:31:57 PM »

ช่วงมาน ครับ 
เดี๋ยวก้ติด คอเขาเองละ  แมกยาว ๆ อมได้ไง

ใช่ครับ ชั่งเถอะ ครับ

ผมจอง CZ  452   ตั้งกะกลางปี 49   ก็ร้องเพลงรอมาหนึ่งปีกว่าๆ พอปืนเข้ามีหนังสือให้เข้ามารับปืนราวสิงหาคม 51  ไปยื่นขอ  ป. 3ที่อำเภอพอดีหน้าห้องนายทะเบียนมีข้ออ้าง  นั่นๆนี่ๆ  จนล่งเลยมาถึงตุลาคมก็บอกว่านายอำเภอเกษียณแล้วต้องรอคนใหม่มากว่าจะได้ ป.3
ปาเข้าไปเดือนมกราคมปลายๆเดือน  ลงมากรุงเทพฯเพื่อรับปืนที่ สน.อส  ปรากฏว่า มีมือดีมาตัดเอา CZ  สุดที่รักไปแล้ว  ชำสุดทน  เจ้าหน้าที่ สน.อส.  ก็ดีใจหายเค้าก็จัด  TOZ  เนี่ยะแหละมาปลอบใจ    เกือบใจอ่อนเหมือนกัน  แต่พอตั้งใจไว้แล้วว่านานเท่าไหร่พี่ก็จะรอ  ในที่สุด วันนั้นก็มาถึง  ลองสุ่มโทรฯเช็คเข้า  สน.อส. (ติดอยากชะมัด) ปรากฏว่า มีปืนรออยู่จึงรีบลงกรุงเทพฯเป็นการด่วนไม่เคยขึ้นเครื่องบินก็ได้บินวันนั้นแหละ ครับพี่น้อง  เมาเครื่องนิดหน่อยก็ยอม  มาถึงก็ดิ่งไป สน.อส. ทันที เหมือนกะจะไปรับตัวเจ้าสาวแสนสวยยังไงยังงั้นเลยครับพี่น้อง ก็จ่าย  18500 บาทถ้วน  ผมถือสัญญาจองปี 2549 ก่อนราคาเจ้าสาว  CZ จะปรับขึ้น เป็น  25500 บาท       และได้มาก็ไม่ผิดหวังจากที่พวกสาวก  CZ 452  ลำลือกัน  เอามาแต่งไกตามอาจารย์ผณิศวรสอนไว้นานมากแล้วแต่ได้ผล   50  เมตร  1/2 นิ้วเปะ  นอนพาดยิง  ที่สนามยิงปืน   พล.ร 6  มทบ.22   อุบลราชธารนี       นี่แหละครับอะไรได้ยากๆมันมีคุณค่า    แหละความภูมิใจ  ครับพี้น๊อง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ ผมรอจนไม่อยากรอครับ และต้องเอาไปลงแข่งในจังหวัดด้วยครับ เลยตัดสินใจไปเอา

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์