๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 01:34:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** รบกวนครับ เรื่องการเตรียมตัวไปภูกระดึง ช่วงต้นเดือนหน้าครับ ***  (อ่าน 10335 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:24:37 AM »

สมัยนี้เตรียมชุดกันหนาวถุงเท้าถุงมือหมวกไหมพรม กับเงินก็พอครับ   ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็แบกหลังแอ่น  ถ้าคิดจะจีบสาวก็ชวนไปเลยครับ   จำได้ไม่ลืมบอกให้จ้างลูกหาบเถอะ  สุดที่รักจะแบกเองผมจ้างลูกหาบสุดท้ายผมต้องแบกให้หล่อน   หน้านี้คงไม่มีทากแล้วมั้งส่วนใหญ่มันอยู่ในป่าปิดที่หวงห้าม  แนะนำอีกอย่างรองเท้าต้องเป็นรองเท้าที่คุ้นเคย   ซื้อใหม่ไปอาจโดนรองเท้ากัด   จำได้ไม่ลืมกินเหล้าไปเดินไปถึงหลังแปหลับอยู่ข้างทาง   เพื่อนเอารถเข็นขยะมารับไปที่พัก  ที่มารับไม่ใช่อะไรเสาเต๊นท์อยู่กับผม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 04:12:16 AM »

ทำใจด้วยนะครับ คนเยอะ บางท่านอาจจะรำคาญ

....ตามล่า...อีตอแหล
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:21:03 AM »

ถ้าคิดจะจีบสาวก็ชวนไปเลยครับ 

ข้าวใหม่ปลามัน... หรือจีบกันใหม่ๆ แบบยังต้องลุ้น... ก็ชวนไปเลยครับ... จะเห็นอกเห็นใจกันก็ตอนนี้แหละ... ถือได้ว่าเป็นทางสามแพร่งของความรัก... คือจะอยู๋หรือจะไป... ก็ตัดสินใจตอนนี้...

...แต่หากเริ่มเบื่อๆ หรือความรักเริ่มจืดจางลงบ้าง... แนะนำให้เลี่ยงครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:25:14 AM »

หากไปอีกครั้งก็คงจะเป็นครั้งที่ 8 คงเร็วๆนี้
....หัดร้องไว้ครับ....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:52:19 AM »

อยากไปครับผม...อาจารย์ครับไม้กันหมาผมถนัดทั้งสองไม้... ไม้ดกตวัดได้ 45-46 ครั้ง กับ ไม้หนักประเภท... 6 ครั้งแล้วเติม     อย่างไหนเหมาะกว่าครับผม Grin ไหว้

เอาแบบเจาะลึกๆครับ    และใช้ไม้เบาๆครับ   เพราะน้ำหนักต่างกัน 5 ขีด ย่อมหมายถึงน้ำดื่มครึ่งลิตรที่หายไปหรือต้องแบกเพิ่ม
ผมใช้ไม้กันหมาหนัก 740 กรัม (รวมกิ่ง10+1 แล้ว)   ไม้จิ้มฟันอะไหล่อีก 1 กล่อง 10 อัน 190 กรัม ครับ รวมแล้ว ไม่ถึง 1 กก.
แต่ส่วนมาก ใช้ไม้แบบที่ตวัดแล้วดังๆไว้ไล่หมา  เพราะครั้นจะตีจริงๆ ก็กลัวบาปครับ

อ้อ เติมให้อีกหน่อย
- โทรศัพท์บริเวณที่พัก ใช้ได้ดี โดยเฉพาะ AIS กับ Dtac ส่วน ทรู ต้องริมหน้าผาครับ  ค่าชาร์ตโทรศัพท์ 20 บาทต่อเครื่อง แต่ผมปิดเลยครับอยากโทรค่อยเปิด (มาพักผ่อนนี้หว่า)
- เตรียม ยานวดไว้นวดขา  ยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้ปวด ไว้กินก่อนนอน จะได้พื้นตัวเร็วๆเมื่อตื่นขึ้นมา(ข้างบนเม็ดละ 5 บาท)
- เข้าป่าปิด ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่นำทางครับ เพราะเจ้าหน้าที่จะมีไม้กันหมาไปด้วย ช่วงนี้ช้างป่าเข้าเยอะ
- อินเตอร์เน็คคาเฟ่ข้างบน ชม. ละ 120 บาท ครับ ถ้าถ่ายรูปเยอะ เอา DVD เปล่าๆ ไปถ่ายข้อมูลออกจากเมโมรีการ์ดได้
- ถ้าติดละคร ข้างบนมี จานแดงครับ

ขอให้สนุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:13:22 AM โดย Pex Shotgun-รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:23:36 AM »

เพลงภูกระดึงครับ
ภูกระดึงเสน่ห์ตรึงใจ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 06:16:50 PM »

อยากไปครับผม...อาจารย์ครับไม้กันหมาผมถนัดทั้งสองไม้... ไม้ดกตวัดได้ 45-46 ครั้ง กับ ไม้หนักประเภท... 6 ครั้งแล้วเติม     อย่างไหนเหมาะกว่าครับผม Grin ไหว้

เอาแบบเจาะลึกๆครับ    และใช้ไม้เบาๆครับ   เพราะน้ำหนักต่างกัน 5 ขีด ย่อมหมายถึงน้ำดื่มครึ่งลิตรที่หายไปหรือต้องแบกเพิ่ม
ผมใช้ไม้กันหมาหนัก 740 กรัม (รวมกิ่ง10+1 แล้ว)   ไม้จิ้มฟันอะไหล่อีก 1 กล่อง 10 อัน 190 กรัม ครับ รวมแล้ว ไม่ถึง 1 กก.
แต่ส่วนมาก ใช้ไม้แบบที่ตวัดแล้วดังๆไว้ไล่หมา  เพราะครั้นจะตีจริงๆ ก็กลัวบาปครับ

อ้อ เติมให้อีกหน่อย
- โทรศัพท์บริเวณที่พัก ใช้ได้ดี โดยเฉพาะ AIS กับ Dtac ส่วน ทรู ต้องริมหน้าผาครับ  ค่าชาร์ตโทรศัพท์ 20 บาทต่อเครื่อง แต่ผมปิดเลยครับอยากโทรค่อยเปิด (มาพักผ่อนนี้หว่า)
- เตรียม ยานวดไว้นวดขา  ยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้ปวด ไว้กินก่อนนอน จะได้พื้นตัวเร็วๆเมื่อตื่นขึ้นมา(ข้างบนเม็ดละ 5 บาท)
- เข้าป่าปิด ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่นำทางครับ เพราะเจ้าหน้าที่จะมีไม้กันหมาไปด้วย ช่วงนี้ช้างป่าเข้าเยอะ
- อินเตอร์เน็คคาเฟ่ข้างบน ชม. ละ 120 บาท ครับ ถ้าถ่ายรูปเยอะ เอา DVD เปล่าๆ ไปถ่ายข้อมูลออกจากเมโมรีการ์ดได้
- ถ้าติดละคร ข้างบนมี จานแดงครับ

ขอให้สนุกครับ

กราบขอบคุณอาจารย์มากครับผม    ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:28:34 PM »

ถ้าได้ไปอีกที คงได้เอาไม้กันหมาอันเล็ก ๆ จาก USA ติดไปด้วย กิ่ง+ก้าน=6+1 รวมแล้วแค่ 3.7 ขีด LCP ครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:52:48 PM »

ครับ ครั้งแรกที่ขึ้นเมื่อ 9-10 ปีที่แล้ว เอา PPK .22 LR ขึ้นไป ก็ยังเสียวอยู่ว่า ถ้าตีขู่แล้วไม่หนี ต้องตีจริงๆ จะเอาอยู่ไม๊เนี้ย

คราวนี้เลยเอา น้องเก้า ไปดีกว่า หมัดหนักหน่อย   เยาะเย้ย  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 06:56:42 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมต้องเตรียมเสื้อแบบไหนสักกี่ชุดครับไป 4วัน 3 คืน แบบว่ากันหนาวได้สุดๆและไม่หนักเวลาขึ้นครับ
เท่าที่อ่านหาข้อมูลมา ผมมีถุงนอน 0องศา เสื้อลองจอน 1 ชุด หมวก
ยากันทาก หาซื้อที่ไหนครับ
คนแก่ตื่นเต้นครับ
รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
ขอบคุณครับ
 หลงรัก

ขอให้มีความสุข สนุก ปลอดภัยในการท่องเทียวภูกระดึงครับ  เยี่ยม ไหว้ ...อย่าลืมเอาภาพถ่ายมาให้ชมกันบ้างนะครับ...ผมยังไม่เคยไปครับ  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:02:43 PM »

ครับ ครั้งแรกที่ขึ้นเมื่อ 9-10 ปีที่แล้ว เอา PPK .22 LR ขึ้นไป ก็ยังเสียวอยู่ว่า ถ้าตีขู่แล้วไม่หนี ต้องตีจริงๆ จะเอาอยู่ไม๊เนี้ย

คราวนี้เลยเอา น้องเก้า ไปดีกว่า หมัดหนักหน่อย   เยาะเย้ย  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ถ้าไม่ทราบจากอาจารย์   เยี่ยม ไหว้  ผมมีโอกาสไปภูกระดึงได้ห้อยแค่ก้านมะยมตีน่องอายุ 21 เกรด A เลขที่ 22 หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:07:01 PM »

Grin Grin Grin Grin เดี๋ยวได้มีเลขท้ายสามตัวออกหรอกครับ 686 กลัวเจอพวกหนังหนา

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:45:22 AM »

เลขท้ายสามตัว เห็นแต่เจ้าหน้าที่ถือไปครับ(ซองคาดอกเสียด้วย) ในนั้นจริงๆที่น่ากลัวมี หมาใน หมูป่า กับช้างป่า  ตกใจ
686 รวมกิ่งแล้วราวๆ 1400 กรัม ขนาดหมูยังไม่แน่ใจเลยครับว่ามืดๆจะตีโดนจุดน๊อค  อ๋อย
ส่วนช้างไม่ต้องพูดถึง หลบหลังต้นสนเอาดีกว่า ผมเตรียมแฟร์จุดสีแดง แรงเทียนสูงๆ ไว้จุดไล่มากกว่าเพราะทำเสียงดังแล้วเดี๋ยวเธอตกใจ ป่าจะราบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ที่เอาไม้ไปเพื่อกันหมาในครับ เพราะตอนเดินกลับได้กลิ่นเน่าๆข้างทาง เขาบอกกันว่าเป็นซากกวางที่หมาในรุมทึ้งไว้ส่งกลิ่นน่าสยดสยอง  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
อ้อ แล้วก็ตัวยาวๆดำๆ อาจมีแต่ผมเจอ ตัวเขียวหางน้ำตาลมากกว่า  ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ก็ฉีดน้ำหอม สูบบุหรี่ ไปตามทางแค่กลิ่นก็ไม่มีสัตว์อะไรเข้าใกล้แล้วครับ แต่ไม่ต้องถึงกับเดินผายลม(ตด)ตลอดทางน๊ะครับ เดี๋ยวเพื่อนๆเลิกคบ  ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:51:36 AM »

ขำก๊าก  ขำก๊าก    ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ อ.เป็กซ์  ......  ว่าแต่ปีใหม่นี้มีโปรแกรมลุยๆแถวไหนบ้างหรือเปล่าครับ   เยี่ยม

เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:02:24 PM »

เดือน กุมภาพันธ์จะไป "ทีลอซู" ครับ  หลงรัก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์