๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:44:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 303043 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #855 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:50:44 AM »

ดีจังครับ คุณ Car  Cheesy

เป็นโรงเรียน จุดไหน ครับ
ปรกติ เส้นนี้ จะมีรถแร่ วิ่ง  แต่สภาพดิน เหมือนไม่ใช่อย่างนั้นแล้ว

โรงเรียนแถวบ้านทุ่งเสือโทนครับพี่ Grin Grin Grin  แต่เข้าไปพักที่ห้วยคือบน Grin Grin Grin รอบนี้เย็นยะเยือกครับ ผิงไฟทั้งวัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #856 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 01:49:42 PM »

ดีจังครับ คุณ Car  Cheesy

เป็นโรงเรียน จุดไหน ครับ
ปรกติ เส้นนี้ จะมีรถแร่ วิ่ง  แต่สภาพดิน เหมือนไม่ใช่อย่างนั้นแล้ว

โรงเรียนแถวบ้านทุ่งเสือโทนครับพี่ Grin Grin Grin  แต่เข้าไปพักที่ห้วยคือบน Grin Grin Grin รอบนี้เย็นยะเยือกครับ ผิงไฟทั้งวัน

ขอบคุณมากครับ
ทุ่งเสือโทน เป็นหมู่บ้านสุดท้ายที่ชิดขอบ ทุ่งใหญ่ฯ.. ผมเคยแต่ใช้เป็นทางออกจากทุ่งใหญ่ฯ เส้นนี้ ไม่มี รถแร่วิ่ง

รถแร่ จะมาจากเหมืองเกาหลี หรือเหมืองพุจือ ด้านทางเข้า องค์พระ  ..
ผมไม่ได้ ไปนานแล้วครับ ครั้งสุดท้ายนำสิ่งของไปบริจาค ที่บ้านหินตั้ง เมื่อปี ๒๕๔๒

เข้า ทุ่งใหญ่ฯ รถทุกคัน ควรมีถังน้ำมันสำรอง และต้องเต็มถัง จากปั้ม ทองผาภูมิ.  Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #857 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 02:14:09 PM »

ทุ่งใหญ่่ณเรศวร หนาวมากกก 12 องศา ลมพัดตลอด

พี่คาร์ลืมผมเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #858 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 06:12:25 PM »

ลุงคาร์เล่นของเทพระดับแรงเล่อร์หรือซาฟารีเนี่ย  .......  ขอตามห่างงงงงงงงงงงงง ห่าง 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #859 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 06:31:18 PM »

ลุงคาร์เล่นของเทพระดับแรงเล่อร์หรือซาฟารีเนี่ย  .......  ขอตามห่างงงงงงงงงงงงง ห่าง  

Jeep นี่รถเพื่อนครับ Grin Grin Grin ไม่ใช่รถผมครับ เดี๋ยวเอาคริปให้ดู

เห็นพี่โร๊ดพูดถึงเลยเอามาให้ดู แต่เครืองใหม่ 2.8 turbo ดีเซล แรงเหลือเฟือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 06:40:51 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #860 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 06:35:40 PM »

ทุ่งใหญ่่ณเรศวร หนาวมากกก 12 องศา ลมพัดตลอด

พี่คาร์ลืมผมเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หาเจอแล้วครับ Grin Grin Grin แรงเรอร์ ต่างกับรูบิคอนที่ รูบิคอนแต่งเพื่อใช้งานสมบุกสมบันมากกว่า ช่วงล่างเซทสำหรับงานหนักกว่า ยกสูงกว่าเลยเข้าออกได้ลึกกว่าตัวธรรมดาครับ (สงสัยตัวแต่ง)

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #861 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:39:19 AM »

ขอบคุณพี่คาร์ครับ....

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #862 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:41:14 AM »

ลุงคาร์เล่นของเทพระดับแรงเล่อร์หรือซาฟารีเนี่ย  .......  ขอตามห่างงงงงงงงงงงงง ห่าง 

Jeep นี่รถเพื่อนครับ Grin Grin Grin ไม่ใช่รถผมครับ เดี๋ยวเอาคริปให้ดู

เห็นพี่โร๊ดพูดถึงเลยเอามาให้ดู แต่เครืองใหม่ 2.8 turbo ดีเซล แรงเหลือเฟือครับ
ตัวนี้ ชอบมาก..แต่เมียไม่ซื้อให้ ผมไม่มีตังค์ อิๆๆ

187ม้า แรงบิด370

ปล.ที่ถามพี่คาร์ เพราะอยากทราบข้อมูลครับ...เพราะตอนนี้ ภรรยาเมียสรุปไปแล้ว อิๆๆ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #863 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 07:03:22 AM »

เจอข้อมูนในคริป ว่ารูบิคอนความยาวเพิ่มจากตัวถังปรกติ 5 นิ้วตรงด้านที่นั่งหลังด้วยครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #864 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:28:29 AM »

เจอข้อมูนในคริป ว่ารูบิคอนความยาวเพิ่มจากตัวถังปรกติ 5 นิ้วตรงด้านที่นั่งหลังด้วยครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ... รอเก็บตังค์ต่อครับ เผื่อมันออกรุ่นใหม่มาอีก ตอนนี้ภรรเมียไปซื้ออีซูซุมาใช้ซ๊ะแล้ว ความฝันผม อยากได้รถลุยๆสักคัน ไม่ต้องถึงกับ อ๊อฟโร็ด แบบเต็มร้อย ที่จะบุกน้ำลุยไฟที่ใหนก็ได้ เพียงแต่ พอประมาณ อยากขับรถไปเที่ยว เข้าทางพม่า ขึ้นไปจีนตอนใต้ กลับมาทางเวียดนาม เข้าลาว กลับบ้าน..แต่ ไม่รู้ว่า กว่าจะมีรถ วันนั้นจะขับใหวอีกหรือเปล่า 55+

ดูๆแล้ว เจ้า จี๊ปแรงเลอร์CRD2.8 เข้าตาที่สุด อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:31:32 AM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #865 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 12:06:13 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ... รอเก็บตังค์ต่อครับ เผื่อมันออกรุ่นใหม่มาอีก ตอนนี้ภรรเมียไปซื้ออีซูซุมาใช้ซ๊ะแล้ว ความฝันผม อยากได้รถลุยๆสักคัน ไม่ต้องถึงกับ อ๊อฟโร็ด แบบเต็มร้อย ที่จะบุกน้ำลุยไฟที่ใหนก็ได้ เพียงแต่ พอประมาณ อยากขับรถไปเที่ยว เข้าทางพม่า ขึ้นไปจีนตอนใต้ กลับมาทางเวียดนาม เข้าลาว กลับบ้าน..แต่ ไม่รู้ว่า กว่าจะมีรถ วันนั้นจะขับใหวอีกหรือเปล่า 55+

ดูๆแล้ว เจ้า จี๊ปแรงเลอร์CRD2.8 เข้าตาที่สุด อิๆๆ

เตรียมเที่ยวกันครับ เดี๋ยวนี้รอบบ้านเราเขาทำทางกันใหญ่ ไม่น่านได้ขับเที่ยวบ้านใกล้เรือนเคียงเราสบายเลย Grin Grin Grin เตรียมตัวเที่ยวได้

ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #866 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:10:59 PM »

ถ้าม น้าๆ หน่อยครับ  ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ 4X4  สนใจกระบะครับ  ดูหลายค่ายหลายรูแบบ   ลงเอย  สน ใจ ที่ตัว   http://www.nea-mitsubishi.com/triton-singlecab-25-4wd.php     ทั้งราคาและรูปแบบการใช้งาน   น้าเห็นว่าเป็นใช่ไรครับ  สมราคาหรือ ไม่ ถ้าเปรียบ กับ LN 

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #867 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:26:05 PM »

ต้องถามว่า ลุยหนักไหม Grin Grin Grin เข้าลึกไหม

จะแต่งล้อไหม ยกเพิ่มไหมครับ 

ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #868 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:04:17 PM »

ต้องถามว่า ลุยหนักไหม Grin Grin Grin เข้าลึกไหม

จะแต่งล้อไหม ยกเพิ่มไหมครับ 
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ออกทริป คงไม่โหดมากครับ     ส่วนยาง คงจะลง ที่ ขอบ15/ 31  ครับ     ชุดหน้าใส่ฟรีล็อก  ส่วนชุดท้ายว่าจะลง ออโต้ดิฟล็อก เฟืองกันลื่น    www.youtube.com/watch?v=Mjj9A8H4Cfg        แค่นี้คงพอก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ D-MAX สี่ประตูยกสูง ใส่ ออโต้ดิฟล็อก   ลุยงานไม่โหดมาก ก็ พอลุ้น ครับพี่

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #869 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:07:34 PM »

ออกทริป คงไม่โหดมากครับ     ส่วนยาง คงจะลง ที่ ขอบ15/ 31  ครับ     ชุดหน้าใส่ฟรีล็อก  ส่วนชุดท้ายว่าจะลง ออโต้ดิฟล็อก เฟืองกันลื่น    www.youtube.com/watch?v=Mjj9A8H4Cfg        แค่นี้คงพอก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ D-MAX สี่ประตูยกสูง ใส่ ออโต้ดิฟล็อก   ลุยงานไม่โหดมาก ก็ พอลุ้น ครับพี่

จะหารถเปลี่ยนใหม่หรือครับ Grin Grin Grin ดิฟล๊อคช่วยได้เยอะครับ แจ๋ว

หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 68
  พิมพ์