๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 06:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 303174 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #555 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:54:30 PM »

อู้หู...ตัวเล็ก ๓๐๐๐ วี ๖
กำลังวังชา-แรงบิด คงเอาเรื่องหน้าดู
        ป๋าเหลี่ยม ๒.๕ นี่มีตัววีจีเทอร์โบด้วยเหรอครับ
รถประมาณปีไหน ชักสนใจ  จะตามไปค้นหารายละเอียด ครับ
                 อายุคงใกล้หรือเกินยี่สิบนะน้าหมู ...... ต้องคนรักชอบจริงจึงซื้อลง

อย่าง Landcruiser L70 ยี่สิบอัพยังมีคนสู้ราคาไปที่ 7-8 แสนเชียว   ตกใจหน้าซีด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #556 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:00:56 PM »

ตัวห้าเหลี่ยมประตูก็สวยนะ โชกุนยิ่งงามหยาดเยิ้ม (ส่วนตัวผมชอบยี่ห้อนี้)  ลองดูเขาเที่ยวกัน  http://www.weekendhobby.com/offroad/pajero/Question.asp?ID=10291

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #557 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:05:41 PM »

ปาเจ  โร่..   มีชื่อเสียง ใน Cross Country  หรือการท่องเทียวแบบ สบาย ทุรกันดาร แห้งๆ  แต่ถ้า แบบ Off-Ro@d ดิบ ๆ  ลุย ดินโคลน แบบที่ต้องใช้วินส์เกาะ
ต้องหาเพื่อน ปา ไปเป็นคู่  ไม่อย่างนั้น ตัวเขาคือภาระโคตร ๆ   เลยละครับ  คิก คิก

ส่วน  Land Cruiser นั้น คือ Off-Ro@d ตัวจริง ขนาดรุ่นโบราณ ยังตามหากันให้ควัก ๆ ๆ   ยิ้มีเลศนัย  

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #558 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:11:59 PM »

ขอบคุณ ครับพี่ปู-พี่ฐา
ต้องหาข้อมูลป๋าเหลี่ยมเป็นการด่วน
เมื่อเสนอโครงการ  พอถูกถามรายละเอียดจะได้ตอบได้ไม่มีติดขัด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #559 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:13:53 PM »

มีมาเสนอตัวนึงครับลุงโร้ด  L70  ห้าประตูไฟเหลี่ยมคู่ ค่าตัวอยู่ที่ห้าปลายๆ  ...... บังเอิญไม่ชอบพวกตัวใหญ่อุ้ยอ้ายครับเลยผ่าน (จริงๆไม่ตังค์มากกว่า  คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #560 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:14:58 PM »

ขอบคุณ ครับพี่ปู-พี่ฐา
ต้องหาข้อมูลป๋าเหลี่ยมเป็นการด่วน
เมื่อเสนอโครงการ  พอถูกถามรายละเอียดจะได้ตอบได้ไม่มีติดขัด ครับ

เอาจริงอะ  มันแก่โขแล้วนาน้าหมู    Undecided   

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #561 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:44:44 PM »

ภาพนี้ Land Cruiser ๓ ประตู แต่ไม่ทราบรุ่นไหน  ของ เฮียสือ ครับ ลุงปู

ขึ้นไปเที่ยว ผ่าห่มปก ด้วยกัน ขึ้นทางแม่อาย เลยแวะนอน ที่ รร.ตชด.ก่อน ๑ คืน  Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #562 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 03:16:05 PM »

ภาพนี้ Land Cruiser ๓ ประตู แต่ไม่ทราบรุ่นไหน  ของ เฮียสือ ครับ ลุงปู

ขึ้นไปเที่ยว ผ่าห่มปก ด้วยกัน ขึ้นทางแม่อาย เลยแวะนอน ที่ รร.ตชด.ก่อน ๑ คืน  Cheesy

ได้ยินแต่ชื่อ ยังไม่ได้ไปสักที ผ้าห่มปก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #563 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 03:46:27 PM »

ได้ยินแต่ชื่อ ยังไม่ได้ไปสักที ผ้าห่มปก

เป็นดอยที่สูง อันดับ ๒ รองจากดอยอินทนนท์ ครับ   ขึ้นได้ ๒ ทางหลัก  จาก อ. แม่อาย ขับเลาะไปตามสวนส้ม แล้วขึ้นเขาชัน ใช้ได้ดี กับรถขับสี่ ในหน้าหนาว

และอีกทาง ขึ้นจากด้าน อ. ฝาง เป็นดิน.. ลูกรัง ทีรถมาเกรด วิ่งได้ สะดวกดีครับ .. จุดกางเต็นท์ ตรงที่ทำการ เป็นจุดรับลม อุณหภูมิ ตั้ม ต่ำ  ยิ้มีเลศนัย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #564 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 03:55:05 PM »

เลยหันมามองตัวนี้ ปีเก่าหน่อยแต่ชอบทรง ราคาลดลงมาครึ่งนึงของตัวบน  (ขอบคุณภาพท่านเจ้าของรถด้วยครับ)   ไหว้
ตัวนี้ตอนออกมาผมยังนึกอยู่ว่ามันจะขายได้เร้อ ..กลับกลายเป็นของทรงคุณค่าซะได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
                สติ๊กเกอร์ข้างรถติด 4D56 (ดีเซล 2.5 Turbo) แต่เครื่องจริงเป็น V.6/3000 ซะเลยไม่รีบ   Tongue
Shocked Shocked Shocked  อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #565 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:02:31 PM »

๓ Doors  ท้้ง ปาเจ  ทั้ง แลนด์ ครุย . จะดูสวย กว่่า และเป็นที่ต้องการมากกว่า  ๕ ดอ  ครับ  ยิ้มีเลศนัย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #566 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 06:14:56 PM »

๓ Doors  ท้้ง ปาเจ  ทั้ง แลนด์ ครุย . จะดูสวย กว่่า และเป็นที่ต้องการมากกว่า  ๕ ดอ  ครับ  ยิ้มีเลศนัย
                      รถเฮียสือยังอยู่ป่าวครับลุงโร้ดเผื่อแกปล่อย  ......  ยังไงคานแข็งของ Landcruiser เหนือกว่าปีกนก+คอยล์สปริงของ Pajero แน่นอน   เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #567 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 06:34:42 PM »

๓ Doors  ท้้ง ปาเจ  ทั้ง แลนด์ ครุย . จะดูสวย กว่่า และเป็นที่ต้องการมากกว่า  ๕ ดอ  ครับ  ยิ้มีเลศนัย
                     รถเฮียสือยังอยู่ป่าวครับลุงโร้ดเผื่อแกปล่อย  ......  ยังไงคานแข็งของ Landcruiser เหนือกว่าปีกนก+คอยล์สปริงของ Pajero แน่นอน   เยี่ยม

ไม่ได้เจอหลายปีแล้ว ครับ ลุงปู  ถ้าพบกัน จะถาม ให้ครับ   Grin

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #568 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:17:29 PM »

วันนี้สงสัยรูปในโปรไฟร์น้าโร้ดนั้นใครครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
EG9
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #569 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:31:16 PM »

สวัสดีตอนค่ำ ๆ ครับพี่ฐา และพี่ ๆ ในที่นี้ทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ   ไหว้ ไหว้

พี่ Ro@d - รักในหลวง ให้คำแนะนำ และความรู้ต่างๆมากมายอย่างที่พี่ EG9 กล่าวมาครับ จนตอนนี้ผมอยากจะไปเรียนนิติศาสตร์เพิ่มอีก
เพราะข้อกฎหมายต่างๆที่พี่ Ro@d - รักในหลวง แนะนำมาเป็นประโยชน์มากครับ ไหว้

ดีใจด้วย รถสวยครับพี่ EG9 ค่าตัวเท่าไหร่ครับ ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับพี่ เยี่ยม

ผมขออนุญาต เรียกแทนตัวเองว่าน้องแล้วกันนะครับพี่  ไหว้ ไหว้

ค่าตัวคันนี้ประมาณ สามกลางครับ ได้เค้ามาใหม่ ๆ ก็จุกจิกบ้าง ตามประสาคนยังไม่รู้ใจกัน

แต่พอบำรุง รักษาครบ ก็ใช้งานสบาย ๆ ไม่รำคาญใจเลยครับ  เมื่อก่อนไปหลงระเริงกับ รถ Drag , เซอร์กิต

อยู่นานครับพี่  แต่พอได้มีโอกาสนั่งรถของพี่ฐา จากตจว. กลับกทม. ชีวิตเปลี่ยนทันทีเลยครับ  ชอบขึ้นมาทันที และตัดสินใจที่

จะลองเล่นแนว  off-rode ทันที  เพราะพี่ฐานี้แหละครับ  หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 68
  พิมพ์