๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:39:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 303043 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #540 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:45:57 PM »

ต่ำกว่าหรือไม่เกิน 3.0 คงต้องไปมองที่  Land Disco V8 ละครับลุงเข้ม ต่อราคาไปเพื่อนยิกเตะแน่    คิก คิก

วี8เลยหรือลุง แค่2.8 สี่สูบเห็นลุงก็บ่นทุกที ค่าพลังงาน อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #541 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:14:47 AM »

ตัวต่อไปเล็งแบบนี้ไว้ครับลุงเข้ม  ...... ชอบกระทัดรัดเพราะไปไหนมาไหนคนเดียว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #542 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:15:44 AM »

แต่ราคาค่าตัวพ่อเจ้าประคุณเอ้ย  ......  แสนสาหัส   Undecided

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #543 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:20:36 AM »

เลยหันมามองตัวนี้ ปีเก่าหน่อยแต่ชอบทรง ราคาลดลงมาครึ่งนึงของตัวบน  (ขอบคุณภาพท่านเจ้าของรถด้วยครับ)   ไหว้

EG9
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #544 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 08:39:56 PM »

มาเติม เรื่อง Jeep ต่ออีกนิด ครับ

รุ่นปี ๙๗-๙๘ มีการปรับปรุงช่วงล่าง คือแหนบแข็งขึ้นไม่ทรุดเมื่อปีก่อนหน้า  และ มีช่องแอร์กลาง สำหรับเบาะหลัง

จุดอ่อน ไม่ได้อยู่ที่เครื่องยนต์ ครับ..  เครื่องของ Jeep จัดว่ายอดเยี่ยมทนทานมาก และ LPG นั้นถือว่าเหมาะกับ Jeep ที่สุด
จุดอ่อนที่สุด อยู่ที่เกียร์ น้ำเข้าเกียร์  หรือกรองเกียร์ตตัน ครัชเกียร์ไหม้ ปล่อยไว้จนความร้อนขึ้นสูง ไม่นานพัง
เกียร์ผมพัง ด้วยสาเหตุ ดังกล่าว ๒ ครั้งแล้ว

ครั้งที่ ๑ พังขณะไปเที่ยวเกาะช้าง ครั้งที่ ๒ ขณะปีนเขา อช.ตาดหมอก เพชรบูรณ์  คิก คิก

อีกจุด คือพวก เซ็นเซอร์ มีหลายตัว และมีอายุการใช้งาน ถ้าเสีย จะมีอาการเตือนก่อน ถ้าไม่เปลี่ยน เดี้ยงแน่นอน
และเรื่องความร้อน ระดับทำงานจะอยู่ที่ เกือบร้อย องศา ระบบหล่อเย็น จะบกพร่องไม่ได้่

Jeep Cherokee .๔ ลิตร ผมตัดสินใจ ๑๐ กว่านาที รุ่งขึ้นก็ได้รถแล้วครับ ขำตัวเอง ตอนรับรถถาม เซลล์ว่า
กินน้ำมันกี่ลิตร เขาบอกตรง ๆว่า ๓ - ๕ กม/ลิตร ขำไม่ออกเลยครับรถก็มา ให้ขับไปแล้ว   ตกใจ

พอติด LPG ได้เท่านั้น ตอนนี้ เป็นรถที่ผมรักมากที่สุด อึด ทนเท้าดี แต่อย่าปล่อยให้ป่วย
แต่ปลายปี ๑๙๙๕ - จนปีนี้ ๒๐๑๒  ๑๖ ปีเศษแล้ว  วิ่งไปเพียง ๑๖๔,๐๐๐ กม ..  ยังใช้งานได้ดี สมเป็นรถเมกัน อึด แข็งแรง แต่กินจุ  คิก คิก   

สำหรับผมก็ได้พี่ที่น่ารักท่านนี้แหละครับ เป็นเหมือนรุ่นพี่ เป็นครูบาอาจารย์ คอยชี้แนะเรื่อง Jeep และเรื่อง อวป. ตลอดจนถึงเรื่องข้อกฎหมายที่จำเป็นสำหรับคอปืน

พูดได้เต็มปากเลยครับว่า.............Jeep ของผมคันนี้ ตัดสินใจอย่างไม่เสียใจเลย เพราะพี่ท่านนี้จริง ๆ ถือเป็น Idol ของผมท่านหนึ่งเลยก็ว่าได้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #545 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:13:11 AM »

โอ้ววววว    รถท่าน EG9 เป็นอีกคันนึงที่แต่งได้ลงตัวสวยมากครับ ไม่โย่ง ไม่ปลิ้น ไม่แป๊ก   เยี่ยม

ครูต้น (Orchid) - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #546 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:20:06 AM »

พี่ Ro@d - รักในหลวง ให้คำแนะนำ และความรู้ต่างๆมากมายอย่างที่พี่ EG9 กล่าวมาครับ จนตอนนี้ผมอยากจะไปเรียนนิติศาสตร์เพิ่มอีก
เพราะข้อกฎหมายต่างๆที่พี่ Ro@d - รักในหลวง แนะนำมาเป็นประโยชน์มากครับ ไหว้

ดีใจด้วย รถสวยครับพี่ EG9 ค่าตัวเท่าไหร่ครับ ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับพี่ เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #547 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:42:56 AM »

เลยหันมามองตัวนี้ ปีเก่าหน่อยแต่ชอบทรง ราคาลดลงมาครึ่งนึงของตัวบน  (ขอบคุณภาพท่านเจ้าของรถด้วยครับ)   ไหว้
        อืมส์ตัวนี้ แจ่ม
กะทัดรัด เหมาะกับคน"ไม่มีลูก  มีเมีย"แบบผม 
ไว้ขับไปสวนที่น้ำตกลาดเตย น่าจะแจ่ม
ราคากลางอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ครับ ลุงปู

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #548 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:13:12 PM »

ราวๆ 2.5-3 แสนครับน้าหมู ...... ถ้าตัวห้าประตูก็ถูกลงไปอีก เหลือแสนกลางๆ-สองต้นๆ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #549 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:29:22 PM »

ราวๆ 2.5-3 แสนครับน้าหมู ...... ถ้าตัวห้าประตูก็ถูกลงไปอีก เหลือแสนกลางๆ-สองต้นๆ

ทำไม 3 ดอร์แพงกว่าครับลุง ตัวนี้เดิม ๆ เครื่องอะไรครับ  Huh

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #550 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:32:51 PM »

ทำไม 3 ดอร์แพงกว่าครับลุง ตัวนี้เดิม ๆ เครื่องอะไรครับ  Huh
        สงสัย ด้วยคน ครับ Huh
เพิ่งทราบ ป๋าเหลี่ยม มี ๓ ประตูด้วย
เอถ้าเอาไว้ใช้งานลุย ๆ แบบไม่เน้นความสะดวกสบาย
เอาประหยัดตังค์ค่าตัว-ค่าดูแลรักษา สรุปว่าป๋าเหลี่ยม ๕ ประตู
ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ใช่ใหม ครับ ลุงปู ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #551 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:37:34 PM »

ทำไม 3 ดอร์แพงกว่าครับลุง ตัวนี้เดิม ๆ เครื่องอะไรครับ  Huh
       สงสัย ด้วยคน ครับ Huh
เพิ่งทราบ ป๋าเหลี่ยม มี ๓ ประตูด้วย
เอถ้าเอาไว้ใช้งานลุย ๆ แบบไม่เน้นความสะดวกสบาย
เอาประหยัดตังค์ค่าตัว-ค่าดูแลรักษา สรุปว่าป๋าเหลี่ยม ๕ ประตู
ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ใช่ใหม ครับ ลุงปู ไหว้
                  ตัว ๓ ประตูหายากครับมีน้อยหุ่นสวย ราคาเลยพุ่ง เหมือน Landcruiser L70 ๓ ป.ตัวที่ผมลงภาพไว้นั่นปาไปเกือบ ๗ แสนแล้ว  ตกใจหน้าซีด

ปาเหลี่ยมมี  2.5 VG Turbo และ V.6 3000 CC ตัวแรกดีเซลตัวหลังเบนซิน  ......  พวกนี้อายุอานามมาโขนะครับแต่เชพยังปิ๊ง  หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #552 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:42:37 PM »

ตัวนี้เจ้าของจะปล่อยอยู่  เขาส่งภาพมาให้พร้อมราคา เป็นเครื่อง V.6 เดิม (อายุมาก)    Undecided

อยู่แถวบางบัวทอง ยังไม่มีเวลาขึ้นมาดูตัวจริงเลย  น้าหมู น้าอนัตตา สนใจก็เชิญก่อน  Grin

ตอนนี้ผมยังไม่พร้อม  แต่ถ้ามีนาคมยังอยู่ ผมขึ้นมาร่วงพิธีรับปริญญาลูก ... ถ้าถูกใจก็อาจจะ (กู้นอกระบบ)   คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #553 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:45:27 PM »

สติ๊กเกอร์ข้างรถติด 4D56 (ดีเซล 2.5 Turbo) แต่เครื่องจริงเป็น V.6/3000 ซะเลยไม่รีบ   Tongue

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #554 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:47:27 PM »

อู้หู...ตัวเล็ก ๓๐๐๐ วี ๖
กำลังวังชา-แรงบิด คงเอาเรื่องหน้าดู
        ป๋าเหลี่ยม ๒.๕ นี่มีตัววีจีเทอร์โบด้วยเหรอครับ
รถประมาณปีไหน ชักสนใจ  จะตามไปค้นหารายละเอียด ครับ

หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 68
  พิมพ์