๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 03:51:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 303135 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #390 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:55:51 PM »

วิธีี ของครูหมู เป็นอีกหนึ่ง  ของการลดน้หนัก เพิ่มความแข็งแกร่ง และท่องเที่ยวผจญภัย ไปด้วย ในคราวเดียวกัน  เยี่ยม

บันทึกไว้ ถ้ามีจังหวะชีวิต  จะเลือกทำบ้้างครับ และจะชวน คอเดียวกัน จากในกระทู้นี้ อย่างน้อย ก็มีครูหมู ลุงปู รวม เป็น ๓ คน แล้ว ละครับ  Cheesy

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #391 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 04:16:14 PM »

ยินดี ครับพี่ฐา
หุ หุ ครูต้นแซวจังเรื่องไม่ใส่กางเกงใน
ไม่ใส่จริง ๆ ตะเข็บมันเสียดสี แต่กางเกงจักรยานต้องใส่
แล้วใส่กางเกงลำลองทับ  ส่วนเสื้อก็ใส่เสื้อจักรยานบ้าง
เสื้อยืดสบาย ๆ บ้าง  คือไม่เน้นแต่งตัวออกแนวสปอร์ต
เหมือนเวลาขี่เสือภูเขา  เพราะไม่ได้เน้นความเร็ว  และอีกอย่าง
มันดูดีเข้ากับไลฟ์สไตล์ด้วย  แต่รองเท้าดูเหมือนแตะธรรมดาแต่ไม่ใช่ ครับ
เป็นรองเท้าลำลองจักรยานพื้นแข็งโป๊กงอไม่ได้  ช่วยในการถ่ายน้ำหนักแรงกด
ลงไปเต็ม ๆ และมีคลีทสำหรับล็อคติดบันไดช่วยดึงในขณะเท้าอีกข้างออกแรงกด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 04:17:46 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #392 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:15:05 PM »

รถเยอะมาก ถ้าบ้านเราให้ความสำคัญกับทางจักรยานมากกว่านี้คงดี  Cheesy

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #393 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:10:11 PM »

.....  หลงรัก 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #394 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:26:53 AM »

หุ หุ ครูต้นแซวจังเรื่องไม่ใส่กางเกงใน
ไม่ใส่จริง ๆ ตะเข็บมันเสียดสี แต่กางเกงจักรยานต้องใส่
แล้วใส่กางเกงลำลองทับ  ส่วนเสื้อก็ใส่เสื้อจักรยานบ้าง
เสื้อยืดสบาย ๆ บ้าง  คือไม่เน้นแต่งตัวออกแนวสปอร์ต
เหมือนเวลาขี่เสือภูเขา  เพราะไม่ได้เน้นความเร็ว  และอีกอย่าง
มันดูดีเข้ากับไลฟ์สไตล์ด้วย  แต่รองเท้าดูเหมือนแตะธรรมดาแต่ไม่ใช่ ครับ
เป็นรองเท้าลำลองจักรยานพื้นแข็งโป๊กงอไม่ได้  ช่วยในการถ่ายน้ำหนักแรงกด
ลงไปเต็ม ๆ และมีคลีทสำหรับล็อคติดบันไดช่วยดึงในขณะเท้าอีกข้างออกแรงกด ครับ

สมัยยังเล่นเสือภูเขาอยู่เวลานุ่งกางเกงขี่จักรยานแบบมีแผ่นรองเป้าผมก็ไม่ใส่ กกน. เช่นกัน (เหตุผลเดียวกะน้าหมู)
                     ตอนเริ่มเปลี่ยนบันไดและรองเท้าแบบคลิปเลสแรกๆ เคยล้มครั้งนึงเพราะลืมปลดคลิปชาวบ้านดูกันใหญ่ อายจัง  อ๋อย

สมัยนั้นซื้อรถมาห้าหมื่นแต่ไปอีกเกือบสองหมื่น เคยขี่ไกลสุดจากบ้านที่ภูเก็ตไปโคกกลอย รวมระยะทางไปกลับ ๑๐๐ กม.
                     นี่เลิกมาราว ๑๐ ปีแล้วหันไปเล่นใหม่คงปั่นไม่ไหวแล้ว  ตอนเบื่อจากที่ซื้อมาห้าหมื่นขายไปแค่หมื่นห้า รองเท้ากะคลิปเลส
                     ให้รุ่นเด็กรุ่นลูกที่อยู่ทีมกะรนบีชบอยไปใช้ฟรี

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #395 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:29:08 AM »

ครูหมูครับ  มาวววววววววว   บ่ขับ  เด้อครับ  อาจารย์

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #396 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:17:15 AM »

รถเยอะมาก ถ้าบ้านเราให้ความสำคัญกับทางจักรยานมากกว่านี้คงดี  Cheesy
        ตัวเองปั่นเองไม่เห็นตัวเอง
พอดูภาพนี้รู้สึก เดียวดายจังครับ หัวหน้าฯ@อนัตตา เศร้า
ครูหมูครับ  มาวววววววววว   บ่ขับ  เด้อครับ  อาจารย์

ภาพนี้ถ่ายโดยกลุ่มจักรยาน
จาก กทม.จะไปเขาใหญ่ ภาพเต็มจะมี
กลุ่มจักรยานอยู่ทั้งด้านซ้ายและขวาของภาพ ขำก๊าก ขำก๊าก
        ยอนให้ลุงปู
ซื้อ คไลน์ สักคันหวา
พอเดิกปั่นผมจะได้รอซื้อต่อ ให้ ๓ หมื่นเลยเอ้า เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #397 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:19:13 PM »

สุดยอดเลยครับ ครูหมู นับถือๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #398 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:25:24 PM »

ทริปหน้าคิดว่าช่วงหยุด ๕ ธันวาฯ
ร.ร.ปิดพาครูไปดูงาน(คำสุภาพ แทนคำว่ากิน-เมา-เที่ยว-เล่นไพ่-ช้อบปิ้ง
ผมเคยร่วมครั้งเดียวแล้วไม่ไปอีกเลย) อาจจะไปแถวสวนผึ้ง ราชบุรี ครับ

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #399 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 02:21:03 PM »

แน่นอนจริงๆครับครูหมู  เยี่ยมสมัยก่อนก็เคยคิดจะไปด้วยจักรยานเหมือนกันครับ แต่ผมอ้วนก็เลยเลิกคิดครับ  Cheesy
ก่อนครูหมูเดินทาง ๒ วัน ผมก็ไปป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆมุกดาหารคนเดียว
และก่อนหน้านั้นประมาณ ๒ อาทิตย์ไปเลาะอยู่แถวๆ บุรีรัมย์ ตอนขากลับมุ่งหน้าสู่อรัญประเทศ ลงทางโนนดินแดง
ช่วงเที่ยงคืน รถผมตกหลุมขนาดกำลังเหมาะกับล้อ ยางหน้าซ้ายแตกลมหมดทันที ผมหยุดรถเปลี่ยนยางประมาณ
๕ นาที แล้วเดินทางต่อ จนมาหยุดกินข้าวที่ร้านข้าวต้มในตัวตลาดอรัญประเทศ สระแก้ว

มือคลำไปที่เอวใต้เสื้อแจ็คเก็ต ปรากฎว่าซองผ้าที่บรรจุแม็กกาซีนสำรอง ๔ อัน ขนาด .๔๕ +กระสุนอีก ๓๒ นัด ที่ร้อยไว้ที่เอวขาดหลุดหายไป
เหลือเพียงแม็กสำรอง ๑๐ นัด ที่อยู่ในกระเป๋ากางเกงข้างซ้ายเท่านั้น

ลองไปหาดูในรถ ก็ไม่พบ จึงทบทวนความจำ พบว่าครั้งสุดท้ายแวะแถวๆ ลำนางรองซองแม็กฯสำรองยังอยู่
ก็มีจุดจอดที่เดียวที่ผมจอดลงรถ คือจุดที่ยางแตก คำนวณระยะทางแล้ว ผมมาห่างจากตรงนั้นร่วม ๑๐๐ ก.ม.

แต่ ก็ตัดสินใจย้อนกลับไปหาครับ ตอนย้อนกลับไปดันไปตกหลุมขาขึ้นอีกรอบ ในเขตโนนดินแดง
รอบนี้ยางไม่แตกแต่กระทะเหล็กยุบยู่ผิดรูป (โดนล้อหน้าซ้ายเดิมที่เพิ่งเอายางอะไหล่ลงเปลี่ยน) และมีลมออกในช่วงที่ล้อหมุนจุดที่
กระทะยุบไปสัมผัสผิวถนนยังพอขับต่อไปจนถึงปั๊มได้

เมื่อถึงปั๊มผมถามหาที่ปะยางแต่ไม่มี จึงเติมลมเข้าไป เพิ่มป็น ๖๐ ปอนด์
และตัดสินใจขับลงย้อนกลับอรัญประเทศ ผมขับช้าๆไม่เกิน ๕๐ ก.ม./ชม. เพื่อจะมองหาจุดที่ผมตกหลุมยางแตกครั้งแรกด้วย
จนมาเจอจุดที่ผมตกหลุมยางแตก จุดนั้นอยู่ในเขตบุรีรัมย์ ห่างจากเขตตราพระยา สระแก้ว ประมาณ ๑๐ ก.ม.

ลองจอดรถลงไปเดินส่องไฟดูผมก็พบซองผ้าที่บรรจุแม็กฯสำรองของผมหล่นอยู่ข้างถนน สภาพมีน้ำค้างเกาะไปทั่ว
ตอนนั้นเวลา ตีสามกว่าๆแล้ว เมื่อเก็บซองแม็กฯเรียบร้อย
ก็ขับรถมุ่งหน้าสู่ตราพระยา สระแก้ว คืนนั้นลงมานอนอยู่แถวๆตราพระยาครับ

จากเหตุการณ์ที่ซองผ้าใส่แม็กฯสำรองขาดนี้ มีข้อสังเกตว่า ซองผ้าที่ขาดนั้น หูร้อยเข็มขัด จะใช้หมุดตอกยึดไว้เพียงแค่ ๓ ตัว
เท่านั้นทำให้มีโอกาสขาดได้ง่ายๆ ประกอบกับผมใช้ซองผ้าสำหรับใส่แม็กฯแถวคู่สองอัน เอามาใส่ซองแถวเดี่ยวของ .๔๕ ช่องละ ๒ แม็กฯ
รวมเป็น ๔ แม็กฯ ทำให้น้ำหนักค่อนข้างมาก ทำให้ซองผ้าขาดในที่สุด จึงขออนุญาตแนะนำหลายๆท่านที่ใช้ซองใส่แม็กที่เป็นผ้า ควรเลือกชนิดที่สายร้อยกับเข็มขัดเย็บ
ด้วยด้ายตลอดแนวและถ้าใช้แบบมีสายร้อยเข็มขัดสองเส้นจะยิ่งลดโอกาสขาดหล่นหายได้ดียิ่งขึ้นครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 02:24:31 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #400 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 07:13:55 PM »

ปั่นแบบ ครูหมูเนี่ย สุดยอดเลยครับ
ผมเคยคิดไว้เหมือนกัน แต่คงเป็นมอเตอร์ไซแทน ครับ
เพราะผมมีปัญหากับข้อ ปั่นจักรยานไกลๆ คงลำบาก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #401 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 07:51:03 PM »

ไม่ใส่จริง ๆ ตะเข็บมันเสียดสี แต่กางเกงจักรยานต้องใส่
แล้วใส่กางเกงลำลองทับ  ส่วนเสื้อก็ใส่เสื้อจักรยานบ้าง
เสื้อยืดสบาย ๆ บ้าง  คือไม่เน้นแต่งตัวออกแนวสปอร์ต
เหมือนเวลาขี่เสือภูเขา  เพราะไม่ได้เน้นความเร็ว  และอีกอย่าง
มันดูดีเข้ากับไลฟ์สไตล์ด้วย  แต่รองเท้าดูเหมือนแตะธรรมดาแต่ไม่ใช่ ครับ
เป็นรองเท้าลำลองจักรยานพื้นแข็งโป๊กงอไม่ได้  ช่วยในการถ่ายน้ำหนักแรงกด

เรื่องกางเกงใน... ผมจำน้าจักรมาครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #402 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 07:58:45 PM »

ระหว่างทาง ถ้าครูหมู ผ่านไปทางไหน ถ้าทราบก่อน ออกไปทักทาย กันบ้างนะครับ.  Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #403 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:42:18 PM »

วิธีี ของครูหมู เป็นอีกหนึ่ง  ของการลดน้หนัก เพิ่มความแข็งแกร่ง และท่องเที่ยวผจญภัย ไปด้วย ในคราวเดียวกัน  เยี่ยม

บันทึกไว้ ถ้ามีจังหวะชีวิต  จะเลือกทำบ้้างครับ และจะชวน คอเดียวกัน จากในกระทู้นี้ อย่างน้อย ก็มีครูหมู ลุงปู รวม เป็น ๓ คน แล้ว ละครับ  Cheesy

ขอผม ติดตามด้วยนะครับ  อา Ro@d สินปีนี้ผม จะเริ่มปั้นแล้วครับ ห่างหายจากการปั้น จักรยาน ไปตั้งแต่ ปี 42  ก็ประมาณ 12 ปีครับ

ใช้เวลา สัก 1 ปี คงพอคืนเรื่องการปั้นจักรยานครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #404 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 02:57:10 PM »

ตอนนี้ลุงโร้ดกลายเป็นคอ เชอโรกี ไปแล้ว  เลยเอานี่มาฝากครับ  คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=57s-NSpr2CE&feature=related

ดูไม่ได้ ครับ ลุง

ผมซื้อ Jeep หลัง LN ๑๐๖  ๘ เดือน และได้ป้าย ในเดือนเดียวกัน  ทะเบียน . .  5656 กรุงเทพมหานคร เหมือนกัน    แต่

เมื่อปี ๒๕๔๖ ผมไปทำงาน ที่เชียงใหม่ การเที่ยว บุก ลุยป่า ลุยโคลน ทางเหนือ คงเหลือแต่ทางทุรกันดาร  ภูเขา สูงชัน เป็นทางในเขตป่าอช. ซะส่วนใหญ่
และตอนนั้น ผมใช้รถ อยู่ ๓ คัน ค่าบำรุงรักษาไม่เกี่ยวกับค่าเชื้อเพลิง ปีหนึ่ง..  แสน up  และเมื่อถึงคราว LN ๑๐๖ ยุ่งยากที่สุด
เพราะมีการปรับแก้ ตั้งแต่แผ่นครัช,ฟรายวิล, turbo ลูกปืนล้อ,ฯลฯ ของเดิม มีแค่เครื่อง คัสชี โครงและ ตัวถัง เท่านั้่น แม้แต่เบาะ ยังเปลี่ยนใหม่

จึงเลือกที่จะเก็บ Jeep Cherokee ๔.๐ l เอาไว้ และจอดทิ้งไว้ จนแบตฯเสีย ราขึ้นเบาะหนัง  และสนิมเกาะลูกปืน ขนาดที่สตาร์ท เครื่องยนต์  
ลูกปืนแตก และสบัดสายพานขาด

ผมเพิ่งมากล้าใช้ Jeep อีกครั้งเมื่อได้ติดตั้ง LPG แบบ Mixer     แต่เมื่อย้อนมาพูดถึง การท่องเที่ยว แบบ Off-Ro@d  แล้ว คิดถึง LN๑๐๖ มากเลยครับ
แหนบวางบนเพลา แหนบของ OllOld Man Emu ออสซี่.  โช๊ค Pro Com เมกา  อุปกรณ์เครื่องยนต์ การส่งกำลังจาก ญี่ปุ่น .. เมื่อพบก้อนหินขวางทาง ถ้าสูง กะว่าไม่ถึง ๒๒ นิ้ว
จะเหยียบข้ามไป จะไม่ติดท้อง เพราะท้องจะสูงที่ีสุด.

เมื่อทางชัน ที่ไม่สูงนัก จะไม่ ค่อย ๆไต่  แต่จะใช้เร่งเครื่องและกระโดด หรือกระโจนข้ามไปเลย  โช๊คอัพ+แหนบ ที่ Match
จะหยุ่น จะนิ่ม สบาย ไม่กระแทก ไม่ต่างจากรถเก๋ง หรืออาจจะนิ่มกว่าด้วยซ้ำ  และมีเบรค ABS + หม้อลม Surb สายเบรคถัก เพื่อการหยุดที่แน่นอน.

ผมรัก Ln ๑๐๖  ๕๖๕๖  คันนี้ มากกว่า Jeep แต่เพราะเป็นรถเฉพาะงาน ไม่อาจใช้ในชีวิตประจำวัน และวิถีชีวิตที่เปลี่ยนไป จำต้องปล่อยให้กับ คนที่ต้องการใช้ จะดีกว่า.
เสียดาย ครับ ในช่วง ๒ ปีสุดท้าย ไม่ได้ถ่ายภาพไว้  คันชนหน้าติด Warn ๘๐๐๐ I เฟือง ๘x๓๙ Limited หลัง เบาะแยก  ติดโป่งล้อ มีโรลบา เซฟเวลาพลิก Turbo ใช้ของ Evo II
มีน้ำมาระบายความร้อน แบตฯ ๒ ลูกอิสระในการชาร์ทไฟ ไดชาร์ท เป็นรุ่นรถตู้หัวจรวด ไม่ใช้ Cut-out ยางอะไหล่ ๓๓ นิ้วไว้หลังกะบะ ถังน้ำมัน ๑๔๗ ลิตร มีตู้แช่เย็น
มีเครื่องฟอกอากาศเติมออกซิเยนต์  นอนหลับในรถได้เลย

มีปั้มลมไว้เติมลมยาง มีใบอนุญาตตั้งสถานี ว.ดำ มีสน็อกเกอร์ เคยลุยน้ำได้ลึก เหนือขอบกระจกหน้า ราว ๑๐ ซม . ภาพนี้
เคยบันทึก VDO ลงในรายการ ช่อง ๕ เมื่อปลายปีี ๒๕๔๑

วิ่งลุยแม่น้ำแควน้อย เคยลง ในนิตยสาร 4x4 เมื่อปี ๒๕๔๐ ถ่ายจากบนสะพานข้ามแม่น้ำแควน้อย ที่พุถ่อง ทองผาภูมิ  พอย้อนอดีต ก็คิดถึงจังเลย ครับ     อ๋อย     Grin    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 05:06:11 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 68
  พิมพ์