๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 08:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 303203 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:28:32 PM »

ตอนวัยรุ่นไป3ครั้งครับ  ครั้งที่3ทำซ่ากินเหล้าไปเดินไปถึงหลังแป  ได้นอนรถเข็นขยะไปที่พัก  สมัยก่อนไม่มีอะไรขายสนุกดี  แต่กลับบ้านคลานขึ้นบ้านยกขาไม่ขึ้น และระวังเรื่องรองเท้ากัด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:48:22 PM »

ตอนวัยรุ่นไป3ครั้งครับ  ครั้งที่3ทำซ่ากินเหล้าไปเดินไปถึงหลังแป  ได้นอนรถเข็นขยะไปที่พัก  สมัยก่อนไม่มีอะไรขายสนุกดี  แต่กลับบ้านคลานขึ้นบ้านยกขาไม่ขึ้น และระวังเรื่องรองเท้ากัด

ก่อนถึงหลังแป ราว ๒๐๐ เมตร เป็นที่ชัน ที่ต้องขึ้นบันไดไม้  ตะคิว กินต้นขาผม ทั้ง ๓ ครั้ง ..   พอพูดถึง หลายคนที่ไปก็เป็นเหมือนกันครับ

แต่พอขึ้นถึงหลังแปแล้ว ต้องยอมใ้ห้หลังแนบพื้นสัก ๑๐ กว่านาที ถ้าลุกไม่ขึ้น ก็ให้หลับไปเลย..ตื่นแล้ว ค่อยมีแรงข้ามต้ม กลับมาอีก . คิก คิก    คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:50:10 PM »

ตอนนี้ได้แต่นอนฝันว่า  ทำโครงการฯให้เด็กๆในหมู่บ้านเสร็จ  ก็จะไปตามฝันตัวเอง ซัก  2-3  เดือน  แบบไม่แวะรบกวน  สมช.

หรืออาจจะไปเร่ขายเกิบ  ตามงานประจำปีจังหวัด  แล้วค่อยแว๊บไปเยี่ยมเยียน  ที่ที่เคยไปผูกเปลนอน   ฝันอันสูงสุด

โน๊ตบุ๊ค 1 เครื่อง  เป้หนึ่งใบ  +  เปล สนามอีกหนึ่ง  ทุก  อย่างพร้อมแล้ว

ถ้าผ่านมาภูเขียว... ก็กริ๊งกร๊างมาด้วยนะครับน้าจักร... ผมจะไปจับมามอมเหล้า... Grin Grin Grin

ไหว้

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:31:50 PM »

ก่อนถึงหลังแป ราว ๒๐๐ เมตร เป็นที่ชัน ที่ต้องขึ้นบันไดไม้  ตะคิว กินต้นขาผม ทั้ง ๓ ครั้ง ..   พอพูดถึง หลายคนที่ไปก็เป็นเหมือนกันครับ

แต่พอขึ้นถึงหลังแปแล้ว ต้องยอมใ้ห้หลังแนบพื้นสัก ๑๐ กว่านาที ถ้าลุกไม่ขึ้น ก็ให้หลับไปเลย..ตื่นแล้ว ค่อยมีแรงข้ามต้ม กลับมาอีก . คิก คิก    คิก คิก[/color]

ฮ่าๆ .. ผมขึ้นไปปี 41 และ 48  ตะคริวกินขาที่เดียวกับพี่ Ro@d ทั้ง 2 ครั้ง  ทำเป็นไก๋ยืนดูนกดูไม้ โบกมือให้เพื่อนๆเดินขึ้นหน้าไปก่อน  คิก คิก

ตอนนี้กำลังท้าทายกับเพื่อนๆให้ขึ้นไปอีกครั้ง  เอาลูกๆหลานๆที่เริ่มโตเป็นหนุ่มสาวไปหัดเดินแข่งกับลุงๆอาๆ ..

ผมว่าตอนขาขึ้นมันไม่เท่าไหร่หรอกครับ  แต่ตอนลงนี่สิ มันต้องใช้กำลังหน้าขาเพื่อยั้งตัว  ลงมาเสร็จ ปวดหน้าขาไป 3-4 วัน  Grin

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:45:33 AM »

ตอนนี้ได้แต่นอนฝันว่า  ทำโครงการฯให้เด็กๆในหมู่บ้านเสร็จ  ก็จะไปตามฝันตัวเอง ซัก  2-3  เดือน  แบบไม่แวะรบกวน  สมช.

หรืออาจจะไปเร่ขายเกิบ  ตามงานประจำปีจังหวัด  แล้วค่อยแว๊บไปเยี่ยมเยียน  ที่ที่เคยไปผูกเปลนอน   ฝันอันสูงสุด

โน๊ตบุ๊ค 1 เครื่อง  เป้หนึ่งใบ  +  เปล สนามอีกหนึ่ง  ทุก  อย่างพร้อมแล้ว

ถ้าผ่านมาภูเขียว... ก็กริ๊งกร๊างมาด้วยนะครับน้าจักร... ผมจะไปจับมามอมเหล้า... Grin Grin Grin

ไหว้

ถ้าผมไปจริงๆ  คราวนี้  ผมว่าจะพกแต่วิทยุสื่อสารเครื่องแดง  +  โน๊ดบุ๊ค + แอร์การ์ด  ครับ  ครูต้น

ส่วนมือถือจะปิดเครื่อง  ใว้โทร.หาแม่  กะไอ้เจี๊ยบ  วันละครั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:59:55 AM »

ถ้าท่านใด มีที่จะไปท่องเที่ยว และอยากจะรู้จักคนคอเดียวกัน ที่พอจะให้ไปแชร์ ได้

ฝาก Trip เชิญชวน กันได้เลยนะครับ . Cheesy

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:33:50 PM »

"หนึ่งคัน หนึ่งกระบอก กับหนึ่งชีวิตที่อิสระฯ"
เพิ่งจบทริป  เมื่อวานครับ  ปั่นจักรยานทัวริ่ง  ไปนครสวรรค์
มันมาก  เหนื่อยก็เหนื่อย  แต่ได้รดชาดชีวิต สุด ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:37:27 PM »

ภูกระดึงยังไม่เคยสัมผัสเลยครับ  อ๋อย

ชวนแฟนกับลูกสาวไว้ ( เรียนอยู่ ม.5 )  บอกทั้งสองคนว่าลูกจบ ม.6 พ่ออยากเดินขึ้นภูกระดึง...ให้สองสาวฟิตร่างกายล่วงหน้า 1 เดือน

ส่วนผมทั้งร่างกายจิตใจพร้อมครับ  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:49:56 PM »

อยากไปครับผม...อาจารย์ครับไม้กันหมาผมถนัดทั้งสองไม้... ไม้ดกตวัดได้ 45-46 ครั้ง กับ ไม้หนักประเภท... 6 ครั้งแล้วเติม     อย่างไหนเหมาะกว่าครับผม  Grin ไหว้

เอาแบบเจาะลึกๆครับ    และใช้ไม้เบาๆครับ   เพราะน้ำหนักต่างกัน 5 ขีด ย่อมหมายถึงน้ำดื่มครึ่งลิตรที่หายไปหรือต้องแบกเพิ่ม
ผมใช้ไม้กันหมาหนัก 740 กรัม (รวมกิ่ง10+1 แล้ว)   ไม้จิ้มฟันอะไหล่อีก 1 กล่อง 10 อัน 190 กรัม ครับ รวมแล้ว ไม่ถึง 1 กก.
แต่ส่วนมาก ใช้ไม้แบบที่ตวัดแล้วดังๆไว้ไล่หมา  เพราะครั้นจะตีจริงๆ ก็กลัวบาปครับ

อ้อ เติมให้อีกหน่อย
- โทรศัพท์บริเวณที่พัก ใช้ได้ดี โดยเฉพาะ AIS กับ Dtac ส่วน ทรู ต้องริมหน้าผาครับ  ค่าชาร์ตโทรศัพท์ 20 บาทต่อเครื่อง แต่ผมปิดเลยครับอยากโทรค่อยเปิด (มาพักผ่อนนี้หว่า)
- เตรียม ยานวดไว้นวดขา  ยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้ปวด ไว้กินก่อนนอน จะได้พื้นตัวเร็วๆเมื่อตื่นขึ้นมา(ข้างบนเม็ดละ 5 บาท)
- เข้าป่าปิด ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่นำทางครับ เพราะเจ้าหน้าที่จะมีไม้กันหมาไปด้วย ช่วงนี้ช้างป่าเข้าเยอะ
- อินเตอร์เน็คคาเฟ่ข้างบน ชม. ละ 120 บาท ครับ ถ้าถ่ายรูปเยอะ เอา DVD เปล่าๆ ไปถ่ายข้อมูลออกจากเมโมรีการ์ดได้
- ถ้าติดละคร ข้างบนมี จานแดงครับ

ขอให้สนุกครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:54:25 PM »

มาถึงช่วงชีวิต ที่พ้น รังสิตคลอง ๕  ชีวิตเริ่มเดินหน้าไปทาง องครักษ์..  ต้องอยู่กับตัวเองมากยิ่งขึ้น  ตามวิถี "หนึ่งคัน หนึ่งกระบอก กับหนึ่งชีวิตที่อิสระฯ"

ที่จำต้องเลือก และมีเพียง ๑ คัน และเพื่อนแท้ เป็น .๔๐ อีก ๑ ลำ ที่เลือกมาแล้ว นะครับ (สำลอง ๙ พารา อีก ๑ )..
พยายามใช้ชีวิตให้สันโดษ..  ถ้าไม่นึกห่วงกังวล ในความทุกข์ที่สูญเสียไป .ชีวิตก็มีความสุึข ได้ไม่ยากนัก ครับ

ทุกวันนี้..  ความรับผิดชอบสำคัญที่ไม่อาจเลี่ยงได้ คืองานคดี ที่รับมาทำ  แต่ถ้าไม่ผลัดวัน รีบจัดการให้เสร็จแต่เนิ่น ๆ และรอวันไปขึ้นศาล.. ก็ไม่มีอะไรอีกแล้ว
อาวุธปืน ที่แต่ละท่านพอใจชอบ และคบเป็นเพื่อน อยู่นั้น.. . เมื่อต้องอยู่เพียงลำพัง ปืนกระบอกนั้น ละ คือเพื่อนแท้ ที่ท่านจักพึ่งพาได้เสมอ

แต่การนำพา ไปเป็นเพื่อนด้วย ควรอย่างยิ่งที่จะต้อง ตรวจสอบเส้นทาง..  จะทราบว่ามีความปลอดภัย หรือไม่เพียงใด  และเพื่อนแท้นี้ จักต้องซุกซ่อน
ให้พ้นไป การตรวจค้นทางสายตา ของ จนท. ถ้าท่านเป็นคนดี ไม่มีสิ่งผิดกฎหมาย ท่านไม่จำเป็นต้องเกรงกลัว จนท. จะไม่เกิดมีพิรุธ หรอกครับ

การซุกซ่อน ยังช่วย ซอร์ฟอารมณ์ที่จะใช้  และยังหลบ พวกมิจฉาชีพ ทุบรถเอา ก็อก,ฯลฯ . ได้อีกด้วย  Grin

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:44:52 PM »

โอ้โห.....พี่ๆล้อหมุนล่วงหน้ามาตั้ง 16 หน้าแล้ว เพิ่งได้ข่าวจากพี่ไดเมียว ว่ามีบันทึกกาลเวลา อยู่ที่นี่ ขอลำดับก่อน

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:18:26 PM »

มาถึงช่วงชีวิต ที่พ้น รังสิตคลอง ๕  ชีวิตเริ่มเดินหน้าไปทาง องครักษ์..  ต้องอยู่กับตัวเองมากยิ่งขึ้น  ตามวิถี "หนึ่งคัน หนึ่งกระบอก กับหนึ่งชีวิตที่อิสระฯ"

ที่จำต้องเลือก และมีเพียง ๑ คัน และเพื่อนแท้ เป็น .๔๐ อีก ๑ ลำ ที่เลือกมาแล้ว นะครับ (สำลอง ๙ พารา อีก ๑ )..
พยายามใช้ชีวิตให้สันโดษ..  ถ้าไม่นึกห่วงกังวล ในความทุกข์ที่สูญเสียไป .ชีวิตก็มีความสุึข ได้ไม่ยากนัก ครับ

ทุกวันนี้..  ความรับผิดชอบสำคัญที่ไม่อาจเลี่ยงได้ คืองานคดี ที่รับมาทำ  แต่ถ้าไม่ผลัดวัน รีบจัดการให้เสร็จแต่เนิ่น ๆ และรอวันไปขึ้นศาล.. ก็ไม่มีอะไรอีกแล้ว
อาวุธปืน ที่แต่ละท่านพอใจชอบ และคบเป็นเพื่อน อยู่นั้น.. . เมื่อต้องอยู่เพียงลำพัง ปืนกระบอกนั้น ละ คือเพื่อนแท้ ที่ท่านจักพึ่งพาได้เสมอ

แต่การนำพา ไปเป็นเพื่อนด้วย ควรอย่างยิ่งที่จะต้อง ตรวจสอบเส้นทาง..  จะทราบว่ามีความปลอดภัย หรือไม่เพียงใด  และเพื่อนแท้นี้ จักต้องซุกซ่อน
ให้พ้นไป การตรวจค้นทางสายตา ของ จนท. ถ้าท่านเป็นคนดี ไม่มีสิ่งผิดกฎหมาย ท่านไม่จำเป็นต้องเกรงกลัว จนท. จะไม่เกิดมีพิรุธ หรอกครับ

การซุกซ่อน ยังช่วย ซอร์ฟอารมณ์ที่จะใช้  และยังหลบ พวกมิจฉาชีพ ทุบรถเอา ก็อก,ฯลฯ . ได้อีกด้วย  Grin

ทริปของผมที่  ขับแมงกะไซร์  จากนราฯไปสุคิรินคนเดียว  ปืนไม่มีซุกครับพี่  Ro@d  เจอด่านที่  กม. 18 

พี่ทหารบอก  ขอตรวจค้นด้วยครับ  ผมบอกไม่ต้องค้นครับ  ผมมีอาวุธ  แล้วชักป.4+บัตรประชาชน+บัตรของหน่วยงาน

พี่เขาเรียกผู้หมวดมาเลย  หมวดถามว่าจะไปใหนครับขอดูปืนด้วยครับ  ผมเปิดชายเสื้อให้ดูพร้อมทั้งบอกปืนนาย  ให้มาใช้

ตอนนี้กำลังไปเยี่ยม  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน  แซด  ที่โดนระเบิด  ที่จุฬาภร12ฯ  แกเลยบอกเดี๋ยวบ่ายจะเข้าไปเหมือนกัน

ขากลับยังใถลูกปืนแก  10  นัด   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย 
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:29:27 PM »

ตกไปหน้า2......ช่วยยกมาครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:09:10 AM »

น่าเอาไปลงหนังสืออวป.

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 06:17:13 PM »

การระเบิดยางที่นิยมในบ้านเราเท่าที่เห็นต้องถอดล้อออกมาแล้วทำความสะอาดขอบยางในส่วนไกล้กระทะล้อก่อน

แล้วราดน้ำมันเบนซินไปรอบยางส่วนที่ว่าแล้วจุดไฟ ...... มันก็จะเบิร์น (ไหม้) ตัวเองแล้วเกิดแรงดันลมยางพอใช้งานได้ชั่วคราว (แรงดันในลมยางไม่มากนัก)

สำหรับแบบคลิปที่น้านิกส์357 กรุณานำมาให้ชมถือเป็นแนวทางและหลักการใหม่ที่ยังไม่เคยพบ  ขอเก็บไว้เป็นความรู้เผื่อมีโอกาสได้ใช้ต่อไป  ขอบคุณครับ   ไหว้

ผมเปิดเจอยังคิดว่าจะเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน ไม่กล้าเอามาลง ไหว้
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 68
  พิมพ์