๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:37:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน  (อ่าน 125682 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #930 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:20:16 AM »

ผมสงสารอนาคตตำรวจผู้น้อยท่านนี้ครับ น่าจะออกมาขอโทษและรับผิดดีกว่า
ไปเป็นเครื่องมือให้อดีตนายตำรวจเลว ผมเห็นวิญญานผีหลายตนที่นายตำรวจ
คนนี้วิสามัญฯเองและสั้งให้คนอื่นทำยืนรอคิดบัญชีเขาอยู่ครับ บรี้อๆ

อเสวนา จะ พาลานัง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #931 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:36:40 AM »

เจอแล้วเหตุผล ที่นายทะเบียนไม่อนุญาต ขนาด .357 เพราะใช้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม

ปราบได้เฉพาะ คนไม่มีอาวุธ ห้าวนักนาย ส.ต.ต. จิ้งเหลนขอย้ายไปช่วยงานทางใด้เลยดิ

เก่งจังในเมือง อายุ 22 กะ ยิง 357 ให้โดนยางรถเลยรึ.....จะไปหลอกใครได้แบบนี้ ไม่เนียนด้วยคนครับ

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #932 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:49:53 AM »

เรียน คุณหูดับตับไหม้  ..

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จากข่าวในพระราชสำนัก วันที่ 5-7 ตุลาคม 2551 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี เสด็จทรงเยือนราชอาณาจักรสเปน หลังจากนั่นทรงเสด็จส่วนพระองค์เยือนที่ นิวยอร์ค  สหรัฐอเมริกา  และทำให้มีข่าวตามที่คุณอ้างลิงค์มา ( ผมอ้างมา..แต่ทำให้เปิดไม่ได้ ) ผมถามหน่อยครับคุณเอามาโดยตรงหรือไปเอามาจากพวกเวปอีแอบที่กำลังแพร่หลายอยู่ณ ขณะนี้

ปกติเท่าที่ผมทราบในบ้านเรา ข่าวในพระราชสำนัก จะมีการจัดการที่เป็นรูปแบชัดเจน  รวมทั้งการพระราชทานให้สัมภาษณ์แก่ นิตยสารหรือโทรทัศน์ต่างๆก็ตามที จะในนามส่วนพระองค์หรือเป็นทางการก็แล้วแต่ ทุกอย่างจะชัดเจน พระองค์ท่านไม่ใช่บุคคลธรรมดา อะไร?ที่ไม่มั่นใจผมว่าควรใช้พิจารณาให้อย่างหนัก ว่ามันเหมาะไหม? ก่อนที่นำมาโพสลง ไม่เหมือนกับพระราชดำรัส ที่ประชาชนทุกคนได้ยิน

หมายเหตุ : ผมว่าเรารู้กันอยู่นะครับว่าในหัวข้อการเมือง ส่วนใหญ่แล้วใครมีแนวคิดอย่างไร?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2008, 04:18:46 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #933 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:57:02 AM »

สวัสดีครับ คุณSA-KE
ผมเชื่อว่าคุณหูดับตับไหมไปเห็นจากเวปอื่นเลยจึงมาสอบถาม
มิได้มีเจตนาอื่นครับ เหมือนสมาชิกเฉพาะกิจเช้านี้ครับ
ด้วยความเคารพ

อเสวนา จะ พาลานัง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #934 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:04:02 AM »

ผมเชื่อว่าคุณหูดับตับไหมไปเห็นจากเวปอื่นเลยจึงมาสอบถาม
มิได้มีเจตนาอื่นครับ เหมือนสมาชิกเฉพาะกิจเช้านี้ครับ

สวัสดีครับ " คุณ bigbang"  สบายดีนะครับ..  ผมเห็นกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ ( ในหัวข้อนี้มีอีก 2 กระทู้ที่ลิงค์กันมา )  พอดีผมรอว่าจะมีใครออกมาแสดงความคิดเห็นหรือเปล่า? ก็เลยรอวันนี้ว่าจะมาโพสตอบ พอเปิดปุ๊บดูหัวข้อนี้ก่อนและขอโพสตอบก่อนครับ เพิ่งมาเห็นว่าอีกหัวข้อหนึ่งเวลา 10.10  ท่าน RO ลบไปแล้วและคิดเดาเองว่าคงจะเป็นเรื่องทีกำลังเป็นเรื่องอยู่ขณะนี้..

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #935 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 04:00:04 PM »

"ท่านไหนพอมีแหล่งข่าว ช่วยตรวจสอบอันนี้หน่อยครับ"

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จากข่าวในพระราชสำนัก วันที่ 5-7 ตุลาคม 2551 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี เสด็จทรงเยือนราชอาณาจักรสเปน หลังจากนั่นทรงเสด็จส่วนพระองค์เยือนที่ นิวยอร์ค  สหรัฐอเมริกา  และทำให้มีข่าวตามที่คุณอ้างลิงค์มา ( ผมอ้างมา..แต่ทำให้เปิดไม่ได้ ) ผมถามหน่อยครับคุณเอามาโดยตรงหรือไปเอามาจากพวกเวปอีแอบที่กำลังแพร่หลายอยู่ณ ขณะนี้

ปกติเท่าที่ผมทราบในบ้านเรา ข่าวในพระราชสำนัก จะมีการจัดการที่เป็นรูปแบชัดเจน  รวมทั้งการพระราชทานให้สัมภาษณ์แก่ นิตยสารหรือโทรทัศน์ต่างๆก็ตามที จะในนามส่วนพระองค์หรือเป็นทางการก็แล้วแต่ ทุกอย่างจะชัดเจน พระองค์ท่านไม่ใช่บุคคลธรรมดา อะไร?ที่ไม่มั่นใจผมว่าควรใช้พิจารณาให้อย่างหนัก ว่ามันเหมาะไหม? ก่อนที่นำมาโพสลง ไม่เหมือนกับพระราชดำรัส ที่ประชาชนทุกคนได้ยิน

สิ่งที่ผมจะถาม ถ้าข้อความตามที่คุณอ้างอิงมา มีการคลาดเคลื่อน คุณจะรับผิดชอบอย่างไร?ครับ  ......

หมายเหตุ : ผมว่าเรารู้กันอยู่นะครับว่าในหัวข้อการเมือง ส่วนใหญ่แล้วใครมีแนวคิดอย่างไร?

เอามาจากเว็บพันทิพห้องราชดำเนินครับ เมื่อคืนเห็นมีการพูดถึงกันมากเลยครับ
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเรื่องข่าวในพระราชสำนักครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ

ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #936 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 05:17:20 PM »

"ท่านไหนพอมีแหล่งข่าว ช่วยตรวจสอบอันนี้หน่อยครับ"

สิ่งที่ผมจะถาม ถ้าข้อความตามที่คุณอ้างอิงมา มีการคลาดเคลื่อน คุณจะรับผิดชอบอย่างไร?ครับ  ......

เอามาจากเว็บพันทิพห้องราชดำเนินครับ เมื่อคืนเห็นมีการพูดถึงกันมากเลยครับ
ขอบคุณสำหรับข้อคิดเรื่องข่าวในพระราชสำนักครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ

พันทิพ อีกแล้วเหรอครับ....
ในนั้นมีแต่ฝ่ายตรงข้าม พธม ผมเข้าไปอ่านก็เจอแต่เรื่องว่า พธม บงการให้เกิดเรื่อง คนเจ็บก็ไม่ได้เจ็บจริง แค่เอายาแดงมาแต่งแผล ขาที่ขาดก็เป็นขาปลอม แถมหน้ามืดขนาดบอกได้ว่ากล่องโฟมใส่ข้าวกล่องเป็นอุปกรณืใส่ร่วมกับขาเทียม ชั่วสุดๆ แถมหมอออกมายืนยันก็ไม่เชื่อ พวกมันบอกหมอเป็นพวกเดียวกับ พธม แล้วพอมีคนจับผิดได้ ก็ได้แต่โพสไว้ว่า บ๊ายบ่าย ไม่ยอมลบกระทู้ เลว ชั่ว มั่วตั้งแต่ผู้ใหญ่จนกระทั่งถึงลิ่วล้อ จริงๆ ไอ้พวกนี่
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #937 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 05:58:19 PM »

ขอบคุณครับ

พันทิพ อีกแล้วเหรอครับ....
ในนั้นมีแต่ฝ่ายตรงข้าม พธม ผมเข้าไปอ่านก็เจอแต่เรื่องว่า พธม บงการให้เกิดเรื่อง คนเจ็บก็ไม่ได้เจ็บจริง แค่เอายาแดงมาแต่งแผล ขาที่ขาดก็เป็นขาปลอม แถมหน้ามืดขนาดบอกได้ว่ากล่องโฟมใส่ข้าวกล่องเป็นอุปกรณืใส่ร่วมกับขาเทียม ชั่วสุดๆ แถมหมอออกมายืนยันก็ไม่เชื่อ พวกมันบอกหมอเป็นพวกเดียวกับ พธม แล้วพอมีคนจับผิดได้ ก็ได้แต่โพสไว้ว่า บ๊ายบ่าย ไม่ยอมลบกระทู้ เลว ชั่ว มั่วตั้งแต่ผู้ใหญ่จนกระทั่งถึงลิ่วล้อ จริงๆ ไอ้พวกนี่

พวกนั้นมีฝ่ายสร้างความชอบธรรมโดยเฉพาะครับ พยายามไปทุกๆเวบสร้างภาพตัวเองดี คนอื่นชั่วอยู่นานมากแล้ว(ย้ำว่านานมากแล้ว) ฝังรากลึกไปทั่ว ที่รู้เพราะผมเคยเป็นเวบADMIN เห็นคนทะเลาะการเมืองมาเยอะ อย่างเอียน ลบไปก็เยอะ มีหลายรูปแบบ พวกรับจ้างปั่น(ป่วน)แบบมาโพสแล้วจากไปก็มาก พวกยืนหยัดทะเลาะ โดนแบนหรือลบUSERไปก็มี ก็สมัครมาใหม่IPเดิมๆ มาใหม่IPใหม่ สำเนียงเดิมก็มี บรรดาคนธรรมดาไปอ่านแล้วหลงเชื่อ โดยไม่ได้กรองก็แยะ พวกที่เกลียดพธม. เพราะได้ข่าวสารจากเวบแบบนั้นมีอยู่มาก เพื่อนผมเองก็เป็น มันขยันอ่านมากโต๊ะราชดำเนินเนี้ยะ คุยกันทีไรทะเลาะกันทุกที ล่าสุดไปถามเรื่องนิสิตจุฬาออกมาเดินขบวนเรียกร้องตร. มันเรียนโทอยู่จุฬาก็เลยถาม ยังไม่ทันไรมันด่า*&$#@!ซะชุดใหญ่ ด่าพธม.ไม่พอเลยมาด่าผมด้วย จริงๆผมก็ไม่ได้ชอบพธม. แต่ผมผิดเอง ที่ไปถามเกี่ยวกับรัฐบาลที่เคารพของเค้าซะนี่ อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 06:03:28 PM โดย V-SPEC II » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #938 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:05:12 PM »

เห็นอี เพ็ญ ที่ อิมแพค... เซ็ง ครับ.. แลบลิ้น

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #939 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:16:23 PM »

เห็นอี เพ็ญ ที่ อิมแพค... เซ็ง ครับ.. แลบลิ้น
เห็นในข่าวแล้ว มีจักรตุด ผัวขา ด้วย แท่มากๆเลย ก๊ากกกกกกก

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #940 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:22:03 PM »

เมื่อตะกี้ พธม.ได้เอาVDOที่ตำรวจ191 กำลังนั่งเล็งปืนใส่ประชาชน อีกมุมกล้องนึง มีตำรวจอีกคนบอกทิศทางให้ยิง จากมุมภาพมุมนี้ไม่มีรถกระบะ ถนนโล่ง เพราะถ้ามีรถกระบะตำรวจคงวิ่งกันกระจุยแล้ว  พรุ่งนี้คาดว่าสือคงออกภาพนี้ ทีนี้ตำรวจจะแก้ตัวอย่างไรอีก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #941 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:32:42 PM »

เห็นในข่าวแล้ว มีจักรตุด ผัวขา ด้วย แท่มากๆเลย ก๊ากกกกกกก

จัดที่ อิมแพค คงกลัวฝน... หมดไปเยอะ.. แต่ก็ต้องยอมรับว่า บางคนก็มาด้วยใจ..

อยากรู้ เหมือนกัน ... นายใหญ่ จะให้ทำอะไร ก่อนวันที่ ๒๑ นี้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #942 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:58:10 PM »

ถามเป็นความรู้หน่อยเถอะครับ ท่านที่เป็นนักยิงปืน ระดับ เซียนทั้งหลาย ทั้ง I.P.S.C และ ยิงปืนมามาก การที่เราจะยิงยางรถยนต์ ด้วยปืนพก .357 นี่ ระยะ 15 - 25 ม. นี่ จะยิงถูกไหม ( ยางรถยนต์ปกติเนี่ยมันจะมีบังโกลนรถ คอยบังด้วย มี กันชนหน้าคอยกันอีก ถ้าไม่เล็งยิงด้านข้าง ที่เป้าชัด จะยิงถูกไหม อ้อ ที่ถาม เพราะ ผม 25 ม. เป้าวงกลมใหญ่ ยังไม่ค่อยจะเข้า วง 9 วง 10 เลย )
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #943 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:04:30 PM »

ดูจาก VDOเมื่อกี๊ ดูแล้วถนนโล่งจริงๆ มันโกหกหน้าด้านๆอีกแล้ว กล้าทำไม่กล้ารับ ไอ้ลูกหมาเอ๊ย
อีกภาพได้ยินเสียงพวกมันท้าให้เข้ามาตัวๆกัน แต่มันยืนกันอยู่สองตัว ไอ้หมาหมู่อีกแล้ว
อีกภาพเป็นไอ้ชั่วยิงใส่คนมือเปล่าแล้วยังยิ้มหัวเราะหน้าตาระรื่น มันช่างน่าภูมิใจเหลือเกินที่ยิงคนไม่มีทางสู้ได้
ดูแล้วสลดใจจริงๆ เราเสียภาษีจ้างไอ้ชั่วมาดูแลความสงบในบ้านเมืองของเรา
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #944 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:14:58 PM »

คิดว่าต่อไปโรงเรียนพลตำรวจต้องกำหนดคุณสมบัติของผู้เข้ารับราชการใหม่ ทั้งความรู้ทัศนะคติ ผมว่าน่าจะยกเครื่องใหม่ได้แล้ว
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65
  พิมพ์