๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:52:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซอง 7 นัด ขอป. 3 แค่ 5 นัด?????  (อ่าน 4268 ครั้ง)
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:09:07 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาไปเดินหลังวังมาครับ ไปดูราคา Remington Marine Magnum ครับ ได้ราคาที่ร้าน พ. ทางร้านบอกว่าให้ขอ ป.3 5 นัด ผมเลยสงสัยว่าถ้าเอาปืนไปตรวจขอ ป.4 จะไม่มีปัญหาหรือครับ วานผู้รู้ช่วยแจ้งไข

ขอบคุณมากครับ

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:45:15 PM »

::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2008, 07:00:36 AM โดย tu7918 » บันทึกการเข้า

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 04:46:24 PM »

ในป๔ ผมระบุ  เดี่ยวลูกซอง ๕ นัด ขนาด ๑๒

และเดี่ยวลูกซอง ๘ นัด ขนาด ๑๒ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2008, 04:54:43 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 04:56:40 PM »

จากหน้าซื้อ-ขาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 05:31:55 PM »

เยี่ยมปกติแล้ว ป.4 ปืนยาวไม่ได้ระบุจำนวนนัด ขอให้ปืนตรงตามขนาดและชนิดที่ระบุใน ป.3เป็นใช้ได้ครับ  เยี่ยม

คงหมายถึง เดี่ยวไรเฟิล  ที่ไม่ระบุจำนวนกระสุน 

แต่ถ้า เป็นเดี่ยวลูกซอง ต้องเป็นแบบของ คุณ yod ครับ.  Wink

Remington Marine Magnum จุ ๗ นัด + ๑ ในรังเพลิง จะต้องขอ ป.๓ เป็นเดี่ยวลูกซอง ๘ นัด ครับ.

ในป๔ ผมระบุ  เดี่ยวลูกซอง ๕ นัด ขนาด ๑๒

และเดี่ยวลูกซอง ๘ นัด ขนาด ๑๒ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2008, 05:41:01 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 06:53:47 PM »

ใครพอมี ป.๔ ลูกซองแฝด.. บ้างครับ.. หลงรัก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 07:15:30 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาไปเดินหลังวังมาครับ ไปดูราคา Remington Marine Magnum ครับ ได้ราคาที่ร้าน พ. ทางร้านบอกว่าให้ขอ ป.3 5 นัด ผมเลยสงสัยว่าถ้าเอาปืนไปตรวจขอ ป.4 จะไม่มีปัญหาหรือครับ วานผู้รู้ช่วยแจ้งไข

Remington 870 มีรุ่นแยกย่อยไปมาก และมีความจุต่างกัน โดยที่เจ้าของปืนมาเพิ่มเติมภายหลังก็มีอีกมาก
ผมคิดว่าเอกสารที่คุมปืนของทางร้าน ระบุเป็นเดี่ยวลูกซอง ขนาด 12 5 นัด จึงต้องขอป.3 ที่ให้ระบุสอดคล้องกันครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 09:25:08 PM »

ใครพอมี ป.๔ ลูกซองแฝด.. บ้างครับ.. หลงรัก

เขียนว่า "แฝดลูกซอง" ครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 10:20:03 PM »

เขียนว่า "แฝดลูกซอง" ครับ

ขอบคุณครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:18:41 PM »

Remington 870 มีรุ่นแยกย่อยไปมาก และมีความจุต่างกัน โดยที่เจ้าของปืนมาเพิ่มเติมภายหลังก็มีอีกมาก
ผมคิดว่าเอกสารที่คุมปืนของทางร้าน ระบุเป็นเดี่ยวลูกซอง ขนาด 12 5 นัด จึงต้องขอป.3 ที่ให้ระบุสอดคล้องกันครับ

---  วันนี้โทรไปที่ร้าน ทางร้านก็ยังยืนยันให้ขอ 5 นัดครับ แล้วอย่างนี้ผมจะมีปัญหาในการขอใบ ป.4 หรือไม่ครับ และถ้าในอนาคตต้องการขาย จะเกิดปัญหาอย่างไรบ้างครับ 

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:49:31 PM »

ก็ขอไปตามนั้นแล้วกันครับ
คงจะใส่ตัวกั้นกระสุนมาให้
ไม่ใช้ก็เอาออก
เหมือนกับแม๊กจุ ๑๓ นัด
แล้วเอาตัวเสริมไปกั้นไว้ ให้ใส่ได้ ๑๐ นัด

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:54:09 PM »

.....ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ...
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 01:04:18 PM »

เรียนถามครับ ถ้าซื้อ ลูกซอง 5 นัดมาแล้ว และได้ซื้อหลอดต่อกระสุนมาใช้ เพิ่ม เป็น แปดนัด อย่างนี้ผิดกฏหมายไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 02:05:32 PM »

เรียนถามครับ ถ้าซื้อ ลูกซอง 5 นัดมาแล้ว และได้ซื้อหลอดต่อกระสุนมาใช้ เพิ่ม เป็น แปดนัด อย่างนี้ผิดกฏหมายไหมครับ
ตรงนี้ไม่หน้าจะผิดนะครับเห็นร้านค้าก็มีขายในเวปบอร์ดก็มีขายเยอะครับไม่หน้าจะผิดครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 02:07:29 PM »

เหมือนผู้การฯสุพินท์ จะเคยให้ความเห็นไว้นานแล้ว มีเหตุผลแสดงด้วยว่า  ไม่ผิด
(ถ้าจำคลาดเคลื่อนขออภัยด้วยครับ.)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์