๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:52:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 357 magnum แบบแม็กกาซีน(desert eagle) กับ357แบบลูกโม่ ตัวไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 11031 ครั้ง)
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:13:14 PM »

เห็นด้วยกับลูกโม่แต่ถ้าชอบออโตคูแนนเป็นปืนที่ยิง 357 ใด้สนุกและจับใด้ถนัดกว่ามาก. เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:15:50 PM »

ลูกโม่.357ครับ

desert eagleเค้าเอาไว้ขี้โม้ว่ามี กับยกแทนดรัมบ์เบล  อ๋อย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ของครูต้นที่จะขายให้ผมสองหมื่นก็สวยนะครับ   Grin Grin
       เฮ้ย สองหม่งสองหมื่นอะไรกัน
เห็นว่า ได้สัก หมื่นหก  หมื่นเจ็ด  ก็จะปล่อยแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:27:21 PM »

เอ๊า...ผมได้แพงเหรอเนี่ย  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:30:51 PM »

desert eagleเค้าเอาไว้ขี้โม้ว่ามี กับยกแทนดรัมบ์เบล  อ๋อย

ของครูต้นที่จะขายให้ผมสองหมื่นก็สวยนะครับ   Grin Grin

เอ... จำไม่ได้ว่าผมบอกไปสองหมื่นปอนด์หรือสองหมื่นยูโร... เอ้า... ตกลงเลือกเอาจะให้เป็นปอนด์หรือยูโร... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:34:17 PM »

เฮ้ย สองหม่งสองหมื่นอะไรกัน
เห็นว่า ได้สัก หมื่นหก  หมื่นเจ็ด  ก็จะปล่อยแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

กระบอกนั้นปืนแก๊ปครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:35:44 PM »

ถ้าถาม .357SIG กับลูกโม่  ถ้าไม่รวมเรื่องลูกหายยากนะผมเชียร .357 SIGของเค้าแรงจริง

พอดีถ้าดีเสริท  ผมว่าลูกโม่ดีกว่าเยอะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 04:48:46 PM »

เอาความรู้สึกของผมตอนเหน็บเอว(พกนอก) นะครับ.....
686 พอๆ กับเหน็บสาก (อ่างศิลา).......
desert eagle ครก(หิน อ่างศิลา) เลยแหละ....
 อ๋อย   อ๋อย

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 05:24:39 PM »

เอา M19 ครับ  เดอร์เสิทร์ หนักโครตรๆ ถ้าตัวไม่ใหญ่แบบอาร์โนล์ จะกลายเป็นดัมเบล์ไปครับ

แต่ถ้าจะยิงกระสุน.357แบบเป็นล่ำเป็นสัน ผมแนะนำโครงLนะ

M.19ยิง.357เยอะหน่อยก็ยานแล้ว เจอกระสุนแรงๆนี่ แป๊บเดียวแจมเลย  บู่

สมิทโมเดล ๑๙ แจมอย่างไรครับ...

อยากรู้จริงๆครับ... Huh

คือผมว่าปืนลูกโม่ถ้าหากมันจะแจม หัวกระสุนมันน่าจะคาตรงฟอร์จิ้งโคน ทำให้โม่หมุนไม่ได้...

ซึ่งมันหายาก หากกระสุนปืนปกติครับ...

อีกอย่าง ผมใช้เอ็ม ๑๙ เป็นปืนครูอยู่สองสามปี...

ช่วงนั้นยิงลูก .๓๘ ไปราวๆสีห้าพันนัด ลูก .๓๕๗ ราวๆสี่ห้าร้อยนัด...

ไม่เห็นมันแจมสักทีครับ... Cheesy
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 05:41:58 PM »

เอา M19 ครับ  เดอร์เสิทร์ หนักโครตรๆ ถ้าตัวไม่ใหญ่แบบอาร์โนล์ จะกลายเป็นดัมเบล์ไปครับ

แต่ถ้าจะยิงกระสุน.357แบบเป็นล่ำเป็นสัน ผมแนะนำโครงLนะ

M.19ยิง.357เยอะหน่อยก็ยานแล้ว เจอกระสุนแรงๆนี่ แป๊บเดียวแจมเลย  บู่

สมิทโมเดล ๑๙ แจมอย่างไรครับ...

คือผมว่าปืนลูกโม่ถ้าหากมันจะแจม หัวกระสุนมันน่าจะคาตรงฟอร์จิ้งโคน ทำให้โม่หมุนไม่ได้...

ซึ่งมันหายาก หากกระสุนปืนปกติครับ...

อีกอย่าง ผมใช้เอ็ม ๑๙ เป็นปืนครูอยู่สองสามปี...

ช่วงนั้นยิงลูก .๓๘ ไปราวๆสีห้าพันนัด ลูก .๓๕๗ ราวๆสี่ห้าร้อยนัด...

ไม่เห็นมันแจมสักทีครับ... Cheesy

อิๆ...ผมถามต่อด้วยคนครับ....

ที่ว่ายิงมากๆแล้วยานเนี่ย.....อยากทราบว่าอะไรยาน.....คือว่า...ผมจะได้ระวังน่ะครับ...กลัวยาน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:36:23 PM »

ยิงm.19-3ของเพื่อนตอนไปเที่ยวชลฯ ใช้กระสุนพี่ท่านหนึ่ง

ยิงได้3นัด โม่ติดแน่นปึ้ก ปล้ำแทบแย่กว่าจะเปิดออกได้ .... ปลอกกระสุนบวมคับช่องโม่และรันตัวมาอัดกับผนังท้ายโม่แน่นปึ้กเลยครับพี่

พอเปิดได้ก็กระทุ้งกันสาหัสกว่าจะเอาปลอกที่บวมคับช่องโม่ออกมาได้ ... เป็นครบทั้ง3นัด  อ๋อย

กระสุนชุดเดียวกัน ยิงกับปืนอีกกระบอก ไม่เป็น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:39:50 PM »

อิๆ...ผมถามต่อด้วยคนครับ....

ที่ว่ายิงมากๆแล้วยานเนี่ย.....อยากทราบว่าอะไรยาน.....คือว่า...ผมจะได้ระวังน่ะครับ...กลัวยาน

จากกรณีที่ตอบพี่หมอไปข้างบน ผมเลยเชื่อว่าช่องโม่ของm.19 มีระยะให้ตัวที่มากกว่าปืนอีกกระบอกที่ยิงครับพี่

m.19ของพี่มะขิ่นก็เจอปัญหาท้ายลำกล้องร้าวมาแล้ว

เลยชักเชื่อที่บทวิจารณ์ในจักรวาลปืนเคยบอกไว้ ว่าไม่เหมาะที่จะใช้ยิงกระสุน.357แบบเป็นล่ำเป็นสัน  Smiley
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:07:26 PM »

ลูกโม่ที่เหมาะกับยิงลูก357เยอะๆ จะเป็นโครงแอลครับ ระหว่าง2ตัวนี้ เล่นโม่7-8นัดดีกว่าครับ ใช้ง่ายใช้ไวกว่าเยอะ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:58:40 PM »

แต่ผมว่าคงมีน้อยราย ที่ยิงลูก .357 เป็นล่ำเป็นสัน ในเมืองไทย...และผมก็คิดว่า ผมคงไม่มีความสามารถทำให้ M19-5 ของผม ยานได้.... ครับ Grin

อ้อ... ผมว่าถ้าจะสะสมก็เอาดีเสิร์ทอีเกิ้ล ดีกว่า .... แต่ถ้าเอาไว้ใช้งาน ก็เอาลูกโม่ดีกว่าครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:17:48 AM »

DEP ใหญ่ไปครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:24:22 AM »

DEP ใหญ่ไปครับ

ผมว่าเจ้าอินทรีย์ทะเลทรายตัวนี้... น่าจะเหมาะสำหรับงานป้องกันตัวในช่วงปัจจุบันนะครับ... คือ... ช่วงนี้กระสุนหายากมาก... ดังนั้น... ในยามไม่มีกระสุน... ใช้เจ้าเดสเสิร์สอีเกิลทุบหัวโจร... น่าจะได้ผลดีกว่าปืนแบบอื่นๆ นะครับ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์