๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:58:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากโดนระเบิดโยนใส่แบบ ตร ควบคุมฝูงชน ควรทำอย่างไร  (อ่าน 6451 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:16:30 AM »

อยู่หน้าจอ ดูคลิปซ้ำๆ หลายๆรอบ แล้วก็กลายเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องระเบิดได้ครับ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:17:22 AM »

ดูคลิ๊ปแล้วทำให้นึกถึงภาพที่โดนครูฝึก รด.แกล้ง....

วันนั้นพวก นศท. กำลังตั้งหน้าตั้งตาดู/ฟังครูสอนเรื่องการขว้างระเบิดมือ....

ท่าดึงสลัก  ท่าก้าวเท้าเตรียมโยน   แล้วครูก็แกล้งทำระเบิดหล่นตรงหน้าแถว....
ผมนั่งแถวหน้าสุด....ตกใจแบบสุดๆ  ผงะหงายหลัง(นึกภาพโดมิโนเอาเถอะครับ)

แบบว่าสั่งตรงมาจากไขสันหลัง สมงสมองไม่ต้องคิดแล้วตอนนั้น....
ก็เลยคิดว่าถ้าผมเจอเหตุการณ์จริง ก็น่าจะออกมาประมาณนั้นแหละครับ..555 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:26:22 AM »

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000020467 ...

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน, พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม... แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:01:02 AM »

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000020467 ...

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน, พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม... แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

ขอบคุณ คุณสมชาย(ฮา)ครับ

จากข้อมูล การวิเคราะห์ที่หลากหลาย ก็เป็นไปได้ตามมุมมองของผู้วิเคราะห์ครับ ซึ่งผมเองก็วิจารณ์ในมุมมองที่เห็น

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

วิจารณ์ตามที่เห็นในคลิปครับ

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ...... ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:20:37 AM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:21:39 AM »

ขอบพระคุณท่านผู้การครับ...กระจ่างครับผม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:57:14 AM »

#32 #33 ถูกต้องแล้ว ลข.แบบนี้ออกแบมาให้ใช้ระยะใกล้แทบจะประชิดเลย ากรูปแบบสงครามวียตนามไม่จำเป็นต้องถึงตายแค่บาดเจ็บรบไม่ได้ก็พอแล้ว
ในชีวิตเคยสัมผัสเจ้านี่มาแล้วสมัยสงครามลัทธิช่วงนั้นหาได้ง่ายมาก อิอิ เหมือนเป็นของฝากกันเลย
มีข้อคิดนิดหน่อย ถ้าตำรวจตั้งโล่กั้นไว้เฉยๆจะมีใครบาดเจ็บไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:59:52 AM โดย Yut64 » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:59:34 AM »

ท่าน Yut64 คงไม่ได้ถามผมนะรับ  ไหว้

ยกไว้สักคนนะ  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:01:45 PM »

ไม่ถามอะไรลึกๆแล้ว   ไหว้

Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 02:00:24 PM »

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน,
พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร
โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ
 จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม...
 แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน
และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

จากข้อมูล การวิเคราะห์ที่หลากหลาย ก็เป็นไปได้ตามมุมมองของผู้วิเคราะห์ครับ ซึ่งผมเองก็วิจารณ์ในมุมมองที่เห็น

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว
และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ
เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว
ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................
ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก

นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน
 เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ
เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น
เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ
ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ
ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น
 เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ......
ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ 

55555 ยาย  "ชื่นชม"  ท่านมะขิ่น  น๊าาา ฮา
ท่านพูด  ได้เนื้อหา  "ตรงไป ตรงมา"  ดีอ่ะ ฮา

การนำ  "ข้อเท็จจริง"  มาแสดง  มาพูดจากัน ฮา
มันเป็นทางออก  ที่จะนำไปสู่การ เข้าใจอันดี ต่อกัน อ่ะ ฮา

ยายเบื่อ  พวก  "โยก เยก โยก โย้"  โอนเอน ตามกันอ่ะ ฮา

การใช้ความรุนแรง  "ทุกชนิด " ยายขอคัดค้าน  และขอประนาม  การกระทำนั้นอ่ะ ฮา
การเมือง ต้องแก้ด้วยการเมือง  การเมือง ต้องแก้ด้วยความถูก ความผิด เป็นหลัก อ่ะ ฮา

55555 ยาย "ชม"  ท่านจริง จริง น๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 02:05:03 PM »

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน,
พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร
โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ
 จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม...
 แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน
และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว
และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ
เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว
ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................
ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก

นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน
 เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ
เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น
เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ
ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ
ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น
 เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ......
ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ 

55555 ยาย  "ชื่นชม"  ท่านมะขิ่น  น๊าาา ฮา
ท่านพูด  ได้เนื้อหา  "ตรงไป ตรงมา"  ดีอ่ะ ฮา

การนำ  "ข้อเท็จจริง"  มาแสดง  มาพูดจากัน ฮา
มันเป็นทางออก  ที่จะนำไปสู่การ เข้าใจอันดี ต่อกัน อ่ะ ฮา

ยายเบื่อ  พวก  "โยก เยก โยก โย้"  โอนเอน ตามกันอ่ะ ฮา

การใช้ความรุนแรง  "ทุกชนิด " ยายขอคัดค้าน  และขอประนาม  การกระทำนั้นอ่ะ ฮา
การเมือง ต้องแก้ด้วยการเมือง  การเมือง ต้องแก้ด้วยความถูก ความผิด เป็นหลัก อ่ะ ฮา

55555 ยาย "ชม"  ท่านจริง จริง น๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
วนเข้ามาบวกให้คุณยายครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 02:56:57 PM »

cnnบอกว่าเป็นตำรวจขว้าง มุมกล้องคนละมุมกับของนักข่าวไทย
https://m.facebook.com/lung.daeng

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 04:09:53 PM »

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=677865228939649&id=100001485337587

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
saekung191
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 05:14:36 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=TD1Dr544UdE
http://news.mthai.com/politics-news/311904.html
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 06:50:43 PM »

นักข่าวสาวช่องนึง โดนที่อนุสาวรีย์ชัย เธอบอกว่ากระโดดกลิ้งหลบแล้วหมอบ ไม่ได้รับบาดเจ็บมากนัก. เธอบอกว่ารุ่นพี่สอนไว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 08:14:27 PM »

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ...... ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ 

ไล่ดูวิดีโอ HD ทีละเฟรมแล้วจะเห็นว่าการระเบิดเกิดขึ้นในขณะที่ด้านก้น ลข.หันไปทางกลุ่มตำรวจ  สะเก็ดระเบิดด้านนั้นจะน้อยกว่าด้านอื่นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์