๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:04:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 144989 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1515 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:22:09 PM »

ฝึกง่ายจังแหะ สายพันธ์นี้ สั่งให้โผล่หัว ก็โผล่ออกมาทันที  พาไปประกวดบ้างน่าจะดี คิก คิก

ก็โผล่มาด่าควายชงโคไง๊... เรียกปุ๊บ ด่าปั๊บ ชงโคกลายเป็นหน้าควายทันที...

ควายเอ๊ยยยย... ฮา...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1516 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:22:28 PM »

๑๕ นาที พอได้ไหมพี....5555555

ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1517 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:28:45 PM »

๑๕ นาที พอได้ไหมพี....5555555

ฮา...

ฮา จริงๆเหรอ  คนที่ดูถูกคนอื่นผมว่าหาความสุขในชีวิตไม่ได้นะครับ
ดูถูกคนยกเวทวันละ 15 นาที  เหมือนดูถูกคนทำ สะสมความดีวันละน้อยๆ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1518 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:58:05 PM »

รบกวนท่านแคนดิแดต รมต กลาหอย อุ้ย ไม่ใช่ รมต กลาโหม หาอ้างอิงคอมเม๊นต์ที่ผมกล่าวเยี่ยงนั้นมายืนยันหน่อย แต๊งกิ๊วส์ ทรีทามส์ ล่วงหน้าครับ  Grin   คิก คิก

คำพูดตัวเอง จะถามหาที่อ้างอิงไปใย คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1519 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:45:51 PM »

รบกวนท่านแคนดิแดต รมต กลาหอย อุ้ย ไม่ใช่ รมต กลาโหม หาอ้างอิงคอมเม๊นต์ที่ผมกล่าวเยี่ยงนั้นมายืนยันหน่อย แต๊งกิ๊วส์ ทรีทามส์ ล่วงหน้าครับ  Grin   คิก คิก

คำพูดตัวเอง จะถามหาที่อ้างอิงไปใย คิก คิก

ไม่มีหลักฐานหรือข้อความที่โพสอย่างนั้น จะแถไปใย คนกล่าวหาต้องมีหลักฐานมายันในสิ่งที่กล่าวใส่ความผู้อื่น วิญญูชนคนเล่นปืนไม่มีนิสัยตุ๊ดที่กล่าวหาคนอื่นลอยๆ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1520 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:00:46 PM »

ยกเลิกการจัดซื้อ หันมาซื้อรถถังที่มาตรฐานอาวุธของค่ายตะวันตกแทน ผมไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรกที่ใช้อาวุธค่ายรัสเซีย
เวปบอร์ด ตปท. เค้าขำกองทัพไทยกันใหญ่  ที่ ทำลาย จุดแข็งตัวเองด้านการส่งกำลังบำรุงจากค่ายตะวันตก

เรื่องแรกที่ผมติงคือปืนใหญ่รถถัง 125มม  ส่วนค่ายตะวันตกใช้ 120 มม ไม่นับเรื่องอื่น เช่น อุปกรณ์สื่อสาร อเไหล่อื่นๆ
ขนาดกริฟเปน เครื่องบินรบตะวันตกแท้ๆ ปฎิบัติการในลิเบีย ยังมีปัญหาด้านสื่อสารกับเครื่องบินนาโต้

จะซื้ออาวุธต้องประเมินภัยคุกคามด้วย ว่ามีโอกาสจะรบกับใคร มันก็หน้าเดิมๆ ลาว เขมร เวียดนาม พวกนี้รบเป็นทีม
และก็ลูกน้องค่ายรัสเซีย เวลาไทยมีปัญหากับพวกนี้ ร้สเซียจะมาช่วยรบด้วย แต่ตอนนี้เราดันเปลี่ยนมาใช้รถถัง รถหุ้มเกราะ
ค่ายรัสเซีย เวลามีปัญหารบกับลูกน้องเค้า  ค่ายรัสเซียและบริวาร เช่น ยูเครนแกล้งไม่ส่งกำลังบำรุง หรือ
สล่าช้า เราก็โดน ลาว เขมร เวียดนาม ช่วยกันรุมยำไปเรียบร้อยแล้วครับ

ผมถึงพูดทำนองประชดไงครับ ว่าคนอย่างผมก็สามารถเป็น รมต.กลาโหมได้
ฉลาดซื้ออาวุธกว่าพวกนายพล
ในกองทัพที่มีอำนาจตัดสินใจเยอะ  ทหารในกองทัพที่ไม่เห็นด้วยก็ได้ยินมาพอสมควร แต่พวกเค้าไม่สะดวก
ที่จะบ่นออกมาดังๆ
        อยากให้
สมาชิกได้ตามอ่านกันด้วย
จะได้มีความรู้เรื่องปืนกล็อค
รถถัง-เครื่องบินรบ อ้อ พี่ ๆ
น้อง ๆ ที่เป็นทหารม้าหรือนักบิน
ยิ่งน่าอ่าน  ได้ความรู้เพียบเลย ครับ
มีผู้ใหญ่เคยทาบทามให้เป็นรมต. กลาโหม แต่ผมปฏิเสธท่านไป
เพราะแบ่งเวลาให้ไม่ได้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=229511.60
        อ้าว  จากหน้านี้
ผมคงจะตีความผิดหรือเข้าใจผิดไปเอง
ต้องขอประทานโทษ ท่านชงโคด้วย ครับ 
        เหมือนที่ผมยกมาพอได้ไหม ครับ อาจารย์
แต่กรณีนั้น"ผมตีความผิดและเข้าใจผิดไปเอง"..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1521 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:11:31 PM »

พี่สมชาย หรือพี่ๆท่านอื่นครับ มีวิธีควบคุมอารมณ์ยังไงครับ
กระทู้แบบนี้ ผมเข้ามาคุยไม่ได้จริงๆ ขนาดไม่ใช่ผม มือไม้ยังสั่นหมดเลยครับ
ขอบคุณครับพี่ ไหว้

ก็อย่ามีอารมณ์ไงครับ พูดแค่สะท้อนไปตามที่เห็น

ง่าย สนุกและฮา.....

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1522 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:49:33 PM »

ไม่มีหลักฐานหรือข้อความที่โพสอย่างนั้น จะแถไปใย คนกล่าวหาต้องมีหลักฐานมายันในสิ่งที่กล่าวใส่ความผู้อื่น วิญญูชนคนเล่นปืนไม่มีนิสัยตุ๊ดที่กล่าวหาคนอื่นลอยๆ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณก็ไม่ได้ปฎิเสธว่า  ไม่ได้พูด  นี่ครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1523 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:59:23 PM »

พี่สมชาย หรือพี่ๆท่านอื่นครับ มีวิธีควบคุมอารมณ์ยังไงครับ
กระทู้แบบนี้ ผมเข้ามาคุยไม่ได้จริงๆ ขนาดไม่ใช่ผม มือไม้ยังสั่นหมดเลยครับ

ก็อย่ามีอารมณ์ไงครับ พูดแค่สะท้อนไปตามที่เห็น

ง่าย สนุกและฮา.....

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าคุณแสดงอารมณ์โกรธ มีโทสะ ก้าวร้าว คั่งแค้น พยาบาท ออกมาหลายครั้งนะ

บางทีก็แสดงอาการสะใจ แบบมีความเก็บกด  แล้วก็หงอกตัวเองว่าคุมอารมณ์ได้
 Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2014, 08:02:27 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1524 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 08:43:35 PM »

คุณก็ไม่ได้ปฎิเสธว่า  ไม่ได้พูด  นี่ครับ

ท่านว่าที่ รมต กลาหอยต้องหาหลักฐานมายันที่กล่าวหาคนอื่นที่เขาพูดเรื่องที่ท่านกล่าว ข้อความที่่บอก เป็นข้อความปฏิเสธ สงสัยอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1525 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:10:57 PM »

ท่านว่าที่ รมต กลาหอยต้องหาหลักฐานมายันที่กล่าวหาคนอื่นที่เขาพูดเรื่องที่ท่านกล่าว ข้อความที่่บอก เป็นข้อความปฏิเสธ สงสัยอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง

สรุปว่าท่านพญาไส้เดือน เล่นลิ้น ไม่ยอมตอบว่าเคยพูดแบบนั้นหรือไม่ โฮ่ๆๆๆ.....
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1526 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:14:17 PM »

แรก ๆ ก็ตื่นเต้นครับ
ได้คุยกับคนระดับแคนดิเดทรมต.กห.
หลัง ๆ ก็ชิน คุณชงโคใจดี  ให้ความรู้
แถมยังช่วยสั่งสอนพวกเราในเว็ป และยิ่งได้คุย
ยิ่งเห็นคุณูปการ  ของคุณชงโค  ต่อชาติบ้านเมือง
หลัง ๆ มายิ่งอ่าน ก็เลย รู้สึกคลายเครียดดีครับ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่คุณครูเมื่อไหร่เริ่มยกเวทเล่าครับ... นักกีฬาอยู่แล้วอย่างคุณครูนี่แหละ ยกแผล็บเดียวก้าวหน้าเร็วเชียวครับ เพราะมีพื้นฯ...

ไม่รู้จริง อย่าทำมาเป็นสะเออะ ออกความเห็นเลยครับ รำคาญ แล้วจะพาคนอื่นออกกำลังกายผิดๆไปด้วย

โม้เรื่องหุ้น ผมฟังก็ขำกลิ้งจนท้องแข็งแล้ว โฮ่ๆๆๆๆ.... คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1527 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:23:45 PM »

อ้าว
ผมเกือบพลาดไปแล้วซิงั้น
ว๊า แย่จริง ว่าจะตามอ่าน-เล่น
ตามกระทู้ที่สมาชิกพูดคุยกันอยู่
        ยังเรื่องจักรยานอีก
ที่ตามอ่าน ๆ มาจากหลาย ๆ ที่
ผมก็ชักไม่ค่อยมั่นใจ เสียแล้ว..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1528 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:31:32 PM »

อย่าไปใส่ใจไอ้คนเส็งเคร็งพันธ์นั้นเลยครับ วันๆเอาแต่เกาะเมียกิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1529 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:30:25 PM »

เบื่อไอ้พวกชีวิตต่ำชั้นจริงๆ

บอกเกิดมาไม่เคยเป็นลูกจ้างใครมันก็ว่าจองหอง พี่สมชายแกได้เมียที่ฐานะทางบ้านดีก็ไปหาว่าเขาเกาะเมียกิน

เขาหารายได้มาดูแลเมียได้มากกว่าพวกใช้ชีวิตมาตรฐานไส้เดือนเป็นสิบเท่า  แบร่

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103
  พิมพ์