๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:07:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28816 28817 28818 [28819] 28820 28821 28822 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25828663 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #432270 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:21:56 PM »

จัดชุดอาหารแห้ง  ลูกสาวไปตักบาตรพรุ่งนี้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432271 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:51:36 PM »

คนหาหลอด
http://audio-maker.com/Home.html
12AX7 ของ EH

12AX7 ของ TUNGSOL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 09:56:00 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #432272 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:52:34 PM »

มีเรื่องขัดใจนิดหน่อย กับเรื่องพระเรื่องเจ้า

ผมซื้ออาหารแห้งถวายพระ ผมจะเน้นหนักจำพวก นม โอวัลตินกล่อง โอวัลติน 3in1 มีฝืน ๆ ไปหน่อยคือปลากระป๋อง

แม่ยาย เมียและน้องเมีย ให้ผมซื้อมาม่าให้สัก 5 แพ็ก (คือ หลานตักบาตรพรุ่งนี้หลายคน) แต่ผมไม่ซื้อให้

เขาถามเหตุผล ผมก็ถามกลับไปว่า พระฉันมาม่าตอนไหน ถึงได้ถวายมาม่าไปอย่างนั้น

เช้าก็ของขบฉันที่บิณฑบาตรมาได้ เพลก็ชาวบ้านไปถวายถึงวัด แล้วมาม่าอยู่ตรงไหนของวัตรสงฆ์ล่ะ

ถ้าเราเห็นพระถือซองมาม่าเดินขึ้นกุฎิ เกิดอะไรขึ้น เราจะรู้สึกอย่างไร  โลกะวัชชะ โลกติเตียน....

แล้วเรายังมีหน้าเอาไปถวายอีก งั้นเรอะ

คือ เขาทำมาหลายหนแล้ว แถวบ้านมีตักบาตรเทโวทุกปี มาม่ามาทุกรอบ สปอนเซอร์ กระทิงแดงยังมีเลย

แต่คราวนี้ผมซื้อของ.... ผมจัดเฉพาะของขบฉันจริง ๆ ซึ่งก็ขัดใจแม่ยายไป แต่ไม่เถียงผม เพราะรู้ดี ว่าเถียงไปก็จะจนเหตุผล

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #432273 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:58:19 PM »

เครื่องสังฆทานก็อีกอย่าง

เวลาถวายสังฆทาน ถังใส่เครื่องสังฆทานของผมเป็นต้องผิดชาวบ้านชาวช่องทุกทีไป

ถังสังฆทานที่ขายตามโลตัส เป็นถังเบอร์กระจิดริด สีเหลืองบอบบาง  ของผมล่อตรางูเบอร์เดียวกับที่ใช้เก็บน้ำยาง

ชาระมิงเหรอ ผมเล่นอู่หลงเลย แล้วเรื่องชาในถังสังฆทานนี่ก็ด้วย  ไอ้คนจัดชุดใส่ถังขายมันถ้าจะไม่มีสมอง มีก็คงไม่เกินเม็ดถั่วเขียว

ผมไปหาตาหลวง เคยฟังตาหลวงพูด ว่า ชานั้นฉันไม่ได้ ใส่น้ำร้อนยกขึ้นดม กลิ่นผงซักฟอกหรือสบู่โชยชัด

ก็มันเล่นใส่ถังมา เอาชาใส่ปนมากับผงซักฟอก ชามันดูดกลิ่นทุกอย่างก็รู้ ๆ อยู่

เอามาตั้งไว้ กี่เดือนกี่ปีกว่าจะขายได้ แล้วซีลกันฝุ่นมันทั้งถัง ข้างในก็ดูดกลิ่นกันเพลินไปเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432274 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:58:37 PM »

มีเรื่องขัดใจนิดหน่อย กับเรื่องพระเรื่องเจ้า

ผมซื้ออาหารแห้งถวายพระ ผมจะเน้นหนักจำพวก นม โอวัลตินกล่อง โอวัลติน 3in1 มีฝืน ๆ ไปหน่อยคือปลากระป๋อง

แม่ยาย เมียและน้องเมีย ให้ผมซื้อมาม่าให้สัก 5 แพ็ก (คือ หลานตักบาตรพรุ่งนี้หลายคน) แต่ผมไม่ซื้อให้

เขาถามเหตุผล ผมก็ถามกลับไปว่า พระฉันมาม่าตอนไหน ถึงได้ถวายมาม่าไปอย่างนั้น

เช้าก็ของขบฉันที่บิณฑบาตรมาได้ เพลก็ชาวบ้านไปถวายถึงวัด แล้วมาม่าอยู่ตรงไหนของวัตรสงฆ์ล่ะ

ถ้าเราเห็นพระถือซองมาม่าเดินขึ้นกุฎิ เกิดอะไรขึ้น เราจะรู้สึกอย่างไร  โลกะวัชชะ โลกติเตียน....

แล้วเรายังมีหน้าเอาไปถวายอีก งั้นเรอะ

คือ เขาทำมาหลายหนแล้ว แถวบ้านมีตักบาตรเทโวทุกปี มาม่ามาทุกรอบ สปอนเซอร์ กระทิงแดงยังมีเลย

แต่คราวนี้ผมซื้อของ.... ผมจัดเฉพาะของขบฉันจริง ๆ ซึ่งก็ขัดใจแม่ยายไป แต่ไม่เถียงผม เพราะรู้ดี ว่าเถียงไปก็จะจนเหตุผล
กะยังไม่เห็นว่าอีบาปตรงไหน คิดอย่างสร้างสรรค์จรรโลง ประสงค์ดีด้วยซ้ำไป

ปล.อ้าว เฮ้ย ทำไมคำว่า โลง พอมาอยู่กับเพื่อนตรงนี้ความหมายมันดีว่ะ ปกติ ก็ไม่อยากพูดถึงอยู่แระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #432275 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:59:45 PM »

เขิดสุดประเสย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432276 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:00:32 PM »

Southlander, Pandanus, Udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 41 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ้าว..ลุง มาเมียงๆ มองๆอยู่ ป้ากลับจาก รพ.แล้วเหรอ เห็นว่าท้องเสีย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #432277 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:01:31 PM »

Southlander, Pandanus, Udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 41 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ้าว..ลุง มาเมียงๆ มองๆอยู่ ป้ากลับจาก รพ.แล้วเหรอ เห็นว่าท้องเสีย
บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #432278 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:06:06 PM »

ถ้าเราเห็นพระถือซองมาม่าเดินขึ้นกุฎิ เกิดอะไรขึ้น เราจะรู้สึกอย่างไร  โลกะวัชชะ โลกติเตียน....

ฝนตก น้ำท่วม  ออกบิณฯไม่ได้...

ป่วย ออกบิณฯไม่ได้...

เป็นอาหารที่เก็บไว้ได้นานนนน..... ฉุกเฉินทำแล้วฉันได้ทันที

เครื่องสังฆทานก็อีกอย่าง

เวลาถวายสังฆทาน ถังใส่เครื่องสังฆทานของผมเป็นต้องผิดชาวบ้านชาวช่องทุกทีไป

ถังสังฆทานที่ขายตามโลตัส เป็นถังเบอร์กระจิดริด สีเหลืองบอบบาง  ของผมล่อตรางูเบอร์เดียวกับที่ใช้เก็บน้ำยาง

ชาระมิงเหรอ ผมเล่นอู่หลงเลย แล้วเรื่องชาในถังสังฆทานนี่ก็ด้วย  ไอ้คนจัดชุดใส่ถังขายมันถ้าจะไม่มีสมอง มีก็คงไม่เกินเม็ดถั่วเขียว

ผมไปหาตาหลวง เคยฟังตาหลวงพูด ว่า ชานั้นฉันไม่ได้ ใส่น้ำร้อนยกขึ้นดม กลิ่นผงซักฟอกหรือสบู่โชยชัด

ก็มันเล่นใส่ถังมา เอาชาใส่ปนมากับผงซักฟอก ชามันดูดกลิ่นทุกอย่างก็รู้ ๆ อยู่

เอามาตั้งไว้ กี่เดือนกี่ปีกว่าจะขายได้ แล้วซีลกันฝุ่นมันทั้งถัง ข้างในก็ดูดกลิ่นกันเพลินไปเลย

ถังฆทาน  ทำไว้ให้สำหรับพวกคิดตื้น ๆ คิดไรไม่ออก...ขี้คร้านคิด คร้านหา  คว้าพวกสำเร็จรูปนี่แหละฟระ สบายง่ายดี.... บู่ บู่
             นำปัจจัยใส่ซองถวายหรือใส่ตู้ ยังจะฉลาดกว่าครับผมว่า....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432279 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:06:47 PM »

เขิดสุดประเสย

คุณวลีพรือมั่ง   หลบบ้านได้ยัง...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #432280 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:09:11 PM »

กะยังไม่เห็นว่าอีบาปตรงไหน คิดอย่างสร้างสรรค์จรรโลง ประสงค์ดีด้วยซ้ำไป

ปล.อ้าว เฮ้ย ทำไมคำว่า โลง พอมาอยู่กับเพื่อนตรงนี้ความหมายมันดีว่ะ ปกติ ก็ไม่อยากพูดถึงอยู่แระ

ผมไม่ได้ว่าบาป

ผมว่า โลกะวัชชะ  โลกติเตียน  เกิดความคลางแคลงในวัตรปฏิบัติแห่งสงฆ์

พระฉันมาม่า ไม่อาบัติ หากยังอยู่ในเวลาฉัน และมีคนประเคน

ทีนี้ จะฉันตอนไหนล่ะ จะอ้างว่า เบื่อข้าว อ้าว ก็ยึดติดในรสชาติ เป็นลหุกาบัติ อาบัติสถานเบา
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432281 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:12:09 PM »

"ตีความ"  เป็นคำที่  ให้เป็นดี   หรือเป็นร้ายก็ได้ แม้การกระทำเป็นอย่างเดียวกัน... อยู่ที่จิตกุศล หรืออกุศลของคนคิด  บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432282 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:15:08 PM »

พักดูดยา กะกาแควซักถ้วยหวา..

เนสฯโกลด์ก้าเหม็ดแล้ว....ยังแต่เนสถ่อยของเพื่อน...ก็ยังดีหวาไม่มี... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432283 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:16:35 PM »

คนหาหลอด
http://audio-maker.com/Home.html
12AX7 ของ EH

12AX7 ของ TUNGSOL

ผมก็เล็งดูของเจ้านี้ไว้ครับ...ราคาค่อนข้างยุติธรรมหวาเพื่อนแล้ว....

อ้อ...ยี่ห้อมูลลาร์ดก็มี....ราคาพอ ๆ กับอิเลคโทร โกลด์...  Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #432284 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:17:28 PM »

นอนได้คืนเดียว บอกหมอ(ไม่ใช่หมอบอก) จะหลบบ้านแร๊ะ แกอิไปทำงานอีก ตอเช้า หึๆๆ

หน้า: 1 ... 28816 28817 28818 [28819] 28820 28821 28822 ... 35790
  พิมพ์