๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 05:00:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามความเห็นเกี่ยวกับ Glock 19 กับ Glock 26  (อ่าน 4915 ครั้ง)
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 12:23:33 PM »

เอา 19 ดีกว่าครับ  ไม่ได้พกยากลำบากจนเกินไป  สมรรถนะเหนือกว่า  26  ลำกล้องที่ยาวกว่า  ก็จะทำให้ควบคุมสถานการณ์ได้ระยะไกลกว่าครับ  Smiley
เห็นด้วยกับพี่อีกหนึ่งเสียงครับ  แต่ จขกท ก็อย่าลืมคิดว่าจะเน้นใช้งานแบบไหนและสะดวกมากที่สุดก็แล้วกันครับ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:11:34 PM »

ตามตำราครับ รักพี่เสียดายน้อง อิอิ ถ้ามีฝีมือก็ทั้งพี่ทั้งน้องเลยละกันครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 02:37:50 PM »

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 05:44:16 PM »

จริงๆ ถ้ามีตังค์เยอะ ก็เอามันเสียทั้งสองแหละครับ
แต่ถ้ามีงบจำกัด ต้องการซื้อกระบอกเดียว ใช้ได้ครอบคลุมทุกอย่าง
ในโลกนี้ ไม่มีอะไร ที่เป็นไปได้ทุกอย่างอยู่แล้ว
ดังนั้น ท่านมีสิทธิซื้อปืนสวัสดิ การ ท่านทำงานอะไรครับ
ปืน บอกได้เลย พกมากว่ายิงจริง ถ้าท่านมีหน้าที่ต้องพกมัน
ของเล็กๆ มันพกสะดวก ถนัดกว่าอยู่แล้ว สำหรับซุกซ่อน
26 ลำกล้องสั้นกว่า19 ก็จริงอยู่ แต่ในระยะ 15 หลา แถบจะแยกความแตกต่างไม่ออกเลยเกี่ยวกับกลุ่มของสองรุ่นนี้

เทคนิคที่แตกต่างคืออะไร เท่าที่เห็น ก็ลำกล้อง ของ 26 สั้นกว่า มิติ สั้นกว่า ทั้งด้ามและปลายลำกล้อง
สปริงโยนลำ ของ 26 จะแข็งกว่า 19 (สไลด์ แข็งกว่า 19 )ว่างั้นเหอะ
ทำไม สปริง สไลด์แข็งกว่า ตอบ ก็ช่วงสไลด์ มันสั้น กว่า 19  สั้นกว่า 17  แต่ต้องมารับแรงระเบิดถอยหลังของกระสุนเท่ากับ 19-17  สปริงจึงต้องแข็งกว่า ไม่งั้น โครงปืนรับแรงกระแทกเกินไป

ผมไม่เคยเห็นกล็อค 26 ยิงวันละเป็น พันๆ นัด
แต่ผมเคยเห็น 19 ยิงเป็นวันละพันๆ นัด ไม่มีปัญหา
แต่คุณจะยิงวันละ 1000 นัด หรือครับ ถ้าคุณไม่ใช่หน่วยปฏิบัติการพิเศษอะไรซักอย่างหนึ่ง ที่เขาซ้อมกันวันละเป็นพันๆ นัด
ข่าวใหม่ล่าสุด เห็นกับตา หน่วยพิเศษในไทยที่โด่งดัง ขณะนี้ ถอยกล็อค 19 เข้าประจำการแล้ว แทนที่ปืนเดิมๆ ที่ยังไม่เก่าเท่าไหร่เลย  หน่วยพิเศษ เขาซื้อ 19 มาเพราะเขาเตรียมไว้รับการยิงวันละเยอะ ๆ
แต่เรา ถ้าไม่คิดยิงเยอะๆ ก็หันมามอง 26 ก็ได้ เพราะพกสะดวกไว้ก่อน ใช้งานยิงกันจริงๆ ไม่เกิน 15 หลาอยู่แล้ว สำหรับปืนพกในลักษณะป้องกันตัว ......มิใช่เป็นฝ่ายบุก

ดังนั้น ดูเนื้องาน และวัตถุประสงค์ในการใช้งานจริงๆ ของท่านเถอะครับ จะได้ซื้อไปแล้ว สมประโยชน์ที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2009, 05:46:34 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
chakrit72
จงรู้จักให้ รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ และรู้จักเกรงใจ แล้วชีวิตจะมีสุข
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 06:27:43 PM »

กล็อก 26เล็กพกซ่อน แต่ไม่ถนัดมือ ไม่คอยเต็มมือ เหมาะการใช้งานต้อง 19  ครับสนับสนุน กล็อก19 อีกเสียงครับ

"Forgive your enemies, but never forget their names."
- - J.F.Kennedy - -
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
ญี่ปุ่นกำลังผลิตเพื่อการส่งออก
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 07:05:59 PM »

มีคนที่ทำงานด้านสายสืบ หรือข่าวกรอง เริ่มเปลี่ยนมาใช้  G 26 กันหลายคนแล้วครับ  Grin

vivat
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 07:21:01 PM »

จับอะไรที่ใหญ่ๆมาแล้ว  ลองจับตัวเล็กๆดูบ้างก็ดีนะ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 08:54:33 PM »

หากท่าน จขกท ต้องการจะพกเนียนๆ แนะนำว่า G26 ครับ ยืนยันว่าเนียนกว่า ขนาดของมันเอาใส่กระเป๋ากางเกงยีนส์ได้สบายๆ แต่ G19 ทำไม่ได้

หากท่าน จขกท ไม่ได้พกไว้กับตัว หรือนำพาแบบใส่กระเป๋าเวลาไปไหน มาไหน ก็แนะนำว่า G19 ครับ จับถนัดกว่ากันเยอะเลยครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์