๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:38:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88318 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:10:21 PM »

รถมาแล้วบังไปละ เดี่ยวดูผ่านมือถือ เอา กิกิ

แต่คงตอบไม่ได้ และอาจจะไม่ตอบไปมากกว่านี้แล้ว

อยากรู้อะไรโทรเอาดีกว่า ผมเข้ามาหาเพื่อน อยากมีเพื่อน

แต่ดูแล้วจะทำให้เพื่อนหนีผมอีกแน่ ชีวิต จริง มันก็หนีผมไปหมดเหมือนกัน

5555
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:35:32 PM »

ครับต่อนะครับ

แสดงว่าพระรูปดังกล่าว ฉันเลือดเป็นอาหารด้วยหรือไม่ ครับ

ผมเข้าใจแล้วบัง พระผมยกตัวอย่างมา

แต่เรื่องเลือด มัน  ตอนทำพิธีกรรมบางอย่าง ซึ่ีงผมต้องผ่านมันไป

เหมือนบัง เรียนรู้อะไรสักอย่าง บังต้องทำตามขั้นตอน

เช่นเรียน ก็ต้องทำใบงาน จาก ใบงานที่ 1 ไปจนถึงใบงานสุดท้าย

ผมก็เหมือนกัน หรืออีกหลายท่านในที่นี้ ที่เรียน พวกนี้ มา ก็ต้อง

เป็นอย่างที่ผมบอก แต่ การเรียน โดย การยึดติด มีจะได้แค่ สิ่งที่เห็นผลตรงหน้า

ผมเีรียนแบบไม่ยึดติด

ถ้าในทางการทหาร ผมนับถือคนนี้เป็นครูครับ Richard Marcinko

คำสอนของเขา ทำให้คนปกติ ทั่วไปรับ ไม่ได้ ซึ่งผมมองว่า มันเป็นเรื่องปกติ

ถ้าผมอยู่ในหน่วยนี้จริง ๆ ผม ทำได้มากกว่าคำสอนอีก  ของท่าน Richard Marcinko เสียอีก

บัง ผมอธิบายเป็นภาษาไม่ค่อยถูกนะ ผม เน้นปฏิบัติถ้าสังเกตุ ดี ดูคำพูดที่ผมสื่อ

ผมแค่สงสัยครับ ว่า การดืมเลือดตัวเองหรือเลือดสัตว์นั้น  เป็น 1ในพิธีกรรมอะไร  

ส่วนเรื่อง ของ " Richard Marcinko" ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

................................

ส่วนหนึ่งของพี่โรจน์ที่ได้ ตอบมาผมเองก็หายสงสัยไปได้ระดับนึง ว่า อะไรเป็นอะไร ส่วนผมจะเชื่อหรือไม่นั้น ก็เป็น วิจารณญาณ ของผมเอง

แต่ ที่  ผมยัง สงสัยไม่หายว่า พฤติกรรมบางอย่าง  ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ค่อยมีใครทำ เช่น  การเล่น รัชเชี่ยนรูเล็ต   เป็นเพราะเพื่อนท้า ทาย พี่โรจน์กลับรับคำท้า

โดนมั่นใจว่า สิ่งที่พี่โรจน์เลี้ยงบอก  นั้นเป็น สิ่งที่น่าเชื่อถือ   เรื่องนี้ บอกตามตรงครับ ผม... กลัวว่า คนที่พี่โรจน์เลี้ยงจะพูดผิด  อาจจะเป็นเพราะผมไม่เคยเจอเรื่องราวแบบ

นี้ มาก่อนในชีวิต   ผมยอมรับครับว่า  ผมเคยเลี้ยงกุมารทอง เช่ามาตอนไปดูงูโชว์ "อับดุลเอ๊ย " เอ๊ย   "นี่แบ๊งค์อะไร " แบ๊งค์ร้อย  แล้ว เค้าก็ทายถูกว่า

เลขในใบร้อยนั้นเลขอะไร  ผมล่ะทึ่งสุดๆ  เลยหุ้นตังกับเพื่อน 2 คนซื้อกุมารทองมาเลี้ยง  โดย ออกคนละ 50 บาท กุมารทอง 99 บาท

เค้าบอกว่า " 1000 บาทเราไม่ขาย 1 หมื่นบาท เราไม่ให้ แต่เราให้ท่านเพียง 99 บาทเท่านั้น ตอนนี้เหลืออยู่ 10 องค์เท่านั้น  ไอ้เราก็กลัวจะหมด

เพราะ ขนาด 1000 เค้าไม่ขาย 1หมื่นเค้าก็ไม่ขาย แต่ขายเราแค่ 99 บาท นึกในใจ "บุญของกูแล้ว "  เรื่องจริงครับขำๆ เน๊าะ   คิก คิก คิก คิก
อ่ะ ต่อเลยเน๊าะ

จากสิ่งที่พี่โรจน์นำเสนอ มาที่ไม่ใช่เรื่องคอมพิวเตอร์  ผมต้องยอมรับครับว่า พี่โรจน์ซ่อมคอมเก่ง แต่ เรื่องอื่นๆที่นำเสนอมานั้น

ผม  มึนตื๊บ  ว่าทำไมถึงเป็นเช่นนี้  

แต่ผมรู้สึกบางอย่างได้ว่า สิ่งที่พี่ทำทั้งหมดทั้งมวลนี้  ต้องมีบางอย่างที่นอกเหนือจากคุณไสย หรือมนต์ดำ ที่พี่โรจน์กล่าวอ้างมา  

เช่น   ตอบ #12 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2554, 20:30:21

"ประมาณ ปี 2539 จำไม่ได้เดือนใหน ปืน ตึก 21 ชั้น ด้วยมือเปล่า ไม่มีอุปกรณ์ช่วยชีวิต ที่ ถนนวิภาดี บอกซอยไม่ได้

(ทะลุไปซอย k ได้) เด๋วโดนจับ พอดีเพื่อนพักที่นั่น ปืน จาก ชั้นสาม ถึงชั้น 21 โดยปืนนอกอาคาร ถึงชั้นดาดฟ้า"

http://vr2800.com/topic/253

เหตุผลที่แท้จริงที่ทำนั้นเพื่ออะไร  มีอยู่ 2 ข้อให้ผมคิด  ข้อที่ 1  พี่โรจน์โกหก
                                                                             ข้อที่ 2  พี่ทำไปเพื่ออะไร ตอนนั้นคิดอะไรอยู่  

การปีนตึกปีนเสา ผมนึกถึงตอนที่กำลังฮิตติด ชารท์ ของคนเมายาบ้า  เดี๋ยวก็ปีน เดี๋ยวก็ปีน  ภาษาผมเรียก ม้าดีด   มันควั๊น  มันช๊อต  

แต่พี่บอกว่าพี่ไม่ชอบยาเสพติด  ผมเชื่อนะ เพราะคนที่ติดยาวิ่งเป็นกิโลๆ ไม่ได้  
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:48:50 PM »

รถมาแล้วบังไปละ เดี่ยวดูผ่านมือถือ เอา กิกิ

แต่คงตอบไม่ได้ และอาจจะไม่ตอบไปมากกว่านี้แล้ว

อยากรู้อะไรโทรเอาดีกว่า ผมเข้ามาหาเพื่อน อยากมีเพื่อน

แต่ดูแล้วจะทำให้เพื่อนหนีผมอีกแน่ ชีวิต จริง มันก็หนีผมไปหมดเหมือนกัน

5555

ผมไม่ได้รังเกียจพี่หรอกครับ จริงๆแแล้วผมอยาจะรู้เรื่องราวความเป็นมามากกว่า  ว่า พี่โรจน์ เป็นคนแบบไหน

เพื่อนผม มีตั้งแต่ ขี้ข้า แบกปูน  ก่อสร้าง เด็กเสริฟ  ขี้คุก  ขี้เหล้า  ยันระดับ คนขายประกัน นักการเมืองท้องถิ่น ทนายความ   แม่ค้าขายข้าว  ตำรวจ  เยอะแยะ

ผมไม่ได้สนว่า ฐานะเค้าเป็นอะไร ทำงานดีแค่ไหน แต่ที่สน ก็คือ ความจริงใจ มากกว่า  สิ่งอื่นใด

FORESTRY JUNIOR - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:07:10 PM »

สิ่งที่ท่านบัง(ขออนุญาตเรียกด้วยความเคารพและชื่นชม)กำลังสงสัยเหมือนกับผมที่กำลังสงสัยเหมือนกันครับ ขอติดตามครับกำลังสนุกเชียว หากเป็นจริงอย่างที่คุณโรจน์ว่า ก็ถือว่าคุณโรจน์สุดยอดคนครับ ขอบคุณท่านบังด้วย  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:13:03 PM »

สิ่งที่ท่านบัง(ขออนุญาตเรียกด้วยความเคารพและชื่นชม)กำลังสงสัยเหมือนกับผมที่กำลังสงสัยเหมือนกันครับ ขอติดตามครับกำลังสนุกเชียว หากเป็นจริงอย่างที่คุณโรจน์ว่า ก็ถือว่าคุณโรจน์สุดยอดคนครับ ขอบคุณท่านบังด้วย  ไหว้

เรียก"บัง" เฉยๆดีกว่าครับ ไม่ต้องใส่ ท่านหรอกครับ  ไหว้ Grin
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:19:09 PM »

พี่เค้าความสามารถพิเศษเยอะดีครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

ปีนตึก 21 ชั้น

ไต่ข้ามกำแพงสูง 6 เมตร ด้วยมือเปล่า

ปั่นจักรยานได้ความเร็ว 90 กว่ากิโลเมตร/ชั่วโมง (เร็วกว่าแชมป์โลก)

ฯลฯ.

น่าเสียดายนะครับ ตอนนี้เห็นว่าแก่ตัว บาดเจ็บด้วย เลยทำไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

น่าจะเปิดตัวตั้งแต่ยังหนุ่มๆ ......เหรียญทองโอลิมปิคเห็นๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:46:59 PM »

มาปูเสื่อ Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:53:00 PM »

มาแล้วครับ  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:56:23 PM »

ซักครู่นะครับ
 เมื่อซักครู่ ได้รับ โทรศัพท์ จาก พี่โรจน์  โทรเข้ามา ผมแปลกใจมาก  แต่ก็นะ ขอตัวกินข้าวแป๊บนึงครับ

เพิ่งกลับจากงาน ชักพระ พาเจ้าซูไปเที่ยวมา  ซื้อข้าวมากินกัน รอแป๊บครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:37:34 PM »

งั้นขอถามมั่ง ใครตอบก็ได้ เจองู เจอแขก ตีอันไหนก่อน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:38:04 PM »

เอาล่ะครับพี่โรจน์

ผมเชื่อว่า " ไสยศาตร์" มีจริง เวทมนต์คาถา  ของขลัง มีจริง  แต่ มุมมองผม  ไม่ได้มองที่ ของคลังเวทมนต์คาถานั้น ขลังแค่ไหน    แต่ผมมองที่ตัวของพี่โรจน์มากกว่า

พี่โรจน์ก็มีลูก มีเมีย  มีสิ่งที่ต้องรับผิดชอบ  เหมือนที่ผมมี  เราไม่ได้ต่างกันเลย   วันนี้ ผมไม่รู้นึกสัปดน อะไรขึ้นมาถึงถามเรื่องนี้กับพี่โรจน์

เพียงแต่ ผมห่วงในฐานะ หัวหน้าครอบครัว เน๊าะ เป็นเสาหลักของบ้าน ถ้าขาดเราไปซักคน ก็ลำบาก  ส่วนครอบครัวผม ถึงขาดผมไป ก็ไม่ลำบาก

เพราะทุกวันนี้ผมเองก็ เกาะเมียกินอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่กังวลกลัวแฟนจะไม่มีหมอนข้างเท่านั้น  กิ๊วก๊าว  (ไปทะเลอีกแระ)

ผมเชื่อว่า การตัดสินใจอะไร ของพี่โรจน์นั้นย่อมมีเหตุผลของตัวพี่เอง  ถ้าคิดว่า สิ่งนั้น ถูกต้อง เหมาะสม  แต่ถ้าเป็นผม ผมไม่กล้าทำหรอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผม "ไม่ได้กลัวตาย แต่เสียดายชีวิต"  กิ๊วก๊าว   ผมอยากเห็น พี่โรจน์ อยู่กันนานๆ   ไม่ใช่ว่า "เอ๊า ไปซะแระ "  โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน  

ครั้งนึงที่พี่โรจน์

ผม เป็นคน เชียงราย เกิด เชียงราย ได้ประมาณ 1 ขวบ

ย้ายมาอยู่ที่พิจิตร อายุ ประมาณ 2 ขวบ พ่อ แม่แยกทางกัน

พ่อไปรบที่เขาคล้อ เสียดวงตาไปข้าง แม่กลับบ้าน ด้วยเหตุที่ไม่ออกพูดถึง

และ มีครอบครัวใหม่ ( ผมรักแม่นะครับ และรักพ่อด้วย ) แต่ตั้งแต่เขาทั้งสองคนทิ้ง

ผม ไปมีครอบครัวใหม่ทั้งสองคน ทิ้งผม ไว้กับ ปู่ ย่า อา ( อา ญ คือน้องพ่อ คนที่เลี้ยงผมมา โดยไม่แต่งงาน )

ผม อยู่ ในสังคมที่โดน ล่อ โดนกั้นแกล้ง โดนเอาเปรียบ โดน สารพัด

ตรงนี้ครับ   ถ้าเกิดอะไรขึ้น กับพี่โรจน์  ถึงแม้ว่า สถานการณ์ หรือวิธีการณ์ ต่างกัน แต่ บทสรุปก็ เหมือนกัน คือ ไม่ได้อยู่ด้วยกัน  จริงมั้ยครับ

แล้ววันนึง ถ้าน้องเปรม มารู้ว่า เกิดอะไรขึ้นกับพ่อเรา  
                                          พ่อเราทำไมต้อง เป็นแบบนี้
                                          ทำไมพ่ออายุสั้น  
พี่โรจน์เตรียมคำตอบที่เหมาะสม ไว้แล้วยังครับ   ถ้ายังไม่ได้เตรียม คิดไว้ตอนนี้เลยครับ  

เพราะว่า พี่โรจน์  "ใช้ชีวิต ที่ตั้งมั่น บนความประมาท "    

มีคำสอน  พูดไว้ คือคำว่า " ความประมาท คือ หนทางสู่ความตาย "  

ผมหวังดีน๊า..... ที่บอกน่ะ   Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:39:06 PM »

งั้นขอถามมั่ง ใครตอบก็ได้ เจองู เจอแขก ตีอันไหนก่อน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เป็นผม ตีงูก่อน แล้วชวนแขกกินงูครับ  โดนชก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:39:47 PM »

ตีแขกครับพี่  Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:40:04 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เป็นผม ตีงูก่อน แล้วชวนแขกกินงูครับ  โดนชก
ตีงูก่อนน่ะถูกแล้ว แล้วเอางูมารัดคอแขก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:42:42 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เป็นผม ตีงูก่อน แล้วชวนแขกกินงูครับ  โดนชก
ตีงูก่อนน่ะถูกแล้ว แล้วเอางูมารัดคอแขก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมว่า ยิงผมเลยดีกว่าครับอาเจษ   กลัวตายทีแล้วอย่าให้ต้อง กลัวงูอีกเป็นรอบที่สองเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 39
  พิมพ์