๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 129 130 131 [132] 133 134 135 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1965 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:17:23 AM »

เปลียนจากกาวช้าง เป็น เจาะรู แล้วต็าปเกลียวยึดน็อตน่าจะดีกว่า Smiley

หรือไม่ถ้ากลัวเสียของ ก็ไปใช้ กาวอีพ็อกซี่ 2-3ตัน ติดน่าจะดีกว่าครับ แน่นกว่า

กาวช้าง ผมว่า 1 แม็กก็พอ ศูนย์น่าจะกระเด็นออกมาเลยครับ ถ้าจะลองใส่แว่นด้วยนะ
เผื่อ ศูนย์หลังกระเด็นเข้าตา  คิก คิก

แหะๆ ขอบคุณในความหวังดีครับ  ไหว้  ชิ้นนี้ผมลองติดเพื่อดูแนวทางเฉยๆครับ   Grin

ตอนนี้กำลังจะกลึงฐานศูนย์จากเหล็กใหม่ดู เพื่อที่จะเชื่อมติดกับฝาครอบ(ตัวอย่าง)ครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #1966 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:03:01 PM »

เห็น  " คุณTanate(รักในหลวง)  .." เขียนถึงศูนย์หน้า HK หลายครั้งแล้ว ขออนุญาตเพิ่มข้อมูลให้น่ะครับ

หากอยากได้ ศูนย์ HK สำหรับใส่เจ้าไซก้า โดยเฉพาะ จริงๆ  ..ลองดูเวปดังๆ ที่ขายอุปกรณ์เกี่ยวกับไซก้าในอเมริกาดูครับ

เขาทำมาให้เจ้านี้โดยเฉพาะ  ศูนย์หน้าเรืองแสงยังมีเลยครับ แต่ผมสังเกตว่าที่ผ่านมา "คุณTanate(รักในหลวง)"   สามารถสั่งโพลีโชค์

หรืออุปกรณ์อย่างอื่นเข้ามาได้   ผมว่าศูนย์ HK หน้าหลัง..น่าจะสั่งได้สบายๆน่ะครับ...  Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1967 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 06:00:29 PM »

เห็น  " คุณTanate(รักในหลวง)  .." เขียนถึงศูนย์หน้า HK หลายครั้งแล้ว ขออนุญาตเพิ่มข้อมูลให้น่ะครับ

หากอยากได้ ศูนย์ HK สำหรับใส่เจ้าไซก้า โดยเฉพาะ จริงๆ  ..ลองดูเวปดังๆ ที่ขายอุปกรณ์เกี่ยวกับไซก้าในอเมริกาดูครับ

เขาทำมาให้เจ้านี้โดยเฉพาะ  ศูนย์หน้าเรืองแสงยังมีเลยครับ แต่ผมสังเกตว่าที่ผ่านมา "คุณTanate(รักในหลวง)"   สามารถสั่งโพลีโชค์

หรืออุปกรณ์อย่างอื่นเข้ามาได้   ผมว่าศูนย์ HK หน้าหลัง..น่าจะสั่งได้สบายๆน่ะครับ...  Wink

ครับพี่สาเก  ไหว้  ช่วงแรกผมมีคนส่งจากอเมริกาให้ครับ หลังๆมาคนนั้นเิลิกส่ง ผมจึงต้องหาเฉพาะเว็บที่ส่งออกนอกครับ ซึ่งเว็บที่ส่งมาไทยได้ก็ไม่มีศูนย์ HK ส่วนเว็บที่มีก็ไม่ส่งออกนอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ผมก็จะลองหาเว็บที่ส่งศูนย์ HK มาไทยเรื่อยๆครับ   Smiley ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 06:04:30 PM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1968 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:36:04 AM »

ลองหาคนหิ้วของดูสิครับ เรื่องศูนย์ไม่ยาก

แต่ทำใจเรืองเร็ต/us
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1969 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:13:21 AM »

ลองหาคนหิ้วของดูสิครับ เรื่องศูนย์ไม่ยาก

แต่ทำใจเรืองเร็ต/us

ครับพี่  ไหว้ ถ้าหมดหนทางจริงๆ คงต้องสั่งจากคนหิ้วครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1970 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 05:59:30 PM »

เรื่อง ราคาอาจแพงไปบ้าง แต่ตัดปัญหาเรื่อง คุยกับ ศุลกากร/เจ้าหน้าที่หัวหมอ  Wink

แนะนำว่า ของบางอย่าง อย่าเสี่ยง เดียวจะได้ไม่คุ้มเสีย

จ่ายค่าของเล่นแพงอีกนิดแต่ สบายตัวกว่า ไม่ต้อง ลุ้น  เวลามาถึง Grin

SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1971 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:22:52 PM »

หากใครมีญาติหรือผู้ส่งให้ก็คงจะโชคดี เพียงแต่ต้องมาลุ้นการประเมินภาษีในบ้านเราเท่านั่นเอง 

แต่หากท่านใดไม่มีคงต้องใช้บริการเช่นที่  "คุณ Pong CB1300sf- รักในหลวง " เขียนไว้

ส่วนเรื่องราคา ถูกแพง คงต้องแล้วแต่ว่าเราจะเทียบจากอะไร?  หากรักจะเล่นหรือหากรักจะแต่ง

ผมขอเข้ามาช่วยเชียร์ให้เสียเงินครับ...เพราะของผมก็บานแล้วเหมือนกัน .. Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1972 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:36:47 PM »

ครับพี่

ทีผมใช้คนหิ้วเพื่อความสะดวก  บางท่านมีกำลังทำได้ก็ยินดีด้วย เยี่ยม

สมัยเล่น PTW คนรู้จักสั่งของเข้ามาเล่นแต่ไม่ได้ดู กม ของเค้า ผลคือมี โฮมแลนไปเยียมบ้านที่เมกา

ส่วนตัวเองที่เมื่องไทย วิ่งอยู่นาน กว่าเรื่องจะเงียบ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1973 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:57:50 PM »

ครับ.. ไหว้

ของผมทั้งตัว ก็ฝากเขาซื้อ ส่งมาให้ทั้งหมด ยกเว็นยางพานท้าย หาในเนตสั่งเองโดยตรงแต่จ่ายเป็นเงินปอนด์

สั่งอุปกรณ์และฝากให้คนอื่นที่ไม่เล่นปืนซื้อ  กลัวที่สุด คือเรื่อง กม.  ผมเลยพยายามเดินเอียงให้ห่างที่สุด 

ที่สำคัญพอพูดถึงเรื่องปืนหรืออาวุธปืน คนฝากซื้อหลายคนมักมีคำถาม  มันเป็นอะไร?ที่ยากจะอธิบาย..แต่สุดท้าย หาจนกระทั่งได้ดั่งใจหวังจนได้ครับ..  Cheesy

ว่าแต่ว่าพอเข้ามาอ่านหัวข้อนี้ทีไร? .. คิดถึง " พี่เจษ" บางที เหมือนกัน..  เศร้า

เพราะพอผมเพิ่งจะเริ่มมี  หรือเพิ่งจะเริ่มเห่อ เพราะเพิ่งมีโอกาส ...  ก็ต่อเมื่อหลายท่านเริ่มจะเลิกเล่นเสียแล้ว

nannapat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1974 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:20:15 PM »

ผมอยากกระสุนลูกซองเบอร์ 20 จังเลยครับ
หามานานมากแล้วไม่ได้สักทีไม่รู้ว่าซื้ที่ไหน
ถ้ามีคนขายโปรดติดต่อกลับด่วนได้ไหมครับ
เบอร์โทร.0877938752 บอมครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1975 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:53:02 AM »

เล่นไปเรื่อยเรื่อยครับพี่
แต่งเท่าที่เห็นว่าสวย / มีกำลังเงินครับ

ไม่ได้เห่อ หรือเล่นตามกระแส แต่งแล้วไปลองยิง ติดขัด ต้องปรับปรุงก็สั่งของแต่งมา
ถ้าตัวไหนแต่งดีแล้วก็พอ
ไปซื้อตัวใหม่มาทำ เยาะเย้ย

ล่าสุด ไซก้าผม ใส่แกนซับแรงของ เมซ่าเข้าไปแล้ว ยิง ทำงานได้ไม่เต็มระบบ

แถม ตอนยิง รีคอยมาก จน ด็อดถอยมากระแทกตา เป็น แพนด้าไปหลายวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนนี้สั่ง ท้าย M4 เขามาใส่แทน ว่าจะไปลองยิงอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 08:10:10 AM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #1976 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:36:52 AM »

แต่งเท่าที่เห็นว่าสวย / มีกำลังเงินครับ

ไม่ได้เห่อ หรือเล่นตามกระแส แต่งแล้วไปลองยิง ติดขัด ต้องปรับปรุงก็สั่งของแต่งมา

ล่าสุด ไซก้าผม ใส่แกนซับแรงของ เมซ่าเข้าไปแล้ว ยิง ทำงานได้ไม่เต็มระบบ

แถม ตอนยิง รีคอยมาก จน ด็อดถอยมากระแทกตา เป็น แพนด้าไปหลายวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนนี้สั่ง ท้าย M4 เขามาใส่แทน ว่าจะไปลองยิงอยู่

เจ็บมั้ยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1977 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:23:15 PM »

ศูนย์หลังบ้านๆ เวอร์ชั่นทดลองเสร็จแล้วครับ

ศูนย์หน้า ก็เอาเศษเหลือๆศูนย์หลังนั่นแหละมาทำ บ้านๆเหมือนกันครับ เจาะรู ต๊าปเกลียว ขันสกรูวทำใบศูนย์เอา

ภาพรวม เหลือแต่เก็บงาน

แต่แย่ตรงที่ฝากลูกน้องไปทำศูนย์หลังให้ มันทำชิ้นส่วนหายไป 2 ชิ้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1978 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 07:52:51 AM »

ตัดใจ ติดกล้องจุดแดงไปเลยครับ  Grin

ยุให้เสียเงิน

ผมเคยทดลองทำแบบท่าน ผลที่ได้ออกมาไม่คุ้ม เสียทั้งของที่มาทำและปืนชํ้า

กลั้นใจสั่งอะไหล่ตรงรุ่นมาใส่ ให้ สวยสมใจเลยดีกว่า  Grin

ของแต่ง บีบี บางอย่างใช้ได้ บางอย่าไม่ไหวอย่าลอง
ผมเคยลอง กริปมือ งาน ฮองกง อันละ 1500 ยิงกับ ดรัมแม็ก  ยิงแล้วขาดคามือ นัดที่ 12 คิก คิก
หลังจากนั้น เลิกครับ 
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1979 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 07:55:15 AM »

เจ็บมั้ยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
ต้องลองครับ  คิก คิก

ไม่เจ็บมากครับ ปืนผมใส่ ชุดรับแรงหลังลบูกเลือนอีก 1 ตัวทำให้ระยะถอยหายไปอีก 1 เซ็น
ถ้าไม่ใส่ สงสัย มึน หรือ หลับอยู่ตรงนั้นละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 129 130 131 [132] 133 134 135 ... 144
  พิมพ์